game tenchu

Thảo luận trong 'Stealth and Tactics Action' bắt đầu bởi keither, 2/7/03.

1. keither

keither Donkey Kong

nè bạn ơi đùng có nói đến chuyện giết trùm đi nữa mà ! Bởi chuyện đó là cách chơi của môic người mà !
    Có lẽ là chỉ cần mang theo một ít ám khí , và mìn nữa thì cang ftốt !
    là có thể giết trùm thật đơn giản mà
    vậy thôi nhá
    bạn hãy nói về chuyện tìm đường đi nhá ! cái bàn đó mình đi qua
    rồi nhưng cái bàn sau cứ loằn ngoằn thế nào ấy !
    đó là sau bài mà mình có ma đó !
    nhưng mà bạn ơi bàn mình nói là có lần đầu tiên xuất hiện bọn ma đó . chắc không phải là bài ma mà bạn nói đâu !
    Bài mà phải giết trùm trong nhà giữa làng , sau đó gặp một tên ninja và minhf đánh nó chạy mất đó

chắc bạn đã biết bàn đó ?
    giúp mình nhá
    thanks

2. Chaos Yu

Chaos Yu Legend of Zelda GameOver

Bác cứ nhìn bản đổ có hiễn thị những chấm màu đỏ cần đến và 1 cái phi tiêu ở nơi wa tần(thường giết tướng trước khi wa)còn đường đi thì đến 5, 6 đường lận ko biết phải chỉ bác thế nào.Nhưng tui vẩn hong hiểu bác đang nói cảnh nào vì Rikimaru,Ayame và Tesshu đi hoàn toàn khác nhau.

3. thienlongtuyetsac

thienlongtuyetsac Youtube Master Race

nhưng bạn đi RIKIMARU hay là AYANE hay TESSU bạn hãy nói rõ hơn thì mình mới có thể giúp bạn giải quyết được chứ
    có ai thử dùng đến tuyệt chiêu của TESSU chưa vậy lúc nhấn XO +thêm nút trái theo tui thì đây là tuyệt chiêu mạnh nhất trong 3 nhân vật mà chúng ta lấy được đó các bạn mê NINJA thấy đúng ko

4. Chaos Yu

Tui thấy anh ta chỉ gồng cho tay mình cxháy lên chơi cho vui vậy thui thấy đánh cũng như Rikimaru hay Ayame lúc uống bình power potion vô vây thui.

5. thienlongtuyetsac

vậy ban ko thấy đối thủ bi đánh trúng bốc lửa lên như khi trúng phải min à và còn giảm hp đi nữa còn ayane hay rikimaru thì khi chơi chiêu đó lai mất hết hp chỉ còn một thôi vá chiêu đó lại xác xuất chính xác lại ko cao rất bất lợi khi đấu với các tay cao thủ như tatsumaru chẳng hạn
    cho hỏi chút nha có ai biết hình ảnh của tenchu nằm ơ địa chỉ nào ko cho tui với

6. Chaos Yu

Bác đã xem chiến thuật của tui do Kong ming khaoi lang viết chưa bác làm thử đi sẻ thấy điều kì diệu chiêu này dù nhanh nhẹn như bản sau của Rikimảu hay Ayame đều phải bó tay chứ đừng nói tatsumaru.
    Bcá vào http//www.tenchu3.de để lấy hình ha trong đó có nhiều lắm hay trong Tenchuwrathofheaven.com cũng có nữa.
    Trời có ai có lời tiếng anh của tenchu 3 hong cho tui xin với./
    [​IMG][​IMG]

7. Kong Ming Zhuge Liang

Kong Ming Zhuge Liang Mr & Ms Pac-Man

Ủa hôm bữa tui nghe ông nói chiêu thức tui ghi khó sài mà chỉ người ta, à hình như tui cũng biết vài trang của tenchu lắm như www.tenchu.com trong đó cũng có hình nữa.Bác nào biết về thông tin của tenchu4 thì post lên nhe tui kiếm mà hong có.Thanks

