Game thủ Việt Nam, các bạn hãy tự trọng ở server Global!

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi GamePRO., 7/4/08.

1. tqui22

tqui22 Mayor of SimCity

thế mà có nhiều ông khoái bị ban lắm đấy :))

2. ZzConanzZ

ZzConanzZ Donkey Kong

trời nếu mà ông từng chửi ng` Viet nói trên kênh all như thế thì hơi quá đáng rồi đấy, có thể tự tát vào mặt mình dc rồi đấy! ông ko binh VN thì thôi chứ đừng có nịn bợ bọn nước ngoài mà chửi VN như thế

còn riêng về việc chat = tiếng Viet trên kênh all thì việc này tui đồng ý nên giảm bớt, tui chưa bao giờ nói chuyện trên kênh all cả vì tôn trọng bọn nó cũng như tôn trọng bản thân, nhưng bọn nước ngoài đừng có sực Vn ta nhé ko là tui sẽ chơi với tụi nó tới cùng!!!!!!
    hòi trước tui chơi holic online và đã chứng kiến vài ng` Viet nói trên kênh all (ko có tui đâu nhé đừng hiêu lầm) sau đó bị bọn nước ngoài chửi rồi thì chả dám nói gì lại, vài ngày sau có thằng mể kia nói tiếng của nó cũng bị tụi english chửi, nhưng mà tụi mể củng chửi lại luôn và nó vẫn cứ nói tiếng của nó.

chài tóm tắt lại cái là vài ng` Viet nói chuyện trên kênh all thôi chứ gì? thế thì sao ko hạn chế lại thì mọi việc đều dc giải quyết thôi.... còn về việc ks là chuyện bt của các game

3. upsilon

upsilon Mario & Luigi

Tình hình là ở box TLC của Gamevn toàn gamer kì cựu tiếng anh thành thần rồi. Các bác bàn đi bàn lại cũng chỉ toàn nói với nhau thôi. Tụi mới bắt dầu chơi game OL nước ngoài, ti toe tập tành thì tụi nó lại ko lên gamevn tụi nó toàn ở các 4rum game VN lên thôi như 4rum CQ, cabal,.... tụi nó quảng cáo chơi rohan rùm beng.

Các bác nào có í thức nâng cao truyền thống, văn hóa. Qua đấy truyền bá có lợi hơn ha :D

4. taykiemquy

taykiemquy Liu Kang, Champion of Earthrealm

tùy....... thằng nào trình tiếng anh khá thì ko nói còn ko thì có nói nhìu cũng vô ít.............................

5. z0znarutoz0z

z0znarutoz0z Donkey Kong

Thực sự tôi đây nâng cao đc TA đây nhờ đến 80% là game đấy. Nhớ hồi còn chơi các gameoff thì muốn hiểu cốt truyện cũng như quest mà kô hiểu đành phải lôi quấn từ điển ra ngồi hàng tiếng đồng hồ để ngồi dịch. Vậy nên khi sang gameon thì càng có lợi khi mình đc giao tiếp TA với bọn NN , mà bọn NN nó cũng kô bao h khinh những người kô biết TA đâu kô những thế nó còn chỉ cho mình chỗ sai ấy chứ. Vậy tại sao chúng ta kô coi đó là 1 cơ hội để học ngoại ngữ mà kô mất tiền ::)

6. Dyland

Dyland The Warrior of Light

Mình hoàn toàn đồng ý với quan điểm của bạn.Bản thân tui cũng chỉ có 6 năm học English từ thời phổ thông(từ lớp 6 đến lớp 12) nhưng cũng bập bõm được,cũng tùy cái hiểu cái ko.Tui quen dược 1 thằng bạn bên Anh trong trò WOW,lúc đầu tui nói sai bét nhè nhưng nó hiểu,nó chỉnh lại giúp tui -->từ từ rút kinh nghiệm thì vốn English sẽ khá hơn thôi.Người nước ngoài ko bao giờ cười mình vì mình nói tiếng Anh tệ,mình nói ko giỏi thì cứ :sorry,my english isn't good ,đơn giản nhưng người ta có thể thông cảm cho mình.Khi cần thì họ sẽ nói 1 cách đơn giản nhất để bạn hiểu.Với lại nước ngoài họ rất lịch sự và tốt bụng,có khi sẵn sàng giúp làm quest gần cả tiếng đồng hồ ,làm xong thì cười rồi chúc mình vui vẻ nữa.Dân VN mình làm được như vậy ko??

