ღ♥ღ LCFW 6.xx Pro & Full CFW 6.xx ME (Hướng dẫn toàn tập) ღ♥ღ

Thảo luận trong 'Sony' bắt đầu bởi vietduynt, 2/6/11.

1. JillValentine FC

JillValentine FC Youtube Master Race

Cảm ơn chủ thớt very much :)
    À sao bạn không update thêm CFW PRO vậy, mình thấy có nhiều bản mới ở pspiso mà?

2. juckychan

juckychan Youtube Master Race

Mình mới mua Psp ông anh úp cho mình bản 6.39 pro-b8 .Đọc ở topic thì không hiểu mấy , ai có thể cho mình cái adhoctousb.prx của CFW này không

3. eminem1805

eminem1805 T.E.T.Я.I.S

Cho mình hỏi bh bản 6.xx nào là dùng ổn định nhất

Chỉnh sửa cuối: 2/2/12
  4. hotrungson

hotrungson Donkey Kong

Mấy bác cho mình hỏi 2 bản này 6.39 Pro-8,LCFW 6.39 ME có hơn gì bản 6.35pro-8 ko vậy ,chả là mình đang dùng CFW 6.35pro-8(3000.3G) nhưng ko chơi được invizimals the lost tribes (đã có camera) ,ko bik up lên có chơi dc ko mấy bác cho mình lời khuyên.thanks

Chỉnh sửa cuối: 2/2/12
  5. hd195

hd195 Youtube Master Race

Vấn đề hack psp này em vẫn chưa hiểu lắm, mong các bác chỉ giáo, psp 3k fw 6.60 co hack đc ko bác, và làm thế nào hack tốt nhất.
    E xin cảm ơn trước :D

6. enfamama

enfamama The Warrior of Light

Thank chủ thớt nhiệt tình anh em :) sao chào hỏi cảm ơn là nhờ vả :">

Số là lâu nay cái 1000 của mình chạy ngon lành, đang xài 5.50 Pro4. Cả ngày nay vọc vạch lên PSN tính làm tiền đề để rước PSV, tự nhiên nó kêu tải "a file" về máy, xong hết vô chơi game được luôn :))

Mày mò đọc nguyên bản hướng dẫn tỉ mĩ của bác, down cái mới nhất cho oách 6.39, xong chỉnh cái 9.99 trên máy mình về 5.50 theo hướng dẫn của bác, tiếp đến copy cái update 6.39 vô thẻ và tiến hành up, máy báo :"The system configuration of this PSP system does not appear tobe correct. The update cannot be started..."

Mình làm sai chỗ nào hả bác Vietduy?? Xinh thỉnh giáo :)

7. zhiepkhackz

zhiepkhackz Youtube Master Race

hiện tại là mình đang dùng cai psp1k. cũng vừa được thằng bạn chia lại...hàng xách tay nhập bên nước ngoài về...nó nói hàng còn zin( chưa hack) nhưng mình thấy FW là 5.50 D.. như vậy là đã hack chưa... rồi mình cũng lên mạng tìm cách hack để chơi đc game free, vọc một hồi up lên 6.35... nhưng rồi mình thấy có vấn đề... cái máy mình bấm sselect ko mở đc VSH menu như trước đc...mà chơi game cũng chẳng dc...máy ko mở đc game.... liệu máy mình có bị brick ko... và có cách nào sửa đc ko ? mong các pro giúp đỡ !!!
    thanks

8. juckychan

juckychan Youtube Master Race

ai có thể cho mình cái adhoctousb.prx của 6.39 Pro-8 Không.

9. survfate

survfate Legend of Zelda

Nhiều bạn có vấn đề ghê, chủ thớt thì đâu mất tiêu... lúc nào rảnh phải trả lời phụ mới được..., bây giờ bận quá các bạn ạ...

Chỉnh sửa cuối: 5/2/12
  10. tamkiller007

tamkiller007 Donkey Kong

psp 3k up lên 6.20 B10 không chạy được MVSPSP 2.3.1 slim được nữa có ai bị không, trước vẫn chạy được h chỉ chạy được bản cho fat

11. Mp2

Mp2 T.E.T.Я.I.S

mình muốn hỏi là máy mình là psp 1000 đang chạy fw 5.50 gen d3 thì up lên mấy fw trong topic này thì phải làm cách nào???vì là người mới sử dụng psp nên mình k hiểu cách làm..mong các bạn chỉ dẫn...và cho mình hỏi LCFW thì có khác j mấy so vs fw mình đang dùng k??cảm ơn nhiều
    edit:đã đọc kĩ và hiểu cách làm..mình chỉ còn 1 câu hỏi là nên dùng bản 6.39 pro nào là ổn định nhất???