8. Chaos Yu

chuyện của tui ông xen vô làm gì,người khác xài thì khỏi nói chứ ông sài thì tui hong yên tâm lắm.
    Trong tenchu.de đã đăn bài giới thiệu của Tenchu 4 rùi vào độc đi. :idea: :idea: :idea: :idea: :idea: :idea:

9. Kong Ming Zhuge Liang

Vào gòi nhưng ko thấy gì cả ngoài cái phông trắng bóc , ông biết thêm gì về tenchu 4 thì nói nhe.Thanks

10. Baby_Alga

Baby_Alga Legend of Zelda Lão Làng GVN

bạn ơi mình có nhười bảo là ở phần bản đồ có chấm đỏ là phần cần đến nhưng chẳng thấy gì cả ! bạn à ! Vậy làm sao để có thể chỉnh được như vậy chứ ?
    Mình dang đi phần của riki... (con trai đó)
    Nhưng mình nói như vậy là hết cách rồi ! Không biết nói thế nào để mọi ngườ hiểu cả !
    Vậy có ai biết cheat của tenchú khôg vậy ? Mình tìm trên mạng nhưng toàn là sai thôi !
    À vậy bản tenchu 3 mới mình nhìn qua trông máu me quá ! Có gì hay hơn bản 2 không ! và nó sửa từ bản 1 lên thì có gì mới hả các ban?

11. thienlongtuyetsac

cho bạn nè
    chỉnh máu là : lên xuống lùi tới nhấn nút ô vuông 3 lấn là được
    chỉnh đấy đủ đồ là : R1+L1 rối nhấn lên ô vuông 2 lân ,trai ô vuông 2 lần ,nút xuống ô vuông 2 lần ,phải ô vuông 2 lần
    chỉnh tăng đố là: R2+L2 rối nhấn ô vuông 3 lần rồi tiếp tục nhấn lên trái xuống phải

12. ~Hell Angel

~Hell Angel Youtube Master Race

Tenchu ! nhiệm vụ là cứu con gai cua một vị quan đó >chơi rất dễ mình đã vê nước mâylần rrồi đơn giản hơntenchu 2 nhiều lắm >còntechu 3 minh chưa chơi không biết có khó không

13. Wei-SimaYi

Wei-SimaYi Guest

Tenchu 1,2 là dễ chơi nhất đó,Tenchu 3 chơi hay mà khó bỏ xừ,đi lạng quạng là sẽ
    xuống hố mả thăm bố thôi.Các bác cảm nhận thế nào về nhạc,phim trong
    ba bản.Tui thấy bản 2 nhạc hay nhất,bản 3 phim tuyệt vời,bản 1 tệ hại

14. thienlongtuyetsac

tìm được người đồng ý với quan niệm của mình rồi nè ông bạn chơi tới đâu rồi vậy ông biết lấy cấp GANDMASTER ở màn 8 của KIRIMARU ko chỉ tui với tui đi hoài mà chỉ đạt được cấp NINJA EXPORT thôi chỉ giùm tui với nha

15. Kong Ming Zhuge Liang

Theo cách chỉnh máu như ông nói thì tui thử gòi nhưng ko được vì nó ko sài được tui nhấn kỹ lắm đó.Về nhạc thì tui chấm tenchu 3 nhạc nghe là ghiền luôn nhất là bài chủ đề

16. Chaos Yu

HEHE,cảnh đó tui được Ex ninja đ8ó,muốn thỉnh giáo hong tui chỉ cho.Cứ giết người = stealth kill càng nhiều càng tốt cố gắmg hoàn tất trong thời gian nhanh nhất có thể.
    À muốn thuận lợi cho việt stealth kill bác nên mang theo mấy tấm vải tàng hình,mấy bộ đồ giả dạng và mấy trái cà độc,vậy là khá ổn rùi

