Game Nhap Vai Hay Nhat Hien Gio

Thảo luận trong 'RPG Vault' bắt đầu bởi Gundam2003, 18/7/03.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Gundam2003

Gundam2003 Legend of Zelda

To "net_spawner": Ủa sao tự nhiên lúc đầu bác lôi tui vào rồi nói 1 hồi qua tờ báo gamevn rồi nói tới tui hay ai nữa là sao??? Tui có nói gì dzề mấy dụ bác nêu đâu??? Còn bác nói về game "Throne of Darkness" thì cái này theo loại Nox nhiều hơn là Diablo!!! Cái này thì phép quá trời và chia theo thể magic của Nhật bản!!! Dân chơi game ko phân biệt được game hay nhất ở đây ko phải vì ko biết nhận xét (chỉ 1 số là ko biết nhận xét phán bừa thui). mà là vì các gamer này chơi ko được nhiều game cho lắm!!! Ví dụ Diablo đã chơi rùi thì thui nhưng khi chơi xong ra bản mới nên cứ dzậy chơi hoài!!! kết cục là chỉ biết có 1 game đó là hay nhứt thôi còn game khác thì chịu!!!! Cũng vì quá nhiều người chơi cùng 1 game nên tích tụ dài các gamer mới lớn cũng nghe dzậy rồi chơi có game này và đợi version mới ra rồi chơi tiếp chứ ko biết gì về các game khác!!!! Cũng vì nguyên nhân này mà game mới ra lại chỉ có vài người chơi còn game cũ được nâng cấp theo version khác thì người mua ùa ra mua và chơi. Hiện tượng này lúc đầu thì ko sao nhưng dần già thì sẽ trở thành bệnh khoái chơi 1 loại game. Cái này tui cũng nhận ra sau này thui!!!! fan bệnh năng nhất là fan của thể game Rpg!!!! Khi đã bệnh rùi thì.......Như bác nói đó!!!!!
    àh mà cho hỏi lại bác nói tui trẻ con miệng còn hôi sữa hả? tui ko phải 13 mà là 17 (sinh nhật lần thứ 17 mới tuần trước ở Mỹ-Vì đang du học mờ)!!! Tui ko giận và cũng chả chửi bác đâu vì biết rằng mình còn kém hơn bác vài bậc lận!!! Và bác thì có điều kiện chơi nhiều game hơn tui nữa chớ!!! game bên này mắt bỏ xừ 49.99$/FF-X2

2. net_spawner

net_spawner Mr & Ms Pac-Man

Tui có nói gì tới ông sau cái dòng đầu đâu mà giận ? Tui nói về thằng nhóc reviewer mà !

3. net_spawner

lol, đây là không khí nên có ở một diễn đàn ..hehe... flamewar !!

Không phải là "dân chơi game chuyên một lĩnh vực". Tui khoái nhất là RPG với FPS nhưng cũng có chơi RTS và các dạng Shooter. Người ta ở đây đang nói rõ ràng về RPG và thế nào mới đúng RPG. Từ cái sự không rõ ràng mới dẫn tới có người hô Max Payne là RPG (haha) rồi đủ kiểu.

Tui muốn có nhiều người quan tâm đến PC-RPG và RPG thật sự. Không phải RPG nữa mùa kiểu Jap-RPG.

Huh ? Tui lên một diễn đàn game của VN, đọc một bài review "official" của diễn đàn đó, và review đó như "hạch". Ông thử lên gamespot mà đọc một cái review kiểu này xem nó bị chửi còn tới cỡ nào nữa.

Lol, giống như bình luận nhận về phong trào thơ siêu thực, đi nêu tên mấy tên nhải nhép mà lại bỏ Verlain với Rimbaud vào mấy cái "...". Xin lỗi, vd dễ thấy hơn là kể tên mấy người nổi tiếng của VN như : Nguyễn thị nhỏ, Đoàn Văn Bơ, Thi Sách mà bỏ "Trần Hưng Đạo" hay "Hồ Chí Minh" vô chỗ "...". Zui quá! Cái dấu "..." là để cho những cái không đặc trưng hay không quan trọng bằng. Xin nói cho ông hay là Fallout + BG vực dậy PC-RPG.

Không khó. Điều ta cần là một hiểu biết tối thiểu về loại game mình đang review, cái mà rất tiếc, tay reviewer này lại không có.

Không, vấn đề của bài review đó là chuyện hiểu biết về thể loại RPG chứ không phải là về chuyện đánh giá Throne of Darkness.

