Giải đáp thắc mắc mọi thứ về Pokémon

Thảo luận trong 'Pokédex' bắt đầu bởi Great Se7en, 13/10/04.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. homunculus

homunculus Fire in the hole!

@ persim : chưa chắc đã bằng ai đâu, đừng có tát nước theo mưa
    cả ngày hôm nay, mạng đơ đơ không lên đựơc 4rum ^_^ gặp được chuyện vui đây ^_^
    mí u học ở Nhật thì cũng đã sao ^_^ học được mí từ tiếng Nhật rùi về Việt Nam tưởng là làm trùm được chắc ^_^
    cái này thì ai cũng biết ^_^
    yup, và đến bi giờ vẫn làm gì có version pokemon nào dành cho PC đâu ^_^, chỉ có cái trading card game và mí cái giả lập thôi

yah, cũng mún lắm, mở rộng tầm mắt 1 chút ^_^, nhưng thep mí U nói thế thì nintendo cần gì phải nạp ticket qua mystery gift nhỉ ^_^

từ bi giờ nói tên pokemon cứ nói tiếng Nhật đi, ai cũng biết cả thôi ^_^
    bài này dựa trên tinh thần hoà giải ^_^

2. DAC

DAC Space Marine Doomguy

Thôi mấy bác đừng cãi nhau nữa. Đúng là có thể lên 1 Level mà chỉ số Speed (thực ra là bất kì chỉ số gì) lên hơn 20, nhưng mà đến một lúc nào đó không thể tăng được nữa (chuyện chỉ số tăng đến hơn 600 là không thể). Cái này ai chơi chã biết chứ.
    Chắc ông.3121 thấy lên Level được cộng tới hơn 20 rồi tưởng là mấy Level sau cũng vậy chớ gì, mệt wá hà. Có vậy mà cũng cãi nhau nữa.

3. Super thám tử

Super thám tử C O N T R A

Nô, không thể có vụ đó ;;) Vì trong danh sách list tăng chỉ số ở Serebii mỗi con chỉ cho 3 điểm về 1 loại nào đó là cao nhất khi lên 1 level ;;) Chứ chả nhẽ giết mỗi con đấy trong 1 lần là được tăng từng ấy chỉ số điểm ;;)

4. DAC

DAC Space Marine Doomguy

Trong Game pokemon từ Ruby trở đi (hình như cả Fire red) có tính đỉnh Effoi gì đó (không nhớ chính xác là Eff gì) là chỉ số thưởng sẽ tăng nếu mình đánh đúng con đó, con nào có chỉ số nào cao thường sẽ cộng chỉ số đó (ví dụ Zubat nhanh nên sẽ thưởng chỉ số Speed) mà phải đánh nhiều con loại đó (hình như 4 hay 10 con Zubat + 1 điểm) với những con tiến hoá thì điểm cộng cao hơn (ví dụ Golbat thì +2 Speed).
    Vì vậy nếu trong 1 Level mà giết nhiều con Zubat thì cộng nhiều điểm. Cho nên Level càng cao, càng lâu lên cấp thì không nên đánh mấy con mạnh mà nên kiếm mấy con yếu để lấy điểm thưởng, khi nào điểm thưởng lên tối đa sẽ không thưởng nữa, khi đó quay lại cái thành phố gì ngoài biển á nói chuyện với 1 người phụ nữ trong chợ, bà ấy sẽ tặng 1 cái ribbon.

thông cảm, tui vừa mới ti toe học chơi Pokemon nên không nhớ tên thành phố đó.

5. Super thám tử

Ờh thì cứ cho là mỗi lần được cộng 20 là max đi =)) Nhưng mà mỗi con Pokémon có một chỉ số max riêng cho nên Rhydon Speed level 100 vốn trên 100 nhưng cũng không thể có vụ Speed 400 như "ngài hoàng tử" nói được =)) Cách đó chẳng qua giúp điểm Effort Points tăng nhanh hơn thôi ;;)
    Giờ thì ngài hoàng tử trả lời đi, cá vụ 1 con Rhydon level 100 Speed 400 của ngài chắc chắn là không có rồi thì trả lời xem: con nào DEF cao nhất, con nào SPC DEF cao nhất? ;;) Trong trận đấu của Kyogre với Groudon thì có thể có thời tiết bình thường không?? Nếu có thì làm cách nào? Nếu không thì khỏi nói :))

6. DAC

DAC Space Marine Doomguy

Thì tui mới nói chỉ số tới 400 là hổng thể òi ^^! nhưng mà tự dưng thấy có người lên tự xưng là đức vua với hoàng tử về Pokemon thì tui cũng thấy bùn cười thật ^^.

PS: Dạ! Em mới học chơi Pokemon được vài ngày thôi, có nói gì sai xin ngài hoàng tử miễn cho tột chu vi chín họ.

To Sụp pò: Ủa lâu wá hông vô Club, bộ có chuyện hai con únh lộn mà thời tiết bình thường nữa hả?

