game tenchu

Thảo luận trong 'Stealth and Tactics Action' bắt đầu bởi keither, 2/7/03.

1. Indra

Indra Legend of Zelda Lão Làng GVN

rung là sao.SK mà rung là sao.tui có thấy cái gì đâu.bấm O khi đang SK tức là bỏ qua hoạt cảnh SK đó.
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    Đúng là Tenchu ra đời trên PS1 nhưng nó cũng ngao du sơn thủy qua đủ hệ máy rồi,hết PS1,PS2,XBox,XBox 360,lại đến Nintendo DS,chắc giờ đến Wii cho đủ bộ.:hug:

2. meo_con_dang_yeu

meo_con_dang_yeu Youtube Master Race

xin chào các bạn, mình là mem mới đây. có lẽ sẽ có bạn tức giận vì 1 đứa không biết gì lại vào đây. thật sự mình không biết gì về game hết. mình chỉ mới chơi dạo gần đây thôi. trước đây mình từng yêu 1 người. bạn ấy rất thích chơi game. còn mình thì mù tịt. mình đã mải mê với những việc của riêng mình và thế là chúng mình chia tay. mình rất hối hận và muốn quay lại. bạn ấy hỏi mình có biết bạn ấy thích game gì nhất không. mình thật sự không biết. mãi đến 1 lần tình cờ mình vào đây, thấy chữ "tenchu", mà nick của bạn ấy cũng có 2 từ này, cho nên mình nghĩ là bạn ấy thích tenchu. mình rất muốn tìm hiểu về nó, muốn học cách chơi, nhưng mình không biết phải bắt đầu thế nào nữa, các bạn ở đây ai có kinh nghiệm chỉ mình với, và đừng cười mình nghen.

3. drink coffe

drink coffe Mr & Ms Pac-Man

Muốn đạt điểm tối đa thì phải Stealth Kill toàn bộ và không để cho bất kì một ai phát hiện ,tức là Spotted :0 .Không quá khó nếu xài Ống thổi phi tiêu độc ,Bùa tàng hình ,Giả dạng để xử lí ở những chỗ dễ bị phát hiện như những chỗ có 2 kẻ địch ở gần nhau ,hay những kẻ địch cứ quay chỗ này chỗ kia lung tung ,hay những vị trí rất dễ bị kẻ địch phát hiện khác .

Sẽ hay hơn và thử thách hơn rất nhiều nếu bạn tìm cách đạt điểm tối đa nếu không sử dụng Ống thổi phi tiêu độc ,Bùa tàng hình ,Giả dạng .Và cố gắng Stealth Kill được kẻ địch ở những nơi dễ bị phát hiện .

4. BảyBòBấtBại

BảyBòBấtBại Youtube Master Race

Cha này chắc là con gái muốn " lôi kéo tình yêu " bằng cách chơi trò ten chu đây !!!?:'>:x

Nói thật với cô ( hoặc chú ) em nhé, nếu thật thằng ấy thích chơi game thì em đừng nên cố chơi tenchu làm gì, mai mốt cưới về nó chỉ lo chơi game thì phiền lắm, hãy gặp anh đây này, ít chơi game mà trò gì cũng Professionallities lắm:devil::cool:X( anh sẽ cho em 1 núi game hay hế hế

5. Indra

tenchu chỉ là 1 game offline thôi nên ko gây nghiện như game online.chơi hoài cũng chán thôi.thực ra thì trong bản tenchu:wrath of heaven có 1 mode là multi-player đấy.cả 2 nên cùng ngồi chơi chung cũng hay đấy.

6. drink coffe

Tenchu chơi vui nhưng không có tính gây nghiện đâu .
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    GameOffline đa phần chơi nhiều là chán .

7. meo_con_dang_yeu

meo_con_dang_yeu Youtube Master Race

vậy các anh giới thiệu hộ em vài game nào dễ chơi ấy ạ, em xin lỗi vì đã spam nhé. thật tình em cũng muốn tìm hiểu thế giới của các anh tiện việc cua trai ^.^

8. Indra

vào box này thì chỉ có tenchu thôi.

9. THEICONSTING

THEICONSTING Dragon Quest

ông Shootbad ơi cho hỏi làm cái chiêu vật 1 cái chết luôn của RIn trong tenchu FF làm như nào vậy :-?

10. Shootbad1993

Shootbad1993 C O N T R A

Khúc vật cuối cùng ấn Lên, Xuống sau đó ấn Vuông với O cùng 1 lúc (thay vì chỉ ấn O thôi) là thằng đó chết ngắc (đương nhiên là phải thành công vụ bẻ tay trước :))), riêng thằng nào máu trên 100 thì mất chừng 80% tới 90% máu thôi.

