game tenchu

Thảo luận trong 'Stealth and Tactics Action' bắt đầu bởi keither, 2/7/03.

1. Chaos Yu

Chaos Yu Legend of Zelda GameOver

Bác Khaoi lang hay wá ha nói gì cũng biết có code ở đâu hết.Có lẽ tui nên học hỏi thêm ở bác.
    Nè mọi người nhịn nhau 1 câu đâu có saoi đâu mà nhất định phải cải nhau mới được.Theo sự hiểu biết của tui,tui chỉ biết TENCHU là sát thủ,còn SADAME là số phận(rikimảu thường đề cập vấn đề này).

2. RamboGVN

RamboGVN C O N T R A

Còn đây là ý kiến của riêng tôi về TENCHU:
    không chỉ đơn thuần là một trò chơi chém giết thông thường,cứ gặp đối thủ là xông vào chém bừa như ở các trò “Devil may cry” hay “Onimusa”… TENCHU là một trò chơi khó đòi hỏi người chơi phải biết khéo léo điều chỉnh nhân vật sao cho đừng để kẻ thù phát hiện ra mình, đợi lúc chúng quay mặt đi là lặng lẽ từ đằng sau lưng kề kiếm vào cổ và “xoẹt”…như thế là được một mạng.Nghe tưởng chừng như đơn giản nhưng bạn nào chơi rồi mới biết trò này còn khó hơn “lên giời”,một mặt vì không biết cách rình thời điểm kẻ thù lơ là để xông vào ám sát mặt khác các bạn cứ xông vào đánh bừa thì tất nhiên kết quả nếu không chết thì cũng bị chém cho vài phát =>gần chết.
    Có thể nói đây là một Games đáng để các Gamer thử sức,với tôi trò này chỉ là chuyện vặt,còn bạn thì sao???hãy thử một lần đi,bạn sẽ “choáng” ngay mà!
    Đầu tiên mình xin trình bày về nhân vật chính:Vâng! Đó chính là anh chàng Ninja hiệp nghĩa Rikimaru và cô nàng xinh đẹp,vốn là đồng môn của Rikimaru, Ayame.Hai nhân vật này đã để lại một ấn tượng sâu sắc cho người chơi qua cả ba loại TENCHU 1,2 và 3.
    Thời bấy giờ,bỗng xuất hiện một thế lực tàn ác,chúng là một lũ ác ma,xuất hiện và lôi kéo con người vào một kế hoạch kinh tởm, đó là biến thế giới trở thành tăm tối,thành địa ngục.Chúng còn được sự giúp đỡ của một lũ quan tham ô,bạo ngược,vì vậy đời sống dân chúng đã đói khổ càng khổ cực hơn.
    Chúa công Gohdar,một con người thanh liêm,trính trực(cũng như kiểu Lưu Bị thời Tam quốc vậy) đã quyết đúng lên chống lại tội ác của bọn quan tham,mà thời bấy giờ chỉ có những Ninja mới đảm đương được trọng trách ám sát bọn tham quan đó,và thế là Rikimaru và Ayame đã hành động.
    Trong quá trình chơi chúng ta chỉ làm những nhiệm vụ chính của một Ninja, đó là tiêu diệt những kẻ cầm đầu mà thôi.Nhưng muốn diệt được chúng đâu phải là dễ(như tôi đã nói ở phần đầu),là một Ninja,bạn phải biết cách ẩn mình,chờ khi quân địch lơ là là ám sát.Bạn đừng tưởng ám sát hay xông vào trực tiếp chém nhau với kẻ thù là như nhau,khác nhau hoàn toàn đấy bạn ạ!Khi bạn ám sát,chỉ cần một đòn là bạn đã nói lời vĩnh biệt với kẻ thù rồi,còn khi bạn chém nhau trực tiếp,không những bạn phải chém nhiều phát mà có nguy cơ bị đối thủ chém cho mất máu nũa chứ.Mặt khác khi qua một bài,bạn sẽ có một bảng tổng kết trong bài vừa qua:nếu bạn ám sát được nhiều thì bạn sẽ được mang danh Grand master(kiện tướng),nếu ít hơn bạn chỉ được Master ninja, Express ninja,Ninja hay thậm chí bạn sẽ bị mang danh Thug(tội phạm),mang danh là Thug thì xấu hổ lắm.
    Bây giờ tôi chỉ nói có vậy,ai muốn biết rõ hơn về trò chơi này thì cứ việc hỏi,tôi sẽ trả lời tuốt,bởi vì tôi là một Grand master chính hiệu…he…he…

