Gameplay mới nhất của DmC Devil May Cry

Thảo luận trong 'Tin tức - Giới thiệu - Thảo luận chung về game' bắt đầu bởi Hoursea, 10/4/12.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. tombery8

tombery8 Youtube Master Race

Thực tình là nhìn Dante bản này cứ như 1 thằng teen siêu trẻ "trâu":5cool_sweat:

2. Judash137

Judash137 Donkey Kong

- Các bố du học nhiều quá quên hết tục ngữ Việt Nam rồi à: "nói phải củ cải cũng phải nghe" còn về số người quan tâm thì chỉ có hai bạn phán tiếng Anh pro ở đây là ko quan tâm thôi, đừng tự kỷ nữa, hòa đồng với mọi người đi!
    - Nếu các bạn thấy có thể có lý lẽ thuyết phục hơn cái lý lẽ:"game chưa ra đừng có phán" thì cứ nói, mình sẵn sàng lắng nghe đây, còn hiện tại, game play, số lượng vũ khí, boss đã ra gần hết rồi. - Một bên thì mấy trang lý lẽ có kèm ảnh dẫn chứng + video+ confirm về hệ thống game chính nhà sản xuất, 1 bên thì phán 1 câu xanh rờn: "game chưa ra đừng có phán" liệu bên nào thuyết phục hơn? Nếu bạn là 1 người chơi có đầu óc chắc bạn sẽ biêt, còn nếu bạn cứ thầy cái gì có mác DMC mà rước hết về thì chắc mọi người đánh giá bạn là đủ, mình ko cần nói thêm!

3. CloUd_n0.1

CloUd_n0.1 C O N T R A

sạo này chăm chỉ show hàng thật :9cool_haha:

4. Bach-Vo-Nam

Bach-Vo-Nam T.E.T.Я.I.S

^ vâng chúng ta hãy đợi demo ra , mình sẽ tiếp tục :))

5. akf

akf T.E.T.Я.I.S

Quan tâm may ra chỉ có hater như cậu thôi. Có quan tâm thì cũng chỉ là: "hay quá thằng này cũng ghét như mình, Dante phải tóc trắng, Vergil phải lạnh lùng, uhuhu"

Còn cái bình luận dông dài của cậu, người khác bt thì chả ai đọc đâu. Vì cậu chả là cái quái gì ở đời mà bình luận design cả, nhất là chỉ dựa theo mấy con quái trong trailer. Game chục tiếng, trailer chục phút, "đã ra gần hết" cái khỉ gì chứ. Vừa là fanboy bản cũ, hater bản mới, 2 trong 1, chúc mừng =)

Chả khác mẹ gì xem trailer phán phim cả. Thực ra phán cũng chả ai phán đối. Nhưng 1,2 dòng thôi, mình ko thích cái này, mình ko thích cái kia..... Chứ viết cả trang giấy, bình luận ko đủ lí lẽ thì thuyết phục được ai.

Chỉnh sửa cuối: 10/11/12
  6. Judash137

Judash137 Donkey Kong

Chắc bạn ko hiểu ý nghĩa của Trailer trong việc tiếp thị phim và game nhỉ, họ cóp nhặt những cái thú vị tinh túy và kỹ xảo ấn tướng nhất, để gói gọn vào trong 1 khoảng thời gian ngắn, nên hàm lượng của các Trailer rất là xúc tích, nếu Trailer mà ko hấp dẫn đc người xem, liệu ai còn muốn xem cả bộ phim nữa. Đấy là vai trò của Trailer trong ngành công nghiệp PR đấy bạn ạ!
    - Xem chừng bạn dùng tiếng Anh rất nhiều nhưng ko hiểu ý nghĩa của nó lắm! Hater là chỉ những người phiến diện ghét 1 cái gì đấy mà ko có lý do cụ thể! Trong khi mình lấy hẳn dẫn chứng + xác nhận của nhà sản xuất về gameplay để bình luận, + video và ảnh minh họa lấy từ chính nhà xuất.
    - Nhân tiện mình có xem qua các cuộc tranh luận trên các forum nước ngoài và có 1 bất ngờ thú vị là, khi 1 bên ko còn lý lẽ gì thuyết phục để phòng thủ nữa thì "Hater gona hate" là cái phao cứu sinh duy nhât của họ, thật sự đáng thương hại cho những người không đủ lý lẽ, bạn có thấy đó là sự thật hiển nhiên xảy ra khắp nơi trên thế giới ko?
    - Còn bạn thì chỉ cãi cùn, liệu bạn có cần phải cô đơn trên chiến tuyến của mình đến mức đấy ko ?

