GF Ability trong Final Fantasy VIII

Thảo luận trong 'Hộp Lưu Trữ' bắt đầu bởi G_Julius_Caesar, 7/1/04.

1. Hannibal2005

Hannibal2005 T.E.T.Я.I.S

Hừ ông mới là lộn xộn ai rỗi hơi đi xem thời gian post bài của ông làm gì
    Thôi được ông đã nói thế thì cho tui hỏi:ở disc 4 tui đã biết vị trí của Queen of card rùi(trên hòn đảo dưới Esthar) nhưng chưa biết cách gặp bả vì tui thấy hòn đảo đó không một bóng người hà,thuanminh và Ruby có giải thích nhưng chỉ tổ mù mờ hơn mà thui,ông nói rõ cách tìm bả được không

2. G_Julius_Caesar

G_Julius_Caesar Dragon Quest

Cái đó hả ? Tui cũng biết qua nhưng chưa thực hiện vụ này.Bạn post lại những câu nói của thuanminh và Ruby xem nào.
    Còn không phải chờ tui về làm thử .Tui đang làm MỘT BẢNG HƯỚNG DẪN KHÔNG THỂ THIẾU của FFVIII .Hi vọng nó được các bác hưởng ứng. Sẽ có phần hướng dẫn chơi rõ hơn của Ruby , ( cả cách lấy những lọ Potion trên đường ) và bản tổng hợp nhiều hơn cả bách khoa toàn thư đó nữa .Nó có thể sẽ trình làng vào thứ 2 tuần tới .Nó gồm kinh nghiệm của riêng tôi và tài liệu chung tôi thu thập được .Tôi có chép lại cả các câu nói của các nhân vật ở các tuỳ chọn và các Quest của FFVIII .
    Trong đó có cả Quest Timber Maniacs .Lúc đó hãy chờ xem để tui còn dịch đã.
    Tui còn post cả các Item của các shop nữa ... Rồi là giới thiệu all place của FFVIII

3. G_Julius_Caesar

Đây nè sau 1 tiếng tìm tòi bác làm thế này nhé :Đến phía nam Esthar , đến hòn đảo gọi là Abadan Plains .
    Đến đó vừa đi vừa dò theo hường nam là được ,không thì cứ dò khắp đảo

4. canbovanhoa

canbovanhoa Youtube Master Race

Shiva bạn cứ luyện streng trước
    Còn Q thì bạn cứ cho luyện HP thì vế sau rất lợi đó

5. G_Julius_Caesar

Ôi trời ơi tui đang chờ cái topic náy bi lock đây mà bác còn trả lời câu hỏi từ xa xưa đó.Hay là bác câu bài.Đưng câu lộ liễu thế .Anh Gervie , anh lock cho em cái nhe .

6. kalyjimmy

kalyjimmy Youtube Master Race

xin cho hỏi làm cách nào để mang gf chicobo và con mog về ff8 được hãy chỉ cho tui đi mà

7. kalyjimmy

kalyjimmy Youtube Master Race

tui choi ff8 đã đến đĩa 4 rui nhưng đến chõ rinoa bị tên nào nhi quên rùi tới chỗ mụ phù thuỷ nào đó lại bị thoát ra ngoài vì sao thế nhỉ

8. satthumaulanhs

satthumaulanhs Mr & Ms Pac-Man

Bạn chỉ việc vào Save trong FFVIII, sau đó vào chọn Save Chocobo rồi chọn home là được thôi.
    Cái đó thì chắc là do Disk bị lỗi rồi, bạn nên ra cửa hàng mua cái mới là xong thôi mà.

9. Arcia Rinslet

Arcia Rinslet T.E.T.Я.I.S

chưa chắc có thể còn do lỗi của PC hoặc chơi lâu bị.......nóng máy nhưng tốt nhất là vẫn nên mua đĩa mới thì hơn

10. G_Julius_Caesar

Nóng máy thì liên quan gì ?? Nhà tui ,tui đi học 6h rùi ,ngủ 6h còn lại 12h chơi máy mà thấy bị sao đâu .Có hôm thức chơi qua ngày là chuyện thường à ...

