Giải đáp thắc mắc mọi thứ về Pokémon

Thảo luận trong 'Pokédex' bắt đầu bởi Great Se7en, 13/10/04.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. persim123

persim123 C O N T R A

bảo thằng mr1324 gì gì đó ( đếk nhớ số nữa mà nhớ làm cái gì nhỉ =)) ) lập nick mới rùi lên đây để nghe chửi nào =))
    Dạ dạ nick YM của em là tangai_somot ạ em sẽ online tới 11 rưỡi để xem hình của anh chị ạ =))

2. shadow2810

shadow2810 Sonic the Hedgehog

gửi cho persim đi rồi persim up lên cho anh em cùng xem :-"
    sợ wá chắc chẩu roài
    còn uchiha_rivaret gì đó hông vào nghe chửi à =))

3. Super thám tử

Super thám tử C O N T R A

Dạ, anh hoàng tử ơi. Anh cứ click vào cái biểu tưởng chữ Y ý, không thì mail thông qua diễn đàn ấy ;;) Y!M của em thì anh chắc biết rồi, nhớ send nhá =))

4. chii_thechobit

chii_thechobit Youtube Master Race

5. persim123

persim123 C O N T R A

Nếu biết dùng Yahoo thì chuyện này dễ ẹc thui =))
    Anh cứ add nick em vào hoặc là click vào biểu tượng IM rùi chọn to là tangai_somot
    Em xem xong up lên cho bà con xem với ạ =))

6. Super thám tử

À anh "hoàng tử mì sợi" ơi, cho là cái vụ cộng này có thật đi (từ đầu đến giờ em chưa nói là không có nhá) thì em đố anh làm cho Rhydon lên level 100 mà Speed lên khoảng 400 bằng cách mỗi level + một đống Speed như anh nói đấy :)) Anh đã noob còn lắm lời =)) Mỗi con có chỉ số max riêng thui, cộng thì nhanh hơn bình thường nhưng cũng chả có vụ đó đâu anh à =))
    Anh trả lời 2 câu hỏi của em xem, câu 1 thì đừng có bịa ra là cái kiểu + một đống DEF 1 level thì không có con nào DEF cao nhất nhá (vì đơn giản, max là đố nó cộng tiếp như đã nói ở trên) :))
    Chán quá, không có ông quocanh với cả ông ruby ở đây để còn "tổng xỉ vả", vùi dập "nhân tài" này :(( Lão win chim với mawile thì từ sáng đến giờ đi đâu mất :((

7. persim123

persim123 C O N T R A

Xin thông báo với cả nhà biết 1 chuyện nó đã add nick tớ vào và tớ sẽ kể tớ chat cả nó cho các cậu xem =)) đừng chém tớ vì post 2 bài đấy +__+
    lúc đầu tớ hỏi
    thì nó bắt đầu đánh trống lảng thế này
    Rùi nó lại bàn sang chuyện khác
    thế là tớ mới bảo nó post ảnh
    tớ đang bảo nó post ảnh def trên 800 mà nó lại có ý nói cái ảnh con zapdos + 36 agi =)).Rùi nó lại rẽ sang hướng khác
    Thế là tớ hỏi nó
    thì nó ko biết lại bảo
    =)) rõ ràng ko biết mà làm choè .Tớ khẳng định 1 lần nữa
    và tớ còn nói thêm
    thì nó trả lời tớ rằng
    vậy mà nó to mồm nãy giờ thế là tớ đế vào 1 câu
    Nó biết là ko thể nói thêm gì nữa nên nó post 1 câu rùi té vì ko dám đối chất nữa
    Rùi thì nó out luôn,pó tay =)).Mấy cậu thấy tớ làm văn hay ko =))

8. homunculus

homunculus Fire in the hole!

hé ^_^ vụ này càng lúc càng vui nhở ^_^
    1, anh em có thấy cái tên ảnh không lolz, pokemon firered edu :)) nó dám lên mặt dạy anh em mới láo chứ :))
    http://img304.imageshack.us/img304/7808/pokemonfireredu034dlcopy8ut.jpg
    cho pé xem cái ảnh này thì hết vênh =)) ghép thôi, nhưng đủ chứng tỏ là cái trò ảnh iếc linh tinh này chả là cái gì. post save lên thì còn chấp nhận đựơc.
    anh em không thấy gì lạ à, thế ai lúc đầu kêu là chỉ chơi bản J mà không thèm bản E ấy nhỉ lolz, thế mà cái bản này nó rành rành là E. Hơn nữa, có phải thằng ku "MR có số đằng sau" chả nói là chỉ áp dụng được với mí bản RBY cũ thôi còn gì, hay tớ nhớ nhầm ;))

"bơi trên cạn" lolz, thế anh hỏi, bơi trên cạn để làm gì :))

@ STT : làm xong cái ảnh goài ^^ với cả chú trừ điểm sai goài ^^ newbie không edit bài được ^^ đừng giận quá mất khôn ^^
    @ all : máy đơ quá đi >_< cả ngày chả onl được >_< mai tớ vào góp vui cho ^_^

