game online vs game offline

Thảo luận trong 'Hướng dẫn | Hỏi đáp game' bắt đầu bởi vsniperu, 15/8/05.

?

chọn đi anh em

1. game online là tất nhiên

28 phiếu
    41.8%
  2. tất nhiên là game offline

39 phiếu
    58.2%
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. DarkWizard1710

DarkWizard1710 Youtube Master Race

VLTK của Vinagame. FPT với VASC đâu có bao giờ mua game kiểu này. L2 mà ít người chơi???? Nhìn cái box của nó bây giờ xem. Có mà dịch vụ chỗ you ít người chơi. Game của FPT: MU, PT và có thể SUNOnline(không tin nổi), VASC: RYL, Herrcot, Darcania Online. Hiện bên FPT đã có PTV open beta, còn VASC đã đi vào giai đoạn Close Beta của RYL và Herrcot. Cứ thử chơi RYL đi, xem còn nói cách chơi đơn giản không.

2. Kronpas1997

Kronpas1997 Baldur's Gate Lão Làng GVN

chài, biết gì nói nấy, tôi không chơi gameol bao h nên biết có thế thôi :D. Cũng có thể do đã có ác cảm sẵn với chúng rồi, nên tốt nhất là không tham gia tán chuyện nữa. :D

3. NIKITA KABUTO

NIKITA KABUTO Sonic the Hedgehog

_Nhìn là thấy thiếu sót rồi thì bình chọn gì nữa ( nhưng cũng tranh thủ làm 1 phát :)) )
    _Thiếu sót nè pố lập ra cái topic này ơi:

* Bộ chỉ được chơi online hoặc offline thôi sao ? Ko được chọn cả hai àh ?
    * Game online nói chung chia ra nhiều cái như MMORPG hay multiplayer của các game, rồi còn 1 số game ko thuộc MMORPG. Nói như mấy bố, suốt ngày online này online nọ mà chẳng phân biệt được mình đang chơi cái gì. Cái gì cũng cứ vác vào chữ online thế coi sao được nhỉ ? ;;) ... Lỡ có người thích cái này mà ko thích cái khác thì sao ? VD như mấy bố ngồi luyện MU, VLTK,L2 .. gì đó có thấy bao giờ ngồi chơi Starcraft, Warcraft qua Battle.net đâu, có đua NFSUnderground đâu, có bắn CS đâu.

_Nói chung online game thì tui ko đả kích nhưng MMORPG thì tui ko thích. Vì theo tui MMORPG ko đem lại nhiều lợi ích, ngoài việc ai ngồi chơi lâu hơn thì thắng thôi, chẳng có phân biệt pro hay noob gì cả ( ai rảnh hơn thì mạnh hơn, đa số MMORPG là vậy ). Nói vậy chắc mấy bác tưởng tui là thằng chỉ biết ôm cái offline ngồi chơi mỗi ngày ? Tui chơi MU từ khi trước đây chỉ có Mu hàn Priston Tale là 2 game online phổ biến ở VN. Nhưng về sau thấy hack tui ko chơi nữa. Lúc sau cũng thích VLTK, TS này nọ nhưng có người bảo tui là "MMORPG đa số có phân biệt được pro hay noob ko ? Nếu nói bạn tự nhận là pro thì thử vào chơi 1 game nào đó thua 1 noob với khoảng thời gian là 1 năm xem bạn có mạnh bằng anh ta ko ?" <== nghe xong, nghĩ lại đúng wá.

_Đây chỉ là ý kiến của riêng tôi, ai thích chơi thì chơi, tui cũng đâu có cấm. Chỉ nói lên suy nghĩ của mình thôi :'>

4. DarkWizard1710

Thế chơi game offline thì có phân biệt được pro với noob không, hay nói thẳng ra theo kiểu mấy ông trong clan thì chỉ có WC, SC, CS, Fifa và mấy game trong WCG mới là pro. Còn lại noob hết. Nói thế cho nhanh. Còn thằng chơi MMORPG chỉ biết cày lvl, cày thật lưc 1 char cho cố vô mà chả tìm hiểu, hiểu biết gì về game nó đang chơi thì cũng chỉ là loại bèo nhèo. Mà luyện lvl của RPG mà. Mọi người nói luyện lvl là khuyết điểm của MMORPG, vậy tức đây là khuyết điểm của RPG sao. Thử chơi MMORPG mà không biết giao tiếp, kết bạn, làm quen, tạo mối quan hệ tốt với mọi người, biết cách buôn bán trong và ngoài game, xem chơi nó khó khăn đến nhường nào.

