[GBA] Harvest Moon - Friends Of Mineral Town

Thảo luận trong 'Harvest Moon' bắt đầu bởi chuotcoi, 23/5/09.

1. dvirus

dvirus Mr & Ms Pac-Man

tui câu đc 2 lần con Monk FIsh nè cần ảnh ko tui post cho koi...:-w

2. harvestmoon17

harvestmoon17 Youtube Master Race

các bạn có mẹo nào giúp mình đào Cursed Tool với , đào được 1 cái thôi là đã hết 2 cái Elli Leaves rùi, làm sao xuống sâu được , Cursed Tool ra random hay cố định ở một chỗ vậy? hjc' chán wa' đi ah` :((:((:(( giúp mình với

3. dvirus

dvirus Mr & Ms Pac-Man

ra random cái đó thì trước khi xuống hang ông Save lại đào tìm nếu ko có thì Load lên lại làm như thế là đc..:D

4. luckystar123

luckystar123 Mr & Ms Pac-Man

Vậy bạn post lên đi tui cũng chỉ câu dc 1 lần thôi

5. DAC

DAC Space Marine Doomguy

Chỉ có 3 trường hợp:

1-Là do nhầm lẫn phiên bản (tui nhớ có bản có thể câu nhiều lần, hình như bản HMDS thì phải), nhưng bản FOMT thì chỉ câu được 1 lần thôi.
    2-Lỗi game.
    3-Nhớ nhầm, cái này thì vô đối. 8-}

6. Blue-sky01

Blue-sky01 Youtube Master Race

Câu cá thần dc ư, vậy bạn ơi chỉ cách mình câu cá thần đi

7. Corsad

Corsad Mr & Ms Pac-Man Lão Làng GVN

Jp. Huchen: Câu ở hạ nguồn (con sông chảy qua trang trại của mình) sau khi đã học được công thức nấu Sushi, Sashimi, và Grilled Fish.
    Monkfish: Câu ở ngoài biển trong khoản thời gian từ 10 PM - 8 AM. Chỉ xuất hiện vào mùa Xuân hoặc Đông.
    Catfish: Câu ở Hot Spring. Nên câu vào mùa Đông.
    Carp: Câu ở hồ Kappa sau khi bán được 200 con cá bất kỳ.
    Squid: Câu được ngoài biển, trước khi câu phải ném 1 con cá nhỏ xuống biển. Không xuất hiện trong mùa Đông. Con này tuy gọi là King Fish nhưng thực ra là mực chứ không phải cá.
    Coelacanth: Sau khi đã câu được tất cả 5 con King Fish khác, con này sẽ xuất hiện ở hồ nước dưới mỏ Winter Mine tầng 9.

8. Blue-sky01

Blue-sky01 Youtube Master Race

Cho mình xin những nơi mà Kai sẽ đến trong mùa hè đi

9. luckystar123

luckystar123 Mr & Ms Pac-Man

_thứ hai ==> thứ bảy :
    6:00 am == 7:00 am ở Inn
    3:30 am ==> 10:00 am ở bãi biển
    11:00 am ==> 12:00 pm ở lodge
    1:00 pm ==> 4:00 pm ở bãi biển
    5:00 pm ==> 6:00 pm ở lodge
    8:00 pm ==> 10:00 pm ở Inn
    _Chủ nhật ( trời nắng )
    6:00 am ==> 12:00 pm ở Inn ( tầng 2 )
    1:30 pm ==> 3:00 pm ở bãi biển
    5:00 pm ==> 10:00 pm ở Inn ( tầng 2 )
    _Chủ nhật ( trời mưa )
    6:00 am ==> 10:00 pm ở Inn ( tầng 2 )

10. harvestmoon17

harvestmoon17 Youtube Master Race

thế nếu mình đào được Tool rồi nhưng tốn nhiều sức quá, phải ăn hết Elli Leaves thì làm sao đào sâu xuống các tầng dưới được, còn đào nhiều Tool khác nửa chứ ? làm sao đây trùi ? help mE

11. RikatoLi

RikatoLi Youtube Master Race

ủa bạn ơi, mình câu được con Jp.Huchen rồi, mà sao nhân vật của mình không giữ được, nó hiện lên bảng thông báo đây là king fish và sau đó nó tự vất đi, không giữ được:(

12. DAC

DAC Space Marine Doomguy

Lần sau xem kỹ tên Topic rồi hãy trả lời. :))

Bộ bản HMDS không phải là HM à? Trong bản HMDS có kiếm huyền thoại đấy nhé. :D

Vẫn tăng bình thường, chỉ có điều không nhìn thấy tim nữa thôi.

