Giải đáp Thắc Mắc về FM06-07 (everything) !!!

Thảo luận trong 'Hộp Lưu Trữ' bắt đầu bởi hungghe, 8/11/05.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. thetrung84

thetrung84 Youtube Master Race

Cho mình hỏi cách Quick Search Cầu thủ trong FM07 vì tìm hoài không thấy. và cho mình hỏi nếu có một cầu thủ WP ở tuổi 16 nên cho mượn cũng ít CLB quan tâm. Vậy làm cách nào để cầu thủ hết WP nhanh. Thanks

2. anatoli_todorov

anatoli_todorov Mr & Ms Pac-Man

Quick search là tìm kiếm 1 cầu thủ, 1 huấn luyện viện hay 1 câu lạc bộ... thông qua hình thức gõ từ khóa kiểu google, thông tin gõ càng chính xác, thì kết quả càng ít đi. Ví dụ tìm kiếm cầu thủ tên Diego, nếu gõ Di thì sẽ ra 1 serie vô số cầu thủ, có cả diego, có cả diego Millito, và có thể cả Dickov... vì đó là những từ có chứa âm Di. Nhưng nếu gõ Diego thì sẽ cho ra những người chỉ có âm Diego trong đó. Và muốn tìm nó thì nhìn lên phía trên bên trái có 1 nơi mà nhìn vào ta biết chắc là chỉ để đánh chữ trên đó, đánh xong click vô biểu tượng kính lúp kế bên.
    Cầu thủ dưới 16 tuổi chưa ký hợp đồng chuyên nghiệp nên không thể cho mượn được chứ không phải à ít đội quan tâm. Hết WP nhanh chỉ có cách chơi ăn gian thôi, dùng chương trình nào đó editor game saved. Còn không đợi nó đủ 17t thử ký hợp đồng chuyên nghiệp lại là nó sẽ hết hoặc nó sẽ không xin được WP và sẽ rời bỏ câu lạc bộ.

3. tuandinh1501

tuandinh1501 Youtube Master Race

minh thấy trong 7.0.2 có một số cầu thủ "tutor" các cầu thủ trẻ.vậy có cách nào làm như vậy được không.mình cám ơn trước nhé

4. Zant

Zant Dragon Quest

xem mấy trang trước vừa nói vấn đề này xong
    chả tìm j` mà cứ hỏi ko T_T
    Thấy ghét

5. onlylove_008

onlylove_008 Youtube Master Race

ai có bản crack fm07 về phần lỗi wordpermit kô cho tôi cái. Mua mấy thằng về toàn bị thế Cảm ơn

6. anatoli_todorov

Work permit chưa ai phàn nàn là có lỗi cả mà chỉ có người nói là do game chơi xấu người chơi thế thôi, muốn không bị work permit thì chơi ăn gian theo kiểu tải chương trình editor game saved rồi chỉnh sửa cầu thủ đó có 2 quốc tịch là ok

7. sAFMU

sAFMU Youtube Master Race

Nếu bạn mua cầu thủ có quốc tịch nằm ngoài các quốc gia thuộc khối EU thì cầu thủ bạn mua về sẽ cần phải có giấy phép làm việc tại quốc gia của CLB của bạn, cái đó chính là WP đấy, nếu không muốn bị thì kiếm mấy thằng quốc tịch thuộc EU mà mua, còn không thì mua về là phải đợi có WP mới đá được, và cái này cũng không phải là lỗi gì đâu, nó là chuyện hoàn toàn bình thường thôi.

8. huysavi

huysavi Mr & Ms Pac-Man

cho hỏi 1 tí. tim ko thấy. Có cái nào fix lỗi của đội tuyển Đức ko nhỉ? Vào toàn thấy đen xì, ko có thằng nào cả. Mấy bản trc đêu có, bản FM07 này ko thấy đề cập gì cả. ai help với.

9. NIZ

NIZ Blue Wind

Mấy cái file .tsh của training mang về thì copy vào lục nào của data nhỉ

10. anatoli_todorov

Bất cứ cái nào tải trên mạng về thì vào phần My Documents\Sport Interative\FM07 sau đó tìm đến từng cái ví dụ nếu training là mục Shedules

11. branchtell

branchtell Legend of Zelda

Down cái bản pack có trái banh 3d màu cam với hình quân cờ cầu thủ to to về , bây giờ thấy khó nhìn muốn chuyển về như hồi xưa ( banh vàng) , quân cờ cầu thủ nhỏ ) thì làm sao ?