7. CyberDe4th

CyberDe4th Donkey Kong

Đó là lý do tại sao nhìu người thích chơi với gamer nước ngoài hơn là với gamer VN mình, nói thật mình chơi HY Malaysia, tuy nhiều lúc sử dụng sai cấu trúc nhưng cũng chẳng sao, họ vẫn thông cảm vì mình là người VN, thậm chí họ còn ngỏ ý muốn học một vài ngôn ngữ VN, nói qua nói lại cái kênh thế giới mà chẳng phiền ai

Còn server Global này thì ý thức là trên hết. Tốt nhất là cứ "nhập gia tùy tục" :D

8. MYM[MooN]

MYM[MooN] Youtube Master Race

em kô giỏi tiéng anh nhưng cư nói bừa ghép từ thế mà có thằng nó cũng hiểu nói chuyện với bọn nó cũng hay phết

9. _TVL_

_TVL_ Space Marine Doomguy Lão Làng GVN

Nói chung những "bạn" nào ko chơi đc game nào thì ra khỏi game đó quay lại game VN mà chơi
    đừng để những gamer VN như chúng tôi liên lụy :-"

10. CyberDe4th

CyberDe4th Donkey Kong

Cái này khó mà nói đc, họ ham chơi thi làm sao mình cản đc :|, hy vọng phải có giải pháp nào đó chứ :|

11. tuananhsboy019

tuananhsboy019 The Warrior of Light

Tóp pít bên lài đang căng thẳng , còn bên Game.Gate kết thúc bằng 1 bài viết tự sướng trên trang chủ ( ;)) ) . Đính kèm bài viết là 1 cái hình quảng cáo ... Xbox360 không hỗ trợ Á Châu =)) :

=)) =)) =))

12. lina_angel

lina_angel Alone In The Dark Darkness... Lão Làng GVN

trai hà giang ăn khoai lang đánh rắm vang:'>:'>:'>

13. tuananhsboy019

Gì thế hả lina_ănb* :^o . Có cần anh trích dẫn nguyên văn bài viết về em trên báo Con Vịt Cồ hem ? ;;)

Link để mọi người đọc về lina_ănb* nè các bồ :
    Mã:
    http://www.gamevn.com/showpost.php?p=3508552&postcount=282
    Chúc vui vẻ :'>

14. Fuconker

Fuconker Donkey Kong

Cái bác trai hà giang đúng là chỉ giỏi việc đánh rắm vang :-j

Đàn bà hết chỗ nói :-j

15. CyberDe4th

CyberDe4th Donkey Kong

THeo tình hình hiện nay là "không tốt" cho gamer Châu Á tại các server Global =)), có thể chúng ta sẽ chuẩn bị bị "đá" ra khỏi cộng đồng global chăng =))

16. lina_angel

nản với chú , thảo nào đi đến đâu cũng bị người ta chửi như tát nước vào mặt mà ko biết nhục , kiến thức nông cạn nhưng bao h cũng tỏ vẻ ta đây hiểu biết và cái gì ta đây cũng biết tuốt

ủa có chuyện này nữa cơ à , sao mình ko biết nhỉ ??1/8/2006 , kể ra chú TA tính đàn bà tiểu nhân thật đấy nhỉ ? chú biết tôi là ai ko .. . Mà tôi cũng chả muốn đôi co với dạng chí phèo cãi ko lại người khác thì lảng qua chuyện khác

ps :
    đó là chữ kí của chú trước kia mà , sao bật lại tôi vì câu quote đó , hài hước vãi :))

17. tuananhsboy019

Anh chỉ biết em Lina là nhân vật được nhắc tới gây ấn tượng rất "quyến rũ" với anh trong bài này :'> :
    Mã:
    http://www.gamevn.com/showpost.php?p=2955870&postcount=222
    Thôi nhá , bái bai cô ả ở Đông Thạnh nhá ;))

18. lina_angel

mày nhiêu tuổi mà sưng anh với tao ? ngay cả joker , sinbad sinh năm 84 nhưng hơn tao vài tháng tao vẫn gọi = anh , còn mày ? mày có đủ tư cách à ?

mà thôi ko đôi co nữa , chú TA trong box này như thế nào thì mọi người đều hiểu rồi , có cãi với dạng chí phèo như chú nữa cũng như nước đổ đầu vịt ..

Ps : chú TA gia nhập 2006 anh cũng chả chấp , còn nhiều chuyện về gamevn này chú còn chưa biết đâu , ko cần phải quote mấy cái đó ra với anh , ngay cả nick anh hồi gamevn còn có trò Loạn 12 Sứ quân online chú còn ko biết thì tốt nhất đừng có bày đặt bới móc này nọ , old men người ta cười cho đấy ....

chơi châu á với nhau thì còn được , tôi chơi GE nguời vn mình broad = tiếng việt tùm lum từa lưa nhiều đứa nó còn thích đòi dậy mình tiếng việt cho nó học , thỉnh thoảng gặp mấy thằng malai, sing gặp mình nó nói " chào bạn " , bạn khỏe ko cũng rất vui . Tuy nhiên qua châu âu thì lại khác , nhìn chung họ ko thích .. Tốt nhất là lên lựa từng nơi mà sử dụng ngôn ngữ cho phù hợp

19. mandymoore

mandymoore Mr & Ms Pac-Man

Chài, giờ nhìn kỹ thì ra toàn mấy bài 2006 không =))
    - Bái phục kỹ năng bưi móc đồ cổ của thím TA ghê :D

20. [sailormoon]

[sailormoon] Moderator Moderator

hình như đây ko phải là lina :-? ????