Giải Đáp Thắc Mắc Chung - Ưu Tiêp Giúp Đỡ Lính Mới!

Thảo luận trong 'Thiên Long Bát Bộ' bắt đầu bởi The_Angel, 17/6/09.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. neik_0207

neik_0207 Persian Prince

Có khi đây là phần thưởng của giải LTHD vừa rồi dành cho thiên long bang, nhg ng đó chưa ép vào pet, show lên kênh TG 1 phần để khoe 1 phần để trêu mọi ng ý mà (1 dạng spam ;)))
    Cho e hỏi cái thông số camera pitch trong TLBB/Bin/System là j vậy?

2. tlbb123

tlbb123 Youtube Master Race

Ai biết làm mấy cái màu chữ đặc biệt chỉ em với :) ai có màu chữ của kênh THẾ GIỚI thì chỉ luôn nha ;;)

3. richanhtuan

richanhtuan Mr & Ms Pac-Man

mình tới ông công nghệ để thăng cấp 6 , nhưng ổng nói phải đi kiếm nguyễn tinh trùng ý nhầm tinh trúc :D , vậy có ai biết ổng ở đâu hem , tìm hoài à .

4. ^Spam^

^Spam^ T.E.T.Я.I.S Lão Làng GVN

:(Mình chỉ đấy,ko thấy ko có nghĩa là ko có. Bạn vào Dạ Tây Hồ,đến 210-206 mua nước dưa hấu và Lụ Đậu Thang. LV 40 có thể train ở Thảo Liệu Trường: Lạc Dương>>NHạn Nam>>Nhạn Bắc>>Thảo LIệu Trường. Nếu ko có thể ở KIếm Trủng:Tô Châu>>Tây Hồ>> Long TUyền>>Kiếm Trủng
    .
    ___________Auto Merge________________

.

Ra KÍnh Hồ,bật Tiên Nhân Chỉ Lộ. Với lại đây là bà:|. Ngoài ra muốn nâng cấp may vá>cấp 6 có thể đến Đại Lý>>Mộc Uyển Thanh. Nâng cấp Đúc: Lạc Dương>>Gia Luật Đại Thạch. Khi đi nhớ mang theo súng,nhầm,nhiều tiền
    Theo mình biết TLBB là game 3D nhưng bị khóa mất 1 chiều,ko thoải mái thay đổi góc nhìn đc. Dùng chuột phải có thể xoay màn hình thoải mái,nhưng dùng nút cuộn có thể làm cho màn hình lên xuống trong 1 khoảng giới hạn. Cái Camera_Pitch hình như dùng để thay đổi góc nhìn này,theo mình thấy thì thay đổi góc thấp nhất của khoảng giới hạn này.

5. shuichjkai

shuichjkai Persian Prince

Vô game, bật tay nải, click vào dấu chấm hỏi, kéo xuống dưới có!

6. richanhtuan

mình làm nhiệm vụ sư môn , lâu lâu cnó có hỏi mấy cái hoàn đan hay những thứ gì đó , vậy phải kiếm ở đâu ,mình có vài món nghi là nhiệm vụ sư môn có thể dùng , nhưng chưa bao h sử dụng chúng cả , ai biết nhiều về nv sư môn chỉ mình nha , sao thấy người ta làm rầm rầm .

7. dung.lonely

dung.lonely Mario & Luigi

Nhiệm vụ sư môn bao gồm :tìm vật, đưa thư, thu gom, tạp dịch, chế tạo, tu luyện, bắt quái, giết quái, báo thù.
    Tìm vật : tìm đến vật phẩm nhiệm vụ mà người công bố cần, đem về giao cho người công bố.
    Đưa thư : đem thư của người công bố tới người mà người công bố cần tìm.
    Thu gom : trong sư môn, thu gom đặc sản rải rác của sư môn, giao cho người công bố.
    Tạp dịch : quét rác, nuôi sâu độc, mua rượu, cùng các tạp dịch khác tại địa điểm mà người công bố đã chỉ định trong sư môn.
    Chế tạo : sử dụng kỹ năng đời sống sư môn chế tạo vật phẩm, giao cho đồng môn cần chúng trong sư môn.
    Tu luyện : tìm đến người canh giữ bản sao môn phái, vào bản sao môn phái cùng chiến đấu với kẻ địch, tiến hành tu luyện.
    Bắt quái : bắt loại trân thú do người công bố chỉ định, giao nộp cho người công bố.
    Báo thù : giết loại quái vật do người công bố chỉ định, báo thù cho đồng môn đã bị chết và lấy lại vật phẩm đồng môn đánh mất.
    Giết quái : giết số lượng và loại quái vật do người công bố chỉ định.
    Phần thưởng
    Cấp 10~19: thưởng gấp đôi ngân lượng và kinh nghiệm đối với 10 nhiệm vụ đầu mỗi ngày.
    Cấp 20~29: thưởng gấp đôi ngân lượng và kinh nghiệm đối với 15 nhiệm vụ đầu mỗi ngày.
    Cấp 30~100: thưởng gấp đôi ngân lượng và kinh nghiệm đối với 20 nhiệm vụ đầu mỗi ngày.
    Train YVCM1 là nhanh nhất
    Lạc dương >> Nhạn Nam>> Nhạn Bắc >>Cổ Mộ 1
    đánh nhanh mà vui lắm, cứ lên biết liền
    :D

8. richanhtuan

cám ơn bạn vì đã noi rõ về vấn đề nv sư môn , nhưng ý mình nói là làm sao để có thiên linh đang , hay hoàn hồn đan gì đó giao cho người cần để trả q cơ .

