Giải đáp thắc mắc mọi thứ về Pokémon

Thảo luận trong 'Pokédex' bắt đầu bởi Great Se7en, 13/10/04.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. hikaru_anh

hikaru_anh Legend of Zelda

SATOSHI:bạn làm gì phải khổ cực ,chơi trên pc nếu muốn tăng level thì dùng cheat thui chứ làm thế thì phê quá .còn con pokemon shinny thì không phải là con độc gì đâu(ko biết giải thích làm sao) nó cũng giống con bình thường thui trong ruby mình gặp vài con rùi.
    kisy_thanhchien bạn nói 3 nhà thi đấu nào mình chằng hiểu,còn cái khúc có cái cây sudowoodo thì bạn đấu cái nhà gym xong vô cái nhà kế bên có con nó sẽ cho cái bình tưới nc đi đến chỗ cây nhấn vào nó là xong (lâu rùi nên cũng có thể sai)
    dragoness con bé bạn nói ở chỗ nào thì mới biết dường mà trả lời chứ,mình chỉ biết nói với vợ ông berry master mỗi ngày thì cho berry thui
    Shevchenko bác nói tại sao tui lại nhờ kid mà tăng mp là sao chẳng hiểu

2. BlackScizor

BlackScizor Youtube Master Race

có bater tower nao khó = crystal ko nhi? , may cai khac qua de, ruby, shaprin, emeral, dung salament vao la OK , cung hay nhung cung hoi chan , ai choi nhieu noi xem co ban nao kho hon ko

3. hikaru_anh

bạn làm ơn post có dấu dùm nhìn chẳng hiểu gì cả ,còn battle tower không hẳn mấy trò sai là dễ đâu

4. Blackruby

Blackruby Donkey Kong

Salamence bị 1 phat ice beam là toi à.

5. BlackScizor

nh­ưng có may con co dc ice beam + speed de ha dc salament, trong khi do o ban crystal dragonite co speed ko manh lam , de an ice beam lem , dragonnite hoc dc nhieu tm hon salament nhung vi hoan canh la` crystal nen danh phai lep ve' , tyranitar co speed cao lam la 219 vao lv 100 , hic , lugia >300 chut la het roai , chan we , trong khi do speed cua doi thu trong bater tower lai qua cao ,
    ma noi chung trong do no hon ta ve moi mat , ko nhu cac ban khac , ko thay con nao yeu hon ta khi ta nuoi dang hoang . bao dam hien gio ko co bater tower nao kho = crystal
    ko ghi dua dc , thong cam cho toi

6. Kid14122971991

Kid14122971991 C O N T R A

ừ hình như là vậy đó, mà các bác là người mới hay sao lâu nay chả thấy

7. hikaru_anh

bác đó là người đến trước cu luôn đó,công nhận là crytal quật mãi cũng chì thắng dc nhưng mà nó thì dùng đúng con là thắng à mình toàn dùng họ nhà rồng nên cũng dễ hơn
    à mà máy bạn bị lỗi hay sao mà ko post dc dấu mình thấy mấy dòng đầu có dấu rùi ,ấy cái sau thì ko có

8. BlackScizor

toi cung ko biet nua , lu'c dc luc ko , chac may bi loi ban a , thong cam giup , ma ban dung he rong thi kho lem do' , luc truoc toi cugn dung he rong , vao gap jynx la hic hic , toi thua the tham , phai noi o trong do no hon chung ta ve moi mat cac ban nhi , tyranitar toi dem vao speed thua draonite ko noi gi , nhung dem dragonite vao lai thua speed tyranitar , troi a , that kho hieu , trong khi toi da chon cac con du~le'm roai
    toi cong nhan su dung blissey la ko quan tu nhung trong do ko dung blissey toi danh 10 tran chi thang dc 5 thoi a, nen toi thay blissey manh , va lai toi tim dc mot con blissey manh le'm
    nhan tien toi muon noi ko phao PM co mau dac biet la manh dau , no phu thuoc vao su may man cua chung ta la nhieu , co ai dong y voi toi ko ?

9. RapperX

RapperX Youtube Master Race

bác ơi cho em hỏi làm sao de chơi nối mạng vitual game boy khi có hai may nối mạng nhau

10. persim123

persim123 C O N T R A

Oài cái vụ VBAlink này thì cứ vô pokedex mà xem chi tiết ;)) ( nhớ chọn hiển thị tất cả ko thì ko thấy cái chi đâu )

11. kisy_thanhchien

kisy_thanhchien Youtube Master Race

Uh, em cũng chẳng nhớ nữa nhưng 1 nhà thi đấu thì lúc vào nó cho mình văng ra,1 cái thì ko có ai ở trong, hỏi thì mấy ng trong đó nói là ở trong cái nhà lớn, khi zo đó thì cô ta(huấn luyện viên)bảo mình đi tìm thuốc cho pokemon của cô ta, 1 cái nữa thì ngay trước cửa có 1 tên mập đứng chắn ko cho vào, mấy anh chỉ giùm em, vì bí mà em loanh quanh ở đây cả tháng rùi :-s ,Cám ơn nhiều nhiều nhiều :D

