Giải đáp thắc mắc trong game[Giải đáp tốt thưởng exp ^^ kamo]

Thảo luận trong 'Hộp lưu trữ' bắt đầu bởi Great Se7en, 7/6/05.

1. summoner12345

summoner12345 Mario & Luigi Lão Làng GVN

có ai chỉ em làm Q lấy cẩm nang tâm tư ko vậy

2. CaoThuTs

CaoThuTs Youtube Master Race

mai của CaoThuTs là:
    Y!M ro_bin_hood_209@yahoo.com
    ko có ai trả lời tui tui làm thơ hay ko hả trời@@@@@@@@@@@@@@@

3. minhdieu

minhdieu Youtube Master Race

Hi!Mình nghe noi TS đa thu phí rồi phải ko?Nhưng sao ban mình no' ko đóng phi mà no' vẫn chơi được vay?

4. Windman

Windman Mr & Ms Pac-Man

1 la no tạo nick mới thì sẽ được miễn phí 3 ngày
    2 la nó chơi ngày thứ 2 cũng sẽ dc miễn phí nốt( nhưng chỉ đến 31/12 thui)

5. nbvv3000

nbvv3000 Youtube Master Race

ai biet hack tu dong conh kich f1 ma co tra loi bac tinh quan ko o trong alogin ay gui minh ho nhe

6. eckimo

eckimo Youtube Master Race

moi nguoi cho em hoi co ai biet AN Lac son dong o dau ko vay
    em co 2 cai Q ma chang biet cai son dong do o dau
    tien the cho em hoi thang du doc o dau luon
    thank moi nguoi

7. viet1234

viet1234 Youtube Master Race

8. shogakukan

shogakukan Dragon Quest

Tui đang chơi ở server tư mã ý đang tìm đường đến Hiệp Thạch Sơn và Thọ Xuân để bắt Tưởng Can và Ba Đậu Yêu Phong,hiện đang ở Trác Quận mong bà con giúp đỡ!!!

9. vincentkwan

vincentkwan Youtube Master Race

cho hỏi:
    1.Mình ko bit làm Q tìm7 cái "hồng dược viên " và nước tiên ở Liêu đông.có ai bit ko?
    2.ai bit nhánh cây MM và da ó có ở đâu ko?
    3.Bùa vàng 3 cái để làm Q "Văn cơ trở về Hán" có ở đâu vậy?
    4.sổ tay Sâm dược có phải là "bách thảo kinh" ko?nếu ko thì làm sao để có sổ tay sâm dược vậy?
    5.có ai bit "nhi hoa đầu" và "mục túc nha" kiếm ở đâu ko,để mình lam Q "hạnh phúc của người phụ nữ" ở thôn Giải Lương.
    6.rừng Vi Sơn và rừng Tương Dịch ở đâu châu nào vậy?
    Cám ơn rất nhiều.

10. nghiainf

nghiainf Donkey Kong

1. Qua thành tuyết, nói chuyện với Châu Hiếu Liêm ở trước cổng quan phủ, hồng dược viên tu hành lev 10 ra nhiều lắm, nước tiên Liêu Đông thì kiếm cái thùng nước (nhà thái thi từ ở làng chài, nhà cửu sỏi ở trắc quận). Vào cái hang đánh cự thú phong (ngay bên tay phải thanh tuyết), đi theo lối dưới sẽ ra được đường dẫn đến hồ nước. Chiến đấu 2 lần với quái lão sĩ sẽ được nước thánh.
    2. Nhánh cây MM có ở nhà Lương Mậu ở Vọng Bình Thôn (phía trên Lan Bình thành, thành tuyết). Da ó nhỏ làm công tác súc mục lev 5 sẽ có.
    3. Giấy bùa vàng có ngay tại khổng tước đài, sau lưng của thằng Từ Quang, hoặc mix từ gỗ ngô đồng ==> gỗ tùng đen ==> giấy bùa vàng.
    4. Sổ tay sâm dược hình như là giấy sâm dược, có ở tiền trang Trường Sa thành (còn vài nơi khác nữa nhưng mình quên rồi). Bách Thảo Kinh là khác nữa (chắc thế :-s )
    5. Nhị hoa đầu đánh mấy thằng lính ngoài trắc quận hoặc bên thành tuyết rớt nhiều lắm, còn mục túc nha xem lại trong hộp thư lưu trữ có đề cập.
    6. Rừng Vi Sơn ở Thanh Châu (làng chài), ngay với đình mát Vi Sơn và thành Lang Nha. Rừng Tương Dịch (hình như Tương Huyện) ở bên Từ Châu, ngay góc bên trái cổng siêu quan.

