Giải đáp thắc mắc mọi thứ về Pokémon

Thảo luận trong 'Pokédex' bắt đầu bởi Great Se7en, 13/10/04.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. hussky

hussky Youtube Master Race

hix sau khi đủ 60 pokemon thì ông tiến sĩ cho mình pokedex mới nhưng vẫn ko có ghi lên đảo 4 chỉ có 1,2,3 mà thôi bạn àh bạn coi lại dùm rồi chỉ cho toi bít 1 cách chính xác nha

2. Mawile_Eyes

Mawile_Eyes Mario & Luigi

đủ 60 con -> nói chuyện với tiến sĩ -> cho mình National dex -> đến lại đảo 1 -> bơi lên hướng Bắc -> Mt.Ember -> chú ý về phía bên phải -> có 2 thằng Rocket -> đập xong vào cái hang sau 2 thằng đó lấy Ruby Plate -> đến đảo 1 -> nói chuyện với Celio -> đổi Ruby Plate lấy rainbow pass -> lên được đa 4 -> 7

note: ở Mt.Ember nên tóm luôn Moltres

3. hussky

thấy 2 thằng rocket nhưng ko đánh được nó chỉ đứng đó thôi

4. Mawile_Eyes

Mawile_Eyes Mario & Luigi

Phải có NationalDex ( có 60 con trong Pokedex) -> đến PC trên đảo 1 -> nói chuyện với Celio rồi mới đi gặp 2 thằng Rocket

5. hussky

ah thì ra là như vậy mình ko có nói chuyện với celio nên klo đánh được giờ thì được roài cám ơn nhìu

6. hikaru_anh

hikaru_anh Legend of Zelda

to husky u chơi sao mà giết e4 mà vẫn chơi tiếp được thế tui chỉ chơ đến khi được đấu e4 là coi như xong tui ko dùng được cái save của trò chơi nên lúc nào cũng báo lỗi khi save(hình như nó đòi flash card thì phải )>chơi lại từ đầu .tui đã thử chỉnh cái 128k gì đó mà có được đâu. nếu u chơi vba mà có trò này thì hãy chỉ tôi link down nó về hay nếu u mua đĩa gba thì là đĩa mấy vậy(chỉ có đĩa 1-13)
    Hãy chỉ tui nhé (trò fire red hay leaf green gì cũng được miễn là ko bị lỗi save error là được rồi)

7. hikaru_anh

to husky u chơi sao mà giết e4 mà vẫn chơi tiếp được thế tui chỉ chơ đến khi được đấu e4 là coi như xong tui ko dùng được cái save của trò chơi nên lúc nào cũng báo lỗi khi save(hình như nó đòi flash card thì phải )>chơi lại từ đầu .tui đã thử chỉnh cái 128k gì đó mà có được đâu. nếu u chơi vba mà có trò này thì hãy chỉ tôi link down nó về hay nếu u mua đĩa gba thì là đĩa mấy vậy(chỉ có đĩa 1-13)
    Hãy chỉ tui nhé (trò fire red hay leaf green gì cũng được miễn là ko bị lỗi save error là được rồi)

8. hikaru_anh

9. hikaru_anh

xin lỗi mạng nên lỡ pót hơi nhiều đừng nói tui câu bài mà trừ điểm tội nghiệp .nhớ trả lời dùm nha

10. hussky

tôi ko co bít cái gì hít đó tôi cũng vậy thôi nên tôi đâu có chơi fire red tôi chơi leaf green mà y hệt fire red nhưng save được chứ fire red toi save cũng đâu có được đâu
    tôi khuyên ông chơi leaf green đi ko khác gì so với fire red mà lại save được như thường hay hơn ko. ông save ko được mà cũng chơi cuốnchiếu.com

11. Xtiandemedich

Xtiandemedich Youtube Master Race

Đệ đang chơi bản Pokemon Gold bằng giả lập GameBoy trên PC, hiện đệ đang bên Kanto (vừa đến cảng Kuchiba) có bác huynh nào giúp em đuổi ngay con Snorlax to Tổ chảng ở đó đi với ạ!

12. dk0187

dk0187 Youtube Master Race

Có ai chỉ cho tui đánh code gameshark vào VBA được không? Tui đã thử nhưng không thấy cái gì xảy ra cả.
    Tui làm như vầy: mở ROM, load save giống như ở trên mấy GBA, xong rồi chọn Cheat, Cheat list, rồm bấm cái code mình muốn vào, OK 2 lần.
    Cách này sai chỗ nào vậy?????

13. noname1991

noname1991 Youtube Master Race

Bạn phải chọn ô Gameshark để nhập mã gameshark,trên bảng Cheat List có ô GameShark đó,click vào,nhập mã vào phần code,còn Description thì đánh chữ gì cũng được,sau đó OK là xong.

