Giải đáp thắc mắc mọi thứ về Pokémon

Thảo luận trong 'Pokédex' bắt đầu bởi Great Se7en, 13/10/04.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. BlackFlea

BlackFlea Mr & Ms Pac-Man

Cho hỏi DS là cái rì dzậy !! Chơi có hay hông !!
    @pokemon_red: Kím cái radio ở nhà phát thanh thành phố có cái siu thị cao tầng í (quên xừ tên rùi , ngại giở ra xem lém ) !! Ở tầng 1 có thằng già đội mũ đen !! Nói chiện dzới nó thì nó hỏi vài câu !! Trả lời đúng hết thì được radio ( cứ 1 câu thì save vào cho đỡ làm đi làm lại ) !! Cả con gấu to vật ấy tên là Snorlax nhá !! Kabigon là tên tiếng Nhật

2. quocanh89

quocanh89 Dragon Quest

DS mà chú ko biết à, là hệ game mới nhất của nintendo, đặc biệt ở chỗ có 2 màn hình ( dual Screen ) và có thể chạm tay vào màn hình để điều khiển

3. flaming full

flaming full Youtube Master Race

Các bác có thể chỉ cho em biết cách bắt 3 con huyền thoại băng, đá, sắt trong bản EM ko? Em làm như từng làm ở bản Rubi là mang theo con cá voi cấp 2 với lại con cá đá nhưng lại không tìm được cái hang có kí tự, cứ xài chiêu Dive là mình lại trồi lên mặt biển. Ngoài chuyện đó ra các bác có thể cho em mấy cái Code Breaker của FR/ EM được ko?

4. BlackFlea

Oài !! Mới nghe lần đầu à !! Ko bít ở VN có chưa nhỉ !!
    @flaming full : bắt mí con legen đó tui quên rùi !! Còn code break thì vào pokedex ấy !!! Có đủ cả :D

5. flaming full

flaming full Youtube Master Race

Muốn câu cá không bao giờ trượt chỉ có một cách, đó là ông chỉnh cái Frame Skip xuống còn 2, bỏ nút tăng tốc độ rồi ngồi câu, lưu ý là cách này chỉ có tác dụng khi hiện lên dòng chữ báo hiệu có 1 con Pokemon đã cắn câu, lúc đó ấn Button A, có thể phải ấn mấy lần. Tui hồi xưa cứ ấn tăng tốc nên nhiều khi câu trượt tức xịt khói.
    Thôi, chúc Gamer litte15 câu tốt đặng còn kiếm tiền nuôi vợ con

6. kehuydiet20032002

kehuydiet20032002 Mr & Ms Pac-Man

từ flaming full: Các bác có thể chỉ cho em biết cách bắt 3 con huyền thoại băng, đá, sắt trong bản EM ko? Em làm như từng làm ở bản Rubi là mang theo con cá voi cấp 2 với lại con cá đá nhưng lại không tìm được cái hang có kí tự, cứ xài chiêu Dive là mình lại trồi lên mặt biển. Ngoài chuyện đó ra các bác có thể cho em mấy cái Code Breaker của FR/ EM được ko?

chùi cách bắt tụi nó "u như kĩ" thui, có khác cái quỷ nào đâu, chỉ khác là lúc băt con băng thì phải ấn nút B để chạy vòng quanh căn phòng và phải chạy sát tường là bắt được thui. :p :D
    cái hang nằm ở cái thành phố có mấy cái dòng nước chảy xiết ấy, nói túm lại nếu 0 tìm ra được nữa thì đi kím cái bảng hướng dẫn mừ coi cho đỡ mệt há. :D

7. hong9600223

hong9600223 Youtube Master Race

may anh cho em hoi em da down ve pokemon ẻmarald ma sao khong choi duoc vay

8. Super thám tử

Super thám tử C O N T R A

Ặck, không chơi được là thế nào?? Phải nói rõ lỗi ra chứ :)) Ngoài khả năng you không dùng giả lập thì chắc chẳng bị sao hết :))

9. kidmabu1715

kidmabu1715 Youtube Master Race

Nói gì thì nói tui đây là 1 người trung thành với pokemon nhưng ko biết mấy anh chị đây có biết qua bản đồ 2 bên pokemon ruby không nữa? nếu biết chỉ em nha liên lạc với em theo email : kidmabu1715@yahoo.com

