[GBA] Harvest Moon - Friends Of Mineral Town

Thảo luận trong 'Harvest Moon' bắt đầu bởi chuotcoi, 23/5/09.

1. lev700

lev700 Youtube Master Race

:) mỗi ngày ném 1 bông hoa xuống cho harvest goddest lâu lâu bà ta cho 1 cái

2. RikatoLi

RikatoLi Youtube Master Race

Cho mình hỏi cái công thức nấu ăn thứ 3 mình đã làm hết các món như trong Topic tổng hợp rồi nhưng trong game nó vẫn để thiếu 1 món là món gì mình không biết nữa, món kế cuối cứ để dấu ??? hoài à, mình đã coi kỹ công thức nấu ăn và làm theo, chỉ thiếu mỗi cái đó thôi.
    Làm sao để có máy nghe đĩa vậy các bạn. THanks

3. DAC

DAC Space Marine Doomguy

Tui chắc chắn là bạn chưa nấu đủ, món kế cuối là Autumn Sun hay Fall Sun gì đó, nó yêu cầu nguyên liệu phải có sản phẩm X, mà sản phẩm X thì cực kỳ hiếm.

4. DAC

DAC Space Marine Doomguy

cái này fai đi kết nối gameboy của bạn với gamecube mua của van còn chơi = giả lập thì dùng cheat thì fai :)

Không biết thì đừng đoán bừa. [-X

Hoặc biết thì đừng làm bộ không biết. [-X

Vậy mình xin trả lời là đồ X hoàn toàn không liên quan gì đến Van và kết nối Game cả, như vậy đã được chưa? :|

Còn nếu nói về máy nghe đĩa thì sau này nên Quote lại đoạn người ta hỏi. :-"

=))

5. RikatoLi

không phải cái đó bạn ơi, cái đó thì mình làm được rồi, còn cái công thức thứ 3/14 ý, cái kế cuối, bao gồm các công thức Mixed Juice hay Mixed Latte gì đó, mà không hiểu sao vẫn thiếu 1 cái :(
    Mà sao hem ai nói mình làm sao để có máy nghe đĩa vậy nhỉ:|

6. yến yến

yến yến Youtube Master Race

các anh chị ui ;;) làm sao để có nhà kính vậy :D chỉ giùm em :-*

7. buomtataxoa

buomtataxoa Donkey Kong

Bản này ko có nhà kính, chắc vậy quá !:))

8. _MrChym_

_MrChym_ Mr & Ms Pac-Man

Các bản HM của NDS với PSP, Wii mới cóa nhà kính! Mà ai chỉ cho mình thời gian câu quả powerberry ở biển với! Lần trước câu được rồi nhưng chuyển qua patch VN quên béng mất. Trả lời nhanh giùm cái.

9. buomtataxoa

buomtataxoa Donkey Kong

vào mùa đông, không bik đúng ko ta :))

10. yến yến

yến yến Youtube Master Race

:| hix không có nhà kính à :(( em nhớ là có mờ .
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    mà em chơi trò chơi với bà tiên không thấy có mythic stone nơi :| làm sao để có mythic stone vậy :((:((

11. lev700

lev700 Youtube Master Race

đào trong hang mùa xuân :) tầng bao nhiu thì hình như có trong hướng dẫn

12. _MrChym_

_MrChym_ Mr & Ms Pac-Man

Đảm bảo là FoMT không có nhà kính! Mythic stone thì đào trong Spring Mine tầng 80 khi all tools ở cấp Bless! Mỗi lần vô chỉ đào được 1 vin, đào nữa = nhau!
    Mà bên trên có bác bảo câu pberry ở mùa đông nghe hay nhỉ! Tui đã nói là mùa đông rồi, chỉ không nhớ thời gian thui, nhưng mà chiều nay câu được rùi! Câu = Cần câu cấp 5, 1-3 h chiều ở biển mùa đông!
    P/s: Ai chỉ mình sau khi xưng tội hỏi cưới con HG như thế nào nhỉ? Xưng tội chọn cái gì đây? Mà chưa bao h tui gặp cái vụ hỏi cưới HG cả! Ai pro chỉ hộ kái!

