Giải đáp thắc mắc mọi thứ về Pokémon

Thảo luận trong 'Pokédex' bắt đầu bởi Great Se7en, 13/10/04.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. *SUPERGAMER*

*SUPERGAMER* Fire in the hole!

Hic, chắc tên DAC lộn tui với ông tưởng ông là clone của tui hay ngược lại đó.Crystal có unknow là dĩ nhiên rùi!!!

2. tommy2010

tommy2010 Donkey Kong

Cám ơn *SUPERGAMER* đã hướng dẫn nhưng mình chơi ko có tiếng Anh khó chơi wá vậy mà các bác vẫn chơi dc đến đích thì hay thật.
    Mình nghe mấy người khác nói luyện lvl lẹ bẳng cách trade vậy nghĩa là sao?Trade là gì vậy? mong mấy bác hướng dẫn giúp cho (sorry vì hỏi nhiều wá nhưng vì ghiền chơi pokemon nên muốn học hỏi mấy cách hay đó mà.

3. sorrowdragon

sorrowdragon Legend of Zelda

Trade là trao đổi pokemon đó mà ,khi ta trao đổi pokemon giữa 2 người chơi khác nhau thì sau trận đánh pokemon trao đổi sẽ được gấp rưỡi kinh nghiệm so với bình thường ,tuy nhiên có một rắc rối là pokemon trao đổi sẽ ko tuân lệnh của người chủ mới khi nó đạt tới 1 đẳng cấp nào đó nếu người chủ mới ko có nhiều huy hiệu ,tui cũng ko rõ là huy hiệu nào cho phép điều khiển pokemon ,chỉ nhớ là trong ruby thì có huy hiệu lửa cho phép điều khiển các pokemon có lv dưới 50 (chưa thử các cái khác ).
    Còn trao đổi pokemon thì dùng chương trình vba link (nếu bạn chơi trên pc-tui cũng vậy ).

4. quocanh89

quocanh89 Dragon Quest

To tommy:
    1. Có walkthrough tiếng Việt mà, khó gì
    2. Ko bít tiếng Anh seo cu, chết thật. Ngôn ngữ của thế giới mà lại....

Ê mấy cu tớ hỏi tí: FR và LG khác gì nhau thế

5. xichlong

xichlong Legend of Zelda

trùi lão QA hỏi đểu tụi nó hả , chơi POkemon lâu nhứ .... chết mà còn hỏi câu đo suynh chít ... giờ :)) , lâu we' kô vô box này câu bài

mà pokemon E... bản tiếng anh ra đời chưa vậy

6. *chronocross*

*chronocross* Youtube Master Race

Có ai chỉ cho tui biết cái "Poke block" dung de lam gi ko, tui choi ban Saphire
    Còn khi vào trong "Sky Pilier" ở Route 131 đi đến cuối đường thì bị mấy cục đá chặn lại không đi được nữa, làm sao để đi tiếp đi đây, vào đó để làm gì vậy?
    Mấy đàn anh làm ơn chỉ cho em nhé. Cảm ơn nhiều!

7. tommy2010

tommy2010 Donkey Kong

quocanh hiểu lầm rùi mình nói bản pokemon GOLD và SILVER ko có tiếng anh mình ko chơi dc chứ tiếng anh thì mình biết chứ sao ko.
    Vậy cái chương trình vba link dow ở đâu vậy? và làm sao sử dụng chương trình đó?
    Đúng rùi sẵn cho hỏi bản FR và LG english có chỗ dow ko vậy?