12. starhunter07

starhunter07 Youtube Master Race

Các bạn cho hỏi có cách nào bán cầu thủ hiệu quả không, mình thấy trong FM07 rất khó bán cầu thủ, ngay cả đối với những cầu thủ ngôi sao. Mình chơi cũng đã được 2 mùa giải, thường rất khó bán cầu thủ với giá cao hơn giá trị thực tế, trừ phi máy tự hỏi mua (cầu thủ đó ko được transfer listed). Những trường hợp mình tự đưa cầu thủ vào transfer list hoặc offer cầu thủ của mình cho những đội khác thì rất khó bán. Đành rằng như vậy là đúng với thực tế nhưng chơi mà ko bán được cầu thủ thì cũng buồn.
    (đây là lần đầu mình vào forum, mình cũng ko rõ đã có câu hỏi nào như thế này chưa, nếu có rồi thì các bạn chỉ giùm phần trả lời. Mình thấy thread nào cũng có ít nhất vài chục trang, ngồi tự tìm thì có mà teo)

13. atmulove

atmulove Youtube Master Race

cái này nói nhiều rồi mà.
    bán thì chỉ nên để 1 ít tiền chuyển nhượng ngay, còn lại cứ sau 24 tháng là dễ hơn, thích thì thêm 1 or 10 trận quốc gia, còn giá trị cầu thủ thì tùy chứ.

14. atmulove

bác nào có FMspeeder thì send lên mình với, link download die rùi :(

15. trungames

trungames Mr & Ms Pac-Man

Cho tớ hỏi chút, tớ download skin,kits,face,... mấy thứ về graphic về nhưng không biết vứt vào chỗ nào, ai chỉ dùm

16. atmulove

vào thư mục data -> graphics -> picture, ở đó có các thư mục như logo, kit, v.v... thì ví dụ với kit thì vào đó, tìm đến giải thi đấu, copy vào, copy file config ra để chép đè lên file config đã có.
    skin thì vào my document -> sports interative -> football manager 2007 -> skin, copy vào đây, sau vào game, chọn preference -> skin, chọn cái skin mới copy vào.

Bác nào có FM speeder thì send mình với. upload lên đâu đó cho mình download, ví dụ www.yousendit.com hoặc www.uploading.com chẳng hạn. link down bên mục download die rùi ::(

17. quangbi

quangbi Donkey Kong

cho mình hỏi cách Trao đổi cầu thủ trong FM2k7 cáitìm hiểu mãi mà ko ai đề cập đến.Thanks

18. axl

axl Mario & Luigi

@ amute Love: down cái file tớ đính kèm này
    @QuangBi: Trao đổi cầu thủ = mua bán. Đọc mấy cái hướng dẫn đi, mua thì cứ hỏi giá, táng tiền, bán thì offer to Club, set tranfer Status. Bán hố mua đắt vài lần thì sẽ biết mua bán thế nào.Đề cập cái gì nữa. Còn trao đổi cầu thủ có phải là 1 đổi 1 o, tùy cầu thủ, và tùy trường hợp. CHơi thì biết, gì cũng hỏi

Các file đính kèm:

19. quangbi

quangbi Donkey Kong

đúng rồ cái mà tui đang hỏi ấy là :Trao đổi cầu thủ 1 đổi 1 ấy?
    Mua bán tui biết rồi

20. Zant

Zant Dragon Quest

oài
    vào phần make offer cho cầu thủ đó
    set value = 0
    Rồi nhìn xuống dưới có phần Exchange player
    Ấn vào add
    Có 2 mục là transfer list là đổi lấy cầu thủ đang bị đưa vào danh sách cần chuyển nhượng
    2 là other là mình tùy ý chọn cầu thủ mình thích
    chọn vào cầu thủ mình cần rồi ấn vào phần exchange player trong cái menu của cầu thủ đó
    Sau đó thì offer và chờ đợi kết quả
    Thường thì là ko thành công ^^

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.