7. shadow2810

shadow2810 Sonic the Hedgehog

viết còn sai , lolz , kaiorga not kaioga=))
    chắc chú mua phải rom hỏng , có cần ai chụp cho chú cảnh anh lên lv trên máy DS của anh hông =))
    cái này thể hiện cái noob roài , gamehunter để làm gì , gameshark để làm gì , lolz
    có vụ đấy đó :-"
    thật ra cái chỉ số EV đấy nó có giới hạn , khi mình full rồi thì đánh bao nhiêu cũng không thể lên được tí nào đâu
    thưa ngày hoàng tử hay công chúa , coi em là noob đi , cho em hỏi 1 câu cực kì đơn giản :-"
    Slaking có điểm mạnh gì khi chơi double battle , câu này chắc mấy " anh chị " phải biết chớ :-"
    về để nghe chửi tiếp à :-"

8. persim123

persim123 C O N T R A

Ừh bọn em "noob" lên sẽ sửa chữa lỗi lầm = cách ....... chửi thậm tệ hơn những câu super noob
    Kinh nhỉ mỗi người 1 tấm cơ đấy,sao ko up hình lên đây luôn đi,đừng bảo là ko biết up hình nhé
    Dạ em biết là bọn em "nhục" rồi ạ còn anh thì cái tên cũng viết sai nữa,có phải là nhục hơn ko ạ
    Vậy ra là em đang ở dưới giếng sao
    ai chả biết là pkm ban đầu ko chơi trên PC mấy truyện trẻ con mà cứ nói mãi.
    Vậy ra "anh chị hoàng tử công chúa" ở Hà Nội ạ.Liệu em có vinh hạnh được gặp mặt để xem anh chị như thế nào mà ......... noob tới mức độ này ko ạ
    Dạ nói về cách thì đến 1 thằng noob như em nó cũng biết ạ chỉ mỗi tội là ko có điều kiện nên bọn "noob" như em mới phải dùng cheat thôi ạ
    Dạ em cũng thấy đáng tiếc ạ.Đáng tiếc là vì em chưa chửi thêm thằng đấy vài câu nữa
    Vậy thế trình độ của "anh chị" thế nào ạ
    Anh chị bảo bọn em noob,anh chị thì pro mà em thấy anh chị chỉ thấy nói mà có trả lời 2 câu hỏi của super thám tử được đâu =))
    Giờ em copy lại câu hỏi của nó nè :
    Trả lời xem, trong trận đấu của Kyogre với Groundon thì khi nào thời tiết bình thường? Con nào Def cao nhất, con nào SPC Def cao nhất
    Đó "anh chị" thử trả lời xem sao =))
    Em cũng chỉ muốn nói thế thôi vì với những loại noob như anh chị thì em cũng chẳng buồn nói nhiều =))

9. shadow2810

per ở Hà nội à ? bữa nào tui với ông đến xem mặt mũi bọn noob thế nào mà noob thế =))
    ồ không , theo tui nhớ thì ở mấy trang trước các vị nói là chơi trên gba , hông phải giả lập , mà chụp ảnh gba thì làm sao sửa được chứ , đâu dám nói thế =))

@persim : quên câu của tớ à ? " Slaking có điểm mạnh gì khi chơi double battle " trả lời đi :-" đây là về skill đó

10. chii_thechobit

chii_thechobit Youtube Master Race

To:shadow2810:Điểm mạnh của slaking khi chơi double battle là có thể đổi pokepower cho con bên cạnh nên không phả đánh 1 nước rùi nghỉ 1 nước
    To:persim:những câu hỏi tầm thường đỏ trả lời làm gì cho mệt,có mỗi mấy câu mà cứ hỏi đi hỏi lại,không có câu gì có tính chuyên môn hơn àh
    Sau đây "em" xin hỏi các anh chị 1 câu cho noob và 1 câu cho ghosu:
    Câu noob:làm thế nào để bơi đc trên bờ
    Câu ghosu:làm thế nào gặp đc latios(hay latias) mà không cần đi lòng vòng nhiều.
    Chỉ có hạng ghosu cheat như anh shadow2810 mới dùng đến những loại như gamehunter hay gameshark thui
    Và thui xin khuyến mại 1 câu đơn giản cho các bạn:Khi bị độc bởi toxic khác khi bị độc bởi các chiêu khác ntn==>câu này là supernoob rùi đấy không trả lời thì sủi bọt mép chết luôn vì noob wá
    Mời "anh chị" trả lời 3 câu hỏi của "em" ạh.Anh chị đừng đánh trống lảng hay vặn vẹo câu hỏi ngớ ngẩn như thế nữa ah.
    Tiện thể "em" xin nói với anh chị là "anh chị" là người quá ngiêm chỉnh nhỉ-không có tính vui đùa,sai 1 chữ cái đã chửi người ta nhục.Đỡ nhục hơn cái loại không trả lời đc câu hỏi rồi lại bắt bẻ linh tinh.

