Giải đáp thắc mắc mọi thứ về Pokémon

Thảo luận trong 'Pokédex' bắt đầu bởi Great Se7en, 13/10/04.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. dua_tre_ao_caro

dua_tre_ao_caro United's Manager

hệ nào là hệ siêu âm thía :)) , mới à , đừng có nhầm trung tâm pkm với bệnh viên phụ sản chứ
    còn ai cần hướng dẫn Pkm crystal thì có thể xem tại box gameboy do DEOXY viết

2. *SUPERGAMER*

*SUPERGAMER* Fire in the hole!

To Hai:Muốn bắt Mewtwo thì xuống hang Unknow dugeon bắt, còn con Mew thì dùng cheat hoặc code để có.
    To dark:Trong siêu linh thì con có điểm đồng đều nhất là mew và celebi, nhưng con mạnh nhất là Mewtwo

3. Vantam261986

Vantam261986 Mr & Ms Pac-Man

Cho tui hỏi trong Emerald làm sao lấy mấy cái bery tăng sắc đẹp vậy ?Tui nghe nói lấy từ ai đó nhưng ko biết chỗ làm ơn chỉ chỗ cụ thể luôn nha.Có ai biêt sao tui chơi gameboy đôi lúc tự nhiên nó bị mất save ko vậy ?Phải choi lại từ đầu chán wa.Và trong emerald khi tui chọn bắt Latios thì làm sao bắt Latias .Nó ở trên đảo nào vậy ?làm sao lên được nó .Con Latios đó đánh nó chạy hoài à làm sao bắt nó đây ?Cám ơn nhiều nha

4. Super thám tử

Super thám tử C O N T R A

Berry tăng sắc đẹp thì đầy ra đường áy, đi xay rồi dùng Poké Block là xong =)) Cho viết thêm vài chữ save MP =))

5. quocanh89

quocanh89 Dragon Quest

To darkone: Trong game thì ko có con nào là mạnh nhất cả đâu, con nào cũng có điểm yếu hết đấy
    Phim thì Mew2 là mạnh nhất
    To ma day: Sang box GB, phần hộp lưu trữ nhá

6. Vantam261986

Vậy cho mình hỏi berry đó là số mấy vậy ?Và làm sao mà xay vậy ?Con goldbat lv mấy mới học được chiêu Meanlook vậy ?Cám ơn nhiều nha

7. Vantam261986

Với lại cho mình hỏi trong Emerald làm sao kiếm được Moonstone vậy ?Làm ơn chỉ chỗ lấy luôn nha .Với lại còn mấy viên đá kia ở đâu vậy ?Làm sao lấy .Tui nghe hình như phải trao đỏi phải ko ?

8. mongcho_mongcho

mongcho_mongcho Youtube Master Race

mấy you chỉ mình cách trao đổi pokemon đi. bản C đấy. chỉ download giùm chương trình Tgb-demu luôn nha chứ www.mihopa.com ko down load đươc. cam on nha

9. mongcho_mongcho

mongcho_mongcho Youtube Master Race

mấy you chỉ mình cách trao đổi pokemon đi. bản C đấy. chỉ download giùm chương trình Tgb-demu luôn nha chứ www.mihopa.com ko down load đươc. cam on nha

10. rapidash89

rapidash89 Mr & Ms Pac-Man

gã này câu 2 bài một lúc luôn à? ác liệt nhỉ.
    cho tui hỏi cách bắt đủ 28 con unown đi, cả cách lấy mấy cái item trong hang bắt unown luôn nhé, bữa trước có ai nói tới vụ này mà tui quên xem

11. DAC

DAC Space Marine Doomguy

Bác cũng câu bài ác liện hỉ? Hỏi vớ vẩn.
    Muốn bắt đủ 28 con chỉ có nước chơi bản Fire Red hoạc Ruby. Bản Gold thì chỉ có 26 con.
    Lấy Item thì đem theo những món sau: item Escap Rope, viên Water Stone, chiêu Flast, đem theo con Ho-Oh. Rồi tuỳ theo những gì ghi trên tường mà mở.

12. *SUPERGAMER*

To vantam:Bạn không post 2 bài liên tiếp nhé, lần nnữa là 1 sẹo đấy!!
    To Rapi:DAC trả lời đúng rùi, đem theo các thứ ấy khi vào đúng hang thì cửa hầm sẽ mở ra và có cầu thang xuống!!

13. rapidash89

rapidash89 Mr & Ms Pac-Man

tui thắc mắc thì hỏi chứ sao lại câu bài?
    bên fr và r có unown ? và ! à? hay là ông chỉnh code, nếu như chỉnh code thì tại sao ko chỉnh bên crystal cho khoẻ?
    làm sao tui biết bức tường nào là có ghi chữ mà đọc?

14. *SUPERGAMER*

Bức tường của hang Unknown nào cũng ghi chứ hết, nhưng mà bằng mấy con unknown, nên đoán ra thui (^_^)(Gần giống chữ cái mà)

15. tommy2010

tommy2010 Donkey Kong

Mấy sư phụ pokemon cho mình hỏi ở game pokemon Red khi mình đánh xong tứ đại thiên vương (ngũ đại nếu tính luôn thằng đối thủ truyền kiếp) thì mình còn đi tiếp dc ko ? Nếu dc xin chỉ mình cách đi tiếp.
    còn một điều nữa xin mấy sư phụ chỉ giáo dùm: game pokemon Gold và Silver mình chơi lúc đầu thì là english sau một hồi thì biến thành tiếng gì ko đọc dc .có bản nào mà english hết ko vậy?

16. *SUPERGAMER*

To Tommy:Cái red khi bạn đánh xong Tứ đại thiên vương thì vẫn còn chơi tiếp được (Đánh xong thì cứ chơi continue là xong thui!), bây giờ nhiệm vụ của bạn là hoản thành pokedex
    Còn bên Gold và silver chắc bạn chơi bên GAMEBOY nên bmới bị như vậy vì đó là bản dịch chưa đầy đủ, bên Việt Nam bản dịch chính xác thì khó kiếm, nếu chơi trên PC thì chỉ cần download về là xong ngay!! Good luck!!

17. Super thám tử

Kakaka, ở game Boy mới là bản dịch đầy đủ, còn trên PC ở trong mấy cái đĩa bán ngoài đườc thì toàn dịch bậy bạ đấy chứ ;;)

18. *SUPERGAMER*

Sao tui chưa bao giờ ua được cái băng Game boy mà dịch đầy đủ không sai cái nào của Gold, Silver hết, toàn có những lúc chữ bị điên!!

19. DAC

DAC Space Marine Doomguy

Ô hay cái ông này loạ rứa? Ông hỏi thì tui trả lời hoàn toàn chính xác rồi đó chứ! Mấy cái này trong box ai cũng biết chả lẽ ông không biết?
    Fire Red dĩ nhiên là có Unown, còn Red dĩ nhiên là không có. Ông bảo chỉnh Code bên Crystal là sao? Chỉnh bên Crystal thì làm sao đem qua Fire Red được. Mà Crystal cũng có Unown nên bắt cũng được mắc gì phải chỉnh Code.
    Ờ bản Crystal mới có chữ, bản gold/silver không có đâu, viết trên bức tường trên cùng á. bằng mấy con unown.
    Mãi tới hum nay mình mới nhận ra là có tới hai thèng Sụp Pò thém tử. Không bít thèng nèo là Ditto nữa... #>:)

20. Super thám tử

GOld và Silver hình như cũng có chữ viết bằng Unknow chứ nhỉ???? Mà đào đâu ra 2 thằng Súp pò thám tử đấy?? ;;)

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.