11. Hannibal2005

Hannibal2005 T.E.T.Я.I.S

Tui đến hòn đảo của ông rùi lắp Enc-none thì đi chả thấy gì
    Bỏ Enc-none thì toàn gặp quái vật không hà chả thấy tăm hơi Queen đâu cả
    Ông chụp thử cái ảnh ông gặp bả post lên tui xem được không

12. satthumaulanhs

Máy bị nóng cũng chả liên quan gì tới việc này hết à. Nói như bạn thì các cửa hàng Games vi tính có mà chết đói cả lũ. Nên chắc chắn là do đĩa bị hỏng thôi.

13. Arcia Rinslet

Arcia Rinslet T.E.T.Я.I.S

có lẽ là U nhầm chỗ thôi chứ cái khoang cứu hộ rơi đúng chỗ đó mà hình như trên world map thì đó là 1 hòn đảo có hình bán nguyệt thì phải chơi lâu wá k0 nhớ nữa

14. G_Julius_Caesar

Tui ra quán thì post ảnh sao được ??
    Này nhé bật F nhìn bản đồ toàn cảnh nhé .Bên phải là Esthar đúng không ?Nhìn xuống dưới nhìn thấy hình dạng như cái càng cua đúng không ? Cái càng bên phải dài hơn đúng không ? Lắp Enc-none căn vào chỗ cuối cùng của cái càng .Cái này nhìn thẳng từ Memori hall xuống .Chạy vào lung tung về hướng Nam là được .

15. satthumaulanhs

Vậy là cuối cùng Queen trốn ở trong một vùng ở đó à? Hay là cô ta đứng ở trên khu vực đó? Vì cái này mình không biết một chút nào cả mà chỉ biết nhóm CC Group ở trên con tàu Rangarock thôi.

16. kniter_lionhảt

kniter_lionhảt Youtube Master Race

>:-D<
    Muốn gặp Queen thì phi thuyền phải bay đến nơi tận cùng của Esthar nơi có cái mũi nhọn hướng xuống của một hòn đảo . Tuy hòn đảo này chưa phải là tận cùng nhưng mà cũng có thể gọi là mũi nhọn của hòn đảo đó .Bạn cho phi thuyền đáp lên mũi đó nhưng bạn có lẽ sẽ không thấy gì trên mặt đất nhưng chạy tới đó thì bạn sẽ vào được bên trong . Sau khi bạn vào trong đó rùi thì bạn sẽ gặp Queen . Đánh bài với cô ấy ! Xét trong một góc đọ nào đó đánh bài thắng cô ấy còn ghê hơn thắng trùm nữa ! Do đó cái cách vào của các bạn không đúng chứ theo tui nghĩ không phải tại đĩa hay máy đâu ....
    >:-D<

17. ultima_86

ultima_86 Quy ẩn giang hồ Moderator Lão Làng GVN

muốn vào đó thì hãy vào hưóng tây nam của tear's point ,cách tốt nhất là dùng phi thuyền tới hưóng tây nam của tear's point ,rùi bấm nút đáp,nếu như ko đáp đựoc thì chính là chỗ card queen.

18. Julian

Julian T.E.T.Я.I.S

Cái này mình thấy bên bài hướng dẫn của bác ruby nói rùi mà bạn hãy vào đó mà xem lại đi . Đâu tiên là bạn phải nhớ luyện những con GF nào mà nó có các kĩ năng sách chế ấy . Ra bờ biển mà ép card sẽ có 6 Ap cho bạn đó .
    Ngày xưa mình chơi mới 18 giờ mà nhân vật khoẻ gần như max ở đĩa 1 đó là nhờ mình luyện các chiêu sách của GF này đó . Sau khi luyện xong các kĩ năng đó thì các bạn cho thèng sf nó luyện hộ cho

19. Final000

Final000 Donkey Kong

Abiliti của GF là một trong những thứ quan trọng nhất mà chúng ta cần, và trong đó, Enc-none của Diablo là một trong những Abiliti mà tui thích nhất, có nó, lúc đi bình thường không phải đụng độ với mấy thằng quân tạp nham (rất mất thời gian và dễ gây bực bội). :>

20. chang_vang_hoe

chang_vang_hoe Mr & Ms Pac-Man

Nói về Abiliti của GF thì có rất nhiều Abiliti hay chứ, ngoài Enc-None ra còn vô số. Ví dụ như các khả năng học đổi đồ của GF là rất hay. Nếu không có khả năng đó thì kiếm đồ mệt đấy