Giải Đáp Thắc Mắc Chung- Ưu Tiên Giúp Đỡ Lính Mới

Thảo luận trong 'Thiên Long Bát Bộ' bắt đầu bởi The_Angel, 12/2/10.

1. tomkat

tomkat Donkey Kong

@R0lex: đồ bằng vải là đồ chỉ ra opts cho nội công, đồ bằng da cho ra opts nội ngoại lẫn lộn, Thiên Long dùng đồ này khá là tốt :D

2. muoima

muoima Sonic the Hedgehog

có cách nào bán đồ đã được cố định ko mấy bác ơi

3. 1-10-2009

1-10-2009 Donkey Kong

có đó bán shop được mà :D còn gd thì ko được :))

4. muoima

có cách nào kiếm tiền nhanh ko mấy bác ơi mình giờ đang lv 41 toàn phải train pet bán lấy tiền cực quá :(

5. Daranla

Daranla Mr & Ms Pac-Man

có, cách nhanh nhất là .. nap card =))

6. mtien

mtien Donkey Kong

LV 40 vào bang chạy thương nhân max một ngày 8 chuyến cũng được 40v một ngày rồi. Tiếp theo là làm nhiệm vụ trừng ác ở TC kiếm BTD bán, rồi thì Thủy Lao, tào vận. kiếm pt đi AT, AB kiếm bí tịch, ngọc về bán cũng có tiền đó bạn. Kiếm tiền lương thiện tuy hơi khó khăn với tốn thời gian một chút nhưng vui lắm bạn ah;;)

7. EnChù

EnChù Youtube Master Race

Còn 1 cách nửa là nhận sư phụ ;)) hỉu gòi nha =))

8. rakkerus

rakkerus Mr & Ms Pac-Man

4x mà bạn muốn giàu thì mình có vài cách thế này:
    1. Train MND bãi ngay cửa hoặc lên TLT bãi gấu nhện vừa train vừa nhặt hoàn chỉnh nội đan và phát quang nội đan về bán đc tầm 15-20v 40 cái.
    2. Trừng ác kiếm BTD, cái nào ở gần thì đi mở còn ở xa thì bán cũng đc, vì 4x thú cưỡi cùi đi xa mất time mà quái cấp cao đánh cũng dở.
    3. Phi thương bất phú, mua rẻ bán đắt ép giá v.v.. =))
    Theo tớ thì 3 cách này ổn nhất, tn thì 1 ngày đc 40v mất tầm 3h mới full chuyến, tào vận thủy lao thì ít cũng chả bõ :|

9. 1-10-2009

1-10-2009 Donkey Kong

Bác nào cho em hỏi cái
    dùng để làm gì vậy em toàn phi shop 40 cái được 1 2 vàng gì đó ko à :|

10. dung.lonely

dung.lonely Mario & Luigi

4x đi trừng ác là bắt đi các map xa rồi, ko nên
    1 chuyến train solo tầm 40 - 60 cái, cũng chỉ được khoảng 6 ~ 8 vàng thôi, tiếp tục mua máu pet nữa, cũng chỉ còn 4v thôi. ở tầm lv này tỷ lệ nhặt đục lỗ còn cao, một chuyển tầm 1 ~ 3 cái, cũng tàm tạm.
    Theo mình thương nhân là ok nhất, 8 chuyển 1 ngày vừa có exp vừa có vàng, logg vài acc mà chạy thôi, nếu có thể xài được 4 acc thì 1 kéo, 3 chạy, còn có thể kéo thêm mem trong bang, bên mình trước có ông bạn kéo tn 1 chuyển lấy 1v =))

11. rakkerus

rakkerus Mr & Ms Pac-Man

Cái đấy dùng để chế thuốc, up nghề phái, 8x 9x thường mua khá nhiều bạn rao trên kênh thế giới tầm 15v 40 cái gần như chắc chắn bán hết veo nếu ở sv tớ :D.
    Train solo 2h cứ cho là đc 2 cái đục với 100 nội đan tính ra cũng tầm gần 50v.

Còn về vụ tn ấy :D mình vẫn nghĩ là ko nên, bạn kia acc chính mới 4x chắc là ko có acc phụ đâu, trừ khi đi tn ké trong bang còn lại ko nên tn. 4x thích thì up nghề trồng trọt 5 bán cái Hoàng ma cho bọn đại gia chơi acc phụ 4x pk ấy cũng đc khá tiền.

