[Game X360 mới] Fifa World Cup Brazil |Lego The Hobit |Titan Fall | Yaiba Ninja Gaiden Z |

Thảo luận trong 'Microsoft' bắt đầu bởi ItsmeAj, 22/2/09.

1. ItsmeAj

ItsmeAj snake, snake, snaaaake

Chính xác là các máy của hotgame đều dùng firmware Non stealth lên ổ DVD. Cách này để cho mọi người có thể chơi đc tất cả các game, tuy nhiên live thì lại nguy hiểm.

Máy date tháng 11/2008 thì 99% là dùng cách thay ổ DVD khác cho Lite-on rồi. Tớ cũng có 1 máy mua từ HN đây( ko rõ cửa hàng nào). Date ngày 2 tháng 11 2008 dùng firmware No stealth ổ Hitachi ( firmware trong PC nhận là Lite-on)

" Cửa hàng anh chỉ nhận máy về bán, bên china người ta hack sẵn cả rồi, người ta hack firmware nào thì anh không biết, chỉ biết là chơi đc tất cả các game người ta bán ra thôi "
    Trích lời của 1 người bán ngoài HN mình từng nói chuyện trực tiếp qua phone.

2. :HungHim:

:HungHim: Donkey Kong

máy của minh dung cái ổ dvd samsung (ổ ngoài cùng)
    thì sẽ là firmware gì
    -,- máy mua ở xgame hà nội.
    Hix kiểu này máy ko firmware stealth mà mình vẫn phang cod ầm ầm thế này chắc mai là bị ban

3. ftu44

ftu44 Mr & Ms Pac-Man

tớ cũng giống bác hùng máy date 16-8-08 mà lịa là ổ toshiba samg sung lo quá ko biết máy có phải non stealth ko nữa .....à máy mua ở gamecenter nhé

4. power8000

power8000 Donkey Kong

undefinedGiờ mới phát hiện ra máy mình hệ Asia , xài non stealth , vì chơi dc Midnight , có save cũ N3 , hix , phát hiện vĩ đại quá , chơi dc hết các game. Anh AJ có hack dc ổ BenQ lại thành fw stealth ko , muốn online mà non stealth ngại quá !!

5. ItsmeAj

@ Hunghim + FF04 : Máy 2 cậu date đều sau tháng 4/2008 mà dùng ổ samsung/ Hitachi thì 100% dùng ổ thay thế cho lite-on rồi. Lí do chỉ có một : Thời điểm đó, ổ lite-on chưa hack đc trực tiếp. Thay ổ đĩa là cách duy nhất rùi.

Kid1909 : nếu máy cậu dùng benQ có date máy trước tháng 4/2008 thì được. Flash lại lên firmware 1.5 mới cho benQ cũng ok. Có gì tuần sau tớ về nhà lại rồi mang qua nhé... =/ mà cậu ở sài gòn hay HN thế nhỉ ?

6. power8000

power8000 Donkey Kong

em ở sài gón anh ơi , mà giá cả thế nào anh , để biết đường chuẩn bị , mới xài hết tiền :D , !! máy em 22/03 , kiểu BenQ/ Lite on , tại ko biết cách phân biệt anh hai này !!

7. ItsmeAj

PM rùi =) Có gì sang tuần để tớ về hẳn nhà đã

BenQ và Lite-on là 1.Lite-on là model sau này chống hack.

8. freeman2008

freeman2008 Youtube Master Race

Đừng mua samurai AFRO nhá các bác ... trò này dở kinh, hình ảnh như phim hoạt họa vậy ::(, có bạn nào chơi thử F.E.A.R 2 chưa ?

