game tenchu

Thảo luận trong 'Stealth and Tactics Action' bắt đầu bởi keither, 2/7/03.

1. Chaos Yu

Chaos Yu Legend of Zelda GameOver

Tenchu 1 có 2 nhân vật,có tất cả 7 nhiệm vụ 1 trong số 7 nhiệm vụ đó là tìm bông hoa chứ hong phải lúc nào cũng tìm bông hoa.no khác sa tenchu 2,3 và cốt chuyện ko rỏ ràng.thật sự tenchu 3 là tenchu 1 được sữa lại cho rỏ ràng hơn.
    về code bạn có thể dùng mả tay nó có đăng trong gamefaqs đó.

2. Squall_Leonhart

Squall_Leonhart Mr & Ms Pac-Man

Tui mới chỉ phá đảo Tenchu 1 và đang chơi dở Tenchu 2 thui, có bác nào nhớ nhiệm vụ của bài Demon Mountain ko? Hình như là giết hết enemies là thắng đúng ko? Em đi mãi mà chẳng thấy hết gì cả, tìm hết cả đường mà chẳng thấy gì.
    Ở tenchu 1 cái bài tìm hoa đấy cũng khó phết, xảy chân một chút là tạch lun, có lần mới chơi bị thằng bạn nó lừa ở dưới vách núi có đồ, làm đủ mọi cách để vào, cuối cùng rơi lun xuống vực tạch lun.

3. keither

keither Donkey Kong

Bạn ơi . MÌnh mới phá đảo game Tenchu 2 rồi . Nhưng vẫn chưa chơi thử tenchu 1 . Bạn bảo cái bài demon moutain ?
    Nói qua một chút về bài đó đựợc không ?
    Không nhớ gì về tên bài đó cả . Bởi vì môic bài mình mất trung bình khoảng 15 phút là xong à . CÓ bài chỉ khoảng 6 phút thôi ,( vì không biết cứ chạy một mạch đến cuối bản đồ luôn ,ai ngờ gặp trùm luôn . Giết xong là qua bài thôi .) Nếu mình nhớ không nhầm thì chỉ có 1 bài là cần phải giết tất cả thôi . Hình như là trong Action 3 thì phải .
    CÒn nếu như (đoán mà !) bạn bí phần đầu (mình đã từng bị như thế định không chơi rồi cơ_) bạn chỉ việc trèo lên nóc nhà ( dùng móc xích ấy ) và trèo lên núi ấy , vào trong nhà -> gặp chủ nhân => vậy là qua bài thôi .
    Nếu bí cứ nhắn tin hay mail . Tôi sẽ giúp cho .
    ============
    CHúc vui vẻ nha
    *_*

4. Squall_Leonhart

Squall_Leonhart Mr & Ms Pac-Man

Không phải bài đó đâu, bài đó tui đã qua ngay rùi, bài demon mountain là bài mà giết bọn mặc quần áo màu xanh lá cây, đeo mặt nạ, với cả mình phải bay đi bay lại trên núi để tìm đường ý.

5. keither

keither Donkey Kong

à có phải là bài mà mình phải nhảy trên cá phiến đá không ?
    (Ngay khi bắt đầu ta có một thác nươc bên cạnh )
    Nếu bạn này thì khi bắt đầu bạn hãy cố leo lên núi ý -> như thế thì sẽ nhanh qua bài hơn mà cũng có thể tránh được những trận đụng độ không cần thiết nữa đấy . SAu đó cố dắng đi thẳng -> bạn sẽ gặp một núi đá , bạn cố gắng dùng móc sắt để nhẩy tới đó , sau đó nhảy qua các cột đá sẽ tớ được ngọn núi n\mà bạn cần tìm . Nhưng bạn cò phải nhảy đến ngọn núi bên cạnh nữa nơi đó sẽ có một con trùm cầm lưỡi hái . Giết nó xọng bạn sẽ qua màn ,
    Có một cách khác nè : Bạn có thể nhấ nút bản đồ , nhấn nút tròn 5 lần sẽ hện ra bản đồ -> bạn cứ trèo lên núi đi thẳng đến các núi có tâm tròn ở giữa ý . Bạn sẽ dễn dàng qua bản hơn đấy ( chú ý : cái này là cheat ăn gian đấy . Nó chỉ có hiệu lực ngay sau khi bạn nhấn , muốn có lại bạn lại phải try âgin đấy )
    --------------
    chúc vui vẻ nhé !!! ^_^!

6. neochu

neochu Mr & Ms Pac-Man

Enjoy :

All story mode missions
    At the mission selection screen, press L1, R1, L2, R2, Right, Square, L3, R3.

