Giải Đáp Thắc Mắc Chung- Ưu Tiên Giúp Đỡ Lính Mới

Thảo luận trong 'Thiên Long Bát Bộ' bắt đầu bởi The_Angel, 12/2/10.

1. hoacutlon11

hoacutlon11 Youtube Master Race

mình mới chơi muốn chơi võ đang va nga my cho mình hỏi cách cộng điểm 2 phái và nên nâng tâm pháp vao quyển nào và cách luyện lever

2. SyNguyenFPT

SyNguyenFPT Youtube Master Race

Võ đang thì nên 1 nội , 2 thân , Nga my thì 1 nội 2 máu . cứ thế mà chiến thôi . Tâm pháp thì mình nghĩ bạn nên vào forum của TLBB sẽ có hướng dẫn cụ thể hơn. thân !

3. dung.lonely

dung.lonely Mario & Luigi

điểm ko có nhiều, tới cấp 10x cũng chỉ ngang với 1 viên ngọc 5, phân phối lẻ tẻ ko tốt đâu bạn
    NM thì chỉ 1 có đường + thôi là full thể lực. skill thì mới đầu nên up xung hư + tuyệt kiếm thức để tăng tốc buff, lên 7x thì sắm BT, YQ 45 thanh tâm phổ thiện chú, dốc toàn lực vào up bt để tp buff lên 10%, đồng thời up max quyển tp có kỹ năng phật quang phổ chiếu, như vậy có thể khiến NM của bạn đi đúng đường trọng tâm. vì ở mức 8x mà ko có phật quang hay TTPTC thì ko ai pt bạn cả. Các luyện thì đơn giản lắm, kiếm 1 pt hay ho rồi train liên tục ở tần hoàng địa cung, cứ thấy chậm thì di chuyển lên tầng cao hơn. 1 tuần x2 chăm chỉ cắm acc ở THDC thì lên 9x dễ lắm ^^
    VD thì có thể chọn full nội hoặc full tp, nhưng nên + theo tp vì + tp tăng khá toàn diện. mới đầu thì máu cực ít bạn có thể + full vô thể lực, lên 9x thì dùng viên tẩy tủy free tẩy đi + lại vào tp

4. hoacutlon11

mình chơi lên 35 rồi lam quest oải quá giờ mình muốn cắm chuột thì cắm ở đâu được nhiều exp

5. dung.lonely

làm quest thì làm sao lên cấp nhanh đc. nhanh nhất thì làm Q ĐL 10 cấp xong qua đôn hoàng trả vài cái Q lên 15 rồi vô bảo tàng động, train vèo lên 3x, sau đó lập team lên kiếm chủng hoặc thảo liệu trường 4x. lên 45 rồi có thể lập team vô tần hoàng địa cung đc rồi.
    trước mình nhớ sv mình có 1 thằng 1 ngày lên 69 cấp, chỉ nhờ train thôi. về sau ra even sinh tiêu, có thằng ngày đầu tiên mở sv lên 8x @@
    nếu bạn tụt cấp với sv quá thì chịu chi 1 chút, kiếm 1 con pet anh vũ rồi ép CPK vô cho nó, đủ train 1 lèo lên 75, sau đó lên 75 up pet train mới.

6. mauimiss

mauimiss Youtube Master Race

...........................................................................................................................cha co j

---------- Post added at 21:23 ---------- Previous post was at 21:21 ----------

..........................................................................................................................co cam thay mjnh ga qua ko

7. hoacutlon11

mình đang muốn ép 1 con pet train solo 85 cầm được thì cần những skin nào ngoài cpc,cpk và nếu ép thì hết tầm bao nhieu knb sever mình 1 cuốn cpc,cpk bán tầm 300-500v knb tỉ lệ 1,2

8. cuppycoi

cuppycoi Youtube Master Race

Có đầu tiên là đao, xong đến búa, cuối cùng là vô tù đó bạn:6cool_beat_shot:

9. hoacutlon11

hix box vắng vẻ vậy mình nhờ người ép hộ lên muốn xác định xem số knb tầm bao nhiêu ai vào đọc biết thì cm giúp mình với nha

10. FeiTianYu

FeiTianYu The Warrior of Light Lão Làng GVN

cho mình hỏi sv mới nhất của TLBB là sv nào vậy ?