11. La Hire

La Hire Mario & Luigi

Sai rồi.
    Bấm vật. Trong khi đang vật, xoay L3 (cần gạt trái) một vòng (360 độ) và nhấn O. Trong lúc bẻ khớp tay, kéo L3 xuống, đẩy lên một cái rồi bấm O lần nữa. Trong khi bẻ cổ, bấm Vuông đúng ngay lúc tay của Rin bẻ kêu "rụp" thì sẽ kích hoạt được sức mạnh thật của Crimson Final.
    Lượng máu mất tùy thuộc vào độ khó. Ở Normal và Easy thì hầu như luôn 100 HP. Ở Hard thì chỉ khoảng 70-80 HP.

Bạn tham khảo thêm:
    http://forum.gamevn.com/showthread.php?t=96226

12. Indra

chiêu đó tên là gì thế.theo La Hire thì chắc đó là chiêu Crimson rồi.theo tôi nhớ thì Rin có 3 tuyệt chiêu cận chiến là :
    -Death Drop :[],[],đẩy cần analog trái xuống,[],[]
    -Crimson :O,xoay cần analog 1 vòng 360,O 1 lần nữa.
    -Crimson Final :thực hiện các bước như chiêu Crimson,khi Rin bẻ gãy tay đối phương,bấm lên,xuống ở cần analog trái và O.(có điều để thực hiện hoàn hảo chiêu này cần lanh tay lẹ mắt 1 chút).
    Tôi chỉ nhớ thế.có sai hay thiếu sót gì mọi người bổ sung nhé.
    :D:D:D

13. drink coffe

Sẽ rất là chán nếu Tenchu Series không quay về hệ máy Play Station . Nhưng nếu có quay về hệ máy PS thì đồ họa không thể như các phiên bản vừa rồi được ,phải nâng cấp lên nhiều .

14. ryuflatron

ryuflatron The Warrior of Light Lão Làng GVN

Đồ họa của wiil thua cả PS2, nhưng hãng Ac.... mún phát triển trên wiil vì mún người chơi hoàn toàn nhập vai vào ninja, khai thác hoạt động chơi của wiil để nhằm tạo 1 cảm giác mới, hiện các fan tenchu ở nhật đang gây sức ép buộc hãng này phải phát triển trên PS2 và xbox 360 ( ps3 thì lấy đĩa Ps2 chơi cũng đc) hay 1 số hãng đã ngỏ ý mua bản quyền tenchu 4 để đổi nền sang ps2 và xbox 360( thông tin từ Rin Yukata - 1 fan tenchu cũng là 1 người bạn của mình bên nhật)

15. quoctuankg

quoctuankg T.E.T.Я.I.S

Thế thì tui đề nghị Tenchu 4 sẽ có vk của Tenchu,nhạc nền của SW và có đồ họa của GOW :D:D:D:D:D:D:D:D:D:devil::devil::devil::devil::devil:

16. ngoc_anh1980

ngoc_anh1980 Mr & Ms Pac-Man

Chậc chậc,xin chào các fan tenchu,lâu lắm rồi ko "dạo quanh phố phường,dạo qua thị trường" tenchu.hehe.Xin hỏi anh em 1 câu hỏi hơi bị 'kẹo lạc" 1 tí:có "đồng chí' nào ở Hà Nội còn giữ đĩa Đúc của bản Tenchu 2 trên hệ máy PS1 ko vậy?

17. Shootbad1993

Shootbad1993 C O N T R A

Đồ họa của Wii cỡ Gamecube là mạnh hơn PS2 chứ không thua đâu.
    Tenchu nên cho 2 hệ Xbox360 hoặc PS3, hoàn toàn không thích cách chơi của Wii. Cách chơi của dòng Tenchu nên cải tiến từ bản 3 và thêm vào khả năng bơi lội của bản 2.

18. quoctuankg

quoctuankg T.E.T.Я.I.S

Thiết kế màn chơi như Tenchu 2 là hay nhất,đừng quá thiên về hành động ban đêm

19. ryuflatron

ryuflatron The Warrior of Light Lão Làng GVN

ặc. PS3 thì đào đâu tiền mà mua, mỗi cái đĩa đa 1trieu 1 rồi. Trên PS2 thì tốt hơn, nói chung phát triển tốt là đc, trên hệ nào cũng giải quyết

20. Shootbad1993

Shootbad1993 C O N T R A

PS2 giờ ít hãng nào chịu phát triển lắm, nếu không thì nó đã phát triển Tenchu 4 trên PS2 thay vì trên Wii rồi.