5. SAGI

SAGI Mr & Ms Pac-Man

đấy..lại cái tính ba chớp ba nhoáng (cái này mà chơi game S.A là MF lâu gòi)..dạ...anh làm ơn nghe cho kỷ..em ko có nhắc tới cái Mul.....nhắc tới thì nói làm gì...bây giờ là tui muốn chơi hai ngưòi theo kiều của CSHG(là theo kiểu của nó chứ ko phải là chơi nó hiểu chưa )...PS ko phaỉ là console àh...:))còn WE là đá banh..ko chỉ 2 mà những 6 ngưòi =))...DW đã nói...chơi hai ngưòi thà ko chơi...đâu tìm game nào Act mà hai ngưòi chơi (not LAN...nhớ đấy...tui sợ tính bợp chợp của cậu lắm gòi)

thần kinh hôm nay của tui cũng thế :whew:
    dạ...cái game online đó tui chưa đụng đến mốt giây nào ..dạ ko nói quá..ai nói chán game offline.....chán vãi...ko hiểu ngoài đời cậu có nhanh nhẩu đoảng như thế ko nhảy....tui nói ít game chơi hai ngưòi ạh....còn 2 ngưòi là thế nào đọc bài trên...

Lâu lâu xảy ra vài vụ như VASC thì mem online vui phết :))
    RYL thằng bạn tui (cao thủ GB và MU-->cái này nó tự nhận nhé =))) bảo dở ẹt...chán hơn cả GB--> :-/

6. DarkWizard1710

Trời ơi ai lại đi cày MU HN bao giờ. Tội nghiệp, đạp phải bãi đặc sản trâu. MU chuẩn của Webzen: www.muonline.com, www.muonline.vn ==>rate chuẩn, đáng để chơi. MU HN rate exp x 50, drop x 50.

7. DarkWizard1710

Chán vãi. RYL công nhận khó, máy yêu cầu cấu hình lại cao, không bật hết hiệu ứng lên thì làm sao mà thấy nó đẹp được. Nó vẽ char theo phong cách thực, dày dạn hơn là vẻ ngoài mĩ miều của mỗi char LA. RYL khó, những người không biết tìm hiểu game thì đâu biết chơi. Còn pro MU đã chơi những MU gì rồi, chơi MU này chưa:www.muonline.com, www.muonline.co.kr ==>2 trong số những offical server. Cái www.muonline.com là server test cho mấy cái đóng tiền, nói thẳng ra là con tốt thí.

8. ILSATS

ILSATS Space Marine Doomguy

khỏi phải đi dậy đời...=))
    oops...chưa chơi...nghe anh pro nói sợ quá...ryl đã khó và đòi hỏi cấu hình như thế thì với wow hay guild war,ff11 chắc dân vn ta bỏ xó mất rồi =))
    nói thế tức là những thằng chơi Ryl toàn là những thằng pro hả?có cần thi skill kô đây? =))

9. DarkWizard1710

Mấy cái trò trên top chưa chắc đã khó. Thử chơi đi thì biết. Cấu hình của RYL đòi hỏi ko cao lắm, vô đọc cấu hình của nó thì hầu như hàng game onine nào bây giờ cũng đáp ứng được hết. Gameplay khó đến đâu chơi riết nó cũng quen thôi. Chỉ có ko chịu tìm hiểu mới chán thôi, giống như có 1 số người vừa mới vào game chưa gì đã chê xấu rồi quit game luôn.

10. ILSATS

ILSATS Space Marine Doomguy

ồh...vậy ai vừa bảo là nó đòi hỏi máy cấu hình cao đây...câu trước đập câu sau chan chát....=))
    nếu coi cái cấu hình thấp nhất nói làm quái giề...game nào chả hạ xuống đến đáy cốt để câu khách...nhưng thực ra cái máy đó vào chơi hình thì xấu mà lại giật tung cả người lên+với lag nữa thì ai thèm chơi...wow cấu hình thấp nhất của nó cũng có cao quái đâu...tôi định ra ngoài quán cop vào chơi thử xem thế nào nhưng thấy 4gb lận nên nản...

