game online vs game offline

Thảo luận trong 'Hướng dẫn | Hỏi đáp game' bắt đầu bởi vsniperu, 15/8/05.

?

chọn đi anh em

1. game online là tất nhiên

28 phiếu
    41.8%
  2. tất nhiên là game offline

39 phiếu
    58.2%
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Nguyen Bao Quan

Nguyen Bao Quan Youtube Master Race

Ủa, vậy hả, vậy xin lỗi nhe, tại vì không đọc kỹ mấy lời bác nói! Ờ, cứ cho là vậy đi, vậy tớ nói bác ngu chưa vậy? Chưa chắc ai chơi hơn ai à? Sao tự nhiên bác chửi tớ ngu? Nếu mà tớ nói không đúng game đánh kiếm 3rd thì thôi, ghi ra đây cho mọi người tham khảo, cũng tốt chớ sao? Tớ chơi rồi bộ, nên tớ mới nói thế! Nhưng mà bác chửi tớ ngu thì tớ không chịu àh, ừ tại tớ không coi kỹ, nhưng tớ chưa xúc phạm bác nặng nề tí nào, vậy mà bác bảo tớ ngu rồi bác bảo tớ là loại người gì?! Bác chơi game giỏi thì đi thi WCG rồi đi thi nước ngoài cho tớ xem! Còn nếu không đi được thì đừng nói ai ngu nhé! Tớ chỉ góp ý vậy thôi! Đừng giận!
    Game đánh kiếm 3rd thì có mà: Dynasty Warrior, Samurai Warrior, cũng hay chớ!

2. Aasa

Aasa Mayor of SimCity

Vâng..vì em cũng thấy anh nói câu ếch ngồi đấy giếng có kém chi em...
    DW đã bảo là chơi 2 người thà ko chơi còn SW thì chỉ một người thôi...đây là game 2 người cùng chơi nhé (ko chia đôi màn hình,ko LAN)..xong..ok ..nếu có gì xúc phạm cũng xin bỏ qua...:))

3. cvvhb

cvvhb T.E.T.Я.I.S

thôi thì game nào chả có hay của nó nó hay hoặc chán là tuỳ vào cái thằng sản xuất thôi nếu nhà sản xuất làm hay thì nó hay chán thì nó chán vậy thui

4. Nguyen Bao Quan

Ừ, vậy thôi, hoà nhé! Không chửi nhau nữa nhé! Xin lỗi lần nữa nếu như tớ có gì quá lời! Mà này, DW cũng được cái chém đã tay, cũng được đấy chứ! Nhưng chơi riết cũng chán nhỉ?

5. cvvhb

cvvhb T.E.T.Я.I.S

2 bố này cãi nhau nãy giờ cũng dc 1 đống bài rùi đấy nhỉ :-?

6. Aasa

Aasa Mayor of SimCity

Cũng hổng nhớ :))
    bún mì ế là bunnyforever :))
    to NBQ:...DW...chẹp..biết nói sao nhỉ...combo đẹp nhưng chơi không hấp dẫn về cốt truệyn...:))

7. Hei

Hei Sky Above, Voice Within Moderator Lão Làng GVN

sao lại chán dc, mày tìm hết các unique weapons chưa ? Nâng cấp lên max chưa mà nói chán ? :-?
    To AA_SA: sai chính tả nữa kìa :)) cốt truyện mà chán huh ?

8. Nguyen Bao Quan

Nói chuyện với mày chán quá! Trời ơi, đó là nhận xét của tao, mày hiểu không? Còn mày thấy hay thì kệ mày chứ, việc gì ép tao theo ý kiến của mày vậy HEI? Bộ mày ỷ mày lv 25 cao hơn tao là mày có quyền lên lớp một lính mới như tao sao? Xin lỗi đi! Mặc dù tao tham gia game vn hơi muộn nhưng ít nhất là tao chơi game cũng lâu roài! Thế tao hỏi mày sao mày không chơi WE mà lại ngồi suốt ngày "Tam quốc" thế hả? --> oh men, so noob!
    Cốt truyện AA_SA nói dở là đúng rồi, đi đi cũng chỉ có ngần ấy màn chơi, mày muốn chơi một game theo kiểu DW thật sự thì tao bảo mày chịu khó sắm một cái Xbox rồi mua Kingdom Under Fire về mà chơi! Còn DW mới đầu thấy hay hay, xài combo cũng đã nhưng lúc sau cứ đi đi lại lại rồi làm mấy cái nhiệm vụ nhàm cũ rích, ai mà chả chán! oh kid, shut up! À quên, mày là fan hâm mộ Simple Plan phải không? Mày nghe bài shut up của nó chưa, nghe xong rồi làm đi! hehe, xin lỗi nếu tao quá lời, dù gì cũng bỏ quá cho, bạn cùng lớp mà lị!

9. Odin_Sword

Odin_Sword T.E.T.Я.I.S

chài 2 pố này mắc chứng rì mà cãi nhau khiếp thía ? vào đọc bài mà toàn thấy 2 pố choảng nhau à
    Mà choảng nhua kiểu này chắc là kiếm được nhìu Exp lắm hả các bác ?? cho em cãi dzới nào ^^

10. hihi1089

hihi1089 Youtube Master Race Lão Làng GVN

tui bo? phieu' Cho Gam online
    vi game online la so truong cua tui
    the la phai theo chu thui
    ga nao theo chu nay
    cho nao theo cho nay
    :D

11. Chipp

Chipp Mega Man

Bắt đầu thích ông rồi đấy, vậy ông nói ít vậy có cần tui chứng minh cho nó là hiện giờ rất nhiều game ko :)). Tui tưởng ông chỉ muốn nói trong phạm vi PC, dè đâu muốn console thì tui cho console luôn :)). Demolish Fist, Dolphine Blue, Knights or Valour: The seven spirits, Rumble Fish,.... Vậy thì sao mà nói, đó là 2-4 người (giống CSHG) trên phạm vi console đó, và là Offline, Off toàn diện =)). Cái chính là nó chỉ chuyển sang phạm vi khác thôi, chứ cái giè :)).
    - Túm lại, nhảm nhí từ trên xuống dưới, nhưng cái topic này dùng để giảm stress thì được =)).

12. Aasa

Aasa Mayor of SimCity

:))...sao lạ hoắc thế nhảy...cho hỏi là game bắn súng hay là gì...bắn súng cóc chơi....còn tui hỏi game gì thì xem lại trang truớc...mà chưa biết chơi Console hay PC mà vô làm một tăng thì cũng hay thật..àh..tui ucng4 thích cậu rồi đấy :x but i'm not gay =))

13. cvvhb

cvvhb T.E.T.Я.I.S

bít rùi nghe là bít àh nhưng phải nói là bún mì fo ré vè mới đúng chứ nhỉ

14. Duy Minh

Duy Minh BÓP nữa đi em

online vs offline thì tất cả các game offline đều có quyền tham chiến chứ. Chơi trên hệ nào thì game vẫn cứ là game. Không lẽ lại phân chia ra FF7(PC) và FF7(PS1) là 2 game hoàn toàn khác sao? Nếu như chỉ tính game offline là những game trên PC không có chế độ online thì số game offline tôi chơi chỉ tính trên đầu ngón tay. Còn chuyện Action Game 2-4P trên cùng 1 máy thì đúng là không có nhiều game thiết kế có tính năng này. Đơn giản là vì nếu nhiều người cùng nhìn 1 màn hình thì hoặc là phải chia nhỏ màn hình ra, hoặc là phạm vị hoạt động của cả 2 phải giới hạn lại (chạy nhảy lung tung gì thì cũng phải gần người kia) do đó sẽ không thoải mái. RPG 2p cũng không đơn giản, nếu chỉ cho p2 điều khiển lệnh trong chiến đấu (như ff9 ) thì đúng là để 1 người chơi còn hơn, chỉ có thể cho p2 điều khiển nhân vật phát huy được tác dụng trong những game action rpg (dòng Seiken Densetsu) và những game loại này cũng khá là ít. Chỉ có thể thao và đối kháng là những hệ game offline mult.p. phát huy được tính năng nhiều người trên 1 máy tốt nhất.
    Còn về game online dĩ nhiên không thể để cả 2 người chơi cùng 1 lúc được, (chỉ có thể để 1 acc chơi chính, 1 acc buff)

15. Auron_and_Rikku

Auron_and_Rikku Mario & Luigi Lão Làng GVN

He he đang tranh cãi GOL vs GFL mà lại xiên sang cả địa phận DW là sao ấy nhỉ ?? :-? Nhưng công nhận chơi DW5 cũng chỉ được mấy hôm là chán rùi àh ...

Hôi đầu mới mua đĩa về chiến, giã mỏi cả tay cái PS 2 , rồi ra Mosou ầm ầm công nhận khoái thiệt. Nhưng bây giờ cày hết được nhân vật, Item, Weapon ( thiếu mỗi con BG SS nữa là đủ bộ ) thì cũng cảm thấy chán thật. Mặc dù số trận đánh là 30 trận nhưng vẫn cảm thấy nhàm quá chừng và tính ra mỗi sân cũng cày đến chục lần chứ ko ít ! :D

16. cvvhb

cvvhb T.E.T.Я.I.S

nói 1 câu nếu gameoffline ko hay thì người ta còn sản xuất mấy game nhu pop hay GOW làm gì nữa và còn ra cả PS3 nữa chứ

17. DarkWizard1710

DarkWizard1710 Youtube Master Race

Các hệ máy game đó cũng bắt đầu dần dần hỗ trợ chơi online rồi.

18. cvvhb

cvvhb T.E.T.Я.I.S

và nó hỗ trợ và chả có thằng nào chơi cả

19. DarkWizard1710

DarkWizard1710 Youtube Master Race

Sao không. FF XI, DOA Online, 1 số trò bắn súng. Nói chung mấy trò đó ở VN ai bán đâu vì chả ai chơi online cả. Game hay+online thì ngược lại càng nhiều người chơi nữa là khác.

20. cvvhb

cvvhb T.E.T.Я.I.S

kể cả hàn quốc nhật bản chả ai chơi PS online cả :-" thôi té đây đủ 10 bài rồi

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.