Giải Đáp Thắc Mắc Chung - Ưu Tiêp Giúp Đỡ Lính Mới!

Thảo luận trong 'Thiên Long Bát Bộ' bắt đầu bởi The_Angel, 17/6/09.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. ĐV25

ĐV25 TLong Đệ Tam Thiện Nhân

Tịch Ảnh Trầm Bích sẽ đốt đi số khí max của đối phương (tâm pháp 100 là 50% khí):|

Vd để các bạn hình dung, vì cái này nhiều người hay nghĩ sai lệch.

Mục tiêu x có max khi là 10000, lượng khí hiện có là 9000. Khi trúng Tịch Ảnh Trầm Bích mục tiêu sẽ bị mất 50% số khí max. Nghĩa là bây giờ anh ấy còn (9000 - 10000*50% = 4000 khí). Lần thứ 2 giã sữ anh ấy ko dùng khí gì cả thì khi trúng Tịch Ảnh Trầm Bích thì anh ấy vẫn bị mất 50% số khí max. Nghĩa là giờ anh ấy còn (4000 - 10000*50% = 0 khí)

Hi vọng qua vd này các bạn sẽ hiệu rõ vấn đề hơn:)

2. votinhsau

votinhsau Legend of Zelda

có chút thắc mắc về skill thanh tâm của NM,ở TP bí tích 85 skill ghi rõ là buf 1 lần 10% máu.Máu con nm bạn tui là 57k nhưng khi buf thì đc lên 6k3 máu ở các đẵng cấp TP trước thì tỷ lệ 10 TP lên 1% thì nó thấy đúng nhưng ở TP 85 thì hình như là 11% chứ ko phải 10%.Ko bít có ai giãi thik dùm có phải từ TP 80 trở lên thì 5 TP là 1 mốc skill ko

3. trang2193

trang2193 T.E.T.Я.I.S

sv NPXQ bầy giờ có đúng 1 mình em là TT :((:((:((:((

4. xxtobiasxx

xxtobiasxx T.E.T.Я.I.S

Hix.....các pác cho e hỏi cái, cài xog oy, update oy, bắt đầu đăng nhập oy, nhưng cứ ngay sau khi đăng nhập là lại hiện bảng lỗi "OOPS!...." sửa cách nào đây các pác ơi :( ....từ trước h chơi online RPG chỉ chơi mỗi TLBB .....h cài lại mà mãi vẫn cái lỗi đó thui hà...e down lại rồi, cài lại oy mà vẫn lỗi đó à :((
    p/s: thk cả nhà nhìu

5. nguyenbaotuyetlinh

nguyenbaotuyetlinh Youtube Master Race

Lỗi này mình cũng hay gặp khi chơi giờ vẫn chưa hiểu nguyên nhân :(

6. Black Arrow

Black Arrow T.E.T.Я.I.S

vô thư mục cài game xóa luôn cái Oops là nó khoii báo nữa:))

7. xxtobiasxx

xxtobiasxx T.E.T.Я.I.S

đùa chứ e mà tìm đc thì chắc cũng xóa lun cho bõ tức òy đấy :-"

8. pmvuong

pmvuong Mr & Ms Pac-Man GameOver Lão Làng GVN

Lỗi này ít ảnh hưởng,mà sao bên TLBB eu ko bị lỗi này chỉ?

9. mtien

mtien Donkey Kong

Lỗi này tui để ý chỉ khi tui dạo shop mới bị, nhấn cancel chơi tiếp vô tư, nhưng khi nhấn vô cái shop nào mà hiện lên cái bảng OOP thì cái shop đó mua đồ không được (hinh như thèng đóa bị quá 5 giờ chơi), đi shop khác vẫn mua đựoc bình thường. Nhưng chỉ bị một lần duy nhất thui, lần sau có vô thèng nào quá 5g cũng kô bị nhảy lên cái OOP nữa.