11. Duy Minh

Duy Minh BÓP nữa đi em

chuyện vừa vào chơi được 1,2 phút đã quit thì đâu chỉ có game online, offline cũng đầy cậu như vậy. Chê game khi vừa mới chơi như vậy khác nào chê mình không biết chọn game. Giống như hôm vừa rồi ở bên topic FF7, có chú chê FF7 chán , tiếc tiền mua đĩa mới hài hước chứ. Mà cậu đó còn tự nhận là dân rpg cơ đấy =)) đáng nực cười thật. Muốn chê 1 game, được thôi , nhưng trước hết hãy đi cho hết game đó, khám phá tất cả bí mật, lúc đó mới có đủ tư các để chê game . Chơi được vài phút đã chê này chê nọ khác gì khoe : Các bạn ạ, mình là một noob chính hiệu đấy ::) .

12. Asakura Love You

Asakura Love You Nho Tia Chớp :* :x Lão Làng GVN

=)) lol thằng nào phát ra câu này thế. nói thẳng ra là noob. bây giờ nó ghét chơi MMORPG thì bảo là nó ngu hả. đúng là ở đời lắm thằng ngu thật. giờ mới biết.

có nhìn thấy chữ hồi trước của SAGI không mà ăn nói ngu dữ zị.

@MOD: lock dùm topic này lại. lại giống hồi trước có topic chửi dân game online nà.

13. Duy Minh

Duy Minh BÓP nữa đi em

Tôi cũng biết khi không hợp với 1 thê loại (hoặc 1 game nào đó) là đã bị thiệt thòi trong việc cảm nhận cái hay của game đó. Chính vì vậy không bao giờ chê bất cứ game nào , tôi chỉ nói là mình không hợp với game, với thể loại đó. . Có lẽ suy nghĩ của những bạn đam mê thể loại MMORPG khi người khác chê MMO cũng giống như tôi khi gặp 1 bạn chê ff7 là đáng vứt vào xọt rác (ở bài bên trên) . Khi không thích 1 cái gì thì nên hiểu là do mình không thấy được cái hay của nó chứ không phải vì nó dở . Nếu nó dở thì đã không tồn tại được , bị lãng quên từ lâu rồi.

14. cvvhb

cvvhb T.E.T.Я.I.S

thực ra nói 1 câu là gameonline bây giờ ra rất nhìu mỗi lần ra game mới thì game cũ sẽ bị vứt bỏ và nói đến rất ít ai chơi thì bị gọi là lỗi thời mà người ta đã bỏ công ra chăn lv thì dễ gì bỏ sang game mới vậy mà vẫn phải chuyên sang đấy thôi :-?
    game offline cũng ra rất nhìu game mới nhưng mình ko phải chăn trâu bò mà chúng ta chơi theo sở thích thiên hạ chuyên game mới thì ta vẫn chơi game cũ vì cứ yên tâm là chả có ai đua nhau với mình cả :-"
    thực ra 1 game thủ thực sự là chơi những trò game chiến thuật hay Fifa , SC , SC2 .v.v.. nói chung là những trò có thể thi đấu dc :-? và tôi nói thế thôi chứ thực ra game gì tôi cũng chơi nhưng chả giỏi game gì cả nên cứ coi tôi là kẻ noob nhất GVN cũng dc :'> mình chán cãi nhau rùi :'>

15. Nguyen Bao Quan

Nguyen Bao Quan Youtube Master Race

Trời ơi là trời, noob mà không chịu nhận mình là noob, đây nè, tớ kể cho nghe một lèo game action trên PS2 cho nghe luôn nè (sao giờ này còn có tay còn ngồi chơi Cảnh sát Hoàng gia hả trời, mà biết bản tiếng Anh của nó tên gì không mà đòi?):
    - Killzone
    - Red Dead Revolver
    - Samurai Western
    - Star Wars: Clone Wars
    - Neo Contra
    - Vampire Night
    - Tom Clancy Ghost Recon
    - Secret Weapons over Normandy
    - Army Men: Sarge Heroes
    Thấy chưa, còn muốn anh mày kể thì anh kể cho đến hết cái trang này cũng được! Hay là chú mày chơi ngoài tiệm, nghe thằng chủ tiệm nó rót mật vào tai rồi tin vậy, cho rằng game action 2 người chơi chỉ có nhiêu rứa! Đúng là ếch ngồi đáy giếng!