3. chris redfield

chris redfield Dragon Quest Lão Làng GVN

Hihi, lần đầu tiên tui chơi Tenchu3 cách đây 4 tháng . Hôm ấy vừa ngồi vô máy thấy có ai đang chơi dở thế là chơi tiếp. Hic, lần đó được cái rank rất chi "cao quí" là novice T_T . Nhưng nhờ vậy mà biết được Tenchu đã ra bản 3. Phải công nhận cả chất lượng graphic lẫn gameplay đều hơn hẳn 2 bản kia.
    Cho tui hỏi cái : có phải khi mình dùng thanh Muramasa thì stealth kill từ phía trước sẽ được đầy HP lại không ? Bạn tui nó nói là cầm kiếm ấy giết từ phía sau chỉ được tăng 20-40 HP thôi, không biết có đúng không @_@?

4. summoner

summoner Mario & Luigi

Sao tưởng Tenchu 3 có thêm gã bác sĩ cơ mừ,nó chơi cũng khá lắm đó,ám sát toàn dùng dao mổ chọc vào xương thui
    Tui chơi phá đảo cả 3 nhân vật trong 3 ngày (mỗi ngay 1 con),đơn giản vì dùng cheat!

5. summoner

summoner Mario & Luigi

Mà cheat máu các bác chỉ ở trang trước đâu phải
    Cheat máu là lên xuống phải trái và 3 Vuông chớ!
    (bác chỉ là lên xuống tiến lùi-->hổng hiểu)

6. RamboGVN

RamboGVN C O N T R A

Tôi chán các bác lắm rồi đấy!!!chơi gì mà lại toàn cheat là cheat,tôi khuyên bác đừng chơi nữa thì hơn.Chơi phải dựa vào sức mình mà đi chứ,nếu dồn tâm huyết chơi thì chẳng mấy chốc là phá đảo thôi.Như tôi đây này,chơi hệ Hard mà chỉ trong 5 ngày là xong hết,đạt danh hiệu "Grand Master"(kiện tướng) hết,chứ chơi cheat như mấy bác chỉ xứng đáng với danh hiệu "Thug"(tội phạm) mà thôi.
    To Chris Redfied:đúng đấy nhưng với điệu kiện là bác phải đâm lén,làm cho đối thủ không biết vì sao mình chết thì mới được tăng máu nếu không giết đằng trước mà theo kiểu đối đầu trực tiếp thì chỉ tổ vừa bị nó chém cho lên bừa xuống ruộng(nên nhớ đây là hệ Hard,mà chơi hệ Hard mới xứng là Gamer) và lại còn bị trừ điểm lúc cuối trận nữa chứ,vì thế rất dễ mang danh hiệu "Thug"(tội phạm) đấy!!!

7. keither

keither Donkey Kong

Hình như bạn nói vậy là của Tenchu3 có phải lhông ?
    còn hình như là Tenchu 1 và 2 không có cái đó thì phải ?
    Dù chưa chơi thử nhưng thấy bạn thật tuyệt đấy !
    Có thể trình bày kinh nghiệm cho mọi người cùng biết không ?
    ----------
    cheat hả ?
    bạn đừng có phê phán nhiều như vậy chứ!
    bởi vì cái này có quá nhiều người nói rồi ! vì cheat là : chỉ không nên dùng thôi !
    nhưng tôi thì hay sử dụng CHeat lắm nhất là những game dài dòng .
    nó giúp cho ngưòi chơi ---->>>> nhanh phá đảo lắm , như bạn gì gì đó nói là 1 ngày là phá đảo Tenchu đó . Có nhwu vậy mới giải đỡ cơn nghiền GAME mà hcọ bài chứ ! bạn có công nhận không ?
    NĂm học đến rồi ! thì cần phải sử dụng cheat nhiều để mà còn học bài ! tôi nghĩ đó là một cách tốt , phải không ?
    để ủng hộ học mà ! dù có trở thành "tội phạm " như bạn nói cũng không sao . game là giải trí còn học là chính mà !