Chúc vui

11. TAZAMI

TAZAMI Mr & Ms Pac-Man

Hihihi... Sorry anh Nghia, nhưng BI giải thích rõ hơn một tý nha!
    1. Đây là Q "căn bệnh lâu năm": cần lấy nước suối Tiên & 7 cái Hồng Viên Dược.
    Hồng Viên dược là Hp+9, tức tu hành tới lev 9 sẽ ra được.
    (Muốn ra loại đơn dược nào, chỉ cần tu hành, lấy đủ 25 viên, sau đó trải đều ra 25 ô trống trong hòm, như vậy sẽ tu ra loại đó thôi --> ngày trước BI lấy Sa Sâm Phấn bán theo cách này).
    Nước suối tiên: lấy một thùng nước (thùng nước, không phải thùng gỗ, ngoài các nơi anh Nghĩa đã chỉ, bạn có thể tìm thấy nó ở sau lưng người bán trái cây ở Trác Quận) đi xuyên qua hang động đánh Cự thú phong, ra khỏi động là chỗ đánh rơi tâm +2, nhưng tạm thời không tính đến chuyện cắm chuột ở đây mà theo con đượng độc đạo sẽ dẫn bạn đến một con suối với phong cảnh cực đẹp. Tiến về góc trên, bên trái con suối... và Ác Ma Đạo Sĩ xuất hiện kêu bạn cống nộp tiền (tức là "Cướp cạn" ý mà). Chiến đấu với nó... Tất nhiên là nó thua, nhưng Úm ba la xì bùa... Nó phân thân thành 2 thằng ác ma Đạo sĩ. Không chỉ vậy, mỗi phân thân hồi sinh 2 lần (hichic). Cuối cùng, sau khi chiến thắng, bạn trở về trả Q và nhận được 5 Phúc thần.

2. Da ó nhỏ, nhánh cây MM --> chắc đang làm Q Hồ Khúc Thái Vân Cơ rồi.
    Nhánh cây MM ngoài ở nhà Lương Mậu, bạn có thể tìm nó trong hang động đi từ Hung Nô (thôn Giải Lương) đi qua Bộc lạc của Thái Vân Cơ đang ở.
    Da Ó nhỏ --> hichic, đang cần gấp để làm Q thì làm sao mà Súc mục tới lev 5 được hả anh Nghĩa?
    Bạn hãy vào căn lều bên trái nơi bộ lạc Thái Vân Cơ đang sống, nó nằm trỏng cái hòm. Sau khi nhận Q, đi vào hang động phía trên bộ lạc, tìm gặp Lão nhạc sư để lấy Hồ sáo --> về trả Q, nhận được Hồ Khúc Thái Văn Cơ.

12. TAZAMI

TAZAMI Mr & Ms Pac-Man

3. Đây là Q "Thái Vân Cơ quy Hán"....
    Thật ra không phải giấy bùa vàng, mà là giấy vàng để Thái Văn Cơ chép sách (BI có nhớ nhầm không nhỉ?), nhưng bạn có thể tìm nó ở phía sau lưng Từ Quang trong Khổng Tước đài & trong Phòng của Tào Trực. Item nhận được là đặc thủ Hp+45, Hp+40 (BI được Hp+40, nhưng Tâm Tâm xem nó như của Hồi môn, đem nó về nhà chồng rồi) và tranh Tiên Nữ (Fai+3). Chúc may mắn.

4 + 5: Đây là Q "hạnh phúc người phụ nữ" tại thôn Giải Lương.
    Nhận Q trong thôn Giải Lương của cái chú gì đó bị bất lực ( #>:) ), tìm giấy sâm dược. Đưa xong thì trong giấy sâm dược có ghi lại phương thức làm trẻ hóa đàn ông (không biết có thật không?) nhưng bạn phải tìm Thịt dê khô đA^N Binh, địa 43 - Thọ Xuân), Nhị Quoa đầu (thằng lính Dịa trong rừng Hà Nội hoạc các thằng tướng như anh Nghĩa chỉ) --> hai món này có thể nhân được khi bạn đánh Triệu Chỉ qua sông.
    Mục Túc nha --> Siêu quan, phía trên thành Hung Nô.

6. Không nhớ rõ, anh Nghĩa chỉ vậy thì cứ theo thế mà làm.

-------------
    CHÚC VUI !

