gameshow của việt nam hướng đi mới cho gamer

Thảo luận trong 'Hướng dẫn | Hỏi đáp game' bắt đầu bởi coldboy1, 9/12/04.

1. coldboy1

coldboy1 T.E.T.Я.I.S

và đây cũng là một ý kiến về gameshow mình làm topic này là để gây sự chú ý và thăm dò xem gamer có ủng hộ gameshow hay ko thôi

2. MannaM

MannaM Mario & Luigi

Em rất ủng hộ ý tưởng làm gameshow của Coldboy.Hiện tại đang chuẩn bị thi học kì nên không có nhiều thời gian.Hẹn anh sang tháng 1rồi anh em mình bàn tiếp.
    Với lại game có khả năng làm gameshow nhất là FiFA:ko bạo lực dễ qua kiểm duyệt với lại dù sao với phụ huynh thì game thể thao vẫn dễ được chấp nhận hơn.
    Mà cho em YM của anh rồi hôm nào mình bàn trực tiếp.

3. Orochimaru

Orochimaru Mega Man

Tui thấy ý kiến của ông này được đấy , chơi game thể thao thì không sao còn như kiểu counter-strike thì chắc chắn chả phụ huynh nào cho con mình đi thi đâu

4. coldboy1

coldboy1 T.E.T.Я.I.S

mỗi game có một thế mạnh riêng u ah cs thì nhièu người chơi tuy nhiên lại quá bạo lực, sc thì hiện tại ít người chơi quá trong khi w3 và ff thì lại ko hấp dẫn cho lắm => nên đoàn kết lại thì tốt hơn

5. MannaM

MannaM Mario & Luigi

Đã có ai từng xem một gameshow nào của HQ chưa.Bác nào xem rồi thì post lên xem bọn nó làm như thế nào để mình xây dựng chương trình khác đi đỡ lo bản quyền.Còn về tài chính thì các chương trình vớ vẩn như Tuổi đời mênh mông nó vẫn tìm được tài trợ đấy thôi.Mà anh Coldboy đã hỏi được chỗ nào tài trợ chưa.Tháng 1 này nếu được phép em sẽ làm project để mang sang FPT xin tài trợ.Lúc đấy mong mọi người vẫn còn giữ được ý chí của mình.
    @ Coldboy:Em muốn nói là đưa các game thể thao vào trước rồi dần dần mới đưa War với SC vào.

6. Asakura Love You

Asakura Love You Nho Tia Chớp :* :x Lão Làng GVN

yeah. Nếu đầu tư thì ALY đăng kí 1 xuất chơi line :)) kô thì GTA nối mạng :))
    Nhưng mà sợ không được đâu vì 1 mình bác không thể làm gì nhiều do khi một chuyện lớn thế này thì kiểu gì chẳng có báo chí mà báo chí vào thì sẽ tới tai các bậc phụ huynh => "Mày không được đi đâu cả! Ở nhà học bài!! "
    :)) tốt nhất là phải suy nghĩ kĩ đã nhé :D

7. Xeros

Xeros Youtube Master Race

Chuyện này có phải là chuyện chơi bình thường đâu mà phụ huynh cấm???Có kế hoạch đàng hoàng chứ đâu phải đùa???Nếu có la mắng gì thì làm sao cho tin tưởng chứ, đâu phải là con nít đâu mà...sợ...
    Nên làm game thể thao trước, rồi từ từ lấn thêm, thể thao vừa an toàn, lành mạnh vừa tránh bị chỉ trích...
    To MannaM: bác làm project như thế nào, trình bày thử xem, bác ở TpHCM hay HN?
    P/S: Tổ chức đá...Winning Eleven là tiện nhất...1 hay 2 máy PS2, thêm cái tivi cho gamer,cái màn hình lớn cho khán giả,xong...:D, kidding

8. Alone Beast

Alone Beast C O N T R A

Theo tui tổ chức gameshow trong thời điểm này là rất khó , có 3 lý do chính sau:
    1.VN chưa có ngành công nghiệp game phát triển hoặc chỉ đơn giản là chưa có ngành công nghiệp game . Về mặt kinh tế mà nói thì lãnh đạo ko muốn và khó mà mong họ cho phép làm 1 cái show phô diễn cáu mạnh của nền kinh tế nước ngoài và thể hiện rõ cái yếu của nên kinh tế trong nước - tốt che xấu khoe mà !
    2.Tâm lý ,quan niệm cổ hủ của xã hội nói chung hiện nay .
    3.Vấn đề kinh tế tập 2 , làm cái gì đài TH cũng tính đến lỗ lãi , họ ngại !
    Nếu khắc phục được cả 3 cái khó trên thì sẽ ko còn gì cản bước tiến của game show vn cả !

9. Xeros

Xeros Youtube Master Race

Ùa, bí cái là nếu làm gameshow thì ... quảng cáo cái gì?Hugo thì quảng cáo tùm lum, còn lấy đó bù vào được, chứ gameshow ko bít lấy cái gì bù vào....Chẳng lẽ gamer lấy nick là ...Chinsu hay ...Kotex sao trời??
    Nếu đã định hướng là "Sân chơi giới trẻ" thì lý do 1 ko ảnh hưởng lắm đâu...

10. emoi_doianhve_hp

emoi_doianhve_hp Youtube Master Race

cái này hay đó mình có thể tham gia dược ko chơi có kiếm được nhiều tiên ko

11. Orochimaru

Orochimaru Mega Man

GTA mà cho vào gameshow thì không được đâu ! Bạo lực lắm !

12. Chipp

Chipp Mega Man

Thì cũng tùy trò thôi chứ ko phải bạ đâu cho vào được, trừ khi muốn bị báo chí vạch hết ra, chỉ mang những trò hay và có thiện cảm vào thôi, như đá banh hay bóng rổ chẳng hạn, đua xe hay RPG giề đó ^_^

13. coldboy1

coldboy1 T.E.T.Я.I.S

đang bận làm cd starcraft online cho nên ko tiếp tục topic được sorry nhé sau khi hoàn thành xong cd starcraft online mình sẽ tiếp tục chủ đề này ^_^

14. Orochimaru

Orochimaru Mega Man

Tự tay coldboy làm cái cd đó hả ?

15. nhocbecon

nhocbecon Youtube Master Race

có ai biết chơi mu online ko chỉ tôi với!

16. Orochimaru

Orochimaru Mega Man

Sao lại post bài hỏi ở đây ? Qua box MU mà hỏi nhá !

17. coldboy1

coldboy1 T.E.T.Я.I.S

uh đang tính vực dậy phong trào starcraft đạp đổ cái MU rẻ tiền kia =))
    về gameshow quả thật >.< hơi khó

thông báo
    sắp tới sẽ làm starcraft magazine(mọi người chuẩn bị nhé tui đang nhờ nhóm thông tin của gvn)
    http://www.gamevn.com/forum/showthread.php?p=1296955&posted=1#post1296955

18. Asakura Love You

Asakura Love You Nho Tia Chớp :* :x Lão Làng GVN

oh, ALY ủng hộ hết mình đây. Nhưng nhớ cho ra sớm sớm nhé, bên GTA cũng đang có ý định làm nhưng mà chưa đâu vào đâu cả => chuối một nải :))
    có lẽ là do mọi người bận quá nên không có thời gian làm tạp chí cho GTA. hix hix game hay vậy mà không có nổi tờ tạp chí :((

19. Orochimaru

Orochimaru Mega Man

Hay quá , cố gắng làm nhanh lên nhá ! Bên Fire Emblem chũng tui cũng đang làm đây , cố gắng chờ nhá !