Giải đáp thắc mắc thường găp trong YTDLK2

Thảo luận trong 'Game Á Châu' bắt đầu bởi haclonggiang, 7/10/05.

1. hikaru1412

hikaru1412 Mr & Ms Pac-Man

tui có 11 chiêu quyền pháp rồi cả 6 chiêu tăng máu và 1 chiêu đao pháp.
    tui làm sáng hết các ô trong bát quái rồi, giờ sao có thêm kiếm pháp và côn pháp đây

2. thanhth

thanhth Mr & Ms Pac-Man

Nếu vậy thì phải theo cốt chuyện sẽ có thêm tuyệt chiêu,ví du gặp TTP ở trên núi Vỏ Đang khúc có Trieu Mẫn sẽ có thêm tuyệt chiêu

3. vanphucvn

vanphucvn Youtube Master Race

cac ban oi chi mình chổ này với , mình đang o trong hang và đả làm thuốc chua bệnh cho ông nội TVK rồi nhưng kế tiếp khong biết di lam sao nửa , nhờ mọi người chỉ dùm cho .
    thank you...

4. thanhth

thanhth Mr & Ms Pac-Man

có phải là đoạn sau khi đánh tam bang tứ phái ko,vậy thì tui chỉ nè,bạn chạy ra ngoài chạy cho tới khi tới được chổ ngã 3 quẹo xuống dưới chổ mà có cái làng (gần đỉnh Quang Minh) tới đó thấy Bất Hối nói chuyện xong chay vào làng,chạy xuống góc dưới bên trái bản đồ sẽ có hoạt cảnh

5. thanhth

thanhth Mr & Ms Pac-Man

Cube đâu rồi,bài hướng dẫn full của ông thì chẳng thấy đâu chỉ thấy topic này sẽ biến thành topic thảo luận đó,làm gì thì làm lẹ đi

6. vanphucvn

khong phải chổ đó, mình tới chổ sau khi đánh song thập đại môn phái ,rồi bị Chu Chi Nhuoc dâm một phát .sau đó thì ở trong phòng , di ra ngoai nói chuyên song một hồi thì vào trong hang . tim thuốc cho ông nội TVK , tiếp đến nói chuyện với thằng kế bên rồi không biết làm sao nữa .
    bạn đi đến khúc đó chưa ?

7. Sam max

Sam max Youtube Master Race

ko hiểu sao tui chơi tới đoạn đưa thuoc cho kỷ hiẻu phù thi ko thay kim hoa ba ba tới mà chỉ thấy me con kỷ hiểu phù ra góc cây đứng thôi rồi ko biết làm gì nũa, xin các bạn chỉ giúp

8. kemoiden

kemoiden Youtube Master Race

em vua` mua game nay` roi` , trong co' ve ko hay bang` nagy` xua nua~ roi` ko biet' choi co' hay ko nua~ a` , cac' bac' cho y' kien' dum` em cai' hic hic

9. thanhth

thanhth Mr & Ms Pac-Man

Câu này tui nghe bạn nói hơi bị nhiều, làm ơn đừng ghi câu bài nửa X( ,nếu có thắc mắc thật thì anh em sẽ chỉ tận tình chứ cái việc câu bài này thì ko nên đâu
    to vanphucvn:mình hiểu bạn bó tay đoạn này,nói thêm đoạn này ban sau khi làm thuốc xong cho ông nội TVK xong thì nói chuyện với tất cả mọi ng trong mật đạo,bạn sẽ thoát được khỏi mật đạo.Sau khi ra khỏi mật đạo lần 2 bạn làm theo hướng dẩn sau :bạn chạy ra ngoài chạy cho tới khi tới được chổ ngã 3 quẹo xuống dưới chổ mà có cái làng (gần đỉnh Quang Minh) tới đó thấy Bất Hối nói chuyện xong chay vào làng,chạy xuống góc dưới bên trái bản đồ sẽ có hoạt cảnh(đoạn này bạn sẽ gặp được Triệu Mẫn) :cool:
    to Sam max:Tới đoạn này,bạn sẽ phải dẫn Bất Hối đi gặp Dương Tiêu.Bạn sẽ thấy trong 1 ngôi làng cùng với BH,chạy tới bên cầu sẽ thấy 1 cặp nam nữ,nói chuyện với họ.Chạy lại chổ ban ban đầu xuất hiện trong làng.Gần đó có 1 thằng bán thuốc ,mua dược liệu hình 2 cái lá màu xanh(dính liền nhau) mua xong lại nói chuyện với cặp nam nữ lúc nãy sẽ qua được đoạn này,đoạn sau dể qua lắm nên đừng lo :D

