Giải đáp Thắc Mắc về FM06-07 (everything) !!!

Thảo luận trong 'Hộp Lưu Trữ' bắt đầu bởi hungghe, 8/11/05.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. age of discovery

age of discovery T.E.T.Я.I.S

Các bác có bít cái mà part-time là kiểu gì..thế nếu mình kí part-time thì tiền lương mình xhir giả nửa ngày thui ah` như là đi làm áy nhỉ...

2. vietnamese84

vietnamese84 Mr & Ms Pac-Man

mèng ơi !!
    sướng thế ! 3 thằng cơ á ??
    tôi chơi Fio , mỗi mùa chỉ đc có 1 thằng Non EU
    nhiều lúc tức muốn đập mấy tính...

3. metallican

metallican Youtube Master Race

Các bác cho hỏi, sao mấy thằng đá phạt trực tiếp của mình bọn nó chả mấy khi sút gì cả, toàn chuyền thôi! Mà toàn những vị trí ghi bàn mười mưoi mới đau chứ!
    Mà những bọn thực hiện đá phạt toàn là những chú FreeKick vãi hàng ấy chứ! Không biết lý do tại sao. FM5 sút phạt vào như điên, còn FM6 mới ăn được 2 quả mà Rossi ghi bàn mới lạ chứ!

4. Sitaka

Sitaka Mr & Ms Pac-Man

cái đó thì mình cũng không rõ, mình cầm juve lúc mà nedved đá thì cơ hội ghi bàn cao hơn thằng camoranesi :D, còn lúc giờ thì không có thấy thằng nào ghi bàn từ đá phạt trực tiếp do Nedved nọ bị injuries

5. romeo_codon

romeo_codon <b><font color=green>o0 Worldclass Manager 0o</fon

Bạn xem lại phần Freekick trong Teem Intrustion của Tactics đi, để Mixed nó sẽ đá thẳng thường xuyên hơn ^^
    Tuy nhiên, giải TBN phải giới hạn cầu thủ nonEU thi đấu và đăng ký, còn giải Ý thì ko ^^

6. doan_thanh_tung

doan_thanh_tung Youtube Master Race

nâng cấp sân tập ntn hả các bác ??

7. The 7th of July

The 7th of July Mayor of SimCity

Cũng ko rõ, nhưng như thằng ku Sneijder của tôi đá phạt khiếp lắm...^^... Toàn bắn tằng 1 phát là xong! Không nói nhìu... Tốt nhất là cậu nên chọn mấy thằng có Long Shot cao cao vào... rùi set nó đứng đầu danh sách mấy thằng đá free kick á! :D

8. hungmom

hungmom The Warrior of Light

Trong đó nên chọn thiết lập Freekick là "sút bóng" (tự nhiên tui quên mất từ Sút đó rùi mới đau ::( ). Ở xa cũng sút mà ở gần vòng 16m50 cũng sút #>:)

9. long_gt_1878

long_gt_1878 Youtube Master Race

Hôm qua,chơi FM602 đá bán kết C1 gặp thằng MU(tôi cầm Barca) thắng nó....7-0 ngay tại Old Trafford (hehe :D).Vậy mà không biết cách post lên cho anh em xem!
    Ai biết cách post lên chỉ cho tôi với......
    Ah tôi hỏi khí khong phải, đây có thể coi là 1 kỉ lục được chưa?
    Bây giờ mỗi lần chán chỉ cần vào View match xem lại thấy sướng tê người hehe :D

10. ZEROntq

ZEROntq Mario & Luigi Lão Làng GVN

11. long_gt_1878

Bác nói thế khó hiểu quá ah :'>
    down mấy cái đó về rồi thì làm sao nữa
    có thể giải thích cách up hình ảnh lên cụ thể được ko?
    vô cùng cám ơn :D

12. metallican

metallican Youtube Master Race

Những cái trên mình đã biết cả rồi! Cũng chỉnh hết rồi mà vãn bó tay! Mà những chú thực hiện toàn là FreeKick khủng và sút xa trâu bò. Dùng cả những chú có tinh thần đồng đội kém để cho sút mà vẫn chuyền! haha, bó tay thật.

@long_gt_1878: có mấy cách thế này:
    1/ Dùng phím Print Screen trên bàn phím: Bác ấn vào phím đó. rồi Alt Tab ra ngoài, mở Paint ra, "Ctr + v" paste nó vào là OK!

2/ Dùng chức năng Print Screen trong Option của FM. tuy nhiên cách này chỉ lấy ra chữ, không lấy ra Hình ảnh được.