10. xxtobiasxx

xxtobiasxx T.E.T.Я.I.S

trời ạ....nếu bị lỗi đó mà vẫn chơi đc thì e cũng chả dám ho he làm j....đây lại ko chơi đc mới cay chứ :( hiện bảng mình ấn send report hoặc cancel thì vẫn thế cả =(( có bro nào chỉ dùm e cak sửa ko ???hix e xin cảm tạ = 1vien ngoại thủ cấp 1 vừa kím đc lúc ở hàng net chiều nay :">

11. dung.lonely

dung.lonely Mario & Luigi

tìm đi, có cái thw mục oops màu đỏ có dấu nhân đó, xoá đi là hết lỗi, nhwng cũng chỉ được một thời gian thôi, rồi cái đó sẽ lại twj phục hồi lại, cái lỗi đó nghe nói là do chỉnh camerapixel mới bị.

12. \m/

\m/ Mr & Ms Pac-Man

mình cũng bị cái này nè :((
    làm sao giờ :|

13. neik_0207

neik_0207 Persian Prince

Xin chú thích với mọi ng là lỗi trên của xxtobiasxx với \m/ là lỗi ko khởi động đc game nha :-? ko phải là lỗi đang chơi mới báo như mọi ng hay gặp đâu, có lẽ cái bảng báo lỗi nhìn hao hao giống nhau (nhg nội dung thì khác) nên mọi ng tưởng nhầm :-s E đọc mấy bài trc thấy mọi ng bảo cứ cancel là chơi tiếp đc nhg 2 bạn trên đã vào đc đâu mà chơi tiếp :|
    @tobias: bạn xài win j vậy? Hồi trc mình xài lap của bà chị dùng Vistar Home Pre cũng ko vào đc game (nhg ko báo lỗi mà chẳng báo j cả :|), có ng bảo từng bị như thế và chỉ mình là cài win XP chắc chắn đc, nhg ko phải máy mình nên mình ko nghịch linh tinh nên lại thôi, bạn thử tham kháo ý kiến trên xem :D

14. nobitaishoang

nobitaishoang Youtube Master Race

May cua tui cai hien thi tieng việt sao không chơi duoc vậy các ban chỉ dùm vớiiiiiiiii

15. kophaithienthan

kophaithienthan TLong Đệ Tứ Thiện Nhân

tp 85 của bk 45 nm là buf 11 phần trăm , tp 90 cũng 11 phần trăm . Nhưng khác ở chỗ mana thui bạn . 10 tp như bạn nói ........à ừa kiểm tra lại dùm mình nha , xém xém 10 thui , ví dụ 48 , 49 cũng được xem là hợp lệ 50 , ko ghi rõ ràng thui , buff thì khác. Thế nên nm ít khi up tp tròn . Còn về sau mình hem rõ lém . mình Nm gà ;));))

16. xxtobiasxx

xxtobiasxx T.E.T.Я.I.S

Hix..mình xài win7 b à!! :( vậy là do win thiệt oy` :(( có cak nào sửa đc ko pác .....h cài lại win chắc chết =((
    anyway, thk pác nhìu!

17. badboyhp8x

badboyhp8x Youtube Master Race

Cho em hỏi câu hơi noob tí TLBB nó có auto ko nhỉ mới chơi ko biết các bác đừng chém:((:((

18. ToilatoiV2

ToilatoiV2 Legend of Zelda

Mấy bác cho hỏi là làm cách nào để reset h chơi cho TLBB vậy ?,mình mới chơi nên ko rõ

19. neik_0207

neik_0207 Persian Prince

Bạn vào trang psp.gate.vn đăng nhập, chọn phần "thông tin cá nhân", kéo xuống dưới, có 2 lựa chọn giữa TLBB và Taan, bạn đánh dấu vào TLBB, chọn "chiêu thức ưa thích" là tên sv bạn chơi, nhập mã xác nhận rồi duyệt, hệ thống sẽ bắt bạn nhập lại mật khẩu lần nữa, điền mật khẩu vào và enter là xong! :D

20. ToilatoiV2

ToilatoiV2 Legend of Zelda

Mình làm đc rồi,tks vinamilk ~o)~o)~o)~o).Cái này phải làm trước khi hết 5h chơi đúng ko bạn,mình vừa làm giống bạn nói rồi mà vào nó báo "Đang mệt ko thể nhận nv " ?

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.