game Playstation 1

Thảo luận trong 'RPG Vault' bắt đầu bởi keither, 13/7/03.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. keither

keither Donkey Kong

chơi bằng Eps.. vẫn OK mà !
    cấu hình game đòi hỏi không cao lắm !
    vào config chỉnh VIDEO là okk!
    có thể tham khảo hướng dẫn trong mục game giả lập !

2. KnightHV

KnightHV Dragon Quest

Ê, bác cũng chơi trò này sao? Bác có biết cách kết hợp các đòn đánh sẵn có để tạo ra đòn mới mạnh hơn không ? Ngày xưa tui chơi thì cũng chỉ toàn là học hỏi lẫn nhau theo kiểu chuyền tay thôi chứ không như bây giờ, mọi thứ đều có hướng dẫn đầy đủ ở trên mạng, chỉ cần vô may trang có cheat là có các hướng dãn cho hầu hết các games. Bác có biết thì chỉ lại cho mọi người cùng biết nhé ! Lâu lâu không chơi nên cũng quên nhiều.

3. keither

keither Donkey Kong

chưa tôi !
    chưa chơi !
    nhưng có biết trò đó !

4. KnightHV

KnightHV Dragon Quest

Chơi trò đó nói chung là khá hay nhưng không bằng Lengend of Dragoón đâu, vì kiểu chơi cũng khá giống nhau nhưng LOD đồ hoạ đẹp hơn và nội dung cũng hay hơn nữa, bốn đĩa cơ mà.

5. bảo nhân

bảo nhân T.E.T.Я.I.S

các bác nào là fan của thể loại game nhập vai thì nên chơi legend of lagaia 1 và xenogear , 2game này rất hấp dẫn đảm bảo các bác sẽ thích mê cho mà coi.

6. bảo nhân

bảo nhân T.E.T.Я.I.S

các bác nào là fan của thể loại game nhập vai thì nên chơi legend of lagaia 1 và xenogear , 2game này rất hấp dẫn đảm bảo các bác sẽ thích mê cho mà coi. [-x

7. KnightHV

KnightHV Dragon Quest

Theo tôi thì những games này hơi cũ rùi, chất lượng hình ảnh không còn tốt như bây giờ nữa. Nhưng quả thực là giờ này những games PS không còn ra nhiều như trước nữa, nhất là từ khi có PS 2 thì lại càng hiếm. Ai mà không biết là phải đuổi theo thời đại nhưng mà nhiều người vẫn hoài cổ như bọn mình thôi.

8. Nguyen_Quang_Huy

Nguyen_Quang_Huy Donkey Kong

Bạn có chơi Rockman X chưa hay tuyệt luôn hãy mua về chơi thử di8 bảo đảm bạn sẽ hài lòng.Nếu có thắc mắc giì về game này thì cứ gửi mail cho tui: truongvekien_cd@yahoo.com

9. KnightHV

KnightHV Dragon Quest

Nói chung là games này theo như tôi biết thì là dạng đi bài, mà đi bài thì tôi không thích bằng RPG, chơi thế mới hay. Hình như cũng nhiều người trùng quan điểm với tôi thì phải, vì phần lớn là con trai mới chơi games, con gái ít hơn. Con trai thì ai chẳng thích mạnh bạo, làm anh hùng cơ chứ, nên kiểu anh hùng trừ gian diệt bạo luôn là sở thích muôn đời của con trai mà !! !

10. bảo nhân

bảo nhân T.E.T.Я.I.S

to Nguyen_Quang_Huy : bạn nói rock man X là chơi trên hệ nào vậy PS1,2 hay PC phải nói rõ thì mình mới biết mà chơi chứ .

11. bảo nhân

bảo nhân T.E.T.Я.I.S

to Nguyen_Quang_Huy : bạn nói rockman X là chơi trên hệ máy nào vậy PS1,2 hay PC , Phải nói rõ ra thì người ta mới biết đường mà mua chứ .

