Giả lập chơi FE9, FE10

Thảo luận trong 'Fire Emblem - Mộc đế' bắt đầu bởi Isabela, 31/8/07.

1. zymeth85

zymeth85 Youtube Master Race

kà kà, sau khi e ghost lai cái lap cùi thì chơi dc cả 2 phần hok bi gì, thanks ông anhphoenix99 lần nữa đã chỉ giáo dùm e, kà kà, thui e cày cuốc đây ^^

---------- Post added at 15:44 ---------- Previous post was at 14:48 ----------

àh có 1 vấn đề nhỏ phát sinh như zầy, các nhân vật đánh phép hay mỗi lần crit màn hình đều đen thui >"<, pak có bik cách nảo trị bệnh này hok ??? nếu như tại máy mình íu thì cũng đành chị vậy T_T ( hok dc xem các chiêu đánh phép thì cũng tiếc thật !!!!)

2. KilluaX90

KilluaX90 Youtube Master Race

Mình cũng bị lỗi giống bạn này khi chơi FE10 trên Dolphin 3.0 x86:(. Có ai biết cách khắc phục hay phiên bản Dolphin nào ko bị lỗi này ko.

3. tiensinh24

tiensinh24 Donkey Kong

Bạn thử up file save lên mình xem có giúp đc gì ko, tại cũng chơi lâu lắm rồi nhớ hồi đó xài mấy bản mới thì gặp lỗi chuyển về mấy bản cũ hơn thì hết mà cũ đến mức nào thì mình quên mất tiêu rồi.
    Bạn up file save lên đi mình qua đoạn lỗi cho.

4. KilluaX90

KilluaX90 Youtube Master Race

Vậy cho mình cám ơn bạn trước nhá:)
    File save của mình đây

---------- Post added at 13:39 ---------- Previous post was at 13:16 ----------

À mình sử dụng bản Dolphin r3949 (bản cũ nhất trong Archive) và đã qua được đoạn này:D
    Xin lỗi vì đã làm phiền và cám ơn bạn tiensinh24 đã quan tâm:)

5. zymeth85

ai chỉ dùm mình file save của mấy cái dolphin nằm chổ nào hok ??? mình cũng bị lỗi giống bạn này nhưng mà hok khắc phục dc vì hok bik fike save nằm chỗ nào mặc dù đã kiếm mún lồi con mắt lun rồi T_T. Chơi dc tới pảt 3 rồi, dang ghiền wo', có ai giúp mình với hok ???/

6. tiensinh24

tiensinh24 Donkey Kong

File save thì bạn mở dolphin lên, ấn chuột phải vào tên game chọn Open Wii save folder nó sẽ mở thư mục save game đó ra cho bạn.

7. zymeth85

Mỗi lần mình chơi game đều theo thao tác: Open >> file của game rồi vào chơi thui, hok bik cách nào đưa file vào cửa sổ của dolphin hết, như vây thì làm sao click chuột phải vào game mình đang chơi dc nhỉ ???? Dolphin của mình hiện lên dòng chữ này: dolphin could not find any GC/Wii ISOs. Doubleclick here to brownse for file...., mình click vào đó nó hiện ra 1 đường dẫn, nhưng mình để dg dẫn vào tới Folder để file ISos của game thì hok thấy file đâu hết ?/vậy là sao nhỉ ???

8. zymeth85

đây là file save của e: http://www.mediafire.com/?janfhnfg12dta22 ; bạn wa hộ đoạn lỗi dùm mình nha, sẵn tiện bạn cho mình bik lun bạn xài dolphin nào để qua lổi ?? chứ mình thử xài bản R3949 như bro kia rùi, nhưng bản đó cũ qua' chạy hok nỗi >"<, thanks bạn trước ^^

9. Phoenix99

Phoenix99 Fire in the hole!

file save của Wii nằm tại thư mục User\Wii\title\00010000 của giả lập , mỗi game có 1 mã riêng , game FE 10 bản US có mã là 52464545 , vụ Doubleclick here to brownse for file bạn phải chắc là đưa tới thư mục cha nơi chứa file ISO sẽ thấy , còn ko được nữa tớ bó tay ^^;

10. battle2

battle2 The Warrior of Light

ko chơi đc thi` choi tro` này Berwick Saga trên Ps2 máy cùi cũng max speed hiz chơi quá khó luôn

11. tiensinh24

tiensinh24 Donkey Kong

File save của bạn đã qua màn đó đang ở trong Base, à mình xài r5970.
    View attachment FE10_US.rar

Chỉnh sửa cuối: 22/9/11
  12. zymeth85

herher, đã típ tục chiến dịch dc rùi, thanks bạn đã giúp đỡ nha ^^;;);;)

13. Kain0591

Kain0591 Youtube Master Race

Line die rồi. Ai úp lại dùm đi T.T

14. Phoenix99

Phoenix99 Fire in the hole!

link gì vậy bạn , nếu game thì vào chữ ký tớ down ?

15. KhangTunny

KhangTunny Youtube Master Race

Mình đown hết về rùi
    Giải nén ngon rùi
    Mà lúc vào chơi nó báo lỗi này:" Error loading Plugins/Plugin_PadSimple.dll:can't read info "
    Giúp mình với :(

16. zymeth85

kà kà, đã xong chiến dịch mà sao e thấy ngoài kia có để hướng dẫn FE12 là sao nhỉ ???? phải chăng có phần FE11 rồi ??? nếu có pak nào cho link với nha ^^

17. aslongas

aslongas Youtube Master Race

Co pro nào chỉ giáo dùm e cách chinh max poin trong FE 10 với,e mò mãi mà ko ra cách chỉnh >"<

18. BlackShadows

BlackShadows Donkey Kong

Tình hình là mình mò cái code của FE10 thì chỉ có vài cái hoạt động. Nếu bạn muốn max stat thì dùng art money chỉnh cho base exp lên 99999 rồi cứ thế up cho 1 con max lv nó sẽ max point :D (1 vài trường hợp gần max).

19. Diệu Thảo

Diệu Thảo Youtube Master Race

Soft đó hay đó anh em dùng để chỉnh ăn gian vui thật, mà anh chơi game đó hay hông?

20. cr nero

cr nero Youtube Master Race

Mình chưa xài dc. uhm..Khá phức tạp đấy >"<