9. shadow2810

bảo ngồi chơi gba cơ mà , sao lại hình của pkm chơi trên pc thế , hay là ngồi chơi giả lập rồi ghép hả , lolz
    hông trả lời được mấy câu kia à ? lolz =))

10. persim123

persim123 C O N T R A

=)) thì cậu shadow ko thấy ở trên sao.Nó bảo ko phải goshu =)) Thế mà nocái nhau lấy được rùi tự nhận mình là công chúa hoàng tử =))
    Nó bảo 9h sáng nay có 3 đứa sẽ lên cãi nhau tiếp mà chả thấy tăm hơi đâu hết =))

11. Super thám tử

Nó còn post mấy bài linh tinh chỗ khác nữa, hay nói đúng là cờ lon của nó chứ có phải gì đâu ;;)
    Tui làm thế là còn nhẹ, xem ông anh RS nhà ta thì biết, 1 phát chém 2 liên tiếp bài ăn sẹo luôn =))
    Cái ảnh Zapdos làm được đấy :)) ---> Bọn kia làm đếk phải thật =))
    P/S: Vứt em cái link ảnh anh homun ơi ;;)

12. shadow2810

thế à ? 9h30 rồi chưa có ai cả :-"
    @goso gì gì đó : có cần anh sửa cho cái ảnh +1000HP,AT,DF,SP.AT,SP,DF,SP hông =))
    cái ảnh như thế sửa dễ hông à , giỏi chụp ảnh từ cái máy gb rồi up lên đây xem nào , 1 lũ bốc phét to mồm , lolz

13. RON

RON Je t'aime

Bạn gì đó ơi, mình cũng muốn thử sức với bạn 1 lần, lolz, nếu bạn có khả năng đánh bại được mình thì mình công nhận là bạn đã được đào tạo tại nhật về (Nhưng mấy thằng nhật có thằng đánh Net battle còn ngu vãi); Nhưng tính mình ghét mấy thằng noob mà còn lèm bèm, nghe shit chết được;
    _Thứ 1 nhá, các bạn nói chuyện shit noob chết được, cái effort Value 1 lần lên có thể cộng được 30 - 40 chỉ số Def. Thế cho mình hỏi là bạn có bít cái trị số này là cái dek gì ko =)), nó có tác dụng gì, và như bạn nói (xin lỗi ko muốn chửi bạn), là mỗi lvl bạn lên được những 40 phải ko, và như thế 100 lvl là 4000, lolz, cứ cho là ko phải cái nào cũng được đi, vậy cứ cho tiếp nó là bình quân, vậy thì khoảng trong 100 lvl thì có 25 lvl được tăng đến 40, vậy nói chung là 1000, lolz, kinh thế đấy, đến mức ấy thì dùng Deoxys_L cũng vứt =)).
    _Tiếp nữa nha, con Def 600 cũng bạn nói thật mình cho bạn kiếm đỏ cả mắt nhưng chỉ có 1 con Max E.V Def + Nature (Bạn có bít cái này là cái gì ko?) (mình cũng hỏi bạn luôn là con nào ;;)), lolz, huống chi là Rhydon, mà bạn có biết Max Def của con pokemon này là bao nhiêu ko =))
    _Lolz, bạn bắt được Deoxy mà ko dùng cheat mình cũng thấy lạ, thế Nintendo làm game này thêm cả cái Mystery Gift để làm gì, hay đó là chiêu bí truyền của các bạn ở các School đào tạo noob nào đó =))
    _Về 3 câu đố của bạn, mình nhìn vào mà chả hiểu bạn hỏi gì cả (thật đấy), để mình kể ra xem nhé:
    +Ý bạn bơi được trên bờ à?, vốn từ của bạn phong phú quá nhỉ, có khi nào trên bờ lại bơi ko, hay để mình nói thẳng ra là bạn muốn dùng Surf trên bờ, lolz =)), hay bạn hiểu lầm đi xe đạp mà thành bơi =)), chắc là thế vì bạn cũng chỉ nghĩ tới đó thôi =))
    +Lolz, câu thứ 2 thì member đã post nhiều lần rồi, bạn xem cái faqs đó rồi đi đố lại thì nói mẹ nó đi, mình ghét thằng nào noob mà nói như shit lắm ^^
    +Đến câu thứ 3 thì mình hoàn toàn thông cảm với bạn là bạn có vấn đề hơi bất bình thường về tâm lý, lolz, ý bạn muốn nói "độc" của các loại khác như thế nào? Thế các move khác gây nên "độc" mà bạn nói là hiệu quả gì, chắc bạn tưởng các move khác gây mất Hp đối phuơng sau mỗi turn đều là "độc" hả?, để mính kể cho bạn nghe nha, còn nhiều cái khác, chứ ko phải Poison ko đâu: Burn, Para, Confuse, Freeze, leech seed....lolz, và move gây Poison cho pokemon, ngoài move toxic ra thì còn các move khác có thể bị dính poison nếu bị trúng đòn, như Poison Sting...có điều toxic (ngoài ra còn có Poison Gas, Poison Powder) gây thẳng Poison luôn mà thôi ^^, bạn hỏi 1 câu mà sao bạn ko hiểu gì về câu hỏi của bạn vậy ^^;
    Lolz, bạn còn nói "ko bít trả lời mà bày đặt vặn vẹo". xin lỗi chứ bạn đang làm gì vậy, bạn ko bít trả lời thì chấp đi, chỉ tại bạn noob quá, nhưng đến vế thứ 2 thì rõ ràng bạn đang vặn vẹo người khác rồi, lolz ^^
    À, bạn ơi, cái link của bạn die pà nó rùi, với lại cái save .png là cái save của giả lập đấy ^^, ngay đến cái dạng save mà bạn còn ko bít mà bạn còn dám phịa là chơi trên Gb nữa, bó cả tay, lolz =))
    Mình ko nói về vụ sửa ảnh, vì thật là homun + các mem khác đã nói hết rồi;
    Chốt lại, bọn mình ko ghét bỏ gì bạn đâu, chỉ mong bạn "noob thì đừng có noob quá", chứ ko người ta tưởng bạn bạn tâm thần đó (mà thật sự bạn là thế phải hum?), lolz, nói nghe kinh thật, ghosu cơ đấy =))