13. IcePhoenix

IcePhoenix Donkey Kong

Rừng Vi Sơn ở chỗ đảo Phùng Lai đó. Gần khủng miếu. Tương Dịch là rừng Tương huyện bên Từ Châu. Q Ngọc DPT

14. Darkone

Darkone Donkey Kong

Các bạn ơi cho mình hỏi xem có chỗ nào đánh rớt ra danh mã và tuán mã với tỷ lệ cao cao một chút được không, mình đang cần gấp, đừng nói đến chuyện giải cứu Nhị Kiều nha

15. Dragon St.Knight

Dragon St.Knight Guest

^^ tuấn mã ko biết còn danh mã thì đánh bất cứ tướng khăn vàng nào ( điểm trận khăn của nó cao nhất ) thì sẽ có văng ra danh mã, thế thôi !
    Chỉ là 2 tiếng văng 1 lần nếu đánh cao thắng Quách đại !

Mấy pro cho hỏi cái , Có ai nhận đc Q rb Giả hủ chưa ????

16. nghiainf

nghiainf Donkey Kong

To bambilove: anh còn vài miếng da ó nè, cần thì vào game pm với anh, nhưng mà nhớ chia anh lại 1 lá bùa địa nha nha, làm biếng qua đó cắm quá.
    To Dragon St.Knight: chưa ai nhận được Q rb Giả hủ, chờ lên version 5.0 xem. Còn danh mã thì điểm khăn vàng = 0 vẫn đánh rớt ra, tỷ lệ hên xui thôi, vào hang động khăn vàng mà dùng viên ba đậu yêu rồi cắm đó. cắm ngay chỗ gần tụi Trình Viên Trí đứng (bên tay phải, trước chỗ gặp tên tướng Quỳnh) tỷ lệ gặp tụi đầu đảng khăn vàng cao hơn. Chúc vui, Bi câu bài hay quá, anh bái phục, bái phục

17. shogakukan

shogakukan Dragon Quest

sao chưa ai chỉ tui hết vậy?

18. Jukanius

Jukanius Đào Viên Tiểu Họa Gia Lão Làng GVN

Mấy cái da ó thì vô cái thôn Giải Lương lượm lặt là có liền . À , sẵn tiện cho tui hỏi cái Q Quan Vũ Uống rượu ở Giang Linh Thành , nó kêu kiếm 1 bình ngọc lộ , 1 bình bạch cang và 1 bình bạch hạc + 1 chén rượu sành . 3 cái đầu tiên tui có rồi . nhưng cái cuối thì ko bít . Ai chỉ dùm cái . Nếu là ly rượu nhỏ thì dễ , nhưng mà chén rượu sành thì chịu

19. TAZAMI

TAZAMI Mr & Ms Pac-Man

Ặc...ặc... Vào đó cắm T.Cang, ăn 50 con ong mật mà chẳng được con danh mã nào.
    Giả Hủ thì 4.0 rb được rồi, Quách Gia mới là 5.0
    Câu bài đâu mà câu, với lại câu bài thì đựơc gì? Bi chẳng thấy lợi ích gì tỏng cái việc câu bài cả, chỉ giải trí thôi mà...

------------

Để em cắm bên con Thuyền Lâu gì đó, ra bùa Địa Nha, gởi anh một cái, nếu rãnh thì em mix cho...Tối qua Dê Cụ mới cho BI 2 con Trương Giác, Fai =9. Chí sỹ huyết thì em còn, băng Xương Hà thì đánh người săn gấu hoài mà không rớt.
    Da Ó nhỏ thì em có rồi, còn dư mấy cái. Em cũng làm Q đó rồi, được áo agi 14 & kem đổi da mặt.

-------------

Tối qua nghe thằng nào đó, bên G Ngọc Tuyết Sơn, bán kim tỏa TiDiHo, từ Hung Nô bay về Trác Quận để mua, mặc dù hỏi nó chắc chắn là kim tỏa phải không, nó gật đầu, ai ngờ là kem đổi da mặt, xem lại lev mới 5x, noob thấy sợ. #>:)

Thế nên, AMin biết tội của AMin chưa? Đợi cái vỏ sò lớn của AMin đó.

------------

Ah, sẵn tiện thông báo luôn. BI xóa sạch tất cả các bạn hữu tối ngày chỉ biết cắm chuột. Mấy người đó, có cũng như không... Nên ai là bạn hữu của BI, khi BI thoát khỏi danh sách bạn hữu cũng đừng buồn.
    --> làm được gần 30 trang Q rồi, hihihi.

20. TAZAMI

TAZAMI Mr & Ms Pac-Man

Không lẽ server Tư Mã Ý noob tới vậy hả? Không thằng nào chỉ ông qua Thọ Xuân sao?
    Mà chắc ông còn noob hơn nữa, không biết xem bản đồ hay sao mà lên đây hỏi?
    http://www.tsonline.net.vn/thegioiTS/Bando/Bando.asp