Giả lập chơi FE9, FE10

Thảo luận trong 'Fire Emblem - Mộc đế' bắt đầu bởi Isabela, 31/8/07.

1. battle2

battle2 The Warrior of Light

Các file đính kèm:

2. HumanX

HumanX Youtube Master Race

Phiên bản mới (update ngày 13-7-2008) phiên bản x64 giờ đây đã chạy FE9 rất ngọt tốt hơn bản củ rất nhiều vô menu FPS ~48-52, ingame FPS~36-38 chạy rất mượt cả đồ họa lẫn âm thanh nhanh, khunh hình/giây gấp đôi bản củ.Mình đang chơi lai FE9 từ đầu lúc trước chơi trên giả lập bản củ chậm rì đánh tới màn 15 là treo luôn không qua được,giờ đây đánh ngon lun hihi:x

3. HumanX

Nếu thếu file bạn có thể down phiên bản 64bit về rồi chép Plugin_PadSimple.dll từ bản 64b vô thư mục Plugins bản 32b.Một số sự cố đã có hướng dẫn giải quyết http://www.emutalk.net/showthread.php?t=44943
    Chúc các bạn có thể chơi được vui vẻ!

4. battle2

a` a chưa thử thẻ loại này thank nha :D
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    hiz xin cái cấu hình nào do những lần trước thấy mọi người chưa chơi được lên ko muốn thử XP64 mà cái này Driver Main vẫn thế hả chỉ của Card màn hình là khác phai ko vậy ta chưa cài lần nào :D
    Mà bản ISO-8859-1''Dolphin_-_Beta3_-_64 nó mới UP bản mới hay sao đó ngi ngày 22/08/2007 mọi người Down thử nha dung lượng là 3.36MB bản cũ có 2.26MB thôi thử nha :D
    http://www.dolphin-emu.com/index.php
    có chu UPDATE đó Beta3

5. HumanX

Bản Dolphin_-_Beta3_-_64 22/8/2007 là bản củ rồi bạn ơi, cấu hình máy mình: intel e4400,ram 2GB,Vga 8600gt 256MB chơi bản beta3 năm 2007 đó ngoài menu thì FPS ~144,ingame thì cực chậm ~12-14 FPS thui,lúc chụp cảnh đánh nhau chỉ còn 5-7 FPS.Dùng bản mới ra cho Wii 2008 thì ổn định hơn ingame ~38 FPS,cảnh đánh nhau thì ~23-27 FPS.Nếu máy các bạn có cpu hỗ trợ 64b,Ram 2GB+ thì nên cài win xp 64b hay vista 64b chạy cho ngon, win 64b đều có thể chạy ngon các ứng dụng 32bit thậm chí còn nhanh hơn so với win 32b, chỉ hơi khó khắn là phải cài driver vga,sound 64b thôi.::)

6. Isabela

Isabela Donkey Kong

Mình đã test các link ở trang 1 đều ok, các bạn nên dùng IDM bản mới nhất để tải, nếu down vào buổi đêm chỉ mất khoảng 1h là xong hết. Mình cũng đã test FE9 trên bản dolphin mới nhất với win XP 64 bit, kết quả là rất khả quan. Nếu dùng cái plugins graphic "DOLPHIN OGL 0.1" thì hình đẹp miễn chê, mỗi tội fps chưa ok lắm. Còn nếu dùng cái plugins graphic "DOLPHIN VIDEO PLUGINS (DX9)" thì tốc độ cứ phải gọi là tuyệt vời, nhưng hình ảnh thì không ok lắm, có cái vệt hình vuông mờ mờ ở trước giống phiên bản cũ. Mình cũng đang tải bản FE10 trên Wii để về test, chắc vài hôm nữa sẽ xong. Các bạn có thể tải trên emule hoặc bittorent theo link sau :
    http://www.torrentz.com/144d04e60f0f728cacba87e5b55b91042a0e7a5b
    Chúc vui :D

7. xoiem4000

xoiem4000 Youtube Master Race

ban oi minmh da cai win xp x 64 nhung no van bao hai loi o phai Plugin_DSP_LEE.dll va phai Plugin_VideoDX9.dll minh khong hieu ban chi dup minh voi may minh chip 3.00ghz co 2 ram 2g cac 880gsa

8. millajovovich

millajovovich Youtube Master Race

Bác Isabella làm cái hướng dẫn cụ thể về config plugins cho a e đi. Cám ơn nhiều.

