game Playstation 1

Thảo luận trong 'RPG Vault' bắt đầu bởi keither, 13/7/03.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. keither

keither Donkey Kong

cái noày cũ rồi nên không còn bán !
    bạn hãy nói những trò đưọc làm cho chương trình trên PC thì tốt nhất !

2. vodanhhehehe

vodanhhehehe Mr & Ms Pac-Man

Gundam2003 thì ra bác chưa chơi đua xe bạo lực 2
    đây là dạng hay nhất trong những dạng đường đua đó
    game nay chơi như sau: nếu 2 người chơi thì chạy bằng xe môtô riêng đấm đá tuỳ ý ,hoặc có thể chơi 2người trên 1xe cũng được nhưng chạy bằng xe " bagát " và có thể xài nhiều loại vũ khí . Đặt biệt là roi điện và khói cay mắt còn khoảng 7hay8 vũ khí nữa . ông nên tìm chơi thử đi hay lắm .

3. Gundam2003

Gundam2003 Legend of Zelda

Ah ra là trò này!!! Trò này thì cũng tạm dùng để chơi giải trí cho vui thì OK Tui chơi trò này bị bay khỏi xe hoài hà!!! Mà hình như trò này có Mã phải không? Tui nghe nhỏ bạn tui nói chơi mã dùng vũ khí nào cũng được

4. vodanhhehehe

Gundam2003 này , trên gamePs1 có còn trò nào đi như dạng " lend of dragon " nếu có ông chỉ cho tui vài trò nha . À sao bi giờ tui đi các tiệm game mà hổng thấy trò Tearing Saga vậy , ông biết chổ nào bán trò này ko
    chỉ cho tui với .

5. Gundam2003

Game này là game cổ làm gì còn bán ngoài tiệm. Nếu có thì you đi hỏi coi ai có trò đó bán lại đi. Mà xin nói lại là tui không phải đứng trên đất Việt mà là trên đất Mỹ game nào cũng có nhưng cực kỳ đắt đỏ

6. KnightHV

KnightHV Dragon Quest

Bạn cũng chơi trò này à? Tui cũng chơi, hơi bị hay luôn, mà cốt truyện của nó thì khổi nói luôn, mê người. Tui hơi tiếc vì nó chỉ có 4 đĩa, chơi chừng vài chục tiếng đã hết. Công nhận la Lengend of Dragoons hay. Mà bạn chơi nó xong chưa vậy?

7. KnightHV

KnightHV Dragon Quest

Chào các bác. Em cũng ở Hà Nội nhưng ở tận Cầu Giấy lận. Em muốn có nhiều games giả lập hay để chơi nhưng mà điều kiện chỗ này thì tệ quá không có nhiều dịp để đi tìm nên cũng chẳng có nhiều games hay mà chơi. Em là tín đồ của PS1 từ lâu rồ. Ai biết địa chỉ chỗ bán, nói em!

8. KnightHV

KnightHV Dragon Quest

Có vẻ như bây giờ không nhiều người chơi giả lập các bác nhỉ? Em thích PS1 chết được, đặc biệt là RPG thế mà lên mạng không nhiều người thích lắm thì phải? Mình phải làm cho cái topic của mình nó sôi động lên chứ các bác nhỉ?

9. vodanhhehehe

Gundam2003 này ông sống ở mỹ hả , vậy ông còn đĩa
    Tear ring Saga bán lại cho tui đi , tiền chuyển bưu điện
    tui lo tất , à mà giá đĩa bên đó nhiêu đồng việtnam/1đĩa
    vậy , tui định mua 2đĩa Tearring Saga . ( chả là mua 2đĩa để đề phòng đĩa kén đó mà)

10. vodanhhehehe

KnightHV ơi ờiiiiiiiii ! tui đã dzìa nước trò Lend of Dragoon rùi . À trò này có 4đĩa tui thấy cũng ít thật ,theo tui ban đầu đĩa4 rất khó tìm đường vì nó có nhiều cái hố cát giống nhau nên tui cứ đi tùmlum tàla mệt muốn chết , nhưng nhờ vậy đội quân của tui mạnh wá trời , nên giết trùm sau này hơi khó một tí thôi he he he

11. Phong1986

Phong1986 Mario & Luigi

to vodanhhehehe : Ông gởi mua cũng vô ích thôi.Máy PS ở việt nam mình chơi không được đâu.tui có người anh ở bên đó ổng gởi về cho tui cái máy PS1 ở bên đó và mấy cái đĩa.máy ở bên đó xài đĩa đen.đĩa xịn hổng có hư.Tui cho thằng bạn tui mượn chơi thử cái máy của nó nhưng chơi không được đút vào nó hiện lên như bỏ đĩa nhạc CD vào vậy không có gì hết đó và tui cũng mượn đĩa của nó kết cuộc là cũng như vậy không có chút gì gọi là khác cả.Vì vậy ông đừng có bỏ tiền ngu.! đĩa bên đó là 9 đô 99 cent là thấp nhất đó.Còn tui gởi anh tui mua bộ đĩa FF IX là 39 dô 99 cent mắc thấy mẹ luôn.Ông mà gởi mua tiền Disk không cũng mấy trăm ngàn còn cước phí vận chuyện nữa chứ tốn bộn luôn mà chơi không được.vì vậy tốt nhất là đừng có gởi mua.Tui có lời khuyên như vậy còn mua hay không còn là tuỳ vào ông.Byeeeeeeeeeeeeeeeeee