8. dua_tre_ao_caro

dua_tre_ao_caro United's Manager

zậy thì chuyển qua crystal mà chơi tương tự như thế nhưng mà có tiếng anh chư ko phải là tiếng Miên mán đó đâu

9. quocanh89

quocanh89 Dragon Quest

Nói ra bảo đùa chứ tớ ko bít thật
    Anyway, pokeblock dùng để enter pokémon safari
    Sky pillar khó lắm, phải có mach bike

10. *chronocross*

Cái pokeblock dùng như thế nào vậy?
    Còn khi vào trong "Sky Piller" dùng "Mach Bike" chỉ có thể đi qua mấy chỗ bị nứt thôi, Ý tui muốn hỏi là khi đi đến cuối đường rồi thì có mấy cục đá chắn cái cửa lại thì làm sao vào được, có cách nào đập bể đá không (không dùng chiêu Rockmash được)
    Có ai biết chỉ lẹ giùm

11. ruby_norman

ruby_norman T.E.T.Я.I.S

Yup, Sky Pillar sux. Lần đầu vô, nó ngốn của mình hết 15 phút mới tới gặp được con rắn trên trển. Nhưng mà sau nì, quay vào đó, mỗi tầng chạy cái ào là xong, ko cần chạy lần 2. Mà fái nhất là tầng 4. Chạy lạng qua lạng lại, roài tới chỗ cuối phải bẻ lái để dừng xe để rớt xuống dưới. Nói chung cả game, chỉ vài chỗ như thế là đáng đồng tiền bát gạo, nếu muốn hay nên sang học hỏi Legend of Zelda: The Minish Cap. Game gì mà khó ák!

12. *SUPERGAMER*

Fire Red khác Left Green khác nhau o83 chỗ một bản là bản cây, còn bản kia là lửa (^_^), giỡn thui chứ tui cũng chả phân biệt được, hôm qua tới giờ không vào GVN được----->Tức!!

13. tommy2010

tommy2010 Donkey Kong

Vậy cái bản crystal dow ở đâu vậy có bác nào biết ko? và cả bản FR và LG nữa .Mình chỉ có bản tiếng Nhật thui nhìn vào chóng mặt wá trời.

14. Heart_of_Wolf

Heart_of_Wolf T.E.T.Я.I.S

Mấy anh ơi! làm sao để bắt con KYOGE của bảng Ruby vậy em ko biết chổ của nó
    Làm sao để bắt con JIRACHI và DEOXS vậy xin mấy bro chỉ dùm.Thx

15. *SUPERGAMER*

To TOMMY: Cái bản Crystal hay mấy cái đó thì bác lên www.pikachu.cz hoặc là www.chinagba.com
    To heart:Bên Ruby ko bắt được Kyogể

16. quocanh89

quocanh89 Dragon Quest

Pokéblock dùng để enter safari zone nè, dùng để xay thức ăn cho pokémon để tăng chỉ số cho contest nè
    Đến chỗ có cái cục đá phải phanh nhanh lại để rơi xuống tầng dưới lên cầu thang mới được

17. *chronocross*

Bác "quocanh89" làm ơn chỉ rõ giúm tui được không? Làm sao để xay thức ăn cho pokemon đây, còn enter safari zone thì như thế nào? (nếu được thì cho xin cái nick yahoo để tiện hỏi nha)
    Cả Bác *SUPERGAMER* cũng cho tui xin cái nick yahoo được không?

18. tommy2010

tommy2010 Donkey Kong

Cám ơn bác *SUPERGAMER* nha , bác giúp tui nhiều wá. Giờ có đủ game pokemon để chơi rùi nhưng khổ nổi cái bản FR và LG chơi nó giật giật sao ấy cái này chắc tại lỗi bẩm sinh của nó. pó tay!

19. dua_tre_ao_caro

dua_tre_ao_caro United's Manager

ở đó có cái trade pkm ko hả SG , tui đang cần cái này lắm mà ko bít link download , tiếng đọc bố ai mà hiểu được

20. *SUPERGAMER*

To Chro:Nick Y!M của tui là khoi2988
    To Tommy:Chắc do chỉnh thời gian nhan quá đấy thui, hoặc là máy PC của bác hơi yếu!
    To Dua tre:Quên link rì, để kiếm đã!!

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.