Bonus Rikimaru stage
    At the title screen, press L1, Up, R1, Down, L2, Right, R2, Left. Alternatively, successfully complete the game with all three characters.

Demo mission
    At the title screen, press Up, Down, Right, Left, X(3). The demo level that was available on the free demo disc will now be unlocked.

All mission layouts
    At the mission selection screen, press R3, L3, R2, L2, R1, L1.

All items
    At the item selection screen, hold L1 + R1 and press Up, Square(2), Left, Square(2), Down, Square(2), Right, Square(2).

Increase items
    At the item selection screen, hold L2 + R2 and press Square(3), Up, Left, Down, Right.

Infinite item capacity
    At the item selection screen, hold L1 + L2 + R1 + R2 and press Square(3), Up, Left, Down, Right, Square, Up, Right, Down, Left. Although you can only still carry six different items, you can have an unlimited amount of those specific items.

Full health
    Pause the game and press Up, Down, Right, Left, Square(3).

Toggle special abilities
    Pause the game, then hold L1 + L2 and press Up(2), Down(2). Release L1 + L2 and press Square(2), R1, R2.

Display score and time
    Pause the game and press Right(2), Left(2) on controller two.

Increase score
    Pause the game, then hold L1 + R1 and press Right(2), Left(2) on controller two to add 100 points to your score.

B-side dialogue
    At the title screen, hold L1 + R2 and press Down, Square, Up, Square, Right, Square, Left, Square. Alternatively, successfully complete layout 1 with a "Grand Master" rank. Select the "B-side dialogue" option at the "Sound" menu to play the game with joke and outtake-style dialogue.

Play as Tesshu
    Successfully complete the game with Rikimaru and Ayame to unlock Tesshu.
    or At the title screen L1,R2,L2,R1,right,left,L3,R3

Secret attacks
    To perform a secret attack with the various characters, spin the Left Analog-stick and tap Square. Note: This may require a few attempts.

7. KingofGame1987vn2004

KingofGame1987vn2004 Mr & Ms Pac-Man

Chào mọi người, cho tham gia với. Tui cũng chơi phá đảo Tenchu 2 nhiều rồi. Chơi đã thật.
    To Squall_Leonhart : Cái màn bạn hỏi ấy đúng là hơi khó thật. Lúc mới chơi mình cũng chẳng biết phải làm sao để qua màn cả. Cứ chạy khắp bản đồ mãi mới biết cách tới tên trùm ấy. Nhất là lúc trèo lên mấy cột đá ấy. Hơi sơ sẩy là rơi xuống, pjải trèo lại mệt lắm. Nhưng nói chung là cứ chơi nhều là khác quen ngay ấy mà. Cố lên nghe.!

8. Tyranosauyt

Tyranosauyt Youtube Master Race

chơi tenchu tất nhiên là hay rồi,rất hay nữa là khác,khi đi cần phải hết sức cẩ thận ,chỉ vô ý sảy chân là tiêu ngay,khi đi tìm tẻn trùm hay tìm bông hoa mà không để ý thì chưa thấy được đã thấy xác chết của mình rồi .những ai chưa chơi thì hãy cố gắng tìm chơi đi nhé, bạn sẽ thấy hay đấy :P

9. KingofGame1987vn2004

KingofGame1987vn2004 Mr & Ms Pac-Man

Nói thiệt lúc đầu mình chơi cũng thấy "rùng rợn" lắm. Nhưng chơi riết rồi quen. Bây giờ thì cứ 1 tiếng phá đảo 1 lần (hổng có nói dối đâu) nhưng vẫn thấy khoái mới chết chứ. ^_^
    Mình thích khám phá ra những điều mới mẻ trong game này lắm. Ví dụ như chạy đi tìm bảo bối (mệt lắm), tìm ra những con đường tắt.v.v Thú vị thật đấy.
    Tenchu muôn năm, muôn năm !!!
    ^_^

10. keither

keither Donkey Kong

Bạn Kingofgame... ơi ! Bạn bảo là một tiếng phá đảo một lần là game Tenchu 1 hay 2 vậy ?
    Nếu là Tenchu 2 thì mình còn tin chứ còn 1 thì có lẽ là hơi bốc đấy !
    Mình đã phá đảo tenchù 2 rồi --> công nhận là nó dễ , Nhưng đến khi mua tenchu 1 chơi thì --> ôi trời ơi khó thiệt đáy --> hơn 2 nhiều lắm ( dù hình của nó xấu hơn bạn ạ )
    Mình chơi đến bài 3 ( act 1 ) bí quá bạn ạ !! Có ai biết không ? Giúp mình với ---> có phải là phải giết hết bạn đó không ?
    =======>>>>>>>>>>>>
    Mình xin cám ơn trước nhá !

