Giải đáp mọi thắc mắc về Final Fantasy VIII !

Thảo luận trong 'RPG Vault' bắt đầu bởi Guardians_Force, 16/7/05.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. samm

samm Youtube Master Race

Nếu bạn bị văng ra ngoài thì do disk 1 của bạn bị hỏng cần mua disk1 khác. vì khi vào new game nó sẽ chiếu 1 đoạn phim dạng *.bink nên khi disk1 hỏng sẽ bị văng ngay.
    Bạn nào cho mình hỏi sau khi đến nhà edea sao mình ko vào được? (sau khi thu phục xong odin) còn cái phi thuyền màu đỏ đậu trước cánh rừng gần nhà edea sao mình lao thẳng vào nó mà ko xảy ra chuyện gì cả nó cứ đứng im như ko có chuyện gì? vậy bạn nào có thể chỉ giúp mình qua chổ này với hoặc có five save ở đầu disk 3 cũng được. mình cảm ơn nhiều. vì mình cứ đi lại chổ đó hoài mà ko được.

2. Ice Stone

Ice Stone Youtube Master Race

Trước đó bạn đã vô Trabia Garden chưa? Nếu chưa thì cho dù bạn "bỏ bom" ngôi nhà đó thì cũng chẳng vào được! :hug:
    Mà nếu không vào được nhà của Edea thì bạn "tông" vào chiếc phi thuyền đó cả ngàn lần, nó cũng chẳng thèm đếm xỉa gì tới bạn đâu!

Mình muốn biết có mấy bạn không win được boss đang sử dụng vũ khí gì vậy? Có Lion Heart là bất cứ con gì cũng không làm khó được hết mà ( trừ tụi Weapon )

3. ffkid_rebirth

ffkid_rebirth Mr & Ms Pac-Man

mua 4 đĩa ở 4 hàng khác nhau rồi !

4. yugioh123

yugioh123 Mario & Luigi

Giải mã cây đàn nó sẽ mở ra cho bác 1 con đường bị song sắt chắn, nó thông ra chỗ nhà ngục chỗ mà bác phải đánh con Red Giant đó

Bác nên mở nó ra vì nếu muốn đánh con Omega thì trong vòng mấy chục giây đó sau khi rung chuông nếu bác ko đến nơi thì sẽ ko đánh con O được -> nó là con đuờng tắt

5. Duy Minh

Duy Minh BÓP nữa đi em

đáng đàn ở fan 8 trên pc hơi bị vấn đề đó , tớ nhớ hồi trước phải đổi hết các nút cần dùng thành những nút đặc biệt, nếu khôbng thì chẳng thể nào dùng được nhiều phím một lúc. (sau này có gamepad thì đơn giản hơn rất nhiều)

6. yugioh123

yugioh123 Mario & Luigi

sure, quả thật việc bố trí cảu FF8 PC hơi khó cho việc đánh đàn, nhưng cũng ko phải là ko thể làm được, dù gì có GP vẫn đơn giản hơn ;))

7. toko_jin

toko_jin Youtube Master Race

bác nào cho em hỏi làm thế nào cho nhân vật mình điều khienr chém mấy k máu vậy ::(
    e chơi đến đĩa 2 mà chém chay chỉ có 200 máu là cao lắm rồi :o toàn phải dùng GF à X( hjc

8. FFFF

FFFF Fire in the hole! Lão Làng GVN

Junction Magic mạnh vào chỉ số Strength ấy...

9. cowboyha

cowboyha Unofficial Tactician Moderator

Tốt nhất nên Junction Ultiamte 100 cái ,thế nào cũng max 255, chém 9999 mới hạ nổi con boss omega .
    Nghe nói PC mất lợi thế ở cây đàn , ở bản không phải cho PC thì đọc thấy giải được , điều kiện là hạ con nhện máy và coi sự kiên nhện máy lần 2, tức là sau này , bạn có dip lái cái máy bay quay lại dollet(>>cái này lạ ) thì ra con Mega weapon =.=, tin này của nước ngoài nên chẳng biết đúng không.

10. squalleonahar

squalleonahar C O N T R A

muốn tăng sức mạnh và những thứ khác thì phải dùng junction để sắp xếp. junction dùng những phép mà bác draw từ quái vật hặc đổi cảds ra để tăng sức đánh tiwr lệ hình như là 100= 100% càng it càng giảm.
    tuy nhiên muốn chém 9999 còn cần cái vũ khí cuối nữa, chứ vũ khí thường chỉ chém khoảng 5-7k thôi.

11. Killer PS2

Killer PS2 The Warrior of Light

còn phụ thuộc yếu tố khắc nhau nữa, mà sao topic này ko cho dô box FF nhỉ 8-}

12. Black  Monster

Black  Monster Space Marine Doomguy

Đào mộ kinh dị quá :-s

13. __cUTe__

__cUTe__ Youtube Master Race

Mọi người giúp tôi cái,không hiểu sao tôi đánh từ đầu đến giờ vẫn ok mà bây h đến đoạn điểu khiển ngôi trường mình đâm thẳng vào tàu của galbadian garden gần đoạn nhà mụ Edea mà không thể nào đc nó chả hiện ra cái gì...@@ hướng dẫn của ruby bảo thế hix hix ai giúp mình gấp với đang đánh hay.

14. uyennhi1

uyennhi1 Donkey Kong

kinh điển qá đi .

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.