[Gen IV] Thảo luận Pokémon Diamond/Pearl/Platinum/Heart Gold/Soul Silver

Thảo luận trong 'Pokémon FanClub' bắt đầu bởi pokemoncis, 22/1/11.

1. [Gemini]

[Gemini] Aqu

Dragon Tail =)) hay =))
    Rock Climb có đủ 16 Badge Prof.Oak sẽ cho mình :)
    Con Dragonite bạn đem nó về Backthorn City , ở đó có Move Deleter và Move Relearner giúp xóa move và học lại các move đã bỏ qua

2. thiensohu

thiensohu C O N T R A

cho tớ hỏi trong SS và HG k có bán đá tiến hóa k :(

đến chỗ Gym thứ 3 có tòa nhà cao cao mà hông thấy bán :(

với cái hộp coin của mr.game gì đó cho thì kiếm coin ở đâu vậy

3. [Gemini]

[Gemini] Aqu

Evolution Stone ko có bán bạn àh :) Bạn chỉ có thể chơi Bug Catching Contest , Pokethlon , hoặc xin số phone của 1 số NPC trong game để lấy
    Coin kiếm bằng cách chơi game trong căn nhà bên PC ở GoldenRod City

4. thiensohu

thiensohu C O N T R A

^ là căn nào vậy cậu tớ lục tung cả City lên mà hông kiếm ra T_T

5. spallphiphi

spallphiphi Mr & Ms Pac-Man

các bác cho mình hỏi, mình mới chơi bản soul silver bằng desmume . Thấy sao tốc độ chậm quá . Làm sao tăng speed di chuyển lên giờ . Dùng No$bia thì hình như bị lỗi hình nhân vật , vào game thấy nhân vật là cái thùng .
    Mình add 2 cheat này vào desmume o biết có đúng o nhưngo thấy thay đổi gì hết speed code:
    5201D0B0 D1024281
    1201D038 000046C0
    1201D0B2 0000D1D1
    D0000000 00000000
    message speed code:
    5201D0CC D1024281
    1201D054 000046C0
    1201D0CE 0000D1D1
    D0000000 00000000

6. dark_dragons

dark_dragons Hyperion Captain ‍ ⚚ Mystic Mage ⚚ Moderator Lão Làng GVN

Coin thì phải cờ bạc trong Game Corner:

Cứ dùng No$GBA, hướng dẫn fix lỗi ở đầu topic.

7. bin94dn

bin94dn Youtube Master Race

mấy a ơi cho e ? muốn pắt con pokemon huyền thoại như là Lugia.Ho-oh.Entai là dùng loại qả cầu gì vậy

8. [Gemini]

[Gemini] Aqu

Trên lý thuyết thì loại nào xài cũng đc , chỉ tùy bạn may mắn hay ko thôi :) Nhưng những loại tốt nhất khuyên dùng là Ultra Ball , Dusk Ball ( nếu bạn bắt vào ban đêm ) , Timer Ball ( nếu bạn đã vật lộn với nó đc 1 lúc ) . Còn trong trường hợp bạn ko đủ kiên nhân ngồi đánh vật với mấy con đó thì Master Ball là nhanh nhất , bảo đảm trúng . Nhưng cũng phải cẩn thận có 1 quả free thôi , muốn có đc quả thứ 2 thì khá là khó ;))

9. bin94dn

tks ^^... Master Ball là làm sao có bạn...hôm nay mới chơi tới nhận con pokemon EEVEE và TOGEPI bạn biết lv bao nhiu nó mới tiến hóa và dùng đá gì để tiến hóa đá đó ở đâu có chỉ giúp mình với thanks bạn nhiều ^^!

