Giải đáp những thắc mắc về FFM 09

Thảo luận trong 'Hộp Lưu Trữ' bắt đầu bởi JingRan, 31/10/08.

1. DONGFUONGBATBAI

DONGFUONGBATBAI Youtube Master Race

vậy có vụ vai tiền k bác?theo tớ bác mod nên mở một topic chuyên về quản lý tài chính để anh em hiểu biet mà bàn luận
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    nếu bị âm tiền thì đầu mùa sau sẽ có tiền k bác?

2. wasabi174

wasabi174 Youtube Master Race

Cho mình hỏi là cái chỉ số FORM của cầu thủ có í nghĩa thế nào vậy bạn với lại khi chỉ số đó giảm thì làm sao để tăng lại vậy. Mình nói chuyện với bọn nó rồi nhưng chỉ tăng MORALE thôi còn FORM thì không tăng. Mong được các bạn chỉ giúp ^^!!!

3. Forever_HN

Forever_HN A ways away

1. Có tiết mục vay tiền
    2. Có lẽ có, tớ không chắc lắm vì tớ không khi nào để mình rơi vào tình trạng âm tiền cả :D

1. Form ảnh hưởng tới khả năng thi đấu trên sân và level của cầu thủ, đây chính là cái mà chúng ta gọi là Phong độ

2. Khi Form giảm thì chỉ có thể cho nó nghỉ ngơi một thời gian chờ form lên lại dần, hoặc có thể tổ chức một trận friendly với một đội bóng nghiệp dư nào đó cho nó...luyện chân :))

3. Nói chuyện chỉ tăng Morale, không tăng bất cứ thứ gì khác ;))

4. patten

patten Mayor of SimCity Lão Làng GVN

Nhầm rồi, nói chuyện còn tăng được cả skill ;))

5. Forever_HN

Forever_HN A ways away

à, vụ bảo bọn nó nên luyện thêm thì là "Indirect" mà :D đâu có cái nào tăng skill trực tiếp như morale đâu ;))

6. wasabi174

wasabi174 Youtube Master Race

Cho mình hỏi thêm là có cách nào để chỉnh lại độ phân giải của game ko tức là lúc new game mình chon cho nó độ phân giải là 1280 x 800 nên h khi vào chơi mình thấy nó hơi kì kì nên mình muốn chỉnh lại là 1024x768 nhưng mình đã vào option để chỉnh mà nó không được cứ vẫn là cấu hình lúc chọn khi new game . Mong được mọi người giúp đỡ. À bạn có thể chỉ mình cách mua cầu thủ được không. Sao mình search cầu thủ thằng nào cũng unavaiable với lại buy ấn thằng nào cũng từ chối là sao nhỉ hic hic. Đội thiếu cầu thủ trầm trọng bọn nó đứa nào phong độ cũng xa sút mình đang phải lấy đội hình trẻ lên đá thay cho những vị trí đòi nghỉ hichic. Vừa thua trận 7-0 song với cái đội hình chắp vá đó hic hic :((.

7. mlm

mlm Mr & Ms Pac-Man

vụ chỉnh thì để mấy bác trùm vào chỉ :">

Vụ mua cầu thủ thì thứ nhất là phải mua vào đúng mùa chuyển nhượng. Thứ 2 là search thì phải tick cả vào cái ô "Only real transfer" ở phía dưới (có thể nó ko ghi giống hẳn thế vì tớ ko chơi bản Eng). Thứ 3 là đừng có CLB nhỏ mà đòi cầu thủ chất lượng trên trời thì nó ko về chơi cho câu lạc bộ đâu vì nó khinh mình (chỉ số Prestige của mình thấp)

8. Forever_HN

Forever_HN A ways away

không chỉnh độ phân giải ngược xuống được có lẽ do đó là độ phân giải thấp nhất mà game support cho màn hình của cậu ;))

Vụ mua bán thì mlm trả lời chuẩn không cần chỉnh :))

9. patten

patten Mayor of SimCity Lão Làng GVN

Mua khi ko trúng mùa chuyển nhượng cũng được bình thường mà, có khi còn dễ mua hơn :)).

10. Nganchau

Nganchau Donkey Kong

Hôm nay newgame lại chơi....
    Phát hiện ra 1 cái mà trước nay không để ý: Đó là tên các HLV của các đội đã được update theo tên thật ( MU mà Alex Feguson level có 14..., hài vãi....)...

11. Forever_HN

Forever_HN A ways away

mua lúc thị trường đóng cửa thì không xài liền được mà phải chờ tới lúc nó mở cửa ;))

@ Nganchau : cài update 4 là có tên thật của Manager giải Ngoại hạng rồi ;))

12. mlm

mlm Mr & Ms Pac-Man

phát hiện ra là nếu mình mua trong mùa mà nếu mua lâu trước khi thị trường mở cửa thì khi về đội mình thằng đó tụt chỉ số thê thảm. Làm như cái đội kia nó đì áh :-?

Còn vụ manager name, hum thấy có tên thật, đú chạy sang giải Ý shem có Mourinho ko, xem xong mới thấy 1 bãi hố. Hóa ra mỗi giải ngoại hạng :))

13. Nganchau

Nganchau Donkey Kong

Sao nó không sắp xếp chất lượng trận đấu, đẳng cấp đối thủ dựa trên level cầu thủ và HLV nhỉ.....
    Alex Ferguson và A. Wenger đã bị thua tè le 3 trận roài..... hic..., toàn thua đội yếu mới đau

14. Forever_HN

Forever_HN A ways away

nếu thế thì lại chả hóa ra game phân định thắng thua bằng level à :))

15. Nganchau

Nganchau Donkey Kong

Nhưng làm thế thì mất hết uy tín của mấy ông HLV sừng sỏ kia quá......
    tui mà là mấy HLV kia sẽ kiện thằng AE Sport này ngay =))

16. robintoan2004

robintoan2004 Youtube Master Race

cho mình hỏi là sao card 9600GT của mình chỉ hỗ trợ mỗi độ phân giải 1024x768 vậy chơi khó nhìn quá. Có cách nào chỉnh lại đc ko? À mình dùng Lap HP X16t

17. Forever_HN

Forever_HN A ways away

Vô Game Option sẽ có phần chỉnh độ phân giải. Sau khi chỉnh xong thì thoát game, vô lại lần nữa là được :D

18. Diesel Industry

Diesel Industry Nam Việt Đại tướng quân

1 số lap thì nó có ít độ phân giải lắm, chả có cách nào đc đâu. Mình chơi dv5t cũng chỉ có đúng 2 độ phân giải đây này. Phải chịu thôi.

19. Nganchau

Nganchau Donkey Kong

Muốn chơi độ phân giải cao thì xài màn hình LCD 19" hoặc 22" loại vuông....
    Chơi đã lắm....

Ai cho biết điều gì đang xảy ra với MU và Arsenal thế này

20. mlm

mlm Mr & Ms Pac-Man

=)) Cả 2 đội cùng chết àh? Máu thế =))

Hồi chơi FFM06 chơi mỗi giải ngoại hạng, thằng MU xuống hạng xong vĩnh viễn ko bao giờ lên lại =))

Sang tới FFM07 thì tới Liverpool. (lần này chơi có cả mấy giải dưới mà chả hiểu sao nó vẫn ko lên hạng dc :-? )