game online vs game offline

Thảo luận trong 'Hướng dẫn | Hỏi đáp game' bắt đầu bởi vsniperu, 15/8/05.

?

chọn đi anh em

1. game online là tất nhiên

28 phiếu
    41.8%
  2. tất nhiên là game offline

39 phiếu
    58.2%
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. greenhope

greenhope The Warrior of Light

Xu hướng của các nhà phát triển game hiện nay là game online vì game online sẽ thu được nhiều tiền hơn, thử hỏi game online rút tỉa các gamer 10-20$ hàng tháng so với game offline chỉ thu 50$/1 lần thì mối lợi đã thấy rõ...

Nhưng với VN thì vốn quen xài chùa rồi nên việc đóng phí chơi game có lẽ là điều "mới mẻ", bởi vậy mới thấy cả đống topic chửi bới loạn xạ khi nghe tin game này game kia rục rịch thu phí, âu cũng thể hiện trình độ "chuyên nghiệp" của đa phần (chứ ko fải tất cả) gamer VN...

Do vậy tui vote 1 phiếu cho game offline cho dù game online đối với tui vẫn hay hơn game offline ở 1 số khía cạnh (trừ trường hợp giống như dân VN đi tìm cách chơi offline 1 số game online thì lúc đó game online đó chả còn cái gì gọi là hay, thậm chí còn tệ hơn mấy cái game offline thông thường)...

2. SAGI

SAGI Mr & Ms Pac-Man

WE thì 6 người chơi còn đuợc =))
    sao ko kể tiếp như Naruto ,Kof,Tekken .....game đối kháng thì ko đấu hai người thì mấy người...
    còn DW thì chơi hai người thà ko chơi....:))....game Act còn agme nào hai người chơi..kể ra nào lolz

3. Auron_and_Rikku

Auron_and_Rikku Mario & Luigi Lão Làng GVN

Hix .. game đối kháng đương nhiên là chơi hai người mới đã chứ đi bài thì thường là hạng Pro mới đi hết được !

Định làm tới tui đấy hả ? :-w Action Game thì tui không biết nhiều lắm vì tui là dân ghiền RPG ... nên nếu ông muốn biết thì tự đi mà tìm hiểu nhé ! :D

4. Aasa

Aasa Mayor of SimCity

vậy tui là pro gòi...:)) vì đi hết luôn ...

RPG thì có game nào chơi hai người :> ..không làm tới nhé...còn Act mà hai người thì chỉ có bắn hồng tâm thôi...qua rồi thời Cảnh Sát Hoàng Gia...

5. Chipp

Chipp Mega Man

Nhảm nhí :)). Vậy mạng LAN nó để làm giè, Multiplayer nó để cho ông để chi, Game Off nào sau khi thu tiền mua của chính hãng thì cũng có thể chơi Onl được nếu nó cho phép, giờ phần lớn game nào chả thế, mà cái quan trọng là nó vẫn thu tiền tháng =)), có khi lock CD-Key thì khỏi chơi, hóa ra người ta phải mua tiếp 50USD nữa ;))

6. SAGI

SAGI Mr & Ms Pac-Man

=))...tôi nói là chơi hai người cùng một game kìa ông ơi...ông ở đâu bay vô làm một tăng về mạng LAN ..ai chả biết LAN thì chơi hai người...nếu nó cho phép..vậy ko cho phép thì sao..lolz....nói mà ko hiểu..vô ba chớp ba nhoáng mệt quá :whew:

7. baby_chocolate8

baby_chocolate8 Mario & Luigi

game online ko bằng game offline ở điểm nó ko có cốt truyện , script , dù game có là thể loại gì , bao nhiêu ending , .... nhưng khi chơi mình sẽ là Solid Snake với mong muốn phá huỷ metal gear , là squall , là 1 thành viên trong lực lượng The Ghost của quân đội Nếu chỉ dùng phép thuật , chém cái gì đó ,hay bắn ^.^ .... rồi cứ thế , đó là game online , trong một game offline đôi khi mục đích của bạn ko phải giết hết mọi thứ mà mình nhìn thấy , mà là đi tìm ngươi yêu ?hehe , hay trộm một cái gì đó mà ko ai biết , đột nhập vô 1 căn cứ trong bóng đêm , hay chi đơn giản là cố thoát khỏi 1 thành phố đầy zombie , lúc đó bạn có quan tâm đến bộ áo giáp của bạn đẹp ra sao ko , hay bạn chờ đợi gì trong 1 game , bạn được ôm người yêu bạn vào trong lòng chứ ko phải max level đúng ko ?
    Trong MMORPG có quest nhưng đc bao nhiêu % có hệ thống quest thực sự như everquest , .... hay chỉ đơn giản là chém , giết , nhặt , mở item box . Và có bao nhiêu game có mission như GuildWar .
    Cái cốt truyện trên những website của Priston Tale , MU Online thực sự là sao ,
    Bạn có thể so sánh với thế giới D&D trong NWT , Baldur Gate , .....