9. battle2

uh`m quái mìn dùng cũng thế ko hỉu sao nó ko load được nhỉ , hiz dùng bản beta3 đúng là chán ngoài em 8 trong cũng fps 8 chán :D , hiz xóa luôn WIN cài lại lản thế ko bít được bản 3MB thì hiz nó báo lỗi ko hỉu sao chán thật
    E2140 RAM 1GB CARD 7300 hiz cùi , hướng dẫn đặt cấu hình cái nào mọi người
    quên cái EMU bạn cho 64bit ở ngoài trang đầu là mới nhất hả hiz ko hỉu sao nó cứ báo lỗi chán , mà ROOM của FE10 WILL thì ra quán làm cái DVD cho nhanh đâu chả có rồi mà xây ISO cho nhanh đỡ phải DOWN

10. Isabela

Isabela Donkey Kong

Mình tải về dùng chẳng báo lỗi gì cả, cách config bản này cũng đơn giản, bạn chỉ cần chọn plugin là xong. Nếu nó báo thiếu file, thì lên google search, sau đó copy vô windows/system32 và thư mục pulgins trong cái giả lập là ok.

11. battle2

uh`m hiz hôm nay chơi cái 32 rồi thấy Menu 20 còn battle 16 cũng ổn để thử 32 coi sao :D

12. xoiem4000

xoiem4000 Youtube Master Race

ban oi minh cai duoc roi nhung ban co the chi minh cach chinhdolphin64 duoc khong

vi khi minh vo game no bao noi la (could not recognize iso) minh khong hieu da cai dat sai cai gi

ban co the chi minh cach cai dat duoc khong:((:((:((:((:((:((:((
    .

.
    ban oi ban chi minh cach cai dat duoc khong
    minh vo game no bao noi la (could not recognize iso) minh khong hieu da cai dat sai cai gi
    ban co the chi minh cach cai dat duoc khong:((:((:((:((:((:((:((

13. Isabela

Isabela Donkey Kong

Chắc bạn chưa giải nén file, bạn phải giải nén cho ra được file "sc-fep.iso" thì mới load được game. Đã test bản 32 bit, chậm hơn nhiều so với bản 64 bit, ai muốn chơi ok thì nên cài win 64 bit nhé!

14. salamence89

salamence89 Legend of Zelda

ai có cách giải quyết lỗi này ko?
    ko biết lỗi của giả lập hay rom nữa.

chơi bàn 18 cứ lên lv là treo chương trình giả lập, còn qua được thì treo ở đợn nói chuyện ngay sau đó.:o

15. battle2

bùn chơi 32bit lên change clan là đơ chán thật cài 64bit thì thế nào WIN nó báo Bộ nhớ bạn quá chậm :D

16. lý liên kiệt

lý liên kiệt Mr & Ms Pac-Man

isabela cho mình hỏi sao mình chạy trên nền 64bit mà cứ bị thông báo FAIL TO LOAD PLUGIN_PADSIMPLE.DLL với VIDEODX9.DLL thế

17. Isabela

Isabela Donkey Kong

Bạn thử copy 2 file trong file mình nén ở dưới này vô thư mục plugins của thư mục chứa giả lập xem, load lại giả lập và vô phần plugins và thiết lập lại nhé.

Các file đính kèm:

18. lý liên kiệt

vẫn ko load dc cậu ạ
    tớ đã thử download file d3d9_dx35.dll rồi cop vao system32 cũng ko dc
    .

.
    ah hình như file d3d9_35.dll có bản cho x86 và x64 nhỉ
    hay tớ load phải bản x86
    cậu gửi tớ mấy file d3d9_??,dll của máy cậu xem

19. Isabela

Isabela Donkey Kong

20. lý liên kiệt

mình cài dc bộ dx9 cho win64 rồi nhưng khi cònig thì chỉ thấy plugins graphic "DOLPHIN OGL 0.1" còn cái kia ko thấy, hình thì đẹp nhung fps thấp
    thêm nữa sound phải chọn null nên ko có tiếng
    của cậu có tiếng ko