[Gen V] Pokémon Black/White và Pokémon Black/White 2

Thảo luận trong 'Pokémon FanClub' bắt đầu bởi dark_dragons, 23/6/12.

1. Evil_King

Evil_King Fire in the hole! Lão Làng GVN

dark ơi mình chơi bản J đi đến khúc Giant Chasm bị bọn Plasma chặn = cái thuyền có con Kyurem băng trên đó òi :3cool_adore: h` lên đánh hết nó có 4 cái cục điện, muốn mở phải nhập password từ cái máy kế bên nó, mình đã đánh hết Plasma trong đó có con nhỏ cho tấm card để khởi động cái máy nhập password mà mình ko biết pass là gì, thấy bọn nó nói 92430 gì tùm lum :4cool_oh:
    tiếng nhật nên chả hỉu gì, h` bí khúc này rùi làm sao đây :3cool_adore:
    P/s: đã có hết các Badge :1cool_byebye: mấy bác nào đi trước mình chưa nhỉ :6cool_smile: chưa đánh E4 tại còn kẹt bên đó :3cool_adore:

2. tuan189

tuan189 Dragon Quest

Thử đánh hết đám Plasma rùi nói chuyện với từng đứa xem nó sẽ cho password rùi ra thử mở cửa lại xem. Thấy na ná HG/SS

3. Evil_King

Evil_King Fire in the hole! Lão Làng GVN

nhưng mình không biết tiếng J (cả 4 thứ tiếng) thì nói chuyện mần răng với mấy bợn ấy, định hỏi có ai qua đoạn ấy rồi thì share đại cái pass cho nhanh, thôi để mình down thử patch E, cảm ơn bạn tuan189.
    @snipehunter_1610: Rep hết đạn

Chỉnh sửa cuối: 8/7/12
  4. tuan189

tuan189 Dragon Quest

Patch E chưa Patch tới lời thoại đâu bạn à chắc chỉ Patch đc Moves, items gì đó thôi :(

5. snipehunter_1610

snipehunter_1610 T.E.T.Я.I.S

Thật ra Patch E v1.8 của nhóm PokeStation đã patch gần hoàn chỉnh lời thoại của 2 thành phố đầu :D

còn password là một trong những cái sau đây: (bạn xem link hướng dẫn này nếu lười đọc của mình ở dưới: http://www.youtube.com/watch?v=cRCl-x-dbJY)

Mã:
    レシラム (Reshiram)
    ゼクロム (Zekrom)
    キュレム (Kyurem)
    1101
    2202 
    3303
    4404
    5505
    6606
    7707
    8808
    9909
    Với 3 cái pass đầu, nếu bạn muốn làm theo video hướng dẫn cũng được, tức là mò từng chữ cái một bằng Wiki rồi tìm ra ô tương ứng trong DS. Nhưng cá nhân mình tìm ra 1 cách dễ hơn. Trong những nút phía dưới cùng của bảng chữ cái ở default, sẽ có 1 nút mang nghĩa là "translator." Bạn bấm vào nút đó, nó sẽ đưa bạn đến bảng chữ cái tiếng Anh (ko còn tiếng Nhật nữa). Bây giờ cái này mới là rất quan trọng: bạn bấm vào 1 cái nút phía dưới bên trái, với chức năng làm highlight các chữ cái còn lại lên. Xong rồi, bạn bắt đầu điền tên tiếng Anh vào, nó sẽ tự động dịch ra tên tiếng Nhật cho bạn.

Lưu ý là:

+ Với Kyurem: password điền vào bảng thông dịch này là Kyuremu
    + Với Reshiram: password điền vào là Reshiramu
    + Với Zekrom: password là Zekuromu

Nếu tất cả password đều ko work, đó là do glitch của patch E. Bạn cần phải bước ra khỏi tàu, dùng rom gốc bản J (no patch), làm lại 1 lần nữa, rồi sau đó lại đổi file save về bản E-patched tiếp tục chơi

Nếu vẫn ko work, chặt đầu mình. LOL. 6 tiếng mò ngày hôm qua, hóa ra là vì glitch của patch v1.8 của nhóm PokeStation nên ko cách nào qua chỗ đó được.