16. Black Mckenzie

Black Mckenzie Mineral Town

Chà ,mấy cái game của Già Bảo Quân hơi lạ à nha ,toàn game ofline ko ,rõ ràng là offline hay hơn online rồi ^^

17. Nguyen Bao Quan

Nguyen Bao Quan Youtube Master Race

Cũng đồng ý với bác NIKITA như vậy, nhưng mà theo em thì game online cũng có cái hại của nó! Em đọc trên báo thấy rằng có vợ chồng thằng Hàn Quốc kia vì say mê game online mà để con ở nhà một mình đến nỗi khi họ về thì con họ chết ngạt từ lâu rồi, hoặc một thằng bé người Nga vì quá mê chơi game mà lăn ra chết do tổn thương não! Hơn nữa game online khuyến khích mình luyện lv thường xiên nếu không muốn bị thua thằng bạn --> do vậy tâm lý tự ái, sĩ diện đã khiến cho nhiều người lao vào chơi game online một cách thái quá (tớ muốn nói một số người, không phải đa số), bỏ bê mọi việc, rồi đến khi luyện được lv cao thì boom, bị hack --> mất sạch tiền, đi tong! Do vậy game offline vẫn hơn! Còn nếu như nói game online là một xã hội thu nhỏ thì sao? Đến khi không còn ai chơi nữa thì bỗng dưng mình trơ trọi trong cái xã hội đó àh? Nói chung game vẫn là game, không thể thay thế chính mình được!
    Hehe, ý kiến chủ quan của mình thôi, còn nếu đụng chạm ai thì mình xin lỗi trước!

18. SAGI

SAGI Mr & Ms Pac-Man

em đây gọi theo tên dân dã anh ạh..còn tiếng anh là gì mặt (mà hồi đó mới lớp 5,6 anh van học gì đâu hớ hớ)
    Chẹp..bó tay với anh gòi...anh có bị gì thì em cũng thông cảm...em nói là chơi theo dạng của CSHG chứ ko phải là chơi nó ...ối trời....có cần em copy nguyên đoạn ko ạh...nói với mấy đứa bộp chộp như anh em mệt vãi...
    Vampire Night là game bắng hồng tâm ông nội ơi =))...mà hồng tâm thì thiếu gì hai người..:))
    Samurai Western mà hai người thì..thôi...chắc gửi giấy kiện GS vì tung tin đồn nhảm quá =))
    Mấy cái kia..quên...ko nói rõ cho nah hiểu là game đi cảnh đánh kiếm 3rd vâng(đánh tay không cũng đuợc như CSHG -->một lần nữa yêu càu anh coi kỹ lại từng lời em nói ...chứ em chịu hết nỗi mấy người như anh gòi =)))
    Mà tui bảo là ko có agme Act chơi 2 người..tui chỉ bảo là ít tho6...đấy..lại cái tính ba chớp ba nhoáng ..mệt người

thấy gòi..thấy anh ngu gòi...khỏi khoe :))..dạ...nhà em có máy chứ ngoài tiệm thì chơi sao nổi....

19. cvvhb

cvvhb T.E.T.Я.I.S

ấy ấy mấy lần chửi nhau to vì mấy ông noob với cả brò gì đó đấy :-"

20. Atachi

Atachi The Boy From Nowhere

L-),Nhiều game offline quá -->game offline hay hơn,vậy cứ nhiều game là sẽ hay hơn à =)),mà không biết ông chơi được bao nhiêu trong này mà bảo rằng game off hơn game on,hay là thấy người khác cứ nói là game này hay,game kia hay mà nói thế,đã muốn nhận xét 1 game trước hết phải chơi hết nó đã,chứ ko chơi hay chơi được 15 mà bảo nó hay nó dở thì ....pó tay. :whew:

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.