Gắn USB cho ps2 Slim chơi game 100% Final

Thảo luận trong 'Sony' bắt đầu bởi goder2910, 5/2/10.

1. lockect

lockect Youtube Master Race

Mình đã test trên usb flash 4gb rất thành công nhưng làm trên usb external 160gb thì openps2loader không nhận được games nào cả.
    Dùng usbadvance thì thấy games nhưng không load được.Pác nào có bản usbadvance chạy game tốt cho mình xin

2. titigames

titigames Youtube Master Race

Ở đây mình chỉ nói tới việc xài HDD hay USB gắn ngoài thôi (ko chơi từ PC) do tính tiện lợi của nó, mình chỉ thử vài trò cơ bản mà PS2 thường chơi mà thôi. Chơi qua PC phải chờ thời gian kết nối lâu nên mình nghĩ cũng ít ai xài kiểu này, vả lại chưa có thống kê chính thức các trò chơi đc bằng OPPS2Loader nên phải nạp trò vào rồi mới thử có chạy đc hay ko thì rất mất tgian. Tóm lại chờ khi nào OPPS2Loader phát triển nhiều hơn nữa ( bổ xung các patch game ... ) thì hãy quay lại với nó, còn bây giờ xài USBAdvance là số 1 cho PS2 Fat lẫn Slim.

---------- Post added at 17:20 ---------- Previous post was at 17:13 ----------

Bạn dùng thử cái này xem nhưng nhớ là phải disable modechip nó mói chạy nha! [http://www.megaupload.com/?d=TJUX1OPT]

3. a29psx

a29psx Youtube Master Race

ko đâu bro ah, mình toàn xài LAN nè, thời gian kết nối mà bro kêu lâu là 5s
    USB của PS2 là 1.1 nên hạn chế về speed, xài LAN tốt hơn

vậy mà bro còn chê nữa thì thua

4. cuongsos82

cuongsos82 Mr & Ms Pac-Man

Đã setup thành công game chơi trên LAN, lúc trước mình đã phiền bro goder2910 hơi nhiều vì cái vụ USB mình không chơi game được, nay mình đã confirm lại là chơi được nhưng nó load game rất lâu, thà chơi network cho xong.
    Cảm ơn bro goder2910 rất nhiều, từ nay mấy thằng RPG nhật chết với ta, hahahahah.

5. lockect

lockect Youtube Master Race

mình sài modechip super 7 E17 nhưng mà tìm trên net hoài mà không có cách nào disable được cả. Bạn nào biết chỉ mình với

6. a29psx

E16, ko biết có giống ko

7. maxohg

maxohg Youtube Master Race

Máy mình không có 8a,8b gì cả! Vậy là V2.30! Vậy máy mình làm đc những gì vậy? Có chơi game qua USB or network đc không? E chưa dám thử vì chưa biết gì cả!

8. Sharius

Sharius SPARTAN John-117 GameOver

bạn ơi phần hướng dẫn để chơi PS2 mạng lan có modem cái link cho các hệ điều hành khác die mất rồi ::(, win của mình là win7 thì phải làm thé nào ai chỉ giúp mình với

9. hiencucngu

hiencucngu Mr & Ms Pac-Man

Bạn cho mình hỏi mình có 1 cái HDD BOX Transcent 40GB liệu có copy game vào và choi như USB bình thường được không vậy bạn ! Mà sao có người nói là OpenPs2Loader 0.7 không hay bằng USBAdvance vậy bạn ! mong các bạn trả lời mình :)

10. ch0j_s0ng_te

ch0j_s0ng_te Youtube Master Race

Mình cũng đang có 1 hdd box không phải của Transcent không biết có làm đựoc như cách bạn golder nói không nhỉ :)

11. a29psx

lý thuyết là fải đc, còn nếu ko đc thì do thiếu nguồn, cắm thêm nguồn ngoài cho HDD

12. 4fuongtroi

4fuongtroi Legend of Zelda

xài vậy ko bsit usb có đi die sớm ko vì hoạt động liên tục mà ,ớn quá

13. a29psx

usb là flash mà sợ cái gì, còn hdd thì cũng như xài pc thôi
    còn đỡ hơn tiền mua mắt dvd thay cho ps2, lại gặp toàn bọn shop 3 que

14. sao1bang

sao1bang Youtube Master Race

Cho mình hỏi là cách chơi game qua Usb này có dùng được cho loại máy fat ko,đời 5x chẳng hạn

15. goder2910

goder2910 Donkey Kong

@locket : Modchip super 7 là cùng hãng với mình rồi khỏi cần disable làm gì hehe
    @maxohg :Ko có mấy cái đó thì bạn ko thể dùng Free Mc Boot (để ko bao giờ cần dùng đĩa nữa), còn lại vẫn áp dụng được
    @Sharius : Đã sửa link rồi nhé bạn http://sksapps.com/index.php?page=opl.html
    @sao1bang : Có ông bạn trước chat với mình bảo chơi được nhưng chỉ 1 số game thôi, game nào nặng và mới thì load ko nổi vì tốc độ USB của Fat chậm lắm
    @hiencucngu,choi_song_te : mình mới dùng thử HDD box mà chứa ổ Seagate 40gb, mình chưa test Transend, OpenPs2 loader là ngon nhất đó bạn, vì phát triển mới nên rất nhiều chức năng và thêm 1 số patch

16. ch0j_s0ng_te

Thank bạn golder2910 ! nhưng sao mình burn cái ulauchELF ra dvd dạng ps2 bằng Alcohol 120% không xài được nhỉ . con máy nhà mình đời 9xxx ! mà khi giải nén cái ulauchELF có 3 file iso , cue , bin thì burn file nào hả ! ra hàng burn thì người ta bảo burn ra Cd dạng PS1 mình chả hểu gì hết trơn !

17. ch0j_s0ng_te

Giúp mình đi mà ! mình định mang con máy già nua mình đi chơi nhưng mang một đống đĩa thì lỉnh kỉnh lắm :-"

18. c@rder

c@rder Mario & Luigi

Bạn burn bằng đĩa CD, DVD ko được đâu. khi burn thì chọn file iso để burn.

19. knight1982

knight1982 Youtube Master Race

Hix, mình xài con HDD WD Elements 250GB, để định dạng NTFS thì OpenPS2Loader không thấy được game, định dạng Fat32 thì thấy nhưng vào game thấy load game rất chậm, chơi toàn bị giựt hình. Cho mình hỏi:

1/- Có phải do định dạng Fat32 nên tốc độ chạy game chậm? Có bạn nào đã dùng HDD WD Elements 250GB, định dạng NTFS thấy được game không?

2/- Hay do USB của PS2 cung cấp nguồn không đủ nên HDD hoạt động kém. Nếu được mình xài cáp nối cả 2 cổng USB của PS2 kết nối với HDD có được không?

Ai biết xin chỉ giùm, pác nào góp ý mình cũng cám ơn hết.

Thanks trước nhéb-)

20. ch0j_s0ng_te

Bạn Knight có thể cho hỏi là bạn burn cái UlauchELF kiểu gì được không ! Bạn burn nó ra CD hay DVD dạng gì vậy