12. Wei-SimaYi

Wei-SimaYi Guest

Rockman mà đi bài gì pa.
    Game nhập vai trên PS1 chỉ có CC là vô địch,chưa có game nào hơn được nó cả.CC muôn năm

13. KnightHV

KnightHV Dragon Quest

Trời đất ơi là trời đất. Sao ai cũng viết bài cái kiểu quái dị như thế hả trời? Tôi không hiểu mấy bác MOD chết đâu mà không ra tay cho anh em nhờ cái nhỉ? Một thành vien như tôi không chịu nổi cảm giác người khác câu bài dã man như thế? Ai đã vô đây mà chỉ để câu bài thì vào làm gì hả? Không chấp nhận được !

14. Kenju

Kenju Legend of Zelda

mấy bác chơi game mô phỏng theo bộ truyện Kyo chưa ,cũng hay lắm đấy nếu bác nào thiếu game chơi thì chơi game đó đi trong lúc chờ FF12

15. bảo nhân

bảo nhân T.E.T.Я.I.S

mấy bác chơi game mô phỏng theo bộ truyện Kyo chưa ,cũng hay lắm đấy nếu bác nào thiếu game chơi thì chơi game đó đi trong lúc chờ FF12

game này có vẻ hấp dẫn đấy nhưng bác có thể giới thiệu sơ qua về nó được không , mà này!! nó chơi trên hệ máy nào vậy có phải PS1 ko?

16. KnightHV

KnightHV Dragon Quest

Hơ hơ. Game đang nói về PS 1 mà lai chòi vô cái PS 2 là sao thế hả? Tôi cũng không có nhiều thời gian cho PS 2 lắm mà chủ yếu là giả lập PS 1 thôi, không biết bao giờ mới có thể thường xuyên chơi PS 2 giả lập đấy. Nhưng tóm lại là chơi PS 1 chơi dạng RPG là hay nhất, tôi thấy thế. Còn cái dạng mà bác Kẹnu nói thì chắc cũng là RPG rồi, nó như nào thế, nói cho anh em nghe coi.

17. bảo nhân

bảo nhân T.E.T.Я.I.S

thì tui cũng như bác chứ có hơn gì , chủ yếu là tui chơi các game nhập vai của PS1 thôi còn PS2 thì hiếm khi chơi lắm , bác có biết nhiều game hay không chia sẽ cho tui cùng chơi với , tui đang bị thiếu đĩa để chơi đây

18. KnightHV

KnightHV Dragon Quest

Chơi PS bây giờ không còn là mốt như ngày xưa nữa nhưng vẫn thật sự hấp dẫn với nhiều người đấy, như anh em mình chẳng hạn. Chơi PS1 có thể nói đến FF, Legend of Dragoons, Legaia, nó tiếng Anh nên dễ chơi mà, chứ nhiều games tiếng Nhật khó chơi lắm.

19. bảo nhân

bảo nhân T.E.T.Я.I.S

Trên PS1 thì các game này nổi tiếng quá rồi nhưng tui nhai đi nhai lại mấy trò FF một hồi cũng chán , bây giờ không biết chơi game gì trên PS1 nửa cả , ngoài mấy game đó ra bác còn biết game nào cũng nhập vai có thể chơi được thì nói cho tui biết nhé.

20. solo_248557

solo_248557 Mr & Ms Pac-Man

Không biết u đã chơi Prasite eve chưa nó cũng là 1 game nổi tiếng đấy.Nhưng mà tôi thấy PS1 thì chơi game chiến thuật vẫn hay hơn game nhập vai ví dụ như Bradine . Trước đây máy yếu nên suốt ngày ngồi cày PS1 nhưng bây giờ máy ngon rồi nên đi kiếm những trò cấu hình mạnh mà hồi xưa chỉ biết ngồi nhìn cái bìa.Với lại bây giờ họ không ra game PS1 nào mới cả ( hình như là vì PS2 ) nên chắc nó sẽ mai một dần thôi

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.