Haha, gì nữa ? Tui không biết ông bạn có dùng những từ định lượng thường xuyên không nhưng tui thấy là ông có vấn đề với từ "một chút" á.

LOL !!! Lại còn "đoàn kết" và "đóng góp" ! Gì nữa đây ? Ta đang sinh hoạt Đoàn cuối tuần hả ? Làm ơn bỏ mấy cái từ kiểu cán bộ đó giùm. Cảm ơn nhiều.

4. Bluelion

Bluelion Fire in the hole!

Công nhận là tôi không biết Kenju có nghĩ đúng như joeblack hay không, nhưng nếu đúng thật bác này viết cái Review đó mà liệt BG vô dấu ba chấm thì đúng là trò hề không chấp nhận được, nhất là nếu đem nó ra so chung với Diablo. Hai trò này theo tôi thấy khác nhau hoàn toàn. Còn nếu bác nói dấu ba chấm là ý nói bên mảng (cái này tôi bực nhất: mảng chứ mãng là cái gì?) FF thì... không có ý kiến nữa.

Về mấy câu của Hellspawn, tôi thấy đúng là có hơi thô lỗ, nhưng không sao vì có lúc tôi còn chửi nặng hơn mà, và chắc chắn là tôi thích mấy câu nhận xét kiểu đó hơn cái trò đoàn kết mà đi vuốt đuôi lẫn nhau, cái đó mới là không có đóng góp.

5. Jenkins

Jenkins Sonic the Hedgehog Lão Làng GVN

Nói sao thì nói tui cũng hông ưa lém cái kiểu chơi RPG muh camera lại là first person ! Bởi thế nên cái Morrowind nói hay thì hay but tới dzờ tui cũng chưa chơi hết +_+ ! Hơn nữa vampire là sinh dzật tui thích muh bởi thế nên chơi bằng third person thì dễ quan sát hơn muh nhìn cũng đã hơn nhiều ! Chứ nếu là FPS muh tui đang chờ thì có mỗi Half-Life 2 thôi !

Btw , có ai chơi cái Vampire : The Masquerade - Redemption chưa ??? Cũ rồi but muốn moi lại để bàn ấy muh ! Xem thử xem cái này dzới cái Bloodlines sắp ra xem có dzì hay ho hông !

6. joeblack_nl

joeblack_nl Mr & Ms Pac-Man

Thôi được rồi có vẻ tôi ko được sự đông tình của ai thì phải lại còn bị bác net_spawner mổ sẻ bài viết tơi bời nữa [-x vậy nên bây giờ các bác muốn viết phê bình gì hay gì thì tôi cũng xin ko có ý kiến [-o< .Nhưng tôi thấy cách viết của tôi chưa có gì phải xửa cả về từ môt chút ư rách việc một chút hay một ( . ) (chắc các bác hiểu chứ chữ tượng hình đấy :> ) hay ko lớn hay cái gi thì gì thì cũng ko có vấn đề gì cả .Con cách nói cán bộ ư ?có vậy sao? tôi ko thấy thế #-o .

To : net_spawner Bác có thể dùng chút hiểu biết của minh về thể loại RPG cho tôi biết bây giờ có trò thể loại RPG nào đáng chơi ko phải nói thêm tôi là thằng thích FF,Nox hay Summoner còn ghét Diablo và ko nuốt được những trò như NWN

7. Jenkins

Hà ! Đầy ấy thôi chứ đâu có hiếm ^^ ! Breath of Fire : Dragon Quarter , Wild Arms 3 .... Cả đống đấy thôi ! Muh so dzề gameplay thì mấy cái đó còn dzui hơn cả cái khứa FF kia nữa !

8. Wei-SimaYi

Wei-SimaYi Guest

Bây giờ đang tranh cãi cái gì vậy,hè hè,ta ko cần biết,chỉ biết đứa nào đang tranh ngôi hạng I là rất ngu, và đứa nào #$%^^& cũng dốt nốt,hé hé

9. Gundam2003

Êh thằng "Wei-SimaYi" kia mi có khùng thì cũng chừa chỗ cho mấy thằng khùng ở nhà thương điên nữa chớ!!!!! Tự nhiên ở đâu bay vào Topic của ta nói năng lung tung. Định câu bài hử???

10. Bluelion

Bluelion Fire in the hole!