11. chii_thechobit

Khu tui là tập thể.Gồm 3 ghosu pkm,2 ghosu chơi gameboy ah,còn 1 ghosu chơi Pc ah.Mấy anh nghe rõ hông hả mấy anh.Anh cứ đến đi,ghosu luôn đón tiếp các anh ạh.Ghosu máy tính nghe anh nói câu noon wá nên mới luyên lên lv cộng 36 speed cho mấy anh xem ạh.Còn chuyện chữ kí thì em post ít bài quá nên chưa dùng đc anh chị noob ạh

12. gameworm

gameworm Fire in the hole!

Có gì đâu
    Ở đây chẳng ai phải đi lòng vòng cả
    Có 2 cách 1 là lên Southest Island
    2 là dùng Repel
    Trường hợp 2 là dành cho chuyên gia

13. Super thám tử

Cứ trả lời đi cưng, không trả lời được nói thẳng ra bày đặt chuyên môn này kia =))
    Mà pokepower là cái gì thế cưng?? ;;)
    Cưng còn post 2 bài liên tiếp nữa là thêm sẹo nhá :))

14. shadow2810

đếk bít trả lời còn nói lắm
    pokepower là gì thế , ngu như...
    kinh vãi , giỏi thì chụp ảnh rồi up lên nào , cần đếk gì chữ ký
    sh*t , giỏi quá ta , bó cả tay =))
    cheat đi xuyên tường - > bơi -> xuyên tường lên bờ -> bơi trên bờ , như sh*t
    lên mẹ southern island chứ còn làm gì nữa
    vãi sợ , sau mỗi lượt thì lượng máu mất tăng =))
    @worm : chửi nhau từ chiều cơ , tại anh hông OL =))

15. chii_thechobit

Ái chà.Ghê nhỉ.Trả lời sai cơ đấy.Đc câu khuyến mài thì đúng==>Tránh đc nạn trở thành super noob nhưng là noob.Tui nhắc lại:ĐỪNG BAO GIỜ NÓI CHỮ CHEAT VỚI TUI.Chuyện lv+ 36 thì noob hong bít cách cho anh chị xem nên xin anh chị địa chỉ yahoo để em gửi mỗi người 1 cái ạh.Anh chị nghe rõ chưa ạ.Anh chị còn online thì nhanh lên kẻo trễ

16. Super thám tử

Dạ, em còn online ạ :)) Anh up lên đây luôn cho em xem, nếu anh là LÍNH MỚI không up được thì vào www.imageshack.us up lên rồi copy link sang đây =))
    Sao không trả lời câu của em hả anh?? :)) Câu của shadow dễ hơn của em đấy :)) Mấy ông định đi à? Tui đi với, tui cũng ở Hà Nội, "hoàng tử" cho địa chỉ đi :))

17. persim123

persim123 C O N T R A

bùn cười quá thưa "hoàng tử và công chúa" theo em biết noon là buổi trưa và cũng để nói tới đỉnh cao nhất
    Dạ có nghĩa là anh khen tụi em nói những câu đỉnh cao ạ =)) noob mà bày đặt tiếng anh
    có ai nói đến câu nào là "chữ kí" đâu
    Người ta bảo up hình lên cơ mà =)) hoặc ko thì cũng vứt cái link ra,noob quá
    có trả lời được đâu mà chuyên môn với ko chuyên môn chứ,rõ noob mà cứ lắm mồm
    chỉ có những thằng noob mới làm mấy cái chuyện như bơi trên bờ thôi =)) vậy lúc nào em đến gặp anh anh bơi trên bờ cho em xem nhé =))
    =)) có ai cần đi lòng vòng đâu.Cái này dễ ẹt =)) muốn coi thì vào dex mà coi,em đây ko dư hơi đi nói cho 1 thằng noob biết
    Lại còn hỏi câu này nữa thì sau mỗi turn mình sẽ bị giảm heart =)) quá dễ
    Trả lời đủ 3 câu rùi đó giờ trả lời đi con nào def cao nhứt con nào sp.def cao nhứt =))
    Chắc lại diễn lại cái câu ko xứng đáng để trả lời chứ gì =))

18. shadow2810

vậy anh em mình bữa nào rảnh thì đến xem mặt bọn noob này nhỉ
    câu của STT sao hông trả lời , định chẩu à =))
    để cho chú thêm 1 câu nữa :-" con có speed rùa nhất là con gì nào , lolz , cá 10 ăn 1 đếk trả lời được câu này =))

19. Super thám tử

Thiếu rồi, thêm 1 câu "Trong trận đấu của Kyogre và Groundon có khi nào không có hiệu ứng thời tiết không" =)) Có thì làm cách nào? Không có thì ... nín =))

20. shadow2810

đâu rồi , chẩu roài à ?
    mà chú bảo anh sai , chắc chú cũng đếk bít trả lời chứ gì , lolz =))

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.