12. pem

pem Mr & Ms Pac-Man

Cả nhà cho hỏi cái vụ đục lỗ có phải là nếu ép ngọc vào đồ rồi thì khó đục những lỗ còn lại hơn ko hay tỉ lệ vẫn thế???. Dạo này đục lỗ lên giá wa mà đục thì cảm giác khó hơn xưa, trc tầm 4 5 cái là 3 lỗ rồi h đục 8 cái vẫn 2 lỗ nản wa:(:(

13. 1-10-2009

1-10-2009 Donkey Kong

thank bác nha.tại em không biết nó dùng làm gì train tầm 1 h là được 40 cái vứt shop không phí thật cứ tống nó vào shop TH để có vàng ngon à ha:))

14. Daranla

Daranla Mr & Ms Pac-Man

mọi người có ai tốt thì post ảnh của boss cửu đại môn phái xem với nào, xưa giờ tìm chả bao giờ thấy cả :|

15. Lasagne

Lasagne Mr & Ms Pac-Man

4x mún kiếm tiền lẹ, thì chỉ có nhận Sp, mỗi ngày cấp cho 10v là ok rùi =))

cho mình hỏi cái này, đọc trong mấy board kia, thấy có đề cập về mũ tai thỏ, hồi nãy vào sever chạy vòng vòng, thấy có đứa post lên cái mũ, máu j mà + 3050 :(

mình hỏi : cái mũ đó làm sao để có? đi làm nhiệm vụ nào để duoc? có giống chế thần khí hay ko? nhận nv ở dâu?

cảm ơn nhiều :-*

16. muoima

chạy thương nhân là sao vậy mấy bác ơi có phải là làm mấy cái Q thương vụ ko :-/
    còn vụ đi đánh AT vớiAB mình chả ăn được tí BT,YQ nào cả toàn ngọc c1 :|

17. 1-10-2009

1-10-2009 Donkey Kong

bạn đọc cái này rồi chạy TN nè mình copy đó.Chay TN mất thời gian nhưng vừa có tiền mà kinh nghiệm cũng khá:D

18. Lasagne

Lasagne Mr & Ms Pac-Man

đi AB mới lụm duoc BT, YQ mà di lâu lắm và hên lắm mới lum duoc BT, YQ, chưa kể là hàng ngon thì chả bao giờ đến tay mình :-w
    lụm duoc ngọc c1 thì bạn có thể bày bán, cái này sever của bạn ko bít còn ai mua ko? chứ hồi xưa SP mình có mở shop nhỏ bán ngọc c1, tiền lời mỗi tháng cấp cho dệ tử sống dư dả lun :P

còn chạy TN : theo như hướng dẫn của 1-10-2009 là chuẩn nhất.
    mình thấy bổ sung them cái là : khi BẮT ĐẦU mua hàng , CHẠY RA từ thành của mình, thì ko cần chờ giá lên cao, chỉ cần mua max món lương thực có giá cao nhất vào thời diểm dó là duoc .
    còn khi qua thành thông thương và lúc bán ra ở THÀNH MÌNH để trả TN , lãnh tiền :) thì hãy chờ lên giá cao nhất lun :) ;;)

có ai giúp mình vụ "mũ tai thỏ " với b-(

19. draculla91

draculla91 Youtube Master Race

Nó bắt em tìm liên thiết giáp; Túc thiết khải; tế lân khải; xích cang khải 1 cái bất kì
    mà em đánh quái mãi ko ra
    bác nào có bít kiếm ở đau bảo em với
    xin đa tạ

20. mtien

mtien Donkey Kong

Mũ tai thỏ thì xuống topic của 3b mà coi kìa, làm Q A châu, Mộc Uyển Thanh đều có, nhưng nói chung khá tốn thời gian nếu bạn không online nhiều. với lại số * và chỉ số của mũ tai thỏ cho ra cũng thuộc dạng random hên xui =)). Tối qua thằng bạn 9x nó hoàn thành Q được cái mũ 1* op từa lưa làm cả SV cười vỡ bụng =)).
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    Đồ chế đó bạn ơi, cái tên thì mình không nhớ nó là cái áo chế cấp mấy nhưng bạn chạy đi học cái tinh công với tinh chế kéo xuống coi thử đồ cấp mấy rồi tìm mua đi bạn.