Chỉnh sửa cuối: 11/2/12
  12. survfate

survfate Legend of Zelda

6.60 ProB10 + CIPL... ổn định...

13. zhiepkhackz

zhiepkhackz Youtube Master Race

vấn đề của minh là như thế này, hiện tại máy mình đang la OFW 6.39 (hôm bữa vừa mới up) ban đầu khi up xong CFOW thì chạy ngon, chơi game tốt, nhưng khi mình tắt máy (sạc pin)...sau khi mở lên lại tự nhiên máy hiện lên bảng update date and time... vào lại game thì những game PSX khong mở đc nữa. mình tiến hành downgrade về 6.35 nhưng không được( đã format thẻ nhớ ) khi chaỵ downgrade 6.35 thi nó thông báo " the game cuold not started".... mình bó tay... vậy là máy mình giờ đây không biết phải làm gì ( mình xài psp 1000k-phiên bản 1g) mà nghe nói loại này vọc thoải mái ko so bị brik gì đó mà sao kì vậy !!!!
    Mong các pro giúp với!
    Thanks !!!

14. afdf

afdf Mario & Luigi

mình up lên 6.39 , máy 1g nhưng chạy CIPL Flasher không có tác dụng , vẫn phải chạy fast recovery mỗi khi tắt nguồn đi . Máy cũng không vào đc recover mode khi giữ R + bật nguồn .... không ấn select để vào VHS đc luôn ...... Ai giúp mình với :( Máy sao thế nhỉ

15. thinhcool

thinhcool Donkey Kong

các bác tư vấn giùm máy psp3k phiên bản 3g nên up fw nào bây giờ , đã tham khảo trong box nhưng chưa biết nên up lên FW nào , tại có lần mình lỡ tay làm double 2 máy psp bị brick nên giờ chả giám up lung tung nữa :-(||>

16. --s0ul--

--s0ul-- Mario & Luigi

edit .

Chỉnh sửa cuối: 18/2/12
  17. ShtRk

ShtRk Youtube Master Race

Cho mình hỏi cách hack PSP 2k với, máy mình là psp-2004, firmware 4.05, chưa hack lần nào. Mình có làm theo hướng dẫn, nhưng ngay bước đầu tiên là PSP Module Checker ko thực hiện đc, mình có copy vào PSP, cụ thể là folder "ModuleChecker" vào folder "GAME" trong thẻ nhớ. Sau đó chạy thì nó khởi động lại, vào ctr rồi ko chạy tiếp, mình có nhìn nhanh thấy dòng chữ đại loại "broken" gì đó.

18. ShtRk

ShtRk Youtube Master Race

Mình đã hỏi và đã hack được rồi :D.
    Cám ơn các bạn

19. fidelis

fidelis Youtube Master Race

Cho mình hỏi là 6.35PRO-b10 và 6.60PRO-b10 thì cái nào tốt hơn. Mình đang dùng 6.35Pro-b10 và muốn up lên 6.60. À quên máy mình là 3k model 4g :)

20. Yukimura_vn

Yukimura_vn Youtube Master Race

Máy của em bị tình trạng như thế này, lúc trước máy em cài 6.35 CFW vẫn chơi bình thường, một thời gian không chơi, lấy ra chơi lại thì tự nhiên không chơi được nữa, cứ chọn Fast Recovery thì máy nó lại bị đơ, ngoại trừ nút chỉnh Vol với chỉnh màn hình + âm thanh thì không có nút nào hoạt động được, nếu restart lại thì nó lại hoạt động, nhưng là chưa hack. Em tìm cách upgrade lên 6.39,6.60 ( đều CFW hết nhé ) hoặc là downgrade xuống 6.20 cũng đều bị hiện tượng như vậy, cứ như kiểu là mình hack thì nó bị đơ máy luôn, có ai biết cách nào fix không, chỉ giùm em với. Ah máy em là PSP 1k nhé.