Giải đáp thắc mắc mọi thứ về Pokémon

Thảo luận trong 'Pokémon FanClub' bắt đầu bởi shadow2810, 3/7/07.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. FinerKudo's

FinerKudo's Mr & Ms Pac-Man

cho hỏi dùng cần câu gì để câu nó :|....còn nữa , em có thử cheat nhưng toàn ra con khác chứ đâu phải nó

2. wow_wow23

wow_wow23 Mr & Ms Pac-Man

Dĩ nhiên là dùng Super Route rồi mà hên xui à tỉ lệ gặp nó rất thấp
    Là sao cheat thì ra nó lun chứ :-/ Chắc xài sai cheat rồi

3. FinerKudo's

cho hỏi cheat nó là gì......à xin luôn chỗ lấy super rod thx trước :D

4. wow_wow23

Super rod bạn tới thành phố Mossdeep rồi chạy vào cái nhà ở tren7 cùng thành phố (cái nhà mà có cái ông nào đó đứng sát kế bên) vào trong nhà đó sẽ nhận dc Super rod!! tui có nói cheat nó đâu ý là bạn phải đánh cheat đúbf của nó thì nó mới xuát hiện dc

5. FinerKudo's

chỉnh rồi.....chỉnh con feebas để train thì ra con huntail :|....pó hánd

6. chocoboXX

chocoboXX C O N T R A

NÓ bị lộn rùi, phải đánh tên lại^^ Nhưng mà hơi đâu mà làm như thế? Lấy lại ở cái bản cheat khác thì đúng đấy! Chắc bác xài cái loại cheat cũ mà tôi từng đụng phải!

7. FinerKudo's

ai pro về câu cá cho mình hỏi xíu....có cái cần câu super rồi...chạy ra route 119 bắt con feebas...hix công nhận là khó :| , thả câu xuống .....oh ! a bite !!! giựt câu lên it got away :|........giờ sao để bắt nó đây , ai bày mình cách với

8. wow_wow23

dễ thui à ! Bạn nhớ để sao cho cái emulator chạy khoảng đúng 100% đừng đè space làm nó chạy nhanh wá thế mới dễ bắt dc ,phản ứng là gặp chữ:Oh ! A Bite thì bấm phím Z (A) 1 cái liền và nhớ là 1 cái thôi (bấm 2 lần con cá sẽ chạy mất) nó sẽ ... típ rùi lại hiện lên Oh A Bite cứ bấm Z típ cho tới khi con PKM xuấty hiện

9. FinerKudo's

thx bác nhìu nhá :D......thử lại coi sao đã

10. SertaKudo's

SertaKudo's Mayor of SimCity

ai bày mình cách học skill cho con Scizor của mình với ....chuẩn bị đánh tứ đại thiên vương mà skill cùi quá....team mình đây :| ( chơi đẹp đánh 5 - 5 :D ( bản Emarld )
    mọi người góp ý kiến từng con là skill nào phù hợp nha :D

11. wow_wow23

À đúng òy fair play lém nhưng bạn sẽ tốn nhìu thời gian đến cúp vô địch :

12. wow_wow23

Đôi hình của bạn khá ổn cho tới khi gặp E3 thì mọi chuyện là khác. Meganium, Charizard, Gyarados sẽ bị quân đội Ice của Glacia đánh cho tưng bánh ;)) Nếu may mắn thoát dc khi bạn gặp E4 cũng khó mà đánh thắng dc (tốn nhìu hyper potion,revive lém rùi đó :-s
    Cho con Ursaring học Earthquake với Thrash (E1), Scizor cho học Steel Wing và Metal Claw (cẩn thận con này với E4 đem ra có nc chết), Gyarados cho học Hydro Pump (Nhớ hold lax incense) Ice Beam và Thunder, Meganiunm tui hok có ý kiến (chả bít sao cho mạnh) emerald mà lấy con này thì die sớm thui ::( ,Charizard học Overheat Flamethrower Fire Punch nếu cóa Blast Burn thì tốt ::). Tui nghĩ bạn nên có thêm 1 con Water ::)

13. ruby_norman

ruby_norman T.E.T.Я.I.S

:-< Chỉ bảo người ta build team thế có mà tiêu :-<

Charizard học 1 lúc 4 move Fire = noob. Overheat làm 1 phát 3 move kia coi như bỏ. :-< Mà ko có move nào đỡ lại Electric với Rock :-< Earthquake? Brick Break?
    Scizor chỉ cần Metal Claw ::) Steel Wing cũng là Steel, --> ko cần thiết. Có thể cho Agility để up speed, xong Aerial Ace với cả Silver Wind :-?
    Gyarados học Surf là dư đánh E4 trong game, với ít miss. ::) Có thể cho EQ.

14. kobwad

kobwad Persian Prince

Build kiểu gì lạ thế
    Ursaring cho Earthquake,Return,Brick Break,Rock Slide
    Meganium thì khó rồi,cho nó Giga Drain còn lại thì move gì cũng được =))
    Charizard thì Flamethrower,Dragon Claw rồi thêm mấy đòn physical như Fly hoặc Earthquake
    Gyarados :3rd gen hình như chả có chiêu physical nào ra hồn,cho nó Earthquake hoặc Hyper Beam vậy =)) nếu ko thì đành phải dùng Surf =))
    Scizor:Steal Wing,Aerial Ace ....

15. blaizen

blaizen Mr & Ms Pac-Man

mấy bạn ơi , help mình tí . Mình down pearl và no$gba 2.5 về chơi , nhưng khi vào pearl thì nó ghi là "The data could not be read . Please turn off the power , then remove and reinsert the DS game card" vậy là sao ........... trong khi mình chỉnh game Emarld thì chơi bình thường và chơi hơi bị kì tí , a = 0 , b=del ... bấm cũng đc nhưng hoi kì kì sao ah , đó giờ z , x đàng hoàng giờ chơi vậy cũng..... uki ^^

16. Lonely Sky

Lonely Sky Thân Tạ

option -> emulation setup -> NDS cartridge backup media -> FLASH 512 Kb
    option -> save setup
    reset lại no$GBA

17. wow_wow23

Sao lại hok dc , pác xem coi hết cả 4 người bên E có ai xài Electric,Rock ko :-w có mỗi Shelgon ,Dusclop với Salamence với rock tomb rock slide và earthquake :-w lúc đo cứ đem Earthquake + còn rồng thì xài ice từ từ nó sẽ chết .Tui chỉ gợi ý là blast burn thôi chứ có phải cả 4 move đều fire hết đâu :-w ,move cuối tùy bạn ấy chứ. Con Gyarados đem ra đánh với Drake là ngon òy. Gen III làm gì có Silver Wind đang chơi Emerald mừ ;))

18. power_301

power_301 Youtube Master Race

Gen 3 ko có silver wind ? Chúa ơi, Beautifly của tui xài như điên (nam mà xài Beautifly :D, ko lên đc Dustox::()

19. wow_wow23

Chít thật tui nhầm :p Mà ý cũng là Scizor ko học dc Silver Wind ở Gen III sang Gen IV mới học dc với TM 62 ấy !! Cứ bị lộn xộn Emerald với Diamond hoài thông cảm :p Tui luyện con Cocoon tiến hóa thành cấp 2 cái bỏ mất nên cũng ít dùng ::) Dustox bạn phải luyện con Cascoon ::)

20. FinerKudo's

win win :D...tiếp tục phiêu lưu với mí con khác :P...bảo đảm team tui là độc nhất vô nhị ko có ai chơi =))

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.