9. ^Spam^

:|có lẽ bạn nên post cụ thể,chi tiết yêu cầu nó ghi thế nào lên chứ nhỉ. Hình như bên dưới nó có ghi dùng kĩ năng gì để tạo ra nữa

10. setaleon

setaleon Mr & Ms Pac-Man

thank bạn, lv40 hổng biết đi đâu train, chạy vòng vòng làm Q sư môn ko, ngán nhất là nó bắt chế tạo, mỗi lần nó bắt chế tạo là hủy luôn :)). Mà đồ Q sư môn yêu cầu chế tạo có mua được ở đâu ko nhĩ??;;)
    Mình vào thành của bang rồi muốn teleport ra chỗ nào vậy?? Còn cái "Môn phái triệu tập lệnh" xài hết rồi mua ở đâu vậy mọi người, chứ mấy cái phù về thành lúc nào cũng hết hàng, chưa bao giờ mua được
    PS: "MTD" là viết tắt của cái gì vậy?? vidu" tuyễn 4x đi ắc tặc, ai đi "MTD" " , nghe trên kênh Thế Giới hoài mà hổng biết,nếu muốn đi thì làm sao pt

11. dung.lonely

nếu mua được thì cứ mua đi, vẫn trả được mà
    mỗi thành có một vị trí cố định, bạn để ý các map đánh đều có chữ thành, hoặc các NPC hiệu úy đó, còn về bang thì về LD, chữ bang >> "quay về thành phố bổn bang", đại loại thế
    cái đó sao mua được
    1 phù chắc cỡ 1 vàng thôi mà, nếu có knb thì bạn mua =knb(2knb/phù)
    mời thêm đội đó mà

12. ^Spam^

Nếu cần có thể bỏ ra 30v học chế phù. Dùng Hoàng Chỉ để chế,bạn đánh quái có nhặt đc thì giữ lấy nhé,để dùng hoặc bán cho người chơi khác.
    Còn người ta rao MTD,muốn vào thì chuột phải vào tên người rao trên kênh Thế Giới,chọn Mời thêm đội.
    Bạn mới chơi có thể rao kiếm sư phụ để hỏi cho dễ,thỉnh thoảng lại đc sư phụ kéo LV nữa;));))

13. setaleon

setaleon Mr & Ms Pac-Man

ah` ah` thì ra là vậy, thank nhé. học chế phù ở dâu vậy bạn, mấy cái Hoàng Chỉ nói riêng hoặc nguyên liêu nói chung mình bán sạch :)) , tại hổng có học nghề gì hết hổng biết để làm gì.Cũng đang thắc mắc lợi ích cái vụ Sư-Đồ định hỏi thì bạn trả lời dùm luôn:)).Mình lv40 ser Nhất Vĩ Độ Giang, sư phụ nào còn slot nhận mình làm đệ tử đi;)). mình gà quá, quá trời thắc mắc ko biết hỏi ai

14. shuichjkai

shuichjkai Persian Prince

Ai có acc nào cấp cao cao sever Bàn Long Kích mà bỏ ko còn chơi thì cho em với, em cần lắm, ai có thì cho, cảm ơn nhiều lắm nha!!!

15. crystal_rose

crystal_rose Mr & Ms Pac-Man

Cho mình hỏi các bạn chạy TN ko có tãi thì nhanh nhất mất bao lâu?

16. ^Spam^

:DTùy vị trí thành,tùy phái. 20` là con số đẹp:-*

17. crystal_rose

crystal_rose Mr & Ms Pac-Man

Bạn có thể cho biết vị trí thành bạn dc ko ? VỚi mình chạy 1 chuyến mất tầm 28' đợi giá thì có thể lên khoảng 34' vậy là chậm à.

18. dung.lonely

bình thường 1 chuyến nhanh thì 20' còn chậm thì 30' thôi
    đó là với điều kiện vị trí thành đẹp
    Tây Hồ >> Nhạn Nam và ngược lại
    Nhĩ Hải >> Nhạn Nam và ngược lại...
    quan trọng cần biết là ở lần đầu mua hàng thì mua ở giá nào cũng được, còn bán và mua lần 2 nhất quyết là ở giá 94b

Bỏ sẵn 30 v theo ng` rồi đến Đại Lý bật tab lên thấy chữ "định vị" thì phi xuống học chế phù của ông già tóc bạc ở đó ( tên gì thì quên rồi ..).Học xong bạn có thể chế phù thoải mái.Chế cấp 1 thì cần 5 cái hoàng chỉ/ 1 cái phù
    hình như 300v học chế phù cấp 2 đó và cần 8 hoàng chỉ/ 1 phù

19. setaleon

setaleon Mr & Ms Pac-Man

mọi người vô web reset time có để ý cái dòng " Lựa chọn chiêu thức " ko??? nó xuất hiện thêm 1 "chiêu thức" mới là : GIANG SƠN MỸ NHÂN. chắc sắp mở thêm ser mới nữa

20. dung.lonely

chắc đó là reset time cho sv test ý mà.
    hí hí. giờ này còn ai test nữa đâu, chán rùi:(
    tên sv luôn luôn là chiêu thức môn phái có trong TLBB:|

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.