Giải đáp thắc mắc mọi thứ về Pokémon

Thảo luận trong 'Pokédex' bắt đầu bởi Great Se7en, 13/10/04.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. rapidash89

rapidash89 Mr & Ms Pac-Man

sorry, tui quên đọc cái đó của thám tử
    có ai bày cho tui cách lấy các item trong ruin of alph với, mấy cái hang có unonw á.

2. ruby_norman

ruby_norman T.E.T.Я.I.S

Itemfinder: Dùng thì vô Bag, bấm "Use" thôi. Nó bảo ko có gì "responding" thì là ko có. Còn nó bào có thì nó sẽ tự động quay người về phía có item.(từ R/S trở lên)

Ruin of Alph làm đếk gì có Item hử ku? Vô trỏng gom Unown chớ còn gì mà lấy?

3. rapidash89

sao có người bảo vào chỗ đó để lấy item gì đó, còn bảo phải đem hooh, đá nước hay gì đó nữa mà. tui ko nhớ nhầm đâu

4. *SUPERGAMER*

*SUPERGAMER* Fire in the hole!

Người đó là tui đây và hoàn toàn chính xác, áp dụng cho Pokemon G/s/C còn mấy bản khác thì........... không có (^_^)

5. ruby_norman

ruby_norman T.E.T.Я.I.S

Thấy rõ chưa ku? Đọc tầm bậy tầm bạ rùi hỏi ẩu. Mà mấy cái đó hình như trong Crys thui hà, trong Silver, Gold hình như ko có pác *SG* ui!

6. *SUPERGAMER*

Chắc vậy, tui đã bán máy GameBoy mất rùi, chưa có dịp kiểm chứng lại, bà con thông củm hén (^_^)!!!

7. DAC

DAC Space Marine Doomguy

cái đó đúng là gold và Silver khong kó, vì ở hai bản này trên bức tường trống trơn, chẳng có dòng kí hiệu của unown, tới bản Cris thì tự dưng có dòng kí hiệu, đem theo esacap rope, đá nước, dùng chiêu Flast, đem theo Ho-Oh (theo những kí hiệu tương ứng) thì sẽ bị rớt xuống tầng hầm lấy Item.
    Dạo này bác SG cũng khoái câu Magikarp wá hén. ^_^

8. rapidash89

như vầy là tui hỏi đúng rồi chứ đâu có vớ vẩn.
    có ai bày cách bắt 2 con sư tử kia một cách dễ dang hơn hông, tui đã sử dụng max repel + sweet scent nhưng ko có hiệu quả

9. Super thám tử

Super thám tử C O N T R A

Ớ ờ, thế thì chịu, nói thật 2 con đấy tôi chả có ý định tìm bao giờ. Đang đi ... dạo mát thì tự dưng gặp thôi, để nó chạy thì lấy PKD ra mà dò :))

10. ruby_norman

ruby_norman T.E.T.Я.I.S

Nói thật nhe rapiđas89, tui gom hết mấy con đó rùi, nhưng thực sự chưa bao giờ tui gặp tụi nó lúc tui đang tìm tụi nó. 3 con Dog Trio + 2 con Latis tui toàn gặp lúc đang mần công chuyện khác ko hà. Như con Suicune tui gặp lúc trên đường quay lại Lake Of Rage tìm con Flaffy để gom PokeDex thì gặp nó. Cũng như trong Emerald, đang đi bắt Kyogre thì đụng Latios trên đường đi. :))

11. rapidash89

bây giờ super bày tui cách sử dụng cái project 64 đó đi, tui down về rồi, nhưng nó báo error. down từ chỗ của ông post lên trong topic down load các trò pokemon đó

12. yukitomoon

yukitomoon Youtube Master Race

cái đó đúng là gold và Silver khong kó, vì ở hai bản này trên bức tường trống trơn, chẳng có dòng kí hiệu của unown, tới bản Cris thì tự dưng có dòng kí hiệu, đem theo esacap rope, đá nước, dùng chiêu Flast, đem theo Ho-Oh (theo những kí hiệu tương ứng) thì sẽ bị rớt xuống tầng hầm lấy Item.
    chiêu Flash hay là Flast vậy?

13. yukitomoon

cho mình hỏi sao mình làm theo chỉ dẫn của bác DAC đem theo ho oh escape rope đá nước với con có chiêu Flash mà sao kg thấy gì hết vậy với lại mình cũng bắt đủ 26 con unown rồi mình chơi bản Cris đó làm ơn chỉ mình đi mình muốn bắt celebi lắm nhưng mò hoài kg được làm ơn giúp mình với

14. *SUPERGAMER*

Flash not FLast
    To Rapidash:Phải để con party đầu tiên của mình level< 40 nữa, chứ để level > 40 là tìm tới.............. chết!!

15. yukitomoon

mình cũng xếp xong hết mấy tấm hình trong đo rồi vậy có được kg làm ơn giúp mình đi

16. yukitomoon

con đầu party của mình là con espeon lv73 rồi bạn chỉ mình cách làm đi mình kg biết

17. yukitomoon

nhỏ hơn lv 40 hả, nếu nhỏ hơn lv 40 thì tự động nó mở cửa cho mình vào lấy item hả bác super

18. yukitomoon

huhu sao vẫn kg được vậy nè làm ơn chỉ mình với mình vừa chơi vừa coi chỉ dẫn của bác nè mình để con lv 39 ở đầu party rồi nhưng vẫn kg được là sao vậy mình chơi trên GBA

19. *SUPERGAMER*

Úi trời ơi là trời, sao post nhiều bài liên tục vậy?????TUi nói cái vụ level <40 là vụ bắt mấy con kiki huyền thoại kìa, còn vụ kia thì bạn phải lấy mấy cái đó thử từng hang, use nó đối với Écape rope, water Stone, Flash, còn Ho-oh thì để lên đầu trên party

20. yukitomoon

có 4 cửa lận mà sao chỉ dùng 3 món thôi vậy

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.