Giả lập chơi FE9, FE10

Thảo luận trong 'Fire Emblem - Mộc đế' bắt đầu bởi Isabela, 31/8/07.

1. Fireemblem&me

Fireemblem&me Dragon Quest

ê cho hỏi cách cấu hình Donphin đi.
    Máy tui CPU core 2 duo RAM 2 G, VGA geforce 7300 GT cài vista 64 bit nhưng khi chơi thì khung hình 9 -> 12 fps, vào đâu thì 3 -> 6 ??? không biết tại sao => cấu hình donphin không đúng

2. solntII

solntII T.E.T.Я.I.S Lão Làng GVN

cấu hình máy vậy chơi ok rồi, chỉ cần nhớ lúc vào game vào cái menu gì má có cái option là dyneric gì ấy check nó .... vậy là ok tốc dộ tăng đáng kể

3. Drenthe

Drenthe Mario & Luigi

Ù ui!Máy tôi chỉ cần = 1/4 máy ông là tôi sung sướng lắm rồi đó!:hug:
    Càng ngày game càng đòi hỏi cấu hình cao!Nhưng đối với tôi những anh hùng 8bit luôn gắn liền với tuổi thơ :D

4. King Of Empire

King Of Empire Donkey Kong

có giả lập nào dành cho máy 32 bit ko nhỉ???

5. Fireemblem&me

Thanks nha bạn solntII
    Hình như bạn biết rất rõ về FE 4 phải không.
    Vậy ngoài FE4 ra bạn còn biết FE nào nữa.
    Nếu được thì hãy lập topic nói về cốt truyện FE5 ,9 đi

6. Isabela

Isabela Donkey Kong

Nói như bạn là biết bạn mê dòng FE này thế nào rồi.
    Nếu bạn thực sự đam mê thì bạn đã không nói những câu như vậy:
    Thứ nhất nếu tiền không là gì đối với bạn, bạn hãy đi mua 1 cái máy về chơi cho dù nó đắt đến đâu và chỉ chơi được 1 game duy nhất bạn thích OK
    Thứ hai bạn tìm đủ mọi cách để có thể chơi, tận dụng những gì mình đã có, cho dù có thể không được trơn tru, hình giật, bug... -> cái này là giả lập đó bạn à. Mình chẳng mất tí gold nào vào đó cả, chỉ mỗi việc test và test.
    Cách thứ 3 là cách bạn nghĩ đó: nằm chờ cho sung nó rụng trúng mồm đỡ phải dùng tay chân. Hy vọng 1 ngày không xa nó có 1 bản giả lập chỉ cần bạn ấn 1 nút là có thể chơi.

7. Isabela

Isabela Donkey Kong

Mình đang đánh lại phần hard. Đây là thanh gươm mạnh nhất FE9 nè, ai có nó chưa? ^^

Các file đính kèm:

8. dangkyweb

dangkyweb T.E.T.Я.I.S

bạn nói rất đúng.bạn còn có cơ hôi để test chứ ình thì sao.May m2inh yếu quá lai6 ko có VGA nên FE9 chỉ là mơ ước thôi.Chỉ hi vọng đi làm kiếm tiê2m mua máy mới hay làm lại cái máy thiệt mạnh để test giả lậy.Giờ phải chuyển sang chơi SRW trên GBA để đỡ ghiền TBS vậy.Hic FE9 vẫn dành cho "tương lai" thôi

9. THETHIEF

THETHIEF Youtube Master Race

GIờ máy đang cài win 32 bít thì làm sao đây??? :(

10. solntII

solntII T.E.T.Я.I.S Lão Làng GVN

to @fireemblem&me: tui không rành fe4 như một số ông ở ngoài kia đâu, ông thích fe4 thì có thể ra mấy cái thread bên ngoài ấy, đầy :D, riêng fe5 thì tui thấy không có mấy ông măn mà với nó, trong khi tui thấy nó hay không kém cái fe4, thế mà chẳng thấy ai nói tới cả, nếu ông thích thì cứ lập topic tui ông bàn cho vui, sẵn tui cũng đang chơi lại, mới tới chap 2 :D, bản fe9 chơi vì speed chậm quá nên mới tới chap7, chưa biết gì để nói hết :D
    to @dangkyweb: cứ từ từ, rồi cũng chơi được thôi==> lúc đó ông vẫn còn mê dòng FE
    to @thethief: cài hai hệ diều hành, 1 cái làm , 1 cái chỉ để chơi fe9 :)), khỏe