10. dark_dragons

Master Ball thì bạn về hometown (New Bark Town), nói chuyện với ông tiến sĩ (sau khi có được tất cả GYM Badges nhé!), ổng sẽ cho bạn! :D
    Còn Eevee, muốn evolve thành Pokémon nào thì hãy làm theo nhé:
    1. Normal Type: Eevee => Đừng evolve, cho nó giữ Everstone hoặc ngăn không co nó evolve.
    2. Fire Type: Flareon => Sử dụng Fire Stone.
    3. Water Type: Vaporeon => Sử dụng Water Stone.
    4. Electric Type: Jolteon => Sử dụng Thunder Stone.
    5. Psychic Type: Espeon => Luyện max happiness và up 1 level vào ban ngày.
    6. Dark Type: Umbreon => Giống Espeon nhưng up level vào ban đêm.
    7. Grass Type: Leafeon => Level up ở Moss Rock.
    8. Ice Type: Glaceon => Level up ở Ice Rock.

Ghi chú:
    • Đối với Flareon, Vaporeon và Jolteon, nên cho evolve càng sớm càng tốt, nếu không muốn nó giữ Pre-evolve move nào.
    • Về Espeon và Glaceon, đọc HƯỚNG DẪN NÀY để hiểu happniness là gì.
    • Về Leafeon và Glaceon, rất tiếc là trong HeartGold và SoulSilver không có Moss Rock/Ice Rock để Eevee evolve.

Còn về Togepi, luyện max happiness và 1 level up sẽ giúp nó tiến hóa. Muốn evolve thành Togekiss, sử dụng Shiny Stone là được! :D

11. bin94dn

Grass Type: Leafeon => Level up ở Moss Rock. tiến hóa cái này có cần happiness không bạn...
    đọc cái qa cái hướng dẫn [happiness] luyện úp lv + 5 happiness nhưng làm sao nhìn mãi điểm + của nó không thấy cái happiness nào vậy bạn...vậy togepi cứ luyện cho nó úp lv bình thường là vẫn tiến hóa hã bạn..

---------- Post added at 03:34 ---------- Previous post was at 03:24 ----------

Grass Type: Leafeon => Level up ở Moss Rock. vậy là cái này là cứ luyện đủ lv là nó tiến hóa hã bạn.không cần happiness hã ?
    tớ đọc qa cái hướng dẫn [happiness]
    Lên level (+5 nếu happiness từ 0-99, +3 nếu happiness từ 100-199, +2 còn lại)
    nhưng khi tớ luyện con togepi từ lv 1 đánh 1 phát úp lv 5 ... tớ nhìn qoanh cái + điểm pontin nhưng tớ không thấy cái nào ghi là + happiness cã...chỉ giúp tớ
    Còn về Togepi, luyện max happiness và 1 level up sẽ giúp nó tiến hóa...như vậy cứ liên tục luyện lv cho nó có tiến hóa đc không bạn

---------- Post added at 03:37 ---------- Previous post was at 03:34 ----------

@dark_dragons:Grass Type: Leafeon => Level up ở Moss Rock. vậy là cái này là cứ luyện đủ lv là nó tiến hóa hã bạn.không cần happiness hã ?
    nhưng khi tớ luyện con togepi từ lv 1 đánh 1 phát úp lv 5 ... tớ nhìn qoanh cái + điểm pontin nhưng tớ không thấy cái nào ghi là + happiness cã...chỉ giúp tớ
    Còn về Togepi, luyện max happiness và 1 level up sẽ giúp nó tiến hóa...như vậy cứ liên tục luyện lv cho nó có tiến hóa đc không bạn

---------- Post added at 03:39 ---------- Previous post was at 03:37 ----------

@dark_dragons:Grass Type: Leafeon => Level up ở Moss Rock. vậy là cái này là cứ luyện đủ lv là nó tiến hóa hã bạn.không cần happiness hã ?
    Còn về Togepi, luyện max happiness và 1 level up sẽ giúp nó tiến hóa...như vậy cứ liên tục luyện lv cho nó có tiến hóa đc không...

