Game thủ Việt Nam, các bạn hãy tự trọng ở server Global!

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi GamePRO., 7/4/08.

1. gamevnn_vn

gamevnn_vn Mario & Luigi

Tốt nhất là game nào ma F2P thì NPH cứ block IP vn lại còn P2P thì để cho ai chơi được thì chơi =))

2. deviouslove

deviouslove Mr & Ms Pac-Man

Lúc đó chúng ta sẽ nhận đc 3 loại câu trả lời:
    - thứ nhất : những ngừoi biết tiếng anh sẽ trả lời đàng hoàng
    - thứ hai: những đứa ko biết tiếng anh nói " Bạn ơi nói tiếng việt đi, nói thế không ai giúp đc đâu."
    - thử ba: bọn hết thuốc chữa sẽ nói : " Thằng kia mày viết cái gì thế, bố đọc dek hiểu gì cả" hoặc " xyz@#$%%.." và rồi đủ thứ lời vàng tiếng ngọc phun ra.

3. levio2005

levio2005 Youtube Master Race

Bổ sung thêm 1 trường hợp thứ 4 : Thằng kia điên rồi , vênh váo quá cứ làm như biết tí tiếng anh là giỏi lắm. Bố mày &$$#&!*%$*$#*
    Cái số người dùng F*** trên server Global cũng nhiều nhưng chắc gì không phải người VN mình nhỉ@-)

4. exsoul

exsoul Mario & Luigi Lão Làng GVN

Chưa chắc các bạn giỏi Anh ngữ đã trả lời. Nói tiếng Anh trong một game toàn người Việt là một hành động khoe hàng rất phô, chẳng ai muốn dính dáng làm gì, trừ khi người đó cũng muốn khoe hàng. ;))

Năm 2008 rồi, người nói Anh ngữ lưu loát đông như quân Nguyên, đâu phải như thời bao cấp toàn 'guốc kêu lốp cốp, dép kêu lép xép'.

5. Drk_Shd

Drk_Shd Persian Prince Lão Làng GVN

chú này chắc mười mấy năm học TA chỉ thuộc đc mỗi từ f*ck thôi thì phải;;), nghe bọn chuyên nói TA nó chửi chả mấy khi nó văng f*ck nọ f*ck kia như mấy anh giai này đâu mà nó toàn đá đểu thôi;;)

PS: thôi từ giờ em dek thèm vào đây nữa, cứ việc em em làm, vận động mấy anh giai pro game nhà mình học phép lịch sự em thấy nó vô vọng cứ như vận động nhà nước cho chó quyền bầu cử ý ;))

6. datluong

datluong Youtube Master Race

hàhà ,thấy chưa ,tui mới post bài nói 1 chú thôi mà mấy bác pro gamer phân tích thấy ghê thiệt , tui đâu có nói là ủng hộ mấy người nói tụcc trong game , tui chỉ nói là người ta thích nói tiếng Việt ở đâu thì kệ người ta ,tự nhiên cấm người ta ,chưa thấy người nào vô duyên như vậy ,vậy mà cái topic này lại được lập bởi 1 mod cơ đấy ,tiếu lâm quá đi
    có một lời khuyên cho các pro gamer là cho dù các chú có nói nhiều đến cỡ nào cũng không thay đổi được gì đâu , nếu đã thay đổi được thì nó đã thay đổi lâu rồi , nói vậy thôi nhá ,cứ ngồi đó ma tranh luận rồi chơi game miệt mài đi cho nó pro để rồi cho vợ con ở nhà nó đói nhá ^^

7. Kronpas1997

Kronpas1997 Baldur's Gate Lão Làng GVN

Đồng chí datluong này thấy nói không thay đổi được gì thì lên forum làm gì? Rúc vào thread này làm gì? Về nhà đút cơm cho vợ đi chứ? Thể loại này không chào đón nhé :)

8. Horay

Horay Dragon Quest Lão Làng GVN

không muốn xen vào, nhưng datluong, hình như bạn đọc chưa kĩ nội dung thì phải. Trong này có ai nói là cấm dùng tiếng Việt đâu nhỉ? không hề, chả ai lại cấm dùng tiếng Việt cả, tiếng mẹ đẻ mà, cấm gì cơ chứ. Họ không cấm, họ chỉ nói là đừng sử dụng tiếng Việt quá nhiều cũng như spam trên kênh chung bằng những chuyện không đâu liên tục trong thời gian dài, bao gồm cả vấn đề chửi bậy. (đây là vấn đề cách cư xử tối thiểu bạn ạ, ở chung với người nước ngoài, chỉ có vài người Việt, thế mà cứ nói tiếng Việt lớn lên cho người khác nghe)

Thứ hai: chẳng ai nói là mình có khả năng thay đổi được điều này cả, vì như bạn nói, thay được đã thay từ lâu rồi, nhưng không lẽ thấy sai mà cứ im lặng mãi sao? phải báo động chứ.

Thứ ba: bộ ở đây có ai nói đến việc chơi game miệt mài à? hay ý bác là game này không có bot nhỉ? <suy tưởng thôi>

Tóm lại: Không có ai cấm đâu bạn nhé. Chỉ là xin đừng chiếm kênh thế giới bằng tiếng Việt thôi, còn ngoài ra, thoải mái.