PS: Đã def. Iris \m/
    Team: Lv 54 Magmortar, Lv 55 Galvantula, Lv 55 Gigalith, Lv 56 Swanna, Lv 58 Mienshao, Lv 58 Haxorus. No starter \m/

Chỉnh sửa cuối: 7/7/12
    Evil_King thích bài này.
  6. jiang_wei

jiang_wei シェンムー Ryo Hazuki Lão Làng GVN

chính vì những rắc rối như thế này nên mình mới cố nhịn chờ bản e
    chơi j bị bỏ mất nhiều cái lắm

7. Ts_4ever

Ts_4ever T.E.T.Я.I.S Lão Làng GVN

Box đã có guide dùng pokeGen chưa nhỉ?

8. dark_dragons

dark_dragons Hyperion Captain ‍ ⚚ Mystic Mage ⚚ Moderator Lão Làng GVN

Chưa có guide về hacktool hoàn chỉnh :D

Còn về bản Patch v4 này, yên tâm là những đoạn key quan trọng hầu như đều được dịch hết! (Lười chơi lại để test liệu có phải thế thật không :)))

9. tuan189

tuan189 Dragon Quest

@Sniper: Làm sao có đc Magmotar và Gigalith thế ? chơi trên máy thật hả .... nhà có cái Ds lite cũ rích ko chơi đc... buồn :cuteonion20:

10. jiang_wei

jiang_wei シェンムー Ryo Hazuki Lão Làng GVN

tên dark đã complete game rồi à nhanh thế.dạo này tưởng ngươi đang cày dw7

11. coolman0412

coolman0412 Mr & Ms Pac-Man

Chỉnh sửa cuối: 9/7/12
  12. snipehunter_1610

thật ra chơi test water vậy cũng hay, đặc biệt là với những ai chơi bằng máy DS như mình :)
    + Thứ nhất, mình mò đường rồi đến lúc chơi bản U chỉ lo cày level với EVs :D
    + Thứ hai, mình setup sẵn tất cả những thứ cần trade để ăn boosted EXP, hay là item trade qua trade lại.
    + Cuối cùng, cái lợi nhất khi chơi trc bản J là khi mình chơi bản U, mình có thể gửi chìa khóa unlock "Challenge Mode" qua bản U được :D Từ lâu lắm rồi mình đã muốn chơi Pkm ở 1 mức độ khó hơn, nhờ chơi trc def Iris mà đã có được key này trong tay :)

Uh, chơi = máy :D. Gigalith thì trade bt thôi, còn Magmortar thì trade Magmar hold Magmarizer lấy được ở Plasma Frigate.

Eevee khi nào có surf, bạn có thể về Castelia Sewer surf vòng vòng, sẽ có 1 exit dẫn bạn lên sân thượng của 1 tòa nhà ở Castelia City. Trong bãi cỏ nhỏ xíu đó, Eevee sẽ có encounter rate khoảng 5%. Chịu khó săn 1 chút, trong đó toàn Rattata với Pidove ko :))
    Còn con gift là sau khi defeat E4, bạn về Castelia City, tòa nhà đối diện Gym của Burgh, nói chuyện với assistant của Fennel, bả sẽ cho bạn 1 con Eevee với Dream World Ability.

Cá nhân mình thấy game này quá tuyệt vời, soundtrack ko thể chê, lại có thể đánh được hết với cả 40 Gym Leaders và 7 Champions. Hôm qua vừa cầm Mienshao Hi Jump Kick con Miltank của Whitney xong, cái Gym khốn nhất ở Johto =)). Nhớ hồi xưa Quilava của mình cứ bị Miltank Rollout đến chết T____T

13. tuan189

tuan189 Dragon Quest

^ vô cái double grass ấy tỉ lệ bắt sẽ cao hơn phần nào :5cool_big_smile:

14. dark_dragons

Ehem!

Eevee có thể bắt ngay từ khi đến Castelia City luôn.

Còn săn Eevee, thì phải săn ở các Hidden Hallow kia kìa :">
    Bắt được 1 em Eevee ở đó, phải nói là mát giời ông địa nhá!