11. Lancelot

Lancelot Youtube Master Race

Có ai biết hướng dẫn Tenchu 2 bằng tiếng việt không, nói cho em biết với!

12. Minagani Genjuro

Minagani Genjuro Youtube Master Race

Game Tenchu2 thì cần gì phải hướng dẫn, chơi dễ ẹc hà.
    Chào các siêu Ninja, mấy huynh có thể giúp đệ một chút về Tenchu:wrath of heaven ko?
    Ở cái màn đi tìm Ayame(hình như là màn &7), đoạn chui vào cái hầm, sau đó làm sao để qua được cái hố sâu và dài vậy.
    Theo đệ biết thì phải phóng dây treo và đè R1, nhưng đè R1 rồi thì nó cứ bám yên ở đó chứ không chịu đi, mặc dù đã bấm điều chỉnh cho di chuyển. Sau đó được một lúc thì cái trần rớt xuống vì quá nặng. Bí quá, mấy huynh giúp đệ chút nhá.
    Cám ơn nhiều.

13. Kong Ming Zhuge Liang

Kong Ming Zhuge Liang Mr & Ms Pac-Man

Đúng rồi rất dễ mừ chỉ việc khéo tý là xong thôi mà có gì khó dâu. Bác cứ tự nhiên nhưng R1 mình nhấn sau đó thì đè tý thôi chứ nhièu thì nó sẽ phản tác dụng đó , theo tui thì vậy nếu bác làn ko được thì hỏi thêm Chaos Yu ấy hắn rành lắm

14. Mai_Khanh

Mai_Khanh Mr & Ms Pac-Man

Tui đã chơi Tenchu về nước rồi mà có thấy đoạn nào cần phóng dây rồi đè R1 đâu, trò này chơi dễ quá trời mà lại có 10 màn nên làm cụt hứng quá.

15. Minagani Genjuro

Minagani Genjuro Youtube Master Race

Mấy bồ chơi siêu rồi thì nói làm gì.
    Cái đoạn này khó lắm, tui chơi mãi không qua,
    Vì cái hố dài quá nên đu dây qua bên kia đâu có tới, tui đè R1 thì nó mắc cứng trên trần luôn, còn thả R1 ra thì no rớt xuống, lam sao bây giờ? Có ai hướng dẫn kỹ thêm một chút có được không?

16. Kong Ming Zhuge Liang

Kong Ming Zhuge Liang Mr & Ms Pac-Man

Ông đòi hỏi hơi nhiều đó tui nó rùi dè từ từ thui chứ nó hay dở chứng lắm. nếu ko hiểu thì ông vô gamefaqs mà xem hoặc nhờ chaos yu nó chỉ cho ,tui lâu wá rùi wên

17. thienlongtuyetsac

thienlongtuyetsac Youtube Master Race

à chổ đó thi tôi biết đấy ông anh chỉ cần nhảy theo hai tấm ván treo ở các hố sau đó nép mình sát vô tường rồi dùng dây leo đu xéo wa bên kia vực là xong rồi đó hãy thử di nhưng báo trươc là hãy cẩn thận với cách của tui đó vì nó dể lọt hố lắm đó nha chúc may mắn

18. keither

keither Donkey Kong

NÈ bạn ơi !
    Mình đang hỏi về Tenchu 1 mà !
    Có ai biết rõ không thì bảo mình với !
    Chẳng lẽ bài nào cũng phải giết hết bọn địch không ? Timg đường cũng khó quá !
    Có cách nào để biết được điểm cần đến không zậy ?
    Coa ai biết cheat không ?
    Cám ơn nhiều ! Mong mọi người giúp đỡ
    -------
    Keither - Thụy

19. thienlongtuyetsac

thienlongtuyetsac Youtube Master Race

có phải lúc vào hang động ko nếu đúng thì tui có thể chỉ được .Nếu là map đó thì bạn đi đến đâu thì bị bí đường nói đi để tôi chỉ cho

20. Mai_Khanh

Mai_Khanh Mr & Ms Pac-Man

À tui biet cho đó rồi, cũng dễ qua mà. Tôi chỉ có một thắc mắc là có ai biết được cách tìm vũ khí cuối cho Ayame và Tetshu ko, tui chỉ tìm được cái vũ khí cuối của Rikimaru ở chổ này thui. Ai biết chỉ dùm đi, cám ơn