9. viet86

viet86 Dragon Quest

Thể loại dùng clone để nói chuyện nói chung là ko thèm chấp, hèn và nhục. Còn có phân tích cho cậu tớ cũng thấy tốn nước bọt.

10. upsilon

upsilon Mario & Luigi

nói thì chả ra đâu vào với đâu, mào đầu thì văn hoa, lấy lí lẽ dẫn chứng, rồi chỉ chỏ. Nhưng đến lúc ko thể biến cái vô lí thành có lí đâm ra đâm chọc. Nhìn nói luôn ngứa mắt lắm. Lúc đầu thấy tưởng " Ah tên này có về có lí đây, có khả năng khai thông tư tưởng đây " giờ lòi ra là phe bảo thủ. VN chính gốc cãi ko lại là chửi bới, chửi bới ko lại là ale good bye.
    Giờ chả muốn ví dụ trong game nữa lấy luôn ngoài đời nhé. Giờ có 2 thằng bạn người nhật, mày thì ko biết tiếng nhật, giao tiếp với nó = tiếng anh. Giờ 3 thằng đang nói tiếng anh với nhau, tự nhiên 2 thằng kia quay ra nói tiếng nhật bàn luận j đó dù việc đó ko liên quan j đến mày, nhưng mày thấy tụi nó cuời cười nói nói muốn xen vô mà ko biết làm sao chen vô. Mày cảm thấy thế nào.

11. 我的電腦

我的電腦 The Warrior of Light

To datluong :

Khấp khun kha kháp , mai thai , choi mai xit ca đui , à pó...a chít có dọ ... sá dúa lá la :'> .

12. papen

papen Dragon Quest

muốn chat kênh all cũng được nhưng đừng spam. Hên là giờ VN nó khác US gần 12 tiếng, nên khi VN chơi US ngủ và ngược lại nên ko đụng chạm nhiều, chứ giờ giống nhau chắc IP VN bị banned hết. Mà công nhận mấy ông VN spam ghê thật, ko lúc nào mà ko hiện ra ở kênh chat all.
    Chơi game nên tôn trọng người khác chơi. Hãy nghĩ khi bạn chơi các game hàn, nhật, trung mà vào chơi bạn ko hiểu người ta nói gì, ko đọc được thì bạn sẽ cảm thấy như thế nào??

Còn nếu muốn hỏi việc gì thì hỏi thằng trước mặt mình ấy, mấy hôm còn beta chơi đêm, đi đâu cũng gặp VN thì đâu cần phải hỏi ở kênh chat all bằng tiếng việt đúng ko?? Mà mấy ba làm như chat all là yahoo ấy. tám 2,3 tiếng chưa xong VL =))

13. Kaisen

Kaisen Mr & Ms Pac-Man

Dân VN thuộc loại nhiều chuyện, nhiều khi đang chơi, lâu lâu thấy nó toàn nói mấy chuyện nhãm trên kênh chat ALL... BÓ TAY

14. jackie_chan

jackie_chan Mr & Ms Pac-Man

tụi US với EU có thể ko biết tiếng tăm của VN mình gì chứ ở khu vực ASEAN này thì VN mình tiếng tăm nổi như cồn ở mấy cái vụ này đấy =))

15. Aduka cô đơn

Aduka cô đơn Mario & Luigi

Trăm năm trong cõi chơi game
    IP bị block, chính là Việt Nam

16. 2vn2vn

2vn2vn Mario & Luigi

hê hê,câu này đúng 99,99% thôi

17. upsilon

upsilon Mario & Luigi

Mệt nhảm ah nha. Tụi nó chơi spam mà làm tui bị block IP ko chơi được game nước ngoài, Ông ko thích chơi game này thì thôi, cứ ngồi đó rủa cho block IP ông ko tiếc tui tiếc chứ bộ.

18. FunnyGirls

FunnyGirls T.E.T.Я.I.S

Lâu lâu có người vô post bài mà chả hiểu mọi người đang bàn chuyện gì cả,nếu bác chưa hiểu để em nói bác nghe nhé :người ta ở đây nói là hạn chế spam với nói tục trên server Global chứ ko hề bảo là cấm ko cho nói tiếng mẹ đẻ gì cả.^:)^
    Nói như bác thì chắc có lẽ bác là người thiếu trách nhiệm,em nghĩ bác ko hợp mấy topic này đâu[-x.Người ta có câu "Đàn gảy tai trâu",em nghĩ chắc bác datluong hiểu đc ý nghĩa câu này:-"

19. huynhtrong

huynhtrong Dragon Quest GameOver

Hiện tại thì tại GG cilent, người Việt Nam sau khi vào room VietNam không được đã qua room các nước bạn quậy phá, chửi tục....

20. anhhung2582002

anhhung2582002 Youtube Master Race

việc block ip hay không thì không phãi do chúng ta quyết định, nhưng theo suy nghĩ của mình thì trước sau gì nó cũng block IP VN mình vì nhiều lý do. một trong các lí do là sau này có thể nó không thu phí màh bán item, mà dân mình thì khoái cái khoãi free nên chẵng có ai nạp thẻ cho nó, nó không thu đc bất cứ đồng nào của việt nam màh suốt ngày việt nam cứ spam nhãm thì nó block là chuyện đương nhiên, đễ chẳng có ích lợi gì. Nhà các bạn cho thằng kia ở ké mà nó không có đóng góp còn quậy phá lung tung làm phiền những người khác thì bạn có đá nó ra khỏi nhà không