Mình có, Drought Ninetales, Clorophyl Leafeon, Magic Bounce Espeon, cộng thêm Jolteon, Vaporeon và Glaceon chơi vui bỏ xừ :">

15. coolman0412

coolman0412 Mr & Ms Pac-Man

vô nói chuyện mà thấy nó cho gì đâu :3cool_nosebleed: nó chỉ hiện mấy cái hướng dẫn gì gì đó chứ ko thấy vụ cho Eevee :3cool_adore:

16. dark_dragons

Con đó sau khi đánh E4 xong mới xin được :D

Còn muốn trước E4 thì săn ở Hidden Hallow! :D
    Tớ săn cả tuần mới dính 1 em đó :">

17. phamtuanduy212

phamtuanduy212 Mega Man Knight Lão Làng GVN

Cho hỏi, lúc ở trên thuyền của bon Plasma cần một cái code để mở tường điện, mình đã thử từ 1101 đến 9909 rồi, thêm cả tên reshiram zekrom kyurem bằng tiếng Nhật rồi mà vẫn ko đc. Có bác nào biết code khác ngoài mấy cái đấy ko?

18. Whistle Magnet

Whistle Magnet Dragon Quest

mí bạn ơi :2cool_sad:
    hwa vừa def. Iris :5cool_big_smile: xong rùi chạy về cái Town đầu tiên của bẩn black white 1( cái town có nhà của Bianca vs lại Cheren đó quên tên òi ) đang chạy đến từ Castelia qua, rùi đi từ tp nào ấy qua DreamYard, gặp con Latios, nó bay òng vòng xong lát hồi thấy nó bay ra bên phải, mình mò vòng vòng đó thì ko thấy đâu nữa :(, ai bắt rùi chỉ với, mình mò luôn ở chỗ hầm dưới dreamyard...
    rùi hwa đang đi về black city thì thấy con cresselia :6cool_beat_brick: có cresselia chắc hẳn có darkrai:4cool_beauty: mấy bác ai complete game rùi thì chỉ cách bắt luôn các Legendaries với :3cool_adore:
    à còn nữa:
    ở gần cái hang Victory Road đi xuống có con Zoroark, nó chặn của cái lỗ hang kia ko biết có gì trong đó:2cool_go: mà làm sao bắt đc nó :4cool_confuse: lại nói chuyện vs nó thì nó ko cho đánh :3cool_nosebleed:

19. snipehunter_1610

=p~ Pokesav Detected :">

Bạn chơi = patch E? Nếu vậy thì phiền đọc lại mấy bài trước mình có hướng dẫn ^^. Cơ bản là, phải chép Rom gốc vào, mò lại password, xong chép rom patched vào chơi tiếp
    Nếu bạn ko chơi bằng patch E mà vẫn ko password nào ăn thì :
    1) Có thể bạn điền password chưa đúng, try again?
    2) Rom Bug, số bạn xui...

Mình đang đi gần đến khúc này nên chưa nói gì thêm được :D nhưng mà theo serebii thì bạn phải chơi mèo bắt chuột với Latia(o)s và rượt nó trong Dreamyeard. Bạn thử mò lại xem, có thể là hầm phía dưới DreamYard dẫn lên tầng trên, maybe?

Nếu bạn đã def E4 thì bạn quay lại chỗ này, con Zoroark sẽ dẫn bạn đi vào tàn tích của N's Castle, ở trong đó N sẽ challenge bạn bằng 1 con duy nhất, legendary Zekrom/Reshiram của N. Xong trận đấu, nó sẽ trở lại thành hòn đá. Bạn đem hòn đá này đến Dragonspiral Tower (phía Bắc của Iccirus City) thì hòn đá sẽ sống lại... rồi bạn sẽ bắt được Zekrom cho bản Black và Resh cho bả White.

Xong rồi, nếu bạn đi bắt hết tất cả Pokemon mà N thả ra trong BW (nhớ team của N change liên tục chứ nhỉ? vì N muốn giải phóng cho thế giới pkm nên bắt được là thả ngay) - xem thêm ở đây: http://serebii.net/black2white2/nspokemon.shtml, bạn sẽ có thể rechallenge N ở Ferris Wheel ở Nimbasa City. Team phải nói là cực mạnh và thay đổi theo mùa. More info: http://serebii.net/black2white2/n.shtml

Hôm qua mình vừa bị team Sandstorm của N làm gỏi xong...

20. dark_dragons

Ếh...
    Săn Hidden Hallow Pokémon vui phết so với săn Roaming Pokémon ấy nhá >.<"

Vả lại, đám trên chỉ có Ninetales với Espeon là cực, còn lại, ra cỏ bắt với Breed có đủ :"> TM thì teach vô tư lự :">