17. Wei-SimaYi

Wei-SimaYi Guest

Trùi ui,ai muốn chơi trò này giỏi và đạt hạng cao thì trước hết hãy hiểu cái
    ý nghĩa của từ ninja đã
    Ninja dịch theo tiếng Việt là Nhẫn giả,là một môn phái võ công(có thể nói
    là vậy) của Nhật Bản,đã có nguồn gốc từ rất lâu.Môn này đòi hỏi người
    luyện tập cần có tính kiên nhẫn,tinh thần tập trung cao độ,sự nhanh nhẹn
    khéo léo,cẩn thận và phải cực kì trung thành với chủ.Một ninja sẽ không tiếc thân mình để thi hành những việc mà chủ nhân đưa ra
    Theo những lời kể lại thì ninja có những khả năng vô cùng đặc biệt,họ có
    thể nhảy từ nóc nhà này wa nóc nhà khác,treo mình trên trần nhà,bước đi
    trên mặt nước,nín thở lâu cả tiếng mà chưa ngủm,họ có thể lướt nhanh như
    bóng đêm,có thể ẩn mình vào cảnh vật xung quanh,giết người trong khoảng thời gian cực ngắn
    Ninja thời xưa thường được các lãnh chúa sai đi ám sát tướng địch,đi do thám hay trộm một thứ gì đó,nhiều nhiệm vụ đòi hỏi ninja phải không được
    tiết lộ thân phận hoặc để cho kẻ địch phát hiện
    Trở lại với trò chơi,đây là một trò đòi hỏi người chơi phải bít đặt mình vào vị trí một ninja,phải âm thầm lặng lẽ như màn đêm huyền diệu,trò
    này đã mô phỏng được rất nhiều kĩ thuật,khả năng của ninja,các loại vũ
    khí mà ninja thường dùng,tuy rằng vẫn còn thiếu sót nhiều món đồ chơi,nhiều kĩ năng siêu đặc biệt khác nhưng điều này lại càng giúp trò chơi
    thêm phần khó khăn và hấp dẫn
    Khi chơi bạn cứ đặt mình ở địa vị là một ninja,mục tiêu là nhiêm vụ mà chủ
    nhân giao phó,bằng mọi giá không được thất bại,quyết phải làm xong mới
    thôi.
    Khi bạn đã hiểu được ý nghĩa của ninja,lúc bạn chính thức ở vai trò một
    ninja thì mọi việc sẽ trở nên dễ dàng thui.Hồ hồ,khi ấy bạn sẽ có cấp GM
    dễ như chơi í,chỉ cần khi chơi thì tuyệt đối hông được để phát hiện,hổng giết thường dân,phải nhanh(điều này không bắt buộc,vì ám sát đòi hỏi sự
    kiên nhẫn).Chúc bạn sớm lên GM :wink:

18. keither

keither Donkey Kong

bạn nói hay thật đấy nhưng bạn cũng nên nói qua ý nghĩ của game tenchu chư ?
    nó là gì thế ? có lẽ bạn cũng chỉ là dựa vào cái định nghĩa mà bạn nói thôi nhỉ ? theo mình nội dung , mục tiêu của trò chơi tenchu 1 hơi khác đấy !
    nhung phải công nhận là bạn nói cũng đúng đấy !
    mình muốn tìm hiêu đường đi của trò chơi ten chu 1 mà sao không ai hiêu đựoc vậy . Cái cheat các bạn nói , mình không thể dùng được , nó giống hướng dẫn trong game shark lắm . mà trong đó mình thử rồi đâu có được
    bạn giúp lần nữa nhé !
    thanks

19. Kao Sakura Mahoroba

Kao Sakura Mahoroba Youtube Master Race

Bạn nói như vậy cũng có nghĩa là bạn biết ý nghĩa của tenchu hả vậy thì bạn nói đi , hình như nó có trong phần cốt truyện phải hong vậy?
    Cheat code trong game shark khó sài lắm bạn vào gamefaqs mà coi chính xác lắm đó nhe

20. Kong Ming Zhuge Liang

Cheat code trong gamèaqs hình như mình fải dịch ra nữa đó bạn ơi, theo mình thì www.cheatcc.com thì được đó , bạn hãy vào tham khảo nha sẵn tiện coi dùm tui Xenosaga ExII có mã chưa , cám ơn trước