Giải đáp thắc mắc về diễn đàn

Thảo luận trong 'Giải đáp những thắc mắc về diễn đàn' bắt đầu bởi Jason Hold, 13/7/13.

1. Jason Hold

Jason Hold Thiên Thượng Địa Hạ Duy Ngã Độc Tôn GVN Veteran Quy ẩn giang hồ

Topic này chỉ nhận Giải đáp thắc mắc về Diễn đàn. Mọi thắc mắc về game xin mời xuống box Hướng dẫn - Hỏi đáp.

Giải đáp một số thắc mắc thường gặp của thành viên:
    - Bạn phải có 50 bài viết trở lên mới có thể dùng ảnh đại diện và Chữ ký riêng của mình. Sau khi có đủ 50 bài viết, xin hãy chờ 15' để diễn đàn cập nhật.
    - Một số Box yêu cầu phải có số bài tối thiểu (50, 100, 150...) mới có thể tạo chủ đề hoặc viết bài được. Chi tiết xin hãy pm hỏi Mod của từng Box.
    - Bài viết của bạn không hiện ra là do đang được kiểm duyệt. Chi tiết xin hãy pm hỏi Mod của từng Box.

Liên tục cập nhật...

2. Huy Vu

Huy Vu Donkey Kong

cho mình hỏi là nick của mình đã đăng nhập rồi, nhưng khi xem một bài viết đơn lẻ thì lại tự động thoát ra là sao thế, đăng nhập lại thì đc thông báo gì đó đại khái là admin đã xóa hay gì đó, mình không hiểu .
    mình muốn sửa bài viết trc đó mà không sửa đc ?

3. tronghuyvu

tronghuyvu Moderator Moderator GVN Veteran

muốn tăng số lượng bài viết thì bạn chịu khó vào một số box game nào đó mà comment bình luận,thì tự nhiên số post của bạn sẽ tăng thôi.

khi bạn có đủ ít nhất 50 post thì bạn sẽ có thêm cái này.

không phải ai lúc nào cũng rảnh rỗi ngồi đợi từng người hỏi rồi trả lời luôn đc đâu !!!

Tbnguyen0910 thích bài này.
  4. Little_Girl

Little_Girl Love you to the moon and back ♥ GameVN Lady Moderator GVN Veteran

^ Em phải có đủ 50 posts mới có thể post bài mà không đợi mod kiểm duyệt được nhé :)
    - Em còn spam ở đây thì chị sẽ R.I.P em vì em sắp bay nick -> phải tạo acc khác đấy :)

5. runeknight

runeknight Youtube Master Race

sao lần nào đủ 10 bài, sau đó comment vào trong game mình chơi thì đều hiện Your post will not be visible until a moderator has approved it, mấy hôm sau quay lại thì cái comment chẳng thấy đâu và số bài lại nhảy về 9 T_T

6. Little_Girl

- Ảnh và link download vẫn có thể up bình thường dù có là 0 bài đi chăng nữa nha ^^
    - Forum có chức năng Cảnh cáo & Thẻ phạt nhưng dành cho mod chứ member không thể sử dụng được nha ^^

- Có thể cái comment nào đó của bạn bị mod xóa hay lỡ tay move đi đâu rồi đó. Bạn vào hỏi mod box xem ^^

- Đã trả lời ^.^

7. dark_dragons

dark_dragons Hyperion Captain Moderator GVN Veteran

Đã trả lời cho bạn tại box Ý kiến - Đóng góp. Riêng hướng dẫn thêm là thay vì ngồi canh Reply ở máy tính và kêu gào diễn đàn vắng tanh, trong khi bạn post bài vào những box ít ai để ý tới, hoặc giới hạn người trả lời, thì hãy chủ động pm liên lạc với các Moderators ở khu vực bạn (cần) hoạt động.

Hoặc đơn giản hơn là tắt máy đi dạo. Thời gian sau thì quay lại kiểm tra.