8. RamboGVN

RamboGVN C O N T R A

Bác Keither ơi!!!ở TENCHU 1,2 cũng có đấy,thậm chí tôi thấy cấp độ của nó cũng khó hơn TENCHU 3 ấy chứ!!!
    Còn cái cách nghĩ của bác ý!!!tôi thấy nó buồn cười làm sao ấy,thì ai chả biết học là trên hết,nhưng cái kiểu---->>>>phá đảo nhanh lắm như của bác nói thì tôi khuyên bác đừng nên chơi TENCHU nữa thì hơn,trò này vốn thử tính kiên trì của người chơi mà BÁC LẠI MUỐN PHÁ ĐẢO NHANH thì tôi cũng xin chịu,chắc bác chơi toàn xông vào chính diện chém nhau trực tiếp với kẻ thù chứ gì???Đầu hàng bác đó!!!

9. Kong Ming Zhuge Liang

Kong Ming Zhuge Liang Mr & Ms Pac-Man

Tui chơi mã nhưng khác các bác là sau khi phá đảo bằng mã thì tui lai đi lại từ đầu ko sài mã, tui chơi mã mục đích là tìm hiểu thui . Chứ nếu nói cho đúng thì tui khong khoái mã lắm

10. RamboGVN

RamboGVN C O N T R A

Tôi không tán thành với ý kiến của bác,tôi thử hỏi bác khi bác chơi xong bằng cheat,bác chơi lại mục đích là để tìm hiểu như bác nói,vậy lúc chơi bằng cheat bác đã biết hết rồi thì còn tìm hiểu làm quái gì nữa,mà tìm hiểu bằng cách chơi cheat thì không xứng đáng với cấp độ của một Gamer tí nào.
    Thôi!!!nói mãi chuyện cheat với chat rồi ta chuyển sang vấn đề khác đi:tôi đố các bác Rikimaru và Ayame là anh em hay là đồng môn???
    Têm một câu nữa nè:Ayame thích ai trong loạt game TENCHU???(gợi ý:chơi TENCHU 2 thì biết).

11. thienlongtuyetsac

thienlongtuyetsac Youtube Master Race

dể thôi ayane thích testumaru chứ ai nữa đúng ko bạn ? còn vấn đế kia theo tui nghĩ chỉ là đồng môn thôi chẳng lẻ bác có cốt truyện vế họ à

12. RamboGVN

RamboGVN C O N T R A

Bác nói đúng rồi đấy,Tatsumaru chính là người mà Ayame thích,và cô cũng chính là đồng môn của Rikimaru,tôi xin bật mí thêm là Rikimaru "mết" Ayame đấy bà con ạ!!!
    Tôi xin đố thêm nè,kẻ thù truyền kiếp của Rikimaru là ai???(quá dễ đối với những người đã từng chơi TENCHU)
    Và đây nữa:Tatsumaru(người mà Ayame thích) có xuất hiện trong TENCHU 3 không???

13. RamboGVN

RamboGVN C O N T R A

Tôi bắt dầu chán ròi đấy,đợi mấy ngày rồi mà cũng không có ai trả lời được mấy câu hỏi dễ như ăn cháo thế này,chán thật đấy,xem ra chẳng có ai tâm huyết với thể loại Game TENCHU này rồi,thật là buồn quá đi!!!
    Mà nó có chán đâu cơ chứ!Rất lôi cuốn hấp dẫn là đằng khác,thật tội cho hãng K2 quá!!!Họ thiết kế ra một game ninja hay như vậy mà con người ta không biết thưởng thức,chán quá!!!không biết có ai cùng tâm trạng như tôi không???Oh my God!!!