Muốn được dự đi mời tiệc cưới thì không cần thân với cô gái mà phải thân với chàng trai. Cái này vừa nói ở mấy trang trước. :-w

Cũng nên phân biệt, Event cần xem để tụi nó làm đám cưới là Rival Heart Event chứ không phải Heart Event. Cái Rival Heart Event thì thân với cô gái quá sẽ không xem được. :-w

13. aspirine1995

aspirine1995 Youtube Master Race

Lam ơn giúp mình với .Mình đang đào trong hang động mùa đông để lấy kapa jewel mà k0 lấy được.Tức là mình vào hang đào thấy được cái kapa ấy rùi, đến lúc load lại thì tìm mãi
    k0 thấy là thế nào ?Ai biết làm ơn giúp đỡ tuyệt vọng quá trời:((:((:((

14. RikatoLi

RikatoLi Youtube Master Race

bạn ui giúp mình với, mình hỏi câu trên kìa :D
    Còn nữa, mình lỡ thân hết với mấy cô gái rồi, mình không biết cái nào là rival event nữa, bạn có thể liệt kê cho mình lại ko, bây giờ làm sao để dự đám cưới (thân với các chàng trai thì dễ rồi nhưng nếu không xem được rival heart thì sao đây, ko lẽ làm cho các cô gái ghét mình để xuống tim à :@)

15. DAC

DAC Space Marine Doomguy

Cá thần (King Fish) câu được rồi thả, nhưng tên của nó sẽ được lưu vào bảng Fishing List của bạn. Thế bạn nghĩ câu được King Fish rồi giữ để bán chắc. :-/

Đây là phần thông tin về Rival Heart Event: http://forum.gamevn.com/attachment.php?attachmentid=41129&d=1152714139

Nếu lỡ cua cô gái lên tim quá cao thì chỉ có cách tặng quà để họ ghét thôi. Lưu ý là đừng nói chuyện với họ cũng giúp làm tim giảm nhanh hơn. Vứt rác bừa bãi, cho vật nuôi bệnh chết cũng làm giảm tim, nhưng nó có tác dụng với tất cả dân làng chứ không chỉ riêng cô gái. Thật ra canh ngày sinh nhật rồi tặng món quà đã được gói (muốn gói quà thì vào viêu thị) mà cô gái ghét nhất thì tim giảm ầm ầm. Tăng tim mới khó chứ giảm tim thì lẹ thôi.

Trước tiên tui cần xác nhận lại việc bạn Save/Load. Bạn Save ở tầng nào, đào được Kappa Jewel ở tầng nào.

Nếu bạn Save ở tầng trên, sau đó xuống dưới đào thấy rồi Load ra ở tầng trên, lúc quay xuống viên Kappa Jewel sẽ thay đổi vị trí.

Nếu bạn Save và đào được viên Kappa ở cùng tầng, thử đập hết tất cả đá ở tầng đó 1 lần nữa (nếu không đủ sức thì chia ra 2 lần, mỗi lần đập 1/2, yếu quá thì chia ra nhiều nữa). Nếu chắc chắn không tìm thấy thì có lẽ là do game bị lỗi. Thật ra lỗi này tui chưa từng gặp trong bản FOMT, nhưng trong bản HMDS có trường hợp lỗi tương tự, khi đào được 1 thứ ở 1 vị trí, lúc load ra đào lại thì không thấy nữa.

Nếu là bị lỗi thì chỉ có cách quay lên đào lại thôi. :(

16. thuan2009

thuan2009 Youtube Master Race

Bạn ơi cho mình hỏi: trên người mình chứa item ít wa'( 9 ô), mình nghe nói có cái shelf hay tủ kiếng gì đó có thể chứa item à,nếu có thì mua như thế nào vậy bạn,bạn có thế cho mình link dẫn đến kho của DAC không?
    :(

17. Corsad

Corsad Mr & Ms Pac-Man Lão Làng GVN

Shelf và refrigerator bạn có thể mua được trên tivi vào thứ 7 sau khi đã nâng cấp nhà rộng ra 1 lần.
    Link tới nhà kho của DAC:
    http://forum.gamevn.com/showthread.php?t=205826

18. twinprincess

twinprincess Youtube Master Race

mình cũng gặp trường hợp như vậy, nhưng chỉ có các viên từ tầng 80 trở đi thôi:P:P. Nếu bạn cũng vậy thì bạn chỉ có 1 cách là đạp đá giống như lúc đầu đến chỗ có kâp jewel thì nó sẽ có lại thôi. Hơi mất sức một chút nưng bạn cứ đào black green mà ăn là hồi phục lại thôi (cần kiên nhẫn 1 chút):>:>

19. thuan2009

Mấy bạn ơi mình là lính mới,mình có những vấn đề sau muốn hỏi,mong các bạn giúp đỡ:
    1.Lúc đầu mình không biết chơi nên mãi lo kiếm tiền nên đến mùa xuân năm 3 mới đi K Karen, mình nghe nói hết năm 3 mà không có vợ sẽ ở độc thân, vậy liệu trong 1 năm mình mỗi ngày mình mua 9 chai Wine để tặng Karen(trừ thứ 3 và chủ nhật,vì nhà rượu đóng cửa)và nói chuyện với Karen thì có lên được tim đỏ không vậy?
    2. Bộ dụng cụ làm bếp gồm mấy thứ vậy mấy bạn?
    3.Còn những tim sau đây của những cô gái này màu gì vậy bạn hay tên gì vậy:

20. thuan2009

Mình xin lỗi do không thể sửa bài nên mới pót nhiều lần mấy bạn thông cảm nha:
    Cho mình hỏi :
    1.AMETHYSTS là gì vậy
    2.Bamboo Shoot lấy hay mua ở đâu hay phải chế biến
    3.Frying Pan,Knife là gì làm sao có được
    Mấy bạn cho mình xin lỗi vì đã làm phiền nha, do mình hỏi nhiếu quá. Mong các bạn trả lời dùm mình,cám ơn các bạn.
    Nếu mình vi phạm nội quy diễn đàn hay cách post bài mong các bạn chỉ giáo để lần sau tránh.Thank