8. Huy Vu

Huy Vu Donkey Kong

sao không ai trả lời mình thế này ? :(( :(( :((

9. quan07

quan07 T.E.T.Я.I.S

các bạn cho mình hỏi mình có nhiều hơn 50 bài viết sao mình làm chữ ký bằng hình lấy từ PSNprofile hay vài trang khác đã thêm [​IMG] rồi mà không hiển thị chữ ký nhỉ khi mình vào phần chữ ký thì BB code ghi là tắt ai biết làm thế nào có thể giúp mình không thanks

RACITISISY thích bài này.
  10. Little_Girl

Chắc nick bị lỗi rồi đó, qua bên Ý Kiến - Đóng Góp lập topic để ad check xem :D

11. hiepct

hiepct T.E.T.Я.I.S

Cho mình hỏi: nếu mình muốn Delete bài viết của mình ở GameVN thì vào đâu...???VD: như là bài viết này của mình chẳng hạn...!!!Hay là bài viết ở GameVN không thể Delete được...???

12. tronghuyvu

chỉ mod, smod + admin mới xóa đc bài viết thôi bạn à, như bạn+minh hay những mem bình thường không có chức năng xóa bài đâu.
    nếu bạn muốn xóa bài viết nào của bạn thì có thế pm nhờ mod box đó xóa hộ :D

13. hiepct

hiepct T.E.T.Я.I.S

Làm sao để PM cho Mod Box để xóa hộ...???Hướng dẫn mình...???

14. Little_Girl

^ Vào trang cá nhân của Mod Box -> gửi tin nhắn ngay dưới avatar đó ^^

15. hiepct

hiepct T.E.T.Я.I.S

Thế chỗ gõ người nhận thì gõ là gì để gửi tin nhắn cho Mod Box...???Mình muốn nhờ Mod Box Delete hộ bài viết: #2224 , #2225 , #2226 , #2227 , #2229 , #2230 , #2235 , #2237 , 22239 , #2241 , #2243 , #2244 , #2246 , #2247 , #2248 , #2251 ,#2253 , #2254 , #2257 , #2260 , #2261 , #2263 , #2268 , #2276 , #2279 , #2952 ở trang này: http://forum.gamevn.com/showthread.php?839844-Captain-Tsubasa-Online-Tsukurou-Dream-Team/page223

Chỉnh sửa cuối: 20/7/13
  16. Little_Girl

Bạn vào box http://forum.gamevn.com/forumdisplay.php?33-Thao-luan-chung , rồi bạn kéo xuống cuối trang có hiện Moderators của box đó bạn :D

17. z2z123

z2z123 Youtube Master Race

cần mod dẹp ngay cần 10 post & duyệt bài bên mục thảo luận chung firefall
    thảo luận chung mà cũng bày đặt điều kiện, duyệt bài mới dc thảo luận, post thì ko onl để duyệt thì còn gì gọi là thảo luận, mới ra 2 topic khác thảo luận, cố gắng mỗi ngày kiếm ít point để ko phải duyệt thì nick z1z123 bị band nick vĩnh viễn, vậy mà gọi là thảo luận à
    thảo luận cái diễn đàn này sao mà khó khăn quá vậy, tính tống cổ hết mem hay sao

18. Little_Girl

- Bạn thảo luận thì chịu khó để mod duyệt bài xíu đi, trên 10 post là khỏi phải đợi duyệt rồi. Bạn có thể vào topic chat của các box không yêu cầu post mà chat-chit ( nhớ đọc nội quy trước nha :D )

19. z2z123

z2z123 Youtube Master Race

trên 10 post thì mới up bài dc nhưng vẫn phải đợi mod duyệt chứ ko phải 10 post là khỏi phải duyệt, đợi mãi up mấy lần rồi mod có duyệt đâu chán lắm rồi, thảo luận hỏi đáp mà cũng bày đặt điều kiện, đợi duyệt mấy ngày thì eó thèm duyệt

20. tronghuyvu

mỗi box có luật lệ riêng của nó, nếu bạn cảm thấy khó chịu với luật lệ của box đó thì sang box khác mà thảo luận, bạn post bài phải đợi mod kiểm duyệt là để tránh tình trang spam bừa bãi.
    còn mod cũng có công việc khác không thể online 24/24 để duyệt bài đc.