10. vanphucvn

kì quá bạn ơi . mình đã cho ông ngoại TVK uốn thuốc và nói chuyện với tất cả mọi người rồi nhưng không cách nào ra được và cũng đã làm đi làm lại nhiều lần rồi .
    mình thấy khi làm thuốc song và tiếp tuc nói chuyên với tất cả thì thấy thằng kế bên hiện lên dòng chử đỏ nhưng không hiểu nó là gì cả và không thể thoát ra khỏi hang động được .

11. thanhth

thanhth Mr & Ms Pac-Man

To vanphucvn: Bạn xem đã điều chế đủ hết chưa :10 phần thuốc cho Dương Tiêu (DT), Rùi ép 2 phần thuốc cho Ân Dã Vương (ADV) nữa rùi nói chuyễn với ADV,điều chế thuốc cho bạch mi theo số lượng(5 cái)

12. TehGunner

TehGunner Youtube Master Race

chơi phần 2 có cần phần save của phần 1 ko vậy
    phần 1 tui chơi lâu rồi ( bộ 3 dĩa ) , nếu mua phần 2 thì có phải chơi lại từ đầu ko

13. vanphucvn

mình bí cách điều chế thuốc rồi , bạn chỉ dùm mình với . mình chỉ biết điều chế thuốc cho ông ngoại TVK thôi ,còn lại thì không làm được .

14. Bata Efren Reyes

Bata Efren Reyes The Warrior of Light Lão Làng GVN

Sau khi thoát khỏi cái mê cung mà con Triệu mẫn lừa TVK xuống -> tớ đi tiếp đến 1 nơi toàn lính mông( thành rất lớn) ở đó thấy mấy cái thuỳên gần 1 ku Tướng Mông và 1 thuyền fu ! Giữa thành có 1 bác áo vàng giao cho cái nvuj gì lạ lắm ! Đi qua mấy thành khác thấy ở làng kia có 1 ông "Hồng Thất Công" ! Tiếp đến là đi đâu :D ? Có kiếm nhưng chưa có đao và côn ! Bát quái lên 12 tầng rồi :)

15. thanhth

thanhth Mr & Ms Pac-Man

Cube đâu ra đây mà xem,cái topic của ông trở thành topic thảo luận rồi nè,ông làm ơn viết hướng dẫn lẹ lên tui mệt lắm rồi X(

16. thanhth

thanhth Mr & Ms Pac-Man

xong hình như lên Vỏ Đang để cứu Tam sư thúc của TVK nhớ lên thiếu lâm trước nha phải đi như cốt truyện :D

17. tintintc

tintintc Youtube Master Race

sao mây' bac' chơi lâu dzu~ dzay. tui moi choi co' 5 ngay` ma` mo` dc. đên' đoạn TVK cung` Triệu minh lên thuyen` ra dao? rui` ....................(ca? 1 đoạn dai`).....sau đo' TVK trở lai. dc. dât' liền đến đoan. nay` tui po' tau xin ai chi? giáo jum` vơi'

18. vanphucvn

có ai hướng dẩn không vậy , lâu quá các bạn ơi .

19. hoangdungbk

hoangdungbk Youtube Master Race

Sau khi thoát khỏi mê cung bạn sẽ về võ đang, sẽ có một đoạn movie cảnh TTP truyền Thái cức quyền cho Vô Kị !

20. Dragon Quest

Dragon Quest C O N T R A Lão Làng GVN

Điều chế làm sao vậy, tui đã có đủ tất cả thuốc trong bốn chữ đỏ, nếu lấy 3 cái sau mix lại thì ra cái thứ nhất. Vậy làm sau điều chế ra thuốc cần thiết vậy :-/