14. shadow2810

shadow2810 Sonic the Hedgehog

khi nhập code ;)) VD : xxxx yyyy thì khi nhập ghi là xxxxyyyy not xxxx yyyy , đó là với gameshark , còn với code breaker thì không cần làm như thế ;))

15. kenshiro

kenshiro Youtube Master Race

Các bác ơi, em chẳng biết phải làm sao cho trò chơi pkm của em: pkm Fr/Lg đi nhanh được mặc dù đã chỉnh Throlle gì đó lên 1000%, hoặc 128kb gì đó; còn pkm ruby thì em chỉ đánh cheats vào được rồi vào bất cứ ruộng nào thì nó cũng tự động reset hoặc khi bơi trên biển thì chỉ gặp tentacool hoặc wingull 2 lv thui, càm ơn những bác nào trả lời em.
    @stiandemedich: you nên xem chỉ dẫn cách làm cho Snorlax tỉnh dậy ở trang 180 nha.
    Àh các bác ơi em còn muốn hỏi là đảo Mirare Island bên ruby sao mà khó ra thế ko biết, cả con Jirachi nữa, đợi hoài mà ko thấy lảo tiến sĩ ở tp Mosadéep đả động dến số 56% hay 78% gì gì đó.
    Thank you vẻy much

16. shadow2810

shadow2810 Sonic the Hedgehog

nâng cấp máy cái gì cũng nhanh tuốt ;)) tớ còn cho lên tận 400% nữa có ;))
    cái đó là chỉnh để save được thui , chẳng liên quan gì đến tốc độ cả
    chơi cheat thì có hậu quả thui ;)) -> hỏng rom , tắt cheat đi rùi load lại game từ đầu xem có được hông nào ( hông phải load theo kiểu F1,F2 đâu nhá )
    ở ruby thì mún lên đảo thì phải đợi số rùa thui , mà trên đảo cũng chẳng có gì cả , ngoài cây berry xịn thì toàn con Wynaut vớ vẩn thui ;))

17. hikaru_anh

to stiandemedich u hãy đi đến thành phố con nhỏ misty đó rồi qua hướng đông đi đến power plant nói chuyện với các thằng cha trong đó rồi đi ra bay đến thành phố con míty vô nhà gym thì sẽ tháy 1 thằng kanto rocket lạc lòai (lấy aka tỉa nó đi) diệt nó u sẽ đươc nó chỉ chỗ cất cái máy gì đó (quên rồi) của power plant >vô nhà gym đến cái ô đầu tiên bên trái đó cứ rà nó bằng nút a(tùy vba) thì u sẽ thấy cái máy nó dấu ở đây.tiếp theo u đi lên phía nhà thằng bill sẽ con misty đi chơi với bồ (dê dã man làm đi tìm muốn chết)rồi nóchạy về nhà gym giết nó đi.tiếp theo mang cái máy đến cho thằng cha manager của power plant nó cho bạn chiêu zap cannon thì phải.bay đến thành phố lavender town vô radio station nói chuyện với ông già áo đen.ông sẽ cho u một cái card gắn vào radio để nghe nhạc bên kanto.bay đến thành phố có con snorlax bật radio lên dò đến đài cuối cùng thì phải(ko giống bên blue red dùng poke flute đâu) .nó sẽ tịnh dậy, dục master ra bắt cho tao .đây là mã master ball để u bất dễ hơn 0101B8D5(trong silver có trong túi của u) còn crytal 9101f1d0(mua miễn phí ở mart).phần còn lại u tự chơi nhé good luck
    to kenriso :tốc độ chơi tùy máy lúc trước tui chơi cũng như nhưng sau đo dùng ghost cài lại máy thì nhanh hẳn đi nên mức tốc độ ở khỏang 5,6 thôi nếu ko sẽ bị giật đó.còn số % ông ts ở mossdeep là kết quả thí nghiệm hóa học thành phần đá của ổng đó ,đường ta cứ đi vô lấy cái sun stone trong đó rồi đi ra đi) u nói cái hòn đảo bắt jitachi ở đâu hãy chỉ tui cách đến đi thánh trước nhé

18. hikaru_anh

To hussky tui chơi leaf green cũng có save được đâu nếu u chơi leaf green có thể chỉ nơi download nó về được ko? À u chơi bản tiếng anh hay tiếng tàu vậy

19. persim123

persim123 C O N T R A

dễ lên thì bọn tớ đã du lịch lên đảo thưởng xuyên tắm biển roài =)) mà nếu dễ lên thì đã ko gọi là mirage island
    Tớ để throttle tận 1000 cơ ;))
    câu bài ghê quá ;)) khỏi phải giả vờ nữa đi pa đã post 2 bài mà còn có ý câu nữa
    thật cho sẹo thì hơn STT á ;))

20. rachilebi

rachilebi T.E.T.Я.I.S

cho em hỏi đá tiến hoá là zì zậy ?? em hôg có chơi pokemon nên hổng có bít nè...
    Hế hế hế ! ^^

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.