11. swordsaint

swordsaint Legend of Zelda

Bạn là tượng đài sống cho câu nói: "Game is Life" đấy. >-)

12. Fireemblem&me

To @Isabela
    Nghe bạn nói hay ghê vậy, vậy bạn có thể cho tui biết có cách nào tăng tốc load hình trong FE9 không (tui chỉnh tùm lum mà vẫn chậm như rùa ~11 fps ).

À mà bạn chơi trên console hay trên Donphin vậy, tui chơi trên donphin vista 64 bit.

Thanks.

To @solntII tui lập topic này lâu rồi mà co ai vào đâu, giờ vào đó đi tui mình thảo luận.

13. Isabela

Isabela Donkey Kong

Bạn nên cài winXP 64 bit có thể sẽ cải thiện được tốc độ, còn cấu hình thì bạn xem lại các bài trước của mình, mình cũng đã hướng dẫn config theo cách mà mình đang chơi. Tất nhiên là mình chơi trên giả lập rồi ^^.

14. Fireemblem&me

Ủa mà sao trên Vista 64 bit không cải thiện được vậy hả bạn bạn có thể nói cho mình biết được không. Tui cài 2 HDH rồi cài cái nữa mệt quá chiu không nổi.
    thanks

15. Isabela

Isabela Donkey Kong

Vista chạy ngốn ram lắm, vì vậy theo mình nghĩ nếu cài HDH winXP 64bit sẽ chạy tốt hơn 1 chút. Nếu rảnh bạn thử cài lại xem, mình cũng chưa thử vista nên cũng không rõ lắm.

16. THETHIEF

THETHIEF Youtube Master Race

Isabela có link win 64 bit ko???
    Máy tớ Ram 1G , PT 4 3.0Ghz,card 7300 GTS thì cài được ko???Driver khi cài 64 bit thế nào???
    Win 32 bit thì kochạy được dolphin >.<

17. Isabela

Isabela Donkey Kong

Link down game và winXP 64bit thì ở trang 1 của topic này, nếu chưa biết cách down bằng torrent bạn có thể xem thêm ở đây http://forum.gamevn.com/showthread.php?t=350501
    Máy bạn chạy FE9 chắc là được, driver thì cài bình thường, không thì lên mạng update driver mới. Win 32 ko chạy được vì bản dophin mới này chỉ chạy được trên win 64 bit.

18. DQTSF

DQTSF Fire in the hole! Lão Làng GVN

Ủa, thanh gươm cuối của Ike đi tới gần cuối lúc đụng độ với Black Knight mới có, thấy quân của bác còn yếu mà sao có thanh gươm này nhỉ, Hơn nữa tên của thanh gươm là Ragnell sao trong hình tên là Titan Sword? Các chỉ số cũng khác cây Ragnell có Mt 18 và Hit 80 còn cây trong hình thì Mt 23 Hit 105

Bác có dùng cheat ko?

19. kidsnextdoor

kidsnextdoor The Warrior of Light

cheat chứ còn gì nữa. Làm gì có Titan Sword trong bản Fire Emblem PoR.Lại còn ghi"oppose Alondite" thì nó chỉ là cây Ragnell được cheat lên thôi. Vả lại nhìn cái background thấy đấy là chapter 11. Mà chapter này thì làm gì có Ragnell(cho dù Hard Mode hay Maniac Mode đi chăng nữa)

20. Isabela

Isabela Donkey Kong

Tinh ghê, có cái này tưởng xử black knight ngon lành nào ngờ nó cho 2 hit mình đã die hix ^^