10. kidmabu1715

Làm chi cho rắc rối theo tui save bằng cách Shift+F1 là dễ nhất rồi :D

11. kidmabu1715

muốn pokemon học được HM3 thì cho pokemon nước học đó

12. kidmabu1715

hừm.....Zigzagoon đúng là yếu toàn diện nhưng mà khi có nó tui sướng lắm đang đi tự nhiên có recandy sướng gì đâu :D

13. BlackScizor

BlackScizor Youtube Master Race

à , bắt snorlax hả , bạn đến gym nước , ko có ai , bạn đến nhà máy phát điện , nói chuyện với thằng cha bận áo đỏ , về lại gym nước , thấy thằng roket chú ý ô vuông nước nhỏ , bấm A vào chổ nào đó ko nhớ nhưng xung quanh ô đó , sẽ dc máy phát điện , đến nhà máy , đưa máy phát diện , xong đến chỗ thành phố phía bên tay phải ý , vào căn nhà to , nói chuyện hết , sẽ dc cho gì đó , đến cho Snorlax bật radio ngay chỗ poke fuilt , nó sẽ batter với bạn
    cho hỏi kỹ bản emaral , kyoge + goudon, super thám tử chỉ kỹ hơn dc ko vạy, feebas khó câu we, chỉ xem câu = cần gì , thời điểm , địa điểm , và cách bắt swomodo, rung mãi nó chả bater, khó nhớ tên we, thông cảm

14. hikaru_anh

hikaru_anh Legend of Zelda

kidmabu1715 câu bài vừa vừa thui chứ ,bị trừ hết mp đáng đời ngu lâu dốt bền_.hãy nhớ là ko dc post 2 bài liên tiếp
    super thám tử bác nói bắt dc 2 con đó thiệt hả tui ko biết về vụ này, tui chỉ biết là khi đi vô cái nhà khí tượng thì nó nói gì tui dịch ko kịp chỉ biết là khi ra ngoài trời mưa như bão rùi ko biết như thế nào nữa.bác biết chỗ thì chỉ dùm nha
    mà u nào cần bắt 3 con kia với lại mã thì vô pokedex mà xem

15. persim123

persim123 C O N T R A

save type
    Tới nhà khí tượng nói thằng GS rùi nó chỉ route 1 trong 2 đang ở.Tới đó bắt rùi quay lại chỗ đó nói tiếp để biết route con còn lại sống.Kyo ở dưới cái vũng nước sẫm.Grou trong hang.Bắt nhanh ko nó té
    Cần phải giựt đúng lúc.Ko như bên FR/LG đâu.Với lại câu feebas khó lém.Chỉ có 6 ô trong suốt cái route đó là có feebas

16. kidmabu1715

mấy anh chi có ai biết từ ruby qua bảng đồ 2 không? anh chị có ai biết thì chỉ em với nha.

17. persim123

persim123 C O N T R A

Ack lại bản đồ 2.Hết nói ,ko có vụ này đâu.chỉ có G/S/C hoặc FR/LG mới có tới bản đồ 2 thui +___+

18. kidmabu1715

Mấy huynh tỷ ơi!!!! pokemon bản firered đệ đánh xong tứ đại thiên vương xong là hết hả? đệ đánh xong là chỉ thấy có 2 phần là new game và option thôi. mấy huynh tỷ chỉ đệ với nha.

19. BlackFlea

@BlackScizor : Mún bắt Suwooddo thì bạn phải kím cái bình tưới hoa !! Ở dưới cái thành phố thứ 1 có cái cửa hàng bán hoa !! Vào đó cướp :D !! Sau đó đến tưới cho con Su vài nhát !! Thế là nó tỉnh :D !! Nk ông giống nk tui nhỉ , ai ko bít tưởng nhầm ông là clone của tui đó :D
    @hikaru_anh : Nì , bạn làm ơn ăn nói hẳn hoi nha !! Ko các mem mới vào nghe bạn nói thế lại mất hết cảm tình với box !! Chưa bắt được 2 con đó hả , bạn nói chuyện với thằng ở đài khí tượng lâu chưa !! Nếu nói mà chưa đi ngay thì có mà tìm ;;)

20. hussky

hussky Youtube Master Race

chao lau we' hussky mới lên lại tại lâu nay dọn nhà từ california len virginia nên ko lên được bi giờ đàng giờ free times ở trường hì

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.