Cái kiểu trò như FF thì đầy ra đấy thôi, cứ thấy cái nào có hình theo kiểu manga-anime thì là nó. Hình như cái Grandia cũng cùng 1 giuộc nốt. Nói chung trong cái mảng game này thì tôi chỉ thấy có mỗi Suikoden là hay. Và, dù tôi là thứ tạp lục, cái gì cũng có thể chơi được, nhưng sao tôi thấy lạ là có nhiều người khen Legend of Dragoon, trong khi toi thấy nó dở ẹt và chán phèo.

11. net_spawner

Uhm.. Chưa chơi Redemption, nhưng nghe đồn dở lắm. Thật ra thì tui cũng chả thích kiểu RPG FP.. nó cứ cho mình cảm giác action sao á... Mà action thì phải cho ra action à, thấy kiểu cái "painkiller" action "over the top" là tui khoái ^_______^
    Ehèm.. hỏi gì chứ đi hỏi tui FF thì lộn chỗ rồi.. mấy người ở đây biết cái trò kiểu đó nhiều lắm.. chỉ cần đi theo con thỏ...

12. Gundam2003

Bác nói con thỏ là sao??? Trên diễn đàn tui thấy có tên lửa phòng ko. Máy bay tiêm kích mà cái gì còn có con thỏ còn sống hay sao??? Hay bác nói bác thỏ trong đám rừng mưa đạn dược? Đùa thui!!!!

13. joeblack_nl

joeblack_nl Mr & Ms Pac-Man

Mấy trò các bác kể toàn trong hệ ps2 à (ngoài Breath of FireIV và GrandiaII tôi đã chơi rồi) .Bấy giờ tôi chỉ chơi game trên PC thôi vì đã chán việc ra các hàng PS2 để thưởng thức những game thể loài FF rồi vừa mất tiền vừa mất hứng /:) .Vậy phiền các bác kể các game trên PC thôi OK !Cám ơn các bác trước OK ! :>

14. D President

D President Legend of Zelda

Action RPG chưa hẳn là đã chán, kết hợp tính Action và RPG tốt nhất theo tôi nghĩ là Game Gothic .Chứ RPG chính gốc thì cũng ngán lắm

15. Wei-SimaYi

Wei-SimaYi Guest

Topic của ta,xí,topic của mi chỉ cần mi nói là đủ phải không,hình như mi chả bao giờ suy nghĩ trước khi post 1 bài,ta nhớ là bên box FF9 cũng thế,hé hé,không trách được,dù sao ta nói cũng hơi khó hiểu

16. chicken_run

chicken_run Donkey Kong

Vậy chả bác nào liệt kê nhưng game dạng FF đũng nghĩa chi mọi người à
    Em kể nha
    Chronocross
    FF7,8,9
    Xeno Gear
    Breath of fire
    Grandia II
    Legend of dragoon
    Legaia
    Đó là những trò game PC tui đều phá đảo rùi và đó là những game có đồ hoạ khá xuất sắc
    mọi người ưi, còn bít trò gì mà hình đẹp như dzứa ko , kể đi
    (hic hic hic, đừng có giống như Star Ocean hay Valkyrie nhé, hình trông như hoạt hình ý, xấu ma chê quỷ hờn)

17. Wei-SimaYi

Wei-SimaYi Guest

Dù sao ta cũng cảm thấy thích mi,hé hé,make friend

18. Gundam2003

Thằng cha "Wei-SimaYi" này ăn nói nhảm quá!!!! Bác tự biên tự diễn hành động quái lạ chả giống ai hết là sao dzậy???? Ko đóng góp hay gì thì thui đừng có làm bừa trên topic của tui chớ!!!!

19. Mr X

Mr X Youtube Master Race

Thời buổi này có rất nhiều RP game hay và mới, chỉ tiếc rằng (ăn nhau là ở 3 từ này đấy :D ) những game hay thì lại không mới, còn những game mới thì lại không hay.

Nói thật, từ 3 năm nay tôi chưa thấy một game RP nào nổi bật, đáng bỏ tiền ra mua cả.

20. Jenkins

Chấp nhận ! Đáng tiếc là điều đó lại đúng ! Bởi thế nên bây dzờ tui toàn là chơi game cũ không chứ chẳng hề đụng đến game mới ! Btw , cái game KOTOR chơi rất được muh ! CÓ lẽ không hay như những game xưa but ít ra thì bây dzờ nó là game đáng để mua nhất !

Hum , nếu như FF là thứ RPG nửa nạc nửa mỡ thì liệu FFXI có khá hơn không nhỉ ? Dù dzì thì nó cũng chơi online nên chắc người chơi sẽ tự do hơn but chắc không có chuyện muốn làm dzì thì làm , poor +_+ !

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.