14. chris redfield

chris redfield Dragon Quest Lão Làng GVN

Để tui trả lời : Kẻ thù truyền kiếp của Rikimaru là Onikage, đúng không?
    Còn Tatsumaru thì có xuất hiện trong Tenchu 3, phần Single của Rikimaru, Layout 1 Level 9 (hoặc 8 tui không nhớ rõ, bài mà đi trong ngôi chùa ấy)

15. RamboGVN

RamboGVN C O N T R A

Hoan hô!!!cuối cùng thì cũng có người chịu trả lời.
    Bác Chris Redfield trả lời đúng rồi đấy,nhưng không chỉ có Rikimaru gặp Tatsumaru mà cả Ayame cũng gặp nữa,không những gặp mà cô còn tự tay kết liễu Tatsumaru nữa(mặc dù trong lòng không muốn),căn bản Tatsumaru đã phản bội và đi theo bọn tà đạo,nhưng cuối cùng Tatsumaru cũng để lại trong lòng người chơi một ấn tượng đẹp,vì anh đã ra tay cứu Ayame khỏi tay Onikage,nói chung là còn khá dài dòng,ai muốn hiểu hết thì phải chơi mới hiểu được(nên nhớ phải chơi phá đảo cả hai phần:của Rikimaru và của Ayame),mình xin bật mí :khi phá đảo xong hai nhân vật chính sẽ xuất hiện Tesshu một nhân vật bí ẩn,nếu chơi sẽ thấy tài năng phi thường của anh ta(Rikimaru cũng phải nể).Bạn nào có thắc mắc thêm cứ hỏi mình nhé!!!(^_^)

16. nguoidentuhoian

nguoidentuhoian Donkey Kong

tớ cũng chơi tenchu 1 2 rồi nhưng tenchu 3 thì chưa ko biết nó có giống như 1 2 ko mà tenchu 3 có đĩa ko tớ hỏi vậy vì tìm hoài nhưng vẫn chẳng có có ai biết thì chỉ giúp tớ nhé cảm ơn nhiều nhé

17. summoner

summoner Mario & Luigi

Tatsumaru là cái gã trong phim phá đảo của Ayame đã ôm bom lao vào gã trùm phải không các bác?
    Còn bác nào biết Kirimaru đã có con với ai không?(trong phần 2 có nguyên một bài Kirimaru đi tìm bông hoa quí về chữa bệnh cho con gái mừ)

18. Chaos Yu

Chaos Yu Legend of Zelda GameOver

Đó ko phải là con của rikimảu mà là con của lỏd gohda,chủ nhân của rikimaru và ayame.
    Tesshu là 1 trong những cận thần của gohda trước đây nhưng ko rõ vì lý do gì đã bỏ đi (chắc bị rikimaru tước việt),tatsumaru vì muốn trả ơn cứu mạng nên mới phải theo bọn sấu (con tướng cuối trong cái 2).
    Bác rambo98 còn gì nữa đố luôn đi.
    À cho hỏi dựa vào đâu mà bác nói rikimaru kết ayame(theo tui biết sát thủ ko được có tình cảm cá nhân,tatsumaru và ayame có thể chỉ là ngoại lệ.)

19. RamboGVN

RamboGVN C O N T R A

Đấy!!!hehehe!!!bác vừa nói tinh cảm của Ayame và Tatsumaru đấy nhé!!!thì ở đây Rikimaru cũng là người chứ bộ,với lại tôi xin nhắc bác,Rikimaru là một ninja chính nghĩa chứ không phải là sát thủ,còn chuyện vì sao tôi biết Rikimaru thích Ayame thì bác nào phải gắn bó với thể loại TENCHU này như tôi thì mới biết được,từ TENCHU 1 họ lạnh lùng với nhau là thế,bằng chứng là lúc Ayame cứu Rikimaru ở TENCHU 1,Rikimaru chẳng mảy may đếm xỉa gì đến,vậy mà vèo một phát đến TENCHU 3,sau khi cứu Ayame,Rikimaru còn định nắm tay Ayame về "dinh" nhưng không được cô nàng đồng ý nên chàng "tiu nghiủ".Một mắt nữa là do đây là một thể loại game Ninja có thể nói là siêu việt(tôi dám chắc không có game Ninja nào hay hơn),nên nhà sản xuất không muốn chuyện tình cảm chi phối trò chơi cho lắm,cái họ muốn thể hiện là sự hận thù những thế lực đen tối trong con mắt Rikimaru,một chàng Ninja của chính nghĩa.
    Còn bây giờ mình xin đố các bác nha:muốn đạt danh hiệu "Grand Master"(kiện tướng) ta phải làm gì???(khuyên những người chơi suốt ngày đạt danh hiệu "Thug"(tội phạm) đừng nên trả lời câu hỏi này..hihi...)