11. khakha2007

khakha2007 Donkey Kong

Khuyên nhỏ , tốt nhất là nạp chừng 2-3k knb là đủ mua 1 con pet train 85 tốt xài đến 9x rồi, bây h tụi nó bán đầy, muốn ép thì phải chuẩn bị tiền tầm từ 3000 knb + vài k vàng + thuốc trợ tim + 3 nén nhang + 1 bàn phím mới . Nên ép skill nền lên 6-7 skill trc. Có bài hướng dẫn ép rồi , bạn tìm lại thử xem. :)

12. anhlv210

anhlv210 Youtube Master Race

chào các bạn. mình bỏ TLBB đã lâu............ có ý định chơi lại. mình muốn chơi lại phái Tinh túc. có bạn nào giúp mình về cách chơi TT và build ko ah. mình có đọc các bài nhưng từ năm 2007 2008 quá lâu rồi. bi giờ phiên bản mới ko bik sao nữa ? mình có time chơi mình chỉ chơi cho vui nên chỉ train và làm Q. thỉnh thoảng Pk thôi. đập ngọc thì 3,4 thôi. Pro nào giúp mình với để lại nick chat mình tiện Pm nhé. thanks

13. dung.lonely

chơi tinh túc thì cứ + full thể để lấy máu, nếu nghèo thì giữ nguyên, nếu có khớ khớ tiền up ngọc thì tẩy đi cộng lại thân pháp. built đồ thì cứ chế nhiều sao mà phang thôi, giờ thiên long làm gì còn build đồ nữa đâu bạn.

14. anhlv210

bạn bik cach ep skill cho pet solo ko? huong dan cho minh voi. lam thế nào để không bị đè skill.

15. dung.lonely

cấp thấp pet cùi thì chỉ cần pháp hồn, hoặc man lực + cao phản kích là đc. pet cấp cao thì đi mua cho chuẩn bạn à, tự ép bao giờ cũng tốn kém lắm.
    vả lại giờ ko như 2 năm trước đâu, chỉ toàn train pt thôi, tlbb mới mở thêm vài map, máu trâu, def cao, train tổ đội còn nhanh hơn train solo đấy.
    nói chung khuyên bạn có sắm thì sắm pet huyết tế, đi train pt, cắm auto, vừa nhàn vừa nhanh lên cấp, train solo oải lắm, vừa mệt vừa ko hiệu quả.

16. chienthanmt

chienthanmt Donkey Kong

còn tùy khả năng tài chính ra sao, lèo tèo ngọc 3 thì khuyên bạn xem lại hok nên chơi tinh túc, td hay vd là đẹp, có tác dụng trong pt
    chơi thì nên rủ bạn bè chơi, những ai tâm huyết ấy, và nên chọn sv mới, có khả năng tranh đua vs người ta, tuy hok đứng top, nhưng đỡ bị người ta bỏ xa như sv cũ

17. anhlv210

minh chơi vui thôi. co time chơi mà :d. choi 1 TD rồi nên lấy TT chơi

18. dung.lonely

giờ nói thực chơi ngọc 3 thì khá oải đấy bạn, có khi tiền ngọc bằng tiền phụ liệu cực suất, đục, phù khảm @@

19. quytranmy

quytranmy Youtube Master Race

mình cũng thich cltb lam doi ra peta con vai ngày ma lau thiet

20. anhlv210

minh nghĩ TT train ngon. Pk thì thi thoảng thôi. mà sau vụ Vipcode sửa thấy nản thật.