Giải đáp thắc mắc mọi thứ về Pokémon

Thảo luận trong 'Pokédex' bắt đầu bởi Great Se7en, 13/10/04.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. shadow2810

shadow2810 Sonic the Hedgehog

ngoài ra nói chỉ có 151 con đầu thì càng noob , có cả pokemon phần johto đó , còn phần houen thì chưa thấy , chắc ko có =))

2. deoxyvn

deoxyvn Dragon Quest

bác này chắc chưa chơi bản firered / leafgreen hay sao ấy nhỉ ? ai bảo ko có nào nếu tui nhớ ko nhầm thì đánh thắng elite4 2 lần rồi thì nó sẽ xuất hiện random . tuỳ thuộc vào pokemon lúc đầu mà mình chọn thì sẽ gặp 1 trong 3 con
    bulbasaur => entei
    charizard => suicuin
    squirtle => raikou

3. deoxyvn

deoxyvn Dragon Quest

phần houen thì trade từ bản ruby / saphia là có thôi :D tự nhiên cái dex của mình có 251 con à ^_^ !!! mà cho hỏi chút cái bọn pokemon unknown ở bản FR/LG ko có tác dụng gì phải ko ? tui nhớ là ở island 7 có một cái hang đẩy 5 viên đá gì đó có được gì ko ?

4. persim123

persim123 C O N T R A

Ặc ặc cái vụ 3 con "cẩu"=)) đó tui cũng thấy loáng thoáng trên mấy trang web nhưng hỏi mấy ông ở đây thì lại bảo ko có.Pó tay =))

5. shadow2810

ý tui nói là xuất hiện wild cơ , chứ trade thì ai chẳng làm được =))
    còn bọn unknow thì tui hông biết , bắt hơn 20 chục con rùi chẳng hiểu phải làm gì cả =))

6. deoxyvn

deoxyvn Dragon Quest

đó thì wild ko có mới phải trade chứ ko phải sao :D !!! ùa tui cũng bắt đủ bon unknown rùi mà chẳng hiểu để làm gì cả T_T chắc để trưng bày :)) . cái con "!" và "?" là khó tìm nhất phải ko các bác ???

7. persim123

persim123 C O N T R A

Bọn đó là unnown chớ ko pải unknown.Cái bọn đó lev 25 ráo cũng chẳng có gì đặc biệt hết.Tui giờ đã xong phần dex bên kanto rùi

8. Super thám tử

Super thám tử C O N T R A

Mất công cái kiểu hòan thành dex thủ công bằng cách tự trao đổi thì ... cheat cho gọn nhẹ :)) Không thì rủ thêm ai chơi rồi trao đổi cho vui chớ :))

9. persim123

persim123 C O N T R A

Thì đó đó tui trade với bạn mà.3 thằng chơi 3 bản FR/LG/E trade lẫn nhau=)).Mà kể ra trade cũng mệt thật.Nào là hẹn đến nhà thằng nào rùi còn vụ USB nữa chớ =)).Mỗi 1 lần trade lại phải đổi lại đuôi file,.... Đến bó tay =))

10. deoxyvn

deoxyvn Dragon Quest

mà cái con đó chỉ có một move thôi phải ko ? tui chơi trên GBA làm gì có cheat T_T !!! mà hoàn thành xong dex có được gì ko ??? nghe nói được cái giấy gì đó nếu được cái giấy đó thì để làm gì thế ???

11. shadow2810

giấy đó ở VN thì để ngắm =)) còn ở nước ngoài hình như in được ra hay sao , nói chung hông bít , hông quan tâm =))

12. persim123

persim123 C O N T R A

@STT : bên topic đố vui đó cũng được 1 tuần rùi đấy.Mà lần sau ra câu hỏi dễ dễ tí nhé:'> Tính ra câu hỏi khó rùi ôm 5EXP rùi chuồn hả =))

13. kenshiro

kenshiro Youtube Master Race

các bác cho em hỏi là: bên pkm ruby có 3 con pkm legend rất mạnh nhưng nó lại ở trong 3 tảng đá rất to (1 là ở sa mạc bão cát dữ dội, 2 là ở chỗ có mưa gần chỗ thu feebas, 3 là ở đâu đó wên rùi) các bác chỉ dùm em thu nha, mở tảng đá đó cách nào, chúng sợ chiêu gì??? Àh wên còn nữa, chổ mấy dòng nước cuốn như thang máy tự di chuyển đó thì ở giữa lai có 1 hang, dùng dig vào thì chỉ thấy 1 cái bậc bình thường nhưng nhiều người nói với em là có celebi trong đó, vậy làm cách nào nó xuất hiện và thu nó???????
    Ai trả lời giúp thì em xin chân thành thank you.....

14. Blackruby

Blackruby Donkey Kong

muốn mở cửa hang bắt 3 con đó thì cần mang 2 con pkm là relicanth và wailord.Để con relicanth lên đầu,con wailord ở dưới cùng.Đến chỗ mà ông dung dig thì hiện ra cái hang mới ấy.Đoc dòng chữ thì sẽ có động đất xảy ra và 3 cái hang sẽ được mở ra.
    +Đến cái hang ở sa mạc,đọc dòng chữ rồi sang phải 2 bước,xuống dưới 2 bước rồi dùng streng thi 1 cái hang mới sẽ lộ ra va chỉ việc vào đó bắt con regirock thôi.
    +Vào cái hang trên biển(gần route 105 ấy),đọc dòng chữ trong hang rồi ấn A và đợi một vài phút thì cái hang mới sẽ hiện ra.Vào đó sẽ bắt được regice.
    +Còn ở cái hang gần fortress city(chỗ có mưa í) thì đọc dòng chữ rồi đi đến giữa hang dùng Fly thì con registeel sẽ hiện ra.
    Lưu ý la cách này chỉ dùng được cho 2 bản ruby và sapphire chứ ko dùng được cho bản emerald đâu>

15. persim123

persim123 C O N T R A

@kenshiro : cái chỗ u nói chính là chỗ unlock 3 con regi đó
    Cách bắt gì blackruby đã nói ở dưới rùi.Good luck

16. LIKI

LIKI Youtube Master Race

pokemon colloseum có bản nào chơi trên gameboy ko nếu có thì cho tôi địa chỉ đi

17. persim123

persim123 C O N T R A

@LIKI : từ bỏ ý định chơi colloseum trên PC đi nha.Nặng lắm mà down về có khi cũng chả chơi được đâu.Nếu u muốn thử thì down giả lập gamecube về rùi đi kiếm colloseum

18. shadow2810

=)) tớ cũng bó , colosseum chơi được trên gameboy tớ cho tiền bạn ạ =))

19. i_love_boa

i_love_boa Youtube Master Race

trò nì muốn chơi được u phải dung Project64

20. shadow2810

lại còn noob hơn nữa , Project64 là giả lập nintendo 64 , chơi đc colosseum thì cũng bó tay =))

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.