13. DAC

DAC Space Marine Doomguy

U nhầm lẫn cái gì chăng? Mỗi trang chỉ có 8 công thức, cho nên U ghi 3/14 thì chỉ có thể là trang 14, công thức thứ 3, chứ không thể nào là trang 3, công thức thứ 18 được. :|

Trang 3 thì đúng là có các món Mixed Juice hay Mixed Latte, còn trang 14 chỉ có 4 công thức gồm:

Spring Sun = Blue Magic Grass + Red Magic Grass + Moondrop Flower + Pinkcat Flower + Toy Flower
    Summer Sun = Fish (S) + Fish (M) + Fish (L) + Fossil Of Ancient Fish + Pirate Treasure
    Autumn Sun = Cheese (X) + Mayonnaise (X) + Egg (X) + Milk (X) + Wool (X) + Yarn (X)
    Winter Sun = Alexandrite + Diamond + Emerald + Moonstone + Pink Diamond + Mythic Stone + Sand Rose

Cái Autumn Sun chính là cái công thức thứ 3/14 đó (kế cuối). Bạn về xem lại trang còn thiếu thực ra là trang nào, tốt nhất là chụp screenshot lại (nhấn F12). Sau đó Up lên cho mọi người xem. Bạn cũng pro thực, chính bản thân tui còn chưa nấu ra được Autumn Sun nữa đó. :|

Cái đó lev700 đã trả lời là phải kết nối với máy GameCube (máy thật), còn giả lập thì chỉ có thể dùng cheat thôi. Không bàn về cheat ở đây. :|

Bản này chắc chắn không có, coi chừng nhầm với bản Back to Nature.

Chính xác thì Mythic stone nằm ở các tầng 60, 102, 123, 152, 155, 171, 190, 202, 222, và các tầng từ 250 - 255. Tuy gọi là hiếm nhưng có thể đào 1 lần bao nhiêu viên cũng được (không phải 1 viên). Ở 1 tầng hên thì xuất hiện 1 viên, cực kỳ hên thì có thể xuất hiện 2 viên, nếu tính trung bình 1 tầng được 1 viên thì 1 lần đào xuống 255 tầng sẽ được tổng cộng 15 viên. :|

Thì điều kiện của nó là mùa Đông thôi, giờ nào chả được. :|

Trong khi xưng tội sẽ xuất hiện ngẫu nhiên 1 lần 3 chọn lựa, trong đó thỉnh thoảng sẽ có câu đại loại như "Tui mún cưới Harvest Goddess", chọn câu này. :|

14. RikatoLi

Đây mình post hình cho bạn coi nè
    mình coi trogn topic tổng hợp, ở cái recipe 3 hình như cũng thiếu 1 dòng cho cái côgn thức ??? đó

15. DAC

DAC Space Marine Doomguy

Here you go :):
    Công thức này đoán cũng ra cần gì hỏi, mấy cái đồ uống Juice chứ thêm Milk vào là ra Latte thôi mà. ~_~

16. _MrChym_

_MrChym_ Mr & Ms Pac-Man

Bác này nấu gần hết mà không bít món này sao? Tui nấu được có hơn 10 món mà đã cóa cái này oài! Mà cái món này cóa trong lễ hội nấu ăn năm thứ 1 mà!

17. buomtataxoa

buomtataxoa Donkey Kong

Ê, em cũng không biết, ai tốt chĩ đi em nấu cho chồk em ăn với :P

18. harvestmoon17

harvestmoon17 Youtube Master Race

cho mình hỏi trong nấu ăn thì pop là gì ? :D:D:D thông cảm vì mình yếu ngoại ngữ

19. dvirus

dvirus Mr & Ms Pac-Man

cái event spring thanks giving...nếu như mình đã có V thì bọn khỉ gióa kia có đến đập cửa xin sôcôla ko?
    P/S: nếu có chắc phải đóng đinh cửa cho qua event quá...:-o....sợ hư cửa + tốn $ mua Ing để nấu or $ để mua sôcôla...;;)

20. prince of games

prince of games Space Marine Doomguy

hình như ko có "pop" chỉ có "pot" thj` phài 8-}