7. CloUd_n0.1

CloUd_n0.1 C O N T R A

xem trailer mới cũng ok phong cáh cũ ok , phong cách mới này mình cũng ko phản đối . nói chung là dù có kiểu gì thì hater vẫn sẽ ném đá thôi

8. shoo1000

shoo1000 C O N T R A GameOver

Nói chung là cậu Judas gì gì phân tích cũng đúng, nhưng ngắn gọn thì nhiều người còn đọc, phân tích dài quá như thế thì chỉ dành cho fan thôi, còn phần lớn người bình thường nhìn sẽ dài quá ngại đọc hoặc tưởng cậu có vấn đề:2cool_sad:

9. akf

akf T.E.T.Я.I.S

Tôi khác cậu là tôi ko quan tâm đến vậy để viết cả trang giấy, và tôi ko dựa vào cái trailer để bình luận lắm thứ như thế. Nếu tôi lảm nhảm như thế thì cũng giống cậu rồi, còn nói làm gì =)

Còn cậu mất công như vậy, vẽ hình, viết luận văn, bới móc cả cái vết nứt trên mặt con quái, chưa động vào game mà đã như thế ko phải là hater thì ko biết là thể loại gì nữa.

Trailer hay, phim game vẫn có thể dở và ngược lại. Nó ko phải là cái chuẩn để đánh giá, ai bt cũng hiểu điều đó, mà cái trailer của DmC vẫn nhiều like hơn ko, nên lại càng chẳng liên quan.

10. Judash137

Judash137 Donkey Kong

- Trailer dở mà phim hay thì cũng số người chưa chắc đã nhiều như trailer hay mà phim dở bạn ạ. Nhất là đối với nước ngoài, đơn cử như ngành công nghiệp hollywood.
    - VÍ dụ: 2 game cùng phát hành 1 thời điểm nhưng người chơi thông minh sẽ cân nhắc nên bỏ thời gian rảnh rỗi quý báu của mình để chơi game nào cho đáng => và khi game chưa ra thì tất cả những đánh giá của họ đều dựa trên trailer=> trailer nào hay hơn thì họ sẽ bỏ thời gian ra thử game đó, vì ko phải ai cũng đủ thời gian thử hêt tất cả các game. Bạn cứ thử so sánh combo trailer của DMC 3 và DmC sẽ biết!
    - Còn chuyện bới móc vết nứt hay ko là mình dựa trên hẳn 1 bài phân tích về các kỹ năng cần có trong 1 thiết kế boss cho game của bọn nước ngoài đấy bạn ạ!
    - Bạn đứng ra mà nói:"game chưa ra đừng phán" rồi lại nói ko muốn chứng minh chính kiến của bản thân vì sợ bị quy kết là hater thì xem chừng có vẻ khá mấu thuẫn:
    + Vì một mặt bạn đứng ra tranh luận, và bạn có nêu ra chính kiến,
    + Nhưng khi được hỏi về dẫn chứng để chứng minh chính kiến của mình, bạn lại nói "ko muốn tranh luận vì sợ bị quy kết là hater"=> Liệu đó có phải là lối thoát cho việc bạn ko có đủ dẫn chứng ko?
    - Cái khác nhau giữa người chơi có đầu óc và người chơi bình thường chính là ở chỗ họ biết chọn lựa, chứ ko phải cứ cái gì dán tem mác game ưu thích của họ là họ đâm đầu vào!
    - Nếu bạn từ chối làm 1 người chơi biết chọn lựa vì sợ như thế là chấp nhận lý lẽ trước đây của mình sai thì cũng ko sao! Bởi vì người chơi bình thường ko có nhiều lý lẽ cho lắm để mà bảo vệ, họ suy nghĩ rất đơn giản.
    - Nhân tiện các video phân tích tại sao DmC lại là 1 game dở cũng nhiều like hơn là dislike đấy bạn ạ, tìm mấy cái video của Eventstatus mà xem, bạn ạ!

11. SienRyu

SienRyu One-winged Angel Lão Làng GVN

Bài ông Judash tuy dài, nhưng rất có lý (tất nhiên là nếu chịu bỏ time ra đọc), phải nói là những dẫn chứng + lý lẽ rất thuyết phục khi so DmC với những chuẩn mực giá trị (được cho là hay) của DMC đã làm được lúc trước!

Và nếu ai muốn phản bác lại thì nên được ra được những lý lẽ, dẫn chứng thuyết phục hơn chứ đừng dùng "game chưa ra đừng phán" hay "Hater gona hate" như là cái phao duy nhất của mình!

Anw, ý kiên cá nhân tui nghĩ là DmC này chắc chắn sẽ "dở" hơn DMC nếu lấy những tiêu chuẩn gốc của dòng DMC để đánh giá (lẫn góc nhìn của fan cũ), nhưng nếu coi nó là 1 game chặt chém bình thường thì vẫn rất đáng để thử, bới tính ra nó vẫn thuộc hàng khá trong cái mặt bằng chung chặt chém bậy giờ!

12. Judash137

Judash137 Donkey Kong

Đã bôi đen đề mục và dùng chữ màu, hy vọng các bạn sẽ đọc những bài phân tích của mình dễ dàng hơn sau khi tính trực quan của bài viết đã tăng lến chút nhờ chữ màu và đề mục!
    Nhiều ý kiến của diễn đàn nước ngoài cũng nói: nếu game này ko tên là dmc thì sẽ ko bị chê bai gì cả, thậm chí nếu nó tên là Heavenly Sword 2 thì mọi người còn khen không hết lời là khác!

13. tombery8

tombery8 Youtube Master Race

Thì cũng có nhiều người bảo là Dante trong đây nhìn khác xa Dante mấy bản trước mà, vả lại nhiều người cũng bảo là bản này có vẻ không thừa hưởng nhiều từ mấy bản trước nên có người không biết coi trailer có khi tưởng là series game mới chứ không phải là Dmc ấy chứ:5cool_big_smile:

14. akf

akf T.E.T.Я.I.S

Ây, được đồng chí "combat còn dở hơn DW" ủng hộ. Chúc mừng =)

Tôi nói là ko có đủ dữ kiện để viết vô bổ như cậu chứ ko nói tôi sợ làm hater 8-}

Tôi cũng nói lần nữa là cậu có thể bình luận 1,2 dòng chê cái trailer. Cậu ko muốn chơi, ko có thời gian chơi (lol) thì mặc kệ cậu. Nhưng nó ko đủ dẫn chứng để viết cả trang giấy, preview này nọ dựa theo thế. Và những người như tôi - người chơi bt, ko phải fan, hater hay quá mong chờ gì cái game này - ko bao giờ đọc bài như thế. Cậu chỉ được hater như cậu ở trên ủng hộ mà thôi.

15. SienRyu

SienRyu One-winged Angel Lão Làng GVN

^ Cái cm trên là ý kiến cá nhân (nhấn mạnh để khỏi war), mà đã là ý kiến cá nhân thì tui thích DW hơn gấp chục lần thằng này! Có gì mâu thuẫn!? :1onion33:

Mà sẵn nói về vụ cm thì nói luôn, quan điểm của ông kia cũng rõ ràng rồi mà, vì cái game này lấy tên DmC nên mới gây phản cảm, còn nếu lấy tựa khác thì vẫn đón nhận như thường!

Và để chứng minh cho cái nhận định của mình, mới phân tích những điểm coi là dở (so với DMC cũ), ai muốn đọc thì đọc, mà ko đọc lại phán vô bổ rồi gán ghép người ta hater, có thấy nhảm lắm ko!

Tui thì tui chẳng ủng hộ ai, nhưng 1 bên bỏ time để phân tích chặt chẽ, có lý với 1 bên mở miệng là hater này hater nọ và...chấm hết, đọc đi đọc lại mấy cái cm của cậu thì chả có cái lập luận, dẫn chứng nào sâu sắc ngoài việc mở mồm là gán ghét cho người ta!

Đã đuối lý thì lượn, chả cần phải cù nhây cm làm gì cho nặng forum! :2onion58:

16. final_fantasy_X_

final_fantasy_X_ Mega Man

Mình thích câu này , không cần nói thêm gì nhiều .

17. huykho192

huykho192 The Warrior of Light

tôi ko phải hater nhưng tôi vẫn đọc đây nè, :8cool_amazed:cũng chơi các bản trước và cũng thấy những phân tích của judash rất hợp lí chứ ko có tí gì vô bổ như bạn nói:3cool_angry: phân tích game trailer thì đã sao, tuy game chưa ra nhưng phân tích chặt chẽ dựa theo những dữ kiện mình đang có khác hoàn toàn với cái thể loại nhìn game trailer phán bừa mà chả có lí lẽ gì :4cool_doubt: dù đến khi game ra những phân tích trên có sai lệch thế nào, nhưng ở thời điểm những phân tích trên được viết ra nếu đúng thì nó vẫn là đúng, vẫn đáng để đọc, nếu ai ko thích thì ko đọc:4cool_doubt:
    bạn nên thay đôi nhận thức của mình đi:2cool_sad:

18. Vito Scaletta

Vito Scaletta Donkey Kong

đc,main mặc áo ba lỗ nhìn quá chất.

19. Valen_Leon_Van

Valen_Leon_Van Donkey Kong

Cái này mới nhưng nhàm chán Ai xem thì xem. Tớ thì no cm.
    http://www.youtube.com/watch?v=RO72u1qTt14&feature=player_embedded

Tối qua liếc sơ thấy có đá nhau, giờ bỏ time ra xem kỹ thì quả nhiên là có war. Nhưng thế này chưa là gì so với các forum nước ngoài về DMC mà tớ đã dạo qua đâu. :))

Cho tớ góp vài câu nhá:
    _Judash theo dõi thông tin về DmC rất kỹ, không thêm thắt gì cả. Và tớ khá là đồng tình với cậu ta. Tuy nhiên, tớ thấy Judash nên khách quan hơn một tí nữa, không nên dùng giọng điệu châm biếm thằng DmC quá nhiều. Đây chính là lúc tỏ ra chuyên nghiệp và am tường DMC để thuyết phục mọi người rằng: "DmC chưa đạt được đẳng cấp của DMC".
    _Về thằng DmC, thì đến giờ nó đã show bao nhiêu trailer rồi, còn cả đám demo dài gần 30 ~ 40 phút ở mỗi hội chợ game nữa? Mấy cái thông tin như 30FPS, không có nút lock-on, không có style,... cũng là từ miệng Capcom ra chứ đâu. Có thể bây giờ chưa thể đoán được ending, tình tiết cốt truyện, diễn biến tâm lý nhân vật ra sao, nhưng về gameplay thì đã có cơ sở để đánh giá rồi đấy. Nếu cậu nào chưa nhận ra sự khác biệt, nghĩa là cậu ấy chưa đào sâu cái gameplay của DMC3 và DMC4 nên mới không hình dung và so sánh được đấy.

20. realmadrid_cf

realmadrid_cf The Warrior of Light

Các bro cho hỏi DMC3 và 4 do studio nào phát triển vậy nhỉ?
    Chơi DMC3 nhiều quá nên nhìn cụ Dante này hụt hẫng, mặc dù chưa biết cụ thể nó sẽ đi về đâu.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.