12. MrBinBin

MrBinBin Generalissimus

bạn ra moss rock ( chỉ có ở bản D/P/ Plat ) up 1 lv thôi là nó sẽ tự tiến hóa thành Leafeon ( tương tự cho Glaceon )

Happiness không thể thấy trong game được, muốn biết cụ thể bạn phải dùng pokésav, chỉ có thể xem Happiness tổng quát = Adds-on cho pokégear trong D/P/Plt hoặc cô bé ở Golden Rod City trong HG/SS mà thôi

cách max happiness củ bạn vẫn được nhưng khá lâu, bạn có thể cho nó ăn thêm vitamin và kết hợp massage sẽ nhanh hơn rất nhiều :D

13. Its not over yet

Its not over yet Youtube Master Race

Cho mình hỏi làm sao có nhiều vương miện như chủ topic vậy ?? Phải là mod mới có à ?

14. mr_nhox_shock

mr_nhox_shock The Warrior of Light Lão Làng GVN

^
    Bạn này muốn bị mod ban nick à? Sao bạn lại hỏi 1 câu không ăn nhập gì tới game thế?

15. bin94dn

cái nv ở BLACKTHORN CITY
    3-DRACO TUTOR: khi bạn đem POKEMON rồng ở đầu party và max happiness đến gặp bà ta sẽ dạy cho nó Draco Meteor (Type: Dragon, Pw: 140, PP: 5)
    là con nào bạn...
    cô bé ở Golden Rod City trong HG/SS ... nó nằm ở đau bạn
    vừa luyện cho nó úp lv... nếu nó hết máu cứ cho ăn potion và nói chuyện vs nó là sẽ lên happiness àk bạn
    Moss Rock nằm ở gần thành phố nào vậy bạn

16. dark_dragons

Draco Tutor để teach move Draco Meteor thì phải. Hễ đem 1 Pokémon hệ Dragon đã max happiness là sẽ được dạy.
    Bạn có đọc bài của mình chưa, và đọc happiness guilde chưa? Hay bạn có vấn đề đọc-hiểu?

Happiness muốn tăng dễ thì cho Pokémon mang Soothe Bell, lên xe đạp chạy vòng vòng. Chạy vài ngày sẽ max happiness nếu bạn có thời gian. Cách khác, là cho nó ăn các loại Vitamin (Zinc, Calcium, Protein, Carbos,...). Việc cho ăn Potion chỉ để hạn chế faint, khỏi bị trừ happiness thôi.

Và mình đã nói là Moss Rock không có ở bản HeartGold/SoulSilver!

17. MrBinBin

MrBinBin Generalissimus

dark trả lời cho bạn gần hết rồi, mình trả lời vị trí của cô bé xem happiness thôi nhé :)

bạn vào giữa thành phố, phía tay phải có 1 con đường ( chỗ lấy xe đạp ) thì có 1 căn nhà nằm trước căn nhà của ông chủ tiệm xe đạp. bạn vào trong sẽ có 1 cô gái ngồi ở cái bàn, nói chuyện và cô bé sẽ cho bạn biết pkmn đứng đầu team bạn có mức độ happiness thế nào :)

Moss rock nằm ở Eterna Forest ( trước Eterna city ) trong pkmn Diamond/ Pearl/ Platinum nhé bạn, Moss Rock ko có trong pkmn HG/SS :)

18. bin94dn

mình đọc bài của bạn r` nhưng k hĩu =="
    vậy là cứ cho nó ăn (Zinc, Calcium, Protein, Carbos,...) mấy cái này liên tục là nó vẫn tăng happiness àk
    bạn có cái yahoo cho mình xin ^^

---------- Post added at 13:25 ---------- Previous post was at 13:18 ----------

ax tự nhiên vào đánh 2 con Dratini 1 lần đc 500 exp togepi tiến hóa lun :D

---------- Post added at 14:35 ---------- Previous post was at 13:25 ----------

sao mình học Suft cho con Karrybi rồi mà qa cái vùng lóc Xoáy ở dragon's den k được đi qa thì nó bảo

Nước xoáy và quay xung quanh với một tiếng gầm thét hùng mạnh.
    ai biết chỉ giúp tks

19. dark_dragons

Cần có move Whirlpool để vượt qua chổ đó! :D

20. bin94dn

tks bạn ^^ ... SUPERROD là tiềm ở đau vậy bạn