Giải Đáp Thắc Mắc Chung- Ưu Tiên Giúp Đỡ Lính Mới

Thảo luận trong 'Thiên Long Bát Bộ' bắt đầu bởi The_Angel, 12/2/10.

1. dung.lonely

dung.lonely Mario & Luigi

^^
    pb mới hết auto đc rồi, đợi đi bạn
    ^
    khóa nó vào rồi giải khóa ra, sau 3 ngày là mất khóa bạn muốn làm gì với nó cũng đc.

2. TottiPipu

TottiPipu Mr & Ms Pac-Man

Xin ý kiến các pro, là Tlong thì nên build theo 1 đường (nội hoặc là ngoại công), hoặc theo cả 2 đường nội ngoại công. Ưu khuyết điểm của 2 cách trên :-s ...

3. dung.lonely

thiên long thiên về chính xác, điểm tiềm năng nên buil theo điểm thân pháp sẽ được nhiều lợi nhất.
    skill thiên long nội thiên về train, ngoại thiên về pk, tùy theo ý thích mỗi người mà build thôi bạn.

4. TottiPipu

Thanks, sr mình nói nhầm. Ý mình là mặc đồ, ép ngọc thì nên tập trung cho nội hay ngoại. Việc cân bằng nội ngoại công thì có ưu và khuyết điểm gì ko bạn ??? :)

5. Kentsfield

Kentsfield snake, snake, snaaaake

TLong của mình chơi ngọc công toàn đập thuộc tính và giảm kháng, hội công chứ ko có viên nội/ngoại nào cả :>

6. dung.lonely

vì TL là phái song tu, skill cả nội lẫn ngoại, nên buil ngọc nội, ngoại cân bằng chắc chắn vẫn lợi nhất.
    TL chất lượng thuộc tính thấp, hội công thấp nhưng bù lại tính chính xác cao, song tu nội ngoại lại được lợi rất nhiều từ đồ (nếu ch+9).
    Cái khó cho người chơi TL ai cũng biết chính là built ngọc thuộc tính, với lượng sát thương dame thuộc tính tính trên chỉ số 1,2 là 1 nhược điểm rất lớn cho TL, TL lại ko có skill TT thuần cụ thể, càng build nhiều theo hướng thuộc tính lại càng thiệt nhiều, chỉ có điểm gỡ gạc ở YQ 80 giảm kháng 3 tt. Nói thật là việc buil thuộc tính cho TL vẫn còn nhiều ý kiến, và mình cũng chưa thấy hướng build nào vượt trội hay hoàn hảo cả nên cũng ko dám nói nhiều :)

TottiPipu thích bài này.
  7. *Superken*

*Superken* Donkey Kong

Ko biết hỏi thế này có đúng chỗ ko nếu có gì mod bỏ wa nhé. Mình muốn hỏi xin bạn nào có bài nhạc ở lạc dương trong thời gian giáng sinh thì share mình với ?

8. dung.lonely

uhm, sau bản update mình cũng thấy mấy bài nhạc hay quá, kiếm hoài ko ra, qua bên gate thì toàn dẫn link Youtube đi mấy bài nào ấy.

9. Kentsfield

mình có thể tách nhạc trong game ra dc nhưng hiện giờ máy đang xài ko có cài game.
    bạn nào rỗi thì có thể up hộ mình file patch đợt giáng sinh vừa rồi rồi mình xem có file nhạc trong đó ko, nếu có thì mình tách ra, còn ko thì chắc đợi vài hôm nữa mình lấy lại cái máy kia rồi tìm giúp cho :>

10. TottiPipu

Mình cũng rất thích bản nhạc lúc đăng nhập vào game, ai có hoặc biết tựa thì share cái :)

11. Kentsfield

hiện giờ đang bận nên khoảng tuần sau sẽ có hàng họ cho các bạn.
    riêng bản lạc dương đêm noel thì ko hứa trước vì mình ko biết hiện client của mình có hay ko (do mình đang đi công tác và client ở máy nàh chưa update patch event noel vừa qua)

12. jackkychan12

jackkychan12 T.E.T.Я.I.S

cho em hỏi cái ám khí lấy mấy cái như mai hoa tiêu với băng châm ở đâu làm nhiệm vụ gì để có. sau hơn 1 năm bỏ game bây h vào lại chơi thấy nhiều cái lạ quá. ám khi có cái phi hoàng thạch rồi nhưng thấy mấy cái kia mạnh hơn muốn có :(

13. dung.lonely

mai hoa tiêu lấy qua cách đổi huyền hạo ngọc, đi Q LL sẽ ra, Y/c: 20 viên HHN
    Băng Phách châm lấy qua cách đổi băng phách tinh thiết, YTO sẽ ra, y/c: mai hoa tiêu + 20 cái BPTT

14. Kentsfield

MHT là 50 viên HHN chứ [-(

15. dung.lonely

ừ nhỉ, sorry, 50 viên :(, à mà mới đọc qua bên gate thấy hình như TL3 có phái mới nữa hả?, Côn Luân ? :))

16. jackkychan12

jackkychan12 T.E.T.Я.I.S

phái mới là phái mộ dụng đang định chơi thử nhưng ko biết + điểm như nào :(

17. Kentsfield

MD mà mới mẻ gì nữa, với lại đang nói TL3 chứ đâu phải TL2 =))
    MD thấy stat cũng tương tự như TT nên có thể xem cách tăng stat, build đồ, ngọc của TT; còn ko thì tốn vài cục đại tẩy tủy đan, tầm vài chục vàng 1 cục mà tìm ra cách build phù hợp với điều kiện kinh tế bản thân :-"

18. jackkychan12

jackkychan12 T.E.T.Я.I.S

à cho mình hỏi là ngọc giảm kháng là chế ra như nào thấy trong shop ko bán thì phải

19. dung.lonely

ngọc giảm kháng dung luyện từ 3 viên ngọc thuộc tính đó, thế nên ngọc giám kháng lúc nào cũng đắtc :)
    đọc lướt qua bên dđ gate thấy hình như CL phái là nội công, xài kiếm, tt băng huyền, tính ra thì có 4 phái lấy huyền làm chủ tt rồi nhỉ :)), còn built cả tt ẩn thì thêm cả NM nữa :))

20. jackkychan12

jackkychan12 T.E.T.Я.I.S

ví dụ giảm kháng độc là luyện từ 3 viên kháng độc hay 3 việc độc công