14. shadow2810

thêm 1 câu nữa nhá : nếu thực sự ở Nhật thì đừng tưởng cái gì cũng biết , ông anh họ của tớ ở Nhật còn nhờ tớ oánh hộ nữa là , lolz
    bọn nó nói là bọn nó ở Nhật , chắc đến event để down tickets à ,lolz , sợ vãi
    bó tay .com.vn với mấy cu noob , quocanh + ruby ở đây thì chắc bọn này đi lun =))

15. Super thám tử

Nhiều bài quá sợ thằng noob kia không thấy bài hỏi của tui lại bảo "quên câu hỏi rồi" =)) Kể cũng lạ, câu Slaking của Shadow dễ hơn câu của mình nhiều mà nó trả lời câu của shadow còn bảo câu của mình dễ quá chứ =))
    Muốn cứu vớt danh dự thì hãy trả lời cái này đi, nào "công chúa và hoàng tử":
    1. Con nào DEF cao nhất, SPC DEF cao nhất?
    2. Trong trận đấu của Kyogre với Groudon có khi nào "trời yên biển lặng không"? Nếu có thì nói làm thế nào? Nếu không thì ... shut your mouth :))

16. shadow2810

chà , toàn câu khó nhẩy ( đối với bọn noob =)))
    thôi thì tớ cho 1 câu cứu vớt danh dự vậy :-" lợi thế của move Ingrain :-" quá dễ , dễ hơn câu của STT nhiều

17. bdts221

bdts221 Dragon Quest

Thôi đi mấy ông này , người ta hỏi đáp lại lên trên này đối thọi.có người hỏi thì không trả lời, đi thách đấu mấy cái thằng Nhật dởm đó làm gì. Nó được đào tạo chính quy, có bằng super noob , được cả thằng Nhật hoàng đóng dấu đó.Đừng cãi nhau với nó chi , làm chật topic.=)) =))

18. persim123

persim123 C O N T R A

Đâu có muốn sinh sự đâu +___+ Tại tụi nó noob mà sao nói lắm thế,lại còn spam + lập topic tràn lan rùi lại chửi bọn mình noob X(
    bên nhật thì đã sao chứ,đâu phải cứ ở nhật thì là pro =)) có mà noob thì có =))

19. SONGOKU 2005

SONGOKU 2005 Youtube Master Race

cho em hoi lại là có ai biết suicuine và raikou bắt ở đâu trong pkm silver ko

20. chii_thechobit

chii_thechobit Youtube Master Race

Xin lỗi vì đã online muộn,vì tôi vừa mới ngủ dậy và đang ăn món cháo ếch(mới vớt dưới giếng lên).Muộn một tí mà sao cứ sồn sồn lên như chó cái đòi đẻ thế??
    ì cậu Saođơ ,à quên, Saođâu nhầm(vì mới ngủ dậy),shadow chứ!!! (mấy cái số gì nữa ý,quên!)thách tôi làm lên một lv mà pd tăng quá 5 sẽ lậy làm cụ(làm cụ thằng ấy ư? ặc! ặc!) thế nên tôi mới gửi hình con zapdos lên! Và tôi đã nói rằng nếu muốn bình luận (ảnh giả) gì thì vô tư vì trình độ các bạn chỉ đến thế thôi mà!!!Tôi cũng đã đọc nhiều ý kiến ở đây và phát hiện ra nhiều người cũng có óc đó không như cậu Saođơ đâu!!!
    Mấy câu hỏi ở trang cuối (dễ ợt) đó ngày mai tôi sẽ trả lời vào lúc chiều( vì mr3121 không có ở đây vì đang kiếm máy có phông tiếng J).Và đề nghị viết lại tên pokemon bằng tiếng J ở 3 câu đố cuối cùng đó đế chúng tôi có thể hiểu dc.
    Trong ngày hôm nay chúng tôi sẽ không online nữa đâu(lý do đã nói).Hẹn ngày mai nhé!! Hehe

Hoàng tử
    Uchiha_Rivaret

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.