9. :HungHim:

:HungHim: Donkey Kong

vậy cái firmware của mình sẽ là gì với cái ổ đĩa này =D

10. ftu44

ftu44 Mr & Ms Pac-Man

cũng như bác hunghim em muốn biết máy em nó non hay có stealth thế ....hãi quá vẫn live ầm ầm ...zzzzz

11. freeman2008

freeman2008 Youtube Master Race

Residen 5 ra ròi bà con ơi ! có bá tánh nào biết mã vũng cho các hạ hỏi mã vùng lun nha !;;)

12. No111

No111 T.E.T.Я.I.S

Free region bạn ah, cứ mua về mà chiến, have fun ::)

13. FakedThinh

FakedThinh Youtube Master Race

Như anh aj viết thì cái trò mirror edge la hệ US em hệ PAL có cách nào để chơi game đó kô ::( đang mê cái trò đấy ::( mà em thấy bảo đặt đĩa ji đó thì đặt thế nào? ra shop đặt hàng với chủ shop ah?:-/

14. rometotalwar

rometotalwar Youtube Master Race

Trò này phải nhờ ng khác down trên mạng về rồi ghi ra thôi. Máy tớ cũg hệ pal nè. Game free region nhiều chơi còn ko hết nữa là game phân vùng. Trò này chơi trên pc rồi. He he

15. ItsmeAj

Buộc phải tìm iso trên mạng rồi download về, sau đó burn ra đĩa để chơi thôi.

Một là cậu phải có đầu burn dual layer
    Hai là phải tìm đc iso.

Tìm iso không khó, cái khó là tìm đc ai có đầu burn dual layer thôi . Tớ cũng ko có :|

16. KINEKUN

KINEKUN Mr & Ms Pac-Man

Chắc ItsmeAj mở thêm dịch vụ dow game cho a e nhỉ :D. Chắc cũng đáp ứng đc phần nào nhu cầu mọi người đấy. Xbox cũng có vài vấn đề a chưa hiểu, sẽ PM để hỏi thêm.

17. FakedThinh

FakedThinh Youtube Master Race

hôm nay vừa mua đầu burn DL pioneer dvd-rw cái ji 116 ra hỏi cai a112 anh Nam nói thì nó bảo hết + cái 116 này kô khác ji mua về hơi lo ::( anh aj cho em hỏi mấy câu :
    1. Burn thì game nao cũng chơi đc hay những game trên trang web này ( http://www.play-asia.com/paOS-00-3-xbox360_compatibility_guide-49-en.html ) ví dụ như trò Ace Combat 6 ở mục pal cả 3 version Japan Asian và US đều ghi "does not work on the specified system" vậy burn ra có chơi đc kô ? những game như DOA4 cần fw non stealth mới chơi đc burn có chơi đc kô ?
    2. iso game thì down ở đâu ? vào google thì hiên ra nhiều wa chả biết down cái nào mới chuẩn mà file iso có nặng kô ?
    3. Ví dụ game Ace combat 6 nó có 3 version thì file iso nó có chia version như thế kô ? iso japan burn ra version japan chẳng hạn hay cứ thế mà burn ?
    4. Burn ver nào thì language trong game la English kô toàn tiếng nhật thì chịu luôn .
    ::)::)::)

18. ItsmeAj

Ôi trời, giờ mới thấy cái này của Fakedthinh =..="

1.Đừng dựa vào region check của trang đó, lúc tìm down iso thì ng ta sẽ cho biết iso đó có region nào.

2. iso game chủ yếu down ở trang xbox360iso.com , reg 1 nick và tìm vào box Game xbox360 download. 1 file iso của xbox360 khoảng 7.5GB cho mỗi game.

3. Bình thường khi down iso, người upload sẽ cho biết iso game này thuộc region nào. Mình cứ thế mà down về, sau đó dùng ABGX360 check lại 1 lần nữa cho chắc ăn.

4. Máy cậu hệ Pal, không có game tiếng Nhật đâu mà lo down nhầm.

PS : Check đc 2 game mới ra

God Father 2 -----------Asia---US

Chronicles of Riddick : Assault on dark Athena------ Asia---US ( firmware 1.51 required )

19. Queenbj

Queenbj C O N T R A

đc thì check cho mình cái Dynasty Warriors Gundam 2 cái (chắc thằng này vẫn phân vùng quá)

20. rometotalwar

rometotalwar Youtube Master Race

queenbj máy hệ gì thế. tớ cũng đang quan tâm trò này.