ღ♥ღ LCFW 6.xx Pro & Full CFW 6.xx ME (Hướng dẫn toàn tập) ღ♥ღ

Thảo luận trong 'Sony' bắt đầu bởi vietduynt, 8/2/11.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. vbthien

vbthien Youtube Master Race

cám ơn bạn nhiều!.........................

2. mongamua11a8

mongamua11a8 Youtube Master Race

mình đã downgrade máy 1k về 5.00m33-6 rồi nhưng khi vào update to 6.35 OFW thì máy báo the system configuration of this psp system does not appear to be correct... (DRNFFFFFFFFFCD) giúp mình với :((

3. bahamut3000

bahamut3000 Legend of Zelda

cái sdk ở trong pro B5 để làm gì thế mấy bợn 8-}

4. mrjaychou

mrjaychou Sith Lord Revan Lão Làng GVN

up lên 6.35 được 1 time rồi. hôm qua mình tải Warrior Orochi 2 thì ko chơi được, chạy được game nhưng nó hiện ra cái logo rồi cứ load và load mãi, thoát game thì đơ máy.

cho hỏi là do FW ko chơi được game này hay là do ISO hỏng?

5. yoyo9x

yoyo9x Mr & Ms Pac-Man

mình vừa mới hỏng thẻ và phải mua thẻ mới , mât hết hack cũ và hiện h` thì xem nó báo system software verion 5.03
    thì mình phải bắt đầu từ đâu để có thẻ hack đc 6.35 pro , xin lỗi vì hơi lười đọc nên hỏi thẳng luôn ^^!

6. mongamua11a8

len trang 1 di. ban ko phai la fw 5.50 a/b/c/d nen up thang len 6.35 pro dc :)

7. yoyo9x

yoyo9x Mr & Ms Pac-Man

mình k có file hen , thêm nữa là máy mình psp 3000 ( cho chắc :D ) , bạn có link down file hen thì ném mình luôn cái , máy mình đợt đầu thì chạy đc cái file chicken về sau thì k đc và phải chạy 1 file tên là Z

Chỉnh sửa cuối: 6/5/11
  8. mongamua11a8

ai giúp mình với :((. bấn loạn quá :((

9. TL_Akazu_LT

TL_Akazu_LT Youtube Master Race

Bạn ơi cho mình hỏi.. mình đang ở 5.50 pro4, ko có pin pan, đang muốn về 5.50gend để làm pin pan rồi up lên 6.35 thì làm thế nao nhỉ ??:-/:-/:-/

10. vietduynt

vietduynt Persian Prince ⚜ Duel Master ⚜ Lão Làng GVN

Bạn xem down đúng UPDATE Firmware chưa,có lấy nhầm bản của PSP Go không.
    Bạn nào đang ở 5.03 thì down OFW 6.35 về mà up lên nhé cái đó không cần vào lại HEN.
    Mình nói lại lần nữa những ai lười đọc #1 thì mình cũng không có nghĩa vụ trả lời vì tất cả những hướng dẫn cần thiết ở trang 1 rồi ai không đọc thì khỏi cần lên 6.35 làm gì cho mệt ^^.

11. w6darkcloud9w

w6darkcloud9w Youtube Master Race

bro cho mình hỏi câu ngu ngu tí, h mình mún lên Custom Firmware 6.20 Pro, thì đầu tiên phải cho PSP lên OFW 6.20 đúng k bro?? khúc này mình phải làm như thế nào?? lâu ko update cái CFW PSP nên quên rồi. h mình đang lẹt đẹt ở Custom Firmware 5.50 GEN-D3 ( PSP 1k )

12. boozyer

boozyer Youtube Master Race

Mình update lên OFW 6.53 rồi. Cài CFW 6.35 Pro đến phần nhấn X để reboot thì không được. Màn hình tối thui một lúc rồi tắt ngóm. Ai giúp mình với :((

13. vietduynt

Vào thẻ nhớ xóa Folder "seplugin" đi bạn nhé.Có một plugins nào bạn dùng không tương thích với 6.35.

14. Pro_Firefox

Pro_Firefox Donkey Kong

Vietduy hình như chưa up ofw 6.20 thì phải...bạn nên làm giống mình up lên ofw 6.35 rồi down xuống rồi blah blah các bước tiếp theo đã có hướng dẫn...:D:D

15. boozyer

boozyer Youtube Master Race

Cảm ơn bạn nhiều. Mình đã làm được rồi. Mình nghĩ cũng nhiều bạn bị như mình. Bạn có thể để chú ý trên #1 để người sau không bị hoang mang như mình không. Cảm ơn bạn!

16. vietduynt

Mình đang chơi Warriors Orochi 2 bản USA rất tốt,nhưng không down game của Karjn mà chơi bản Untouched ISO,có thể giống Karmen Rider trò này không chơi được bản Patched cũng nên,nếu Jay cần mình sẽ Upload lên MF cho bạn.
    Trong Pack D/g xuống 6.20 có OFW 6.20 luôn,dùng cái đó lên 6.20 có phải tiện hơn không@_@.
    Ok sẽ thêm chú ý,cám ơn bạn góp ý.

17. asakura2008

asakura2008 Legend of Zelda

pac vietduynt cho mình hỏi là mình muốn downgrate từ FW 6.35 xuống 6.20 để xài CFW tắt hẳn máy thì chương trình downgrate đó có tỉ lệ brick cao không? , vì em nghe bạn em nói down xuống FW 6.20 chỉ cần 1 phút

18. minhjirachi

minhjirachi Mario & Luigi

Cũng không cao đâu bạn ơi. Tại vì hầu như là máy làm cho mình từ A -> Z rồi. Mình chỉ cần bấm cài đặt thôi àh.

19. vietduynt

Bạn cứ sạc đầy pin,lúc D/g cắm sak vào thì không bị gì đâu,cơ chế D/g từ 6.35 về 6.20 là máy tự Update FW thep trình tự bt không có can thiệp từ phần mềm thứ 3 trong lúc update nên không có nguy cơ gì nhiều trừ khi giữa đường thẻ nhớ bị hỏng ^^.

20. w6darkcloud9w

w6darkcloud9w Youtube Master Race

uhm` mình biết là có trong cái pack đó??? nhưng mình nhớ phải để cái j ở root folder của thẻ nhớ mà???

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.