Giả lập chơi FE9, FE10

Thảo luận trong 'Fire Emblem - Mộc đế' bắt đầu bởi Isabela, 31/8/07.

1. Fireemblem&me

Fireemblem&me Dragon Quest

bạn nào chơi trò này mà fps trên 50 thì pm mình nha (32 bit )
    mình config hoài mà chỉ có 20-40 a`

thanks

2. tranhung1983

tranhung1983 Youtube Master Race

3. jolucchi

jolucchi Mr & Ms Pac-Man

mã item của artmoney cho fe9 là mỗi item cách nhau 72 thì phải làm lâu lắm rồi không nhớ rõ nữa
    mã của fe10 hinh như là 64

4. Gadongta

Gadongta Youtube Master Race

Đúng rồi, các items trong 256 thì cách nhau 72, nếu quá ngưỡng 255 thì +143-72 (vẫn là thế nhưng tính thế cho dễ). Cần enable slot là 128/147 rồi 2 slot tiếp theo là item. Skill thì mình đã tìm được 8 slot để có hết tất cả các skill, tuy nhiên chỉ được 6 skills là max, cao hơn toàn bị lỗi.

5. quangthai231

quangthai231 Youtube Master Race

sao em chạy DolphinWx nó hiện ra 3D[​IMG]
    ai bít chỉ giùm em với.nghiền game này lem nhưng noob wa

6. Amuro Ray VV

Amuro Ray VV Donkey Kong

Card màn hình cũ quá ko chịu đc 3d hoặc là thiếu chứ năng của dolphin cần hãy chuyển về software vertex processing (sử lý đỉnh bằng phần mềm).

Cái này là do card màn hình. Chỉnh lại cấu hình thử xem.

7. quangthai231

quangthai231 Youtube Master Race

hic cam ơn bác.nhưng em chả hỉu gì::(

8. zedekul

zedekul Youtube Master Race

Bác phải nang cấp card man hinh thôi vì hiện giờ Dolphin nó ko có GraphicPlugin chế do Software

9. Trantamquan

Trantamquan Youtube Master Race

Cho mình hỏi chút sao mình mới up giả lập từ 2069 lên 2195 mà sao lúc chạy nó báo thiếu plugin tùm lum dù rằng trong thư mục plugin vẫn có những file đó. Bạn nào chỉ mình cách up phiên bản luôn nha, vì mình cứ down bản mới nhất về rồi chép đè thì y như rằng lúc chạy bản mới nó báo thiếu plugin, mấy bản trước thì thiếu cái sdl.dll nhưng mình chỉ cần đổi tên file sdl (1.2).dll là chạy bình thường nhưng cái bản 2195 này nó báo thiếu nhiều plugin quá.

10. aitaithe

aitaithe Youtube Master Race

là sao mình kô hiểu bạn ui
    máy mình core 2 quad ram 4g card 1g gf 9600 đang xài win xp sp2
    tải cái giả lập đó ở đâu và cho mình xin link luôn nha gởi về mail aitaithe1234@yahoo.com
    Hướng dẫn cách cài với thiếp lập dùm mình gà lém đừng chửi nhaX(

11. Gadongta

Cá nhân mình sử dụng dolphin chỉ để chơi FE mà thôi.
    Nếu chơi FE9 thì mình sử dụng Dolphin SVN 1713
    Còn nếu bạn muốn chơi FE10 thì sử dụng các bản càng mới càng tốt hơn (chắc là bởi vì bây giờ các developpers chỉ còn tập chung cho Wii mà bỏ qua Gamecube rồi).

12. Trantamquan

Trantamquan Youtube Master Race

Bạn có thể up bản Dophin SVN 1713 không? vì giờ mình ko biết tải nó ở đâu cả, mình chỉ có bản mới nhất thôi.

13. Gadongta

Đáng tiếc là mình không chú ý đến câu hỏi trước của bạn. Mình chỉ muốn nhắc là KHÔNG BAO GIỜ COPY ĐÈ như bạn cả, các plug-in cho từng version hầu như chỉ tương thích cho version đó, nếu đè lên file mới, file cũ sẽ loạn xì ngầu, chương trình dễ bị lỗi hơn (mà chắc sẽ không chạy được đâu) mỗi lần download version mới về, ta nên bung ra folder riêng để chơi mới. Nếu bạn muốn copy lại những gì mình đang chơi ở bản cũ, nếu là các trò GC thì chỉ copy-paste MEMORY CARD trong GC folder (..User\GC\) còn cho các trò wii thì folder TITLE (...\User\Wii\Title) và masterkey.bin (...\Sys\Wii) vào folder tương ứng ở bản mới.

Nếu bạn đã có bản mới (ver 2276) thì dùng bản này chơi cả FE9 lẫn FE10 đều được. Chỉ cần nhớ config DUAL CORE và trong GFX->Config -> Advanced nhớ đánh dấu vào projection hack of R844 là chơi 2 trò mượt mà ngay! Mình đang dùng con máy ghẻ Intel Core 2 Quad Q6600 2,4G nhưng chạy FE9 là perfect (481mhz, ~50fps) còn FE10 thì cũng ~475mhz, 40fps.

14. Gadongta

Mã:
    Fire_Emblem_Radiant_Dawn_USA_WII-ZRY
    oRIGIN:USA(NTSC) - 4,37Gb
    pLATFORM:Wii
    sOURCE: DVD
    fILES:45x100MB

15. nhathuy062

nhathuy062 Youtube Master Race

config như bạn thì chơi FF9 nhanh thật,nhưng khổ nổi FF9 toàn lỗi,mình tời màng 17 thì up lv là bị đứng ---> nản,nghĩ chơi luôn,giờ chuyển qua FF 10 chơi
    Bạn nào có link FF 10 = Rapidshare thì cho mình xin,thank nhiều

16. Gadongta

Cái đấy là lỗi đối với FE9 EUR, bạn không biết chơi tới bàn 17 chứ mình chơi tới 17 bị lỗi nhưng vẫn chơi được, vẫn cắn răng mà chơi nốt tới End game thì KHÔNG LOAD thêm được nữa mới ĐAU. Lúc đầu cũng là do mình không biết mà download bản FE9 ở post đầu tiên ấy, cuối cùng đành phải download bản FE9 US của MFTDEAD thì KHÔNG CÒN BỊ LỖI NỮA. Nếu bạn còn muốn chơi FE9 thì mình khuyên nên xóa ngay cái FE9 EUR ngay bây giờ mà download bản US về để chơi.

Còn FE10 cho Wii thì mình vừa upload chia sẻ lên hôm qua. Nó ở ngay trên cái bên trên kia kìa, ấn vào hình là vào download folder.

17. nhathuy062

thank bạn nhiều,vậy FF9 US mình phải chơi lại từ đầu phải không bạn?

18. nsang71

nsang71 Youtube Master Race

vậy bạn cho mình link donwn bản FE9 US dc ko :D

19. Gadongta

Uhm, phải chơi lại từ đầu thôi, trừ phi có ai chia sẻ Memory Card đã có các bàn sau. Ngoài ra xem mấy trang trước có người có cách load game dùng cheat để chọn level, chỉ cần 6 phút là đã đến bài phá đảo rồi nhưng cái này thì mình chịu, đến giờ vẫn chưa biết làm sao được vậy.

Quay về trang 25, xem bài của mftdead ấy.

20. nhathuy062