12. Kid14122971991

Kid14122971991 C O N T R A

bác đó là người đến trước cu luôn đó,công nhận là crytal quật mãi cũng chì thắng dc nhưng mà nó thì dùng đúng con là thắng à mình toàn dùng họ nhà rồng nên cũng dễ hơn
    à mà máy bạn bị lỗi hay sao mà ko post dc dấu mình thấy mấy dòng đầu có dấu rùi ,ấy cái sau thì ko có
    chắc là vậy đó, còn cái dấu thì chắc nhác :D hồi trước hình như cũng có 1 người bị trừ MP với EX vì vậy đó
    mà các bác ơi, trong cái NetBattle tui được 1 Uber là sao, co tác dụng gì không vậy :D

13. kisy_thanhchien

em là lính mới nên nói hơi khó hiểu xin các sư huynh đừng giận.Muôn vàn cám ơn, xin trả lời sớm hộ em, xin chân thành cám ơn lần nữa ^_^

14. BlackFlea

BlackFlea Mr & Ms Pac-Man

Lạy Chúa ;;) !! Ubers là mấy con huyền thoại đó !! Có Ubers mạnh thì càng lợi chứ sao !! Nhưng theo xu hướng hiện nay thì các gamer chơi NetBat ít xài ubers lém

15. shadow2810

shadow2810 Sonic the Hedgehog

Nhưng theo xu hướng hiện nay thì các gamer chơi NetBat ít xài ubers lém

-->đúng thế , pro bi giờ hông chơi uber , chỉ có đứa noob mới chơi thôi
    chú shit hiểu hông :-"

16. kisy_thanhchien

sao các huynh ko ai post 1 cái hướng dẫn pokemon crytal(ngắn gọn thôi) để bọn em biết dc mà chơi với chớ bản này khó quá chơi mãi mà ko lấy dc quá ba cái huy hiệu T__T

17. BlackFlea

BlackFlea Mr & Ms Pac-Man

:(( !! Mình vẫn để con Ky trong team của mình !! Mà shit là ai thế :-/ =))

18. BlackScizor

à , muốn vao gym ghost thi di theo mot hướng đặc biệt , vao gym , đi thẳng , cặp gan sát tường mà di , sau đó đấu trận nữa , rồi đổi hướng bên kia , cứ thế mà đấu trùm
    Gym ko co ai a`, trong thành phố dó đi đến tòa nhà cao lém , lên tầng cao nhất , nói chuyện với con nhỏ tóc dỏ thì phải , rồi xuống , phải co HM04 va HM 03
    04 thì lấy ở cái nhà trong thành phố đó luôn , gần PC
    03 thì lấy ở thành phố Gym ghost , dấu với mấy mụ nặc nô , 5 mụ đấy , nói chuyện với ông áo xanh trong nhà đó là dc
    sau đó bơi ra biển , đấu Gym fight , nói chuyện với một bà lão là dc HM 02 , gần dó có cái nhà , vô trong đó sẽ dc thuốc , quay ve nói chuyện với con nhỏ tóc đỏ , nó se đấu .....
    Đính chính : có những lúc ko đánh dấu dc , tôi ko biết cách làm thế nào , phải HD kỹ tôi mới biet , ko rành về vi tính thì dừng có bắt bẽ kiểu đó
    Cho hỏi , may mắn câu dc feebas , mừng lém nhưng lên lv 80 vẫn ko tiến hóa là sao vậy

19. hikaru_anh

cóphải bạn kẹt ở thành phố biển ko.nếu thế thì bạn phải vô cái nhà kimono ở thành phố ma đấu hết lấy hm03 ,rùi đi ra cái nhà tháp ở thành phố biển nói chuyện với con gym để biết thêm chi tiết ,sau đó dùng bỏi ra thành phố ngoài biển đấu với thành gym sau đó ra ngoài nói chuyện với bà vợ ổng đứng ngoài lấy hm02 ,tiếp theo bạn hãy đi qua cái nhà kế nhà gym (có 2 ba nhà ko nhớ nhà nào nữa )gặp thằng bác thuốc ...nó cho bạn viên thuốc quay lại thành phố biển nói chuyện với con kia là xong
    còn bạn ko đánh chữ tiếng việt là do nhiều nguyên nhân ,đầu tiên phải cài font và bộ gõ như vietkey unikey vietspell mà bạn nói ai ko rành về máy tính hả

20. BlackScizor

thì tôi ko rành chứ ai nữa , tôi đâu dám nói mấy bạn , lúc dc lúc ko rõ khổ mà , chán ơi là chán hà
    Vấn đề khác : phải chi mew và deóy chịu nghe lời thì hay quá
    ngoài Smunlax ( tiến hóa thành snorlax) , Dark Lugia còn có con gì nữa thế ?
    Kingdra : dragonbreath , suft, ice beam , nên học thêm gì
    còn gì nữa tôi quên roài , để sau hỏi tiếp , ok?

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.