20. RamboGVN

RamboGVN C O N T R A

Mình xin post phần cheat để bạn nào có trình độ còi thì chơi:
    Lưu ý: L3 = nhấn joint stick trái.
    R3 = nhấn joint stick phải.

1. Phục hồi sinh lực

Nhấn phím Start để tạm dừng trò chơi rồi bấm tiếp các phím sau:
    lên,xuống,phải,trái,vuông,vuông,vuông.

2. Mở khóa mọi binh khí:
    Tại màn hình chọn vũ khí, giữ chìm nút R1 và L1 trong khi bấm các phím sau:
    lên,vuông,vuông,trái,vuông,vuông,xuống,vuông,vuông,phải,vuông,vuông.

3. Tăng số lượng binh khí
    Tại màn hình chọn vũ khí, nhấn chìm các phím R2 và L2 trong khi bấm các phím sau:
    vuông,vuông,lên,trái,xuống,phải.

Cheat này làm tăng mỗi thứ binh khí lên 10 đơn vị, trừ những thứ luôn chỉ có 1 món duy nhất (như áo giáp). Riêng Teshu sẽ có thêm 100.000 đồng để mua vũ khí.
    4. Mở khóa mọi mission (trong story mode)
    Tại màn hình chọn mission ở chế độ story mode, lần lượt nhấn các phím:

L1, R1, L2, R2,phải,vuông,L3, R3.

5. Mở khóa mọi mission (chế độ multiplayers)
    Tại màn hình chọn mission ở chế độ multiplayers (nhiều người chơi), lần lượt nhấn các phím:

L1, R1, L2, R2,phải,vuông,L3, R3.

6. Mở khóa cả 3 layout
    Tại màn hình chọn mission, lần lượt nhấn các phím:

R3, L3, R2, L2, R1, L1.

7. Mở khóa mọi nhân vật
    Tại màn hình đầu tiên (màu đỏ và có logo Tenchu), nhấn các phím:

L1, R2, L2, R1,phải,trái,L3, R3

Tất cả 18 nhân vật trong chế độ Multiplayers và Teshu trong chế độ story mode sẽ xuất hiện.

8. Mở khóa mission bí mật của Rikimaru:
    Sau khi bạn hoàn thành trò chơi với cả 2 nhân vật Rikimaru và Ayame, bạn sẽ được thưởng một mini-game có tên là Through the portal. Đó chính là hành trình của nhân vật nam chính sau khi tiêu diệt vua quỷ Mei-Oh ở phần trước. Nay bạn có thể mở khóa mission này với cheat sau tại màn hình chọn mission:

L1,lênR1,xuống,L2,phải,R2,trái

9. Mở khóa phần Demo:
    Tại màn hình đầu tiên (màu đỏ và có logo Tenchu), nhấn các phím:

lên,xuống,phải,trái,X,X,X

11. Bật - tắt các khả năng đặc biệt (Special Abilities)
    Nhấn Start để tạm dừng trò chơi, giữ chìm các phím L1 và L2 rồi bấm:

lên,lên,xuống,xuống

nhả nút L1 và L2 rồi bấm tiếp R1, R2.

12. Số lượng vũ khí không hạn chế:
    Tại màn hình lựa chọn binh khí, hãy giữ chìm các nút L1, L2, R1, R2 rồi lần lượt bấm:

vuông,vuông,vuông,lên,trái,xuống,phải,vuông,lên,phải,xuống,trái.

Bình thường, bạn chỉ được mang theo tối đa 6 loại binh khí, mỗi loại 3 đơn vị. Với cheat này, bạn vẫn chỉ được mang theo 6 món binh khí nhưng với số lượng vô tận.

Mình nói trước rồi nhé!!!cái này chỉ giành cho mấy người chơi kém thôi nha,còn mấy người luôn tự hào là một Grand Master(kiện tướng) thì đừng chơi thì hơn,bởi vậy sẽ không hay đâu!!!