3/ Dùng SnagIt: setup nó ra, nhét key vào rồi vào FM, khi chọn ra hình ảnh rồi, ấn tổ hợp phím: " Ctrl + Shift + P" là bác sẽ chụp được thôi.

Bác chụp bằng SnagIt thì hình ảnh đẹp nhất, còn dùng phím PrintScreen của bàn phím thì nhanh và tiện nhất, tuy chất lượng không tốt. Sau khi đã chụp xong, bác save nó dưới định dạng Jpeg là *.jpg. Sau đó up lên http://imageshack.us/ . Thế là xong!

13. long_gt_1878

Cảm ơn anh bạn đã tận tình chỉ giúp:D

14. long_gt_1878

cho tôi hỏi tí nhé
    Ở La liga khi Make offer cầu thủ hoặc Sign New Contract có mục Milium Vale là nục gì vậy đó.Mình Remove mà không được ,không hiểu đó là điều khoản gì trong hợp đồng vậy.Ah mà hình như ái nay chỉ có mỗi ở La Liga thì phải.
    ai biết chả lời giúp với .Cám ơn nhiều!:D

15. hungmom

Thứ nhất: Bạn nên dùng chức năng sửa bài để tránh trường hợp bị "nghi" là SPAM ::(
    Thứ hai: Bạn nên ghi chép lại từ tiếng Anh này cho chuẩn xác (lấy giấy bút chép đàng hoàng)...Chứ tui tra từ điển chẳng dịch được mô tê gì cả (MTD2002 hẳn hoi đấy :D )
    Tui đoán cái "Milium Vale" là Giá tiền bạn phải trả cho sự chấm dứt trước so với hợp đồng đã ký kết giữa CLB và 1 cầu thủ...Nếu mà cái này thì giải nào cũng có mà. Khi mình ký kết hợp đồng với 1 cầu thủ thêm điều khoản này vào để khỏi bọn khác nó tự do "chôm" cầu thủ của mình #>:) (và đương nhiên khi muốn REMOVE nó thì mình cũng mất 1 khoản tiền tương tự :whew: )...Trường hợp của bạn chắc là hết tiền để trả nó nên không REMOVE được :-s
    Ai có ý kiến khác giơ tay #>:)

16. cmaddict

cmaddict Mr & Ms Pac-Man

- Các bác ơi, ko hiểu sao thỉnh thoảng đang chơi nó lại báo "window has encountered a serious error..." rồi tạo một file .dmp trong folder FM, ko biết có phải tại em xài chế độ Win NT ko???

17. age of discovery

age of discovery T.E.T.Я.I.S

Cái đó là do bạn add mấy cái file training mà không dùng Antiblaxx hòi trươsc tui cũng hay dùng...mà nói chung là bạn nên up lên bản mới nhất là 6.02 mà chơi cho đã...

18. Tony Montana

Tony Montana Youtube Master Race

Tôi đang chơi FM với Anti Blaxx,Alcohol với Deamon ngon lành tự nhiên bị báo là "array run out of bounds"???Rồi thoát luôn,mấy lần đều thế,nhưng chỉ đến lúc vào trận đấu nó mới bị vậy,giờ coi như hỏng rồi vì cứ vào trận đấu là nó thoát ra và báo lỗi như thế???Vậy có ai đã bị tình trạng như thế ko???Có biết phải làm sao ko???Và tại sao lại bị như vậy???Cám ơn trước.

19. ZEROntq

ZEROntq Mario & Luigi Lão Làng GVN

tui cũng bị như vậy. Nhưng thoát ra ngoài chứ ko phải mất game, vẫn vào bth, chỉ có điều thỉnh thoảng mất vài ô chẳng hạn như ghi tên hay vị trí... thui. Nói chung vẫn đá như bth. Cách giải quyết chắc chỉ còn cách xóa đi, cài lại. Load file save cũ thôi.

20. hungmom

Phải, hầu hết những lỗi mà Windows báo thì không có cách nào giải quyết "êm đẹp" hơn bằng việc cài lại FM :D Khi vào chơi FM mọi người nên tạm thời hủy bỏ những chương trình đang chạy thường trực trên Windows (VD như các bản quét Virus: Bkav hay Antivirus chẳng hạn, hoặc các CT hỗ trợ phông: Vietkey, vv...). Khi mà những bản Windows của chúng ta hầu hết là tiêu chuẩn Liên hợp quốc, Bản FM cũng tiêu chuẩn Liên hợp quốc luôn...thì chắc chắn lỗi sẽ hay xẩy ra #>:) Vì vậy tốt nhất là càng làm nhẹ máy khi chơi FM bao nhiêu thì tốt bấy nhiêu #>:)

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.