Rõ ràng hiện nay game online ko phải là game và thêm tính năng online ,và trong thời điểm hiện tại thì game online ko thể sánh đc với game truyền thống.
    Nó ko mang theo cảm xúc vào game được , bạn có thể ngồi hàng giờ bên nó , nhưng cảm xúc của bạn khác hẳn lúc ngồi với Escape from Monkey Island , hay Tenchu , Resident Evil , God of War hay Prince of Persia , hay là Zeus , Pharaoh ,...
    Nếu chỉ xét games rpg thì mmorpg thực sự cũng ko thể so sánh vơi RPG truyền thống
    Đó chỉ là ý kiến của riêng tôi ,có ai nghĩ khác ko

8. dragon kiss

dragon kiss Legend of Zelda

Nói rất đúng ,game online chơi mình rất thích nhưng đó chỉ là đoạn đầu,rồi 1 khi mình đã đạt đến lv cao ngất ,đến khi mình ko có đối thủ,đến khi đồ của mình thuộc hàng khủng,đến khi đó các bạn sẽ chán,và cứ thế,game online này ra,ồ ạt chơi,chán rồi ,lại ra game,lại chơi rồi lại chán.........
    cứ thế thì chỉ tổ tốn tiền,khác hẳn game online,game offline thường có nội dung sâu sắc,nhiều kết thúc,cũng như cốt truyện ko chê vào đâu được+đồ hoạ đẹp tuyệt trần và đặc biệt là bạn có thể chơi đi chơi lại ko biết chán (Giả dụ game chiến thuật và ví dụ điển hình là WC3,tui chơi mãi ,hết trận này tới trận khác ko thấy chán,lolZZZ)
    -Vì tất cả những điểm nêu trên đã đủ GFL ăn đứt GOL roài.[Theo ý kiến cá nhân tui]

9. vsniperu

vsniperu datinh4you

tui thì game offline thích hơn vì mua disc có 8 k
    mà chơi hấp dẫn lém chứ bộ chơi mà ko chán lun nữa là khác
    còn gameonline chơi hoài cũng toàn luyện chơi chút bùn ngũ

10. Black Mckenzie

Black Mckenzie Mineral Town

Ha ha ,tớ luôn thích game offline hơn là online ,nó không phải tranh đua như online ,mà một mình mình chơi mới thú :pMột phiếu cho OFFLINE^^

11. shogakukan

shogakukan Dragon Quest

Tui thích Offline hơn Online vì hacker nhiều wá,chơi solo tuy bùn nhưng bớt lag,bớt hack,bớt ói máu hơn!!

12. Odin_Sword

Odin_Sword T.E.T.Я.I.S

đối với tui thì game offline vẫn hơn 1 chút ,
    với nhưng game nhập vai thì game offline miễn chê luôn lúc nào cũng có cốt truyện có bắt đầu có kết thúc , cong với những game dùng mạng LAN thì vui phải biết cùng ngồi chơi với bạn bè chửi nhau ung tỏi khoái lắm
    Game online thì được cái là đông người chơi cũng vui nhưng thường các game đều phụ thuộc vào thời gian ngồi cầy không có kết thúc chơi nhìu là thấy chán ngay ... đã thế lại còn vấn đề lag và dis nữa chứ ( cái này offline không bao giờ có ) muốn chơi game để giải trí vậy mà gặp hôm nào mạng lag thì đúng là " nâng chén tiêu sầu càng sầu thêm "

Tui là men mới của GVN mong được chỉ giáo

13. Black Mckenzie

Tui thấy online đôi lúc có rất nhìu kẽ hở ,để mấy game này zô tay đàn anh về lĩnh vực vi tính thì......>_<

14. trongthao311

trongthao311 Youtube Master Race

một phiếu cho game offline,chơi được với mấy thằng bạn nó vui chứ online vừa tốn tiền vừa lo ngay ngáy con của mình bị hack,con yếu ko nói con mạnh đập đầu phát chết luôn

15. Black Mckenzie

Với lại một lẽ ,game online làm sao hay ,phong phú và đa dạng bằng offline được !Nó chỉ có 1 số lượng ít và ko tồn tại lâu !

16. Hei

Hei Sky Above, Voice Within Moderator Lão Làng GVN

chẳng vote cho cái nào cả :-"
    Online thì vui, rủ mí thằng bạn chơi, giải trí chút đỉnh ~~~>chính vì thế nên game off mới chú ý đến phần multiplayer :))
    Offline thì tuyệt vời, ko bị đứa nào hack nhưng tự mình hack hay cheat được, tự do....:-"

17. Kronpas1997

Kronpas1997 Baldur's Gate Lão Làng GVN

game ol vui, but phải đầu tư tâm huyết nhiều quá, chơi off tiện hơn. Nhưng như đã nói, ol có cái vui "massive multiplayer" --> chả vote cho thằng nào hết :))

18. vsniperu

vsniperu datinh4you

kekek online thì hơi khổ luyện cho đa bị keylog hay gì mất thì ọc máu:D

19. Arucard

Arucard Legend of Zelda

chà ...... GO mem lo cày dữ quá ko thèm ngó tới cái topic này

20. vsniperu

vsniperu datinh4you

là sao bác nói sao em ko hĩu
    -----------

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.