12. KnightHV

KnightHV Dragon Quest

Em đang thử chơi Tearing Saga (Mộc Đế ấy mà) nhưng không chơi được , không phải vì khó, mà vì hinh như máy em không đủ cấu hình hay sao ấy. Em hỏi thử mấy bác nhé, máy em chơi được phần lớn các games khác (Lengend of Dragoons, FF8, FF9, Vua tro choi...) nhưng không thể với Mộc đế, chỉ chơi được những đoạn không có hình to thôi, cứ có hình to là treo. Em dùng WinXP, EPSXE 1.52, bác nào cho lời khuyên nhé!

13. KnightHV

KnightHV Dragon Quest

Tui mới chơi đĩa 4 thôi nhưng bận thi quá nên chưa có thời gian chơi tiếp. Chỗ mấy con sâu cát ấy có gì khó lắm đâu? Mà LV bác bao nhiêu rùi, cả người lẫn rồng ấy?

14. KnightHV

KnightHV Dragon Quest

Bác nào có nhu cầu hỏi tui về chơi giả lập Lengend of Dragoons thì cứ hỏi nhé ! Tui biết về trò này cũng kha khá, nói chung là không quá khó tìm đường.

15. keither

keither Donkey Kong

trong diễn đàn có hướng dẫn rồi mà
    !sao phải hỏi

16. KnightHV

KnightHV Dragon Quest

Nói thế cũng phải, nhưng mà nhiều khi không bằng anh em nói cho nhau trực tiếp như thế này, đúng không? Em chỉ nói thiện chí thế thôi chứ không có ý gì khác, chẳng định dạy bảo ai đâu. Nói túm lại là games hay, chơi thấy khoái thì muốn nhiều người cùng biết, cùng chia sẻ thôi mà. Các bác thấy em nói thế có phải không?

17. KnightHV

KnightHV Dragon Quest

Em đang thử chơi Tearing Saga (Mộc Đế ấy mà) nhưng không chơi được , không phải vì khó, mà vì hinh như máy em không đủ cấu hình hay sao ấy. Em hỏi thử mấy bác nhé, máy em chơi được phần lớn các games khác (Lengend of Dragoons, FF8, FF9, Vua tro choi...) nhưng không thể với Mộc đế, chỉ chơi được những đoạn không có hình to thôi, cứ có hình to là treo. Em dùng WinXP, EPSXE 1.52, bác nào cho lời khuyên nhé!

Không bác nào trả lời hộ em cái thắc mắc nay à? Em muốn chơi Tearing Sâg từ lâu lắm rùi nhưng không được mới chá chứ. Bác nào ra tay giúp một cái nào Kảm ơn lắm lắm !

18. Gundam2003

Vậy là you lầm rồi cấu hình của FF8 là cao nhất trong mấy game you đưa ra thì máy có card 8MB cũng chơi được nữa là. Cố gắng kiếm mấy game hành động nào đòi hỏi cấu hình lên tới 16 MB thì sẽ biết ngay thôi. Nhưng nói lại thì dùng giả lập cao lắm cũng còn thấp hơn FF8. Nếu you đã chơi FF9 rồi thì đem so sánh sẽ hiểu thôi (vì giả lập hầu hết là PS1 ngoài ra còn có 1 số PS2 nhưng là loại cấu hình thấp thôi!!!)

19. giau_long_em

giau_long_em Mr & Ms Pac-Man

Có ai chơi Legend Legaia không.Mình từng chơi trò này trên máy PS1 rồi.Nhưng khi chơi tren máy vi tính bằng chương trình giả lập lại không chơi đươc.Có ai biết cách gì không?

20. KnightHV

KnightHV Dragon Quest

Máy của tui nói chung là không mạnh lắm nhưng mà chơi những games khác đâu có sao cơ chứ, hic. Vậy mà cứ động đến nó là bị đẩy ra ngoài ngay, chán ghê người mà chẳng biết làm sao? Em thấy là máy em có cấu hình như sau : VGA 8M, RAM 136, chip 700, yếu nhưng không quá tệ, phải không nào? Em không hiểu sao lại không chơi nổi, mua cái đĩa về nhà mà đành bỏ phí, đau quá đi mất, có khi nào lado đĩa hỏng không nhỉ ? Như thế thì phải mua cái mới ngay thôi.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.