Gamevn Trader [Dota 2]

Thảo luận trong 'DotA' bắt đầu bởi hiepmap, 26/9/12.

1. BananaSkin

BananaSkin Vũ trụ đệ nhất Vỏ Chúi ♞ Blade Knight ♞ Lão Làng GVN

liên quan thế éo nào bạn có thể giải thích ko??? :-?

Chỉnh sửa cuối: 14/12/12
  2. khoaj

khoaj Liu Kang, Champion of Earthrealm GameOver

=))
    troll phải như thằng trong này đây =))
    http://dota2lounge.com/trade?t=303313
    làm nguyên cái lịch sử về wex essence, hài vkl =))
    quả naval mine sao nhiều cái buồn cười quá =)))

3. MrPhieuDu

MrPhieuDu Mario & Luigi

Thật ra đã muốn làm ngơ cái vụ này nhưng mà theo dõi mấy bữa nay tự nhiên thấy tởm 1 số thành phần, đạo đức ( giả ) vkl =))

Giả dụ như ở ngoài đời, tự nhiên mua được 1 món đồ giá hời, như mua dc chiếc SH mới

coóng của 1 bác dân miền núi với giá 1 triệu đồng ( còn vì sao hắn ta có thì có thể do

trúng thưởng hay cái gì đó ), có thằng nào mà ko nhảy vào ngay. Rồi tự nhiên 1 thời

gian sau ng` ta biết dc giá trị thật của chiếc SH thì lại bù lu bù loa lên đòi lại, hỏi mấy

bạn đạo đức giả ở đây có ai trả lại ko ?? Thực tế chút đi mấy bạn, đọc truyện cổ tích

nhiều quá nên lú rồi hả ? ES đúng là lừa đảo đấy, nhưng các bạn bị lừa kia cũng đã

đồng ý trade kia mà, ngay lúc ES offer món đồ để đổi thì tự nhiên bạn kia cũng phải

muốn, có thế thì cuộc trao đổi mới xảy ra, như vậy cả 2 đều đã là tự nguyện, tự nhiên

bây h giãy đành đạch ra kêu trade giao lưu với cả dựa trên lòng tin, hài vkl, gặp nhau

ngoài đời hay cả người trong nhà với nhau còn chưa tin dc, đây mới gặp nhau trên

mạng, add friend, nói vài ba câu thì thành lòng tin với cả tín nhiệm, cười sắp đứt ruột

rồi đây =)) Bị lừa thì coi như kinh nghiệm lần sau thôi, còn ăn vạ đòi trả lại thì bó rái.

Còn mấy bạn kia ko phải ng` trong cuộc thì làm ơn dừng vụ khóc mướn

giùm cái, nhìn gai mắt vãi l`.

4. Takaya Genji

Takaya Genji I think I'm in

Chuyện shark thì như đã nói, nhưng một phần lúc trade bản thân tôi không hề biết giá trị của con Dog cao đến thế, tâm lý lúc đó thấy đẹp hơn thì xin đổi để sử dụng thôi. Nhiều ông trader thấy thế cứ bù lu bù loa lên là tôi bán thế nọ thế kia nhưng sự thực tôi nạp tiền vào game mua item còn không nói chứ chưa bao giờ tính đến việc quy đổi nó ra tiền. Tất nhiên về mục đích thì chẳng có gì khác nhau, nhưng tôi cứ nói thế, vì tôi chỉ biết được giá cả thật sự khi trò chuyện với 2 trader có kinh nghiệm là zures và bác Cold.
    Cá nhân thấy cậu không phải người trong cuộc nhưng còn năng nổ hơn cả người ta.
    Như đã nói ở trên, tuy đã đổi con dog cho bác Cold nhưng thực sự cách giải quyết lúc đó vẫn rất dễ. Túm cái váy lại thì khi tâm lý mình không biết cậu kia là ai rồi thì mình cứ thản nhiên remove friend. Nếu biết trước thì mình đã chẳng để mọi chuyện phức tạp lên như thế này. Giờ vừa unfriend thì cậu kia đã làm ầm lên ở bên GVN(lúc đấy mới biết), voz, dota-2.vn và gán ngay cái mác lừa đảo cho mình và tất nhiên những ai chỉ nghe một phía sẽ cho rằng mình sai, cá biệt hơn còn có vài thành phần trẻ trâu không cần nghe cũng đòi tìm xiên mình. Vậy thì mình mới nói là chuyện phức tạp lên như thế rồi thì giờ mình có trả lại đồ thì cũng chẳng lấy lại được hết những điều tiếng và trả lại lúc này chẳng khác nào mình tự nhận mình sai trong khi mình chẳng sai gì. Chỉ có cái tình thì không chấp nhận được thôi, cái này mình cũng nhắc đi nhắc lại nhiều rồi.

5. anhquanse¡

anhquanse¡ Mario & Luigi Lão Làng GVN

Nói chung các bạn Voz đến đây với mục đích khóc mướn thì có thể rời đi. Ông kia đã đồng ý trade thì không việc gì ES phải trả lại, lớn rồi, đừng như con nít, hãy coi đó như là một bài học của mình. Ông ES đã nói rõ trade là trade không có giao lưu gì cả, ngay cả ông kia cũng đã thừa nhận là "tưởng" là "giao lưu" và lúc đó không hề nói "giao lưu". Đấy là về lý, còn về tình thì ai thích cạch mặt ông ES thì cứ việc, bản thân ông ES chỉ là một người sưu tập, không phải trade để kiếm lời, em trade với ES rất thoải mái vì những items hot ES vẫn đồng ý trade 1:1 same rarity. Thế nhé PEACE :)>-.

6. achilles_n.1

achilles_n.1 C O N T R A

không biết có đúng vậy không chứ bữa lão ES hồn nhiên nói cây ruling sword trị giá 1 key T__T

không biết tưởng thật mà mua của lão ấy thì ... người vn với nhau cả mà

7. BananaSkin

ruling sword ko trị giá 1 key thì muốn cho free ah??? :1cool_look_down:

8. Takaya Genji

Takaya Genji I think I'm in

Từ lâu lắm rồi mà bạn, bạn hỏi mua thì mình cho giá, bạn hỏi đổi thì mình đổi item mình cần chứ trước thì cây kiếm đó bèo nhất cũng 1 key :2cool_burn_joss_sti
    Giờ item mất giá thì không nói làm gì :2cool_burn_joss_sti

9. achilles_n.1

achilles_n.1 C O N T R A

thời điểm cậu nói thì cây ruling đã mất giá rồi, nữa key còn không được chứ ở đó 1 key. biết đã trade thì ai chẳng muốn được lời, nhưng cũng nên chú ý đến uy tín bản thân

10. alieng

alieng Mr & Ms Pac-Man

hình như đợt đó bác trade con yak pải hok :D
    PS: yêu cái đẹp thì lừa ai cũng đựoc hết :)

11. Hide & Seek

Hide & Seek C O N T R A

thì ra vụ mày nói là vụ này hả bảo,buồn cười quá nhỉ =)) anh mà là mày anh cũng xúc chết mnl =))

12. Lebron1712

Lebron1712 Donkey Kong

Commander Helm 4 keys ai xúc :D

13. hieumapdau

hieumapdau Dragon Quest

Lâu ngày không online nhiều tình tiết mới lạ xảy ra nhỉ :))

Btw, rullinmg sword ngày xưa 2 keys, h mất giá thì ko nói nhưng người bán thích ra giá thế nào là chuyện của người ta. Ông kia hỏi ông ES bán giá nhiêu, ông ấy bảo 1 key, ông thích thì mua không thích thì kiếm người khác chứ lừa lọc, uy tín *** gì ở đây mà phải um xùm =))

14. gamevngh

gamevngh Youtube Master Race

mình còn 1 thắc mắc thôi lúc trade con wardof bạn nói cái gì để đổi con boar hả
    và lúc trade ruling sword đổi con boar bạn đổi gì ( thắc mắc ) nói xong hết ý kiến:4cool_doubt:
    nếu bạn nào không hài lòng mình đặt câu hỏi ban es thì cứ làm 1 ván dota 2

15. anhquanse¡

anhquanse¡ Mario & Luigi Lão Làng GVN

Mình thấy bạn rửng mỡ quá :-j, bạn nghĩ là lấy lại được con wardog bạn sẽ được chia % hả?

16. ZooM1991

ZooM1991 Youtube Master Race

Đi shark của bạn xong đi bán à. Bạn xấu vl :4cool_doubt:

17. MrPhieuDu

MrPhieuDu Mario & Luigi

Làm 1 ván để chứng tỏ cái gì ? Và tại sao cứ phải rủ làm n ván để làm clgt ?? Và thôi hộ cái vụ ES cái :-j Nhức đít vl.

18. Lebron1712

Lebron1712 Donkey Kong

Đờ mờ bạn Zoom nhé :))

19. BananaSkin

bạn có vấn đề về não??? hay bạn có mà ko biét cách xài??? làm 1 ván thì giải quyết được clgt??? xin lỗi nói thẳng là cách nói chuyện của bạn éo khác gì thằng ShowThemHell, thằng mà mình éo bao h ưa nổi trong đây 8-}

20. Hide & Seek

Hide & Seek C O N T R A

làm mẹ nó vài ván cả tối luôn đi, 1 lít 1 trận cho máu nhé. Gọi team đi rồi inbox vào đây cái. Có mỗi cái vụ trade lỗ thôi mà khóc thuê mãi loãng cả topic. Éo